<SPAN>ชมรมขุนแผนระฆังทอง&เจดีย์ทอง หลวงปู่ทิม อิสริโก วัดละหารไร่ (โชว์ภาพและประสบการณ</SPAN

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย knutch, 8 สิงหาคม 2010.

1. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณภูออกกะไปนอนยังไม่รู้ สวัสดีทุกๆท่านด้วยครับ

2. ละม่อม

ละม่อม เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2010
    หวัดดีตอนใกล้เที่ยง ใครยังม่ายได้ทานข้าวบ้างคับ เดี๋ยวผมจะออกไปทานข้าวคับ
    (หิวแย้วว(tm-love)) เดี๋ยวทานเผื่อทุ๊กๆ คนด้วยล่ะ

3. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ยังเลย ฝากกินข้าวมันไก่สักจาน อยากกิน

4. barbeerza

barbeerza Active Member

เมื่อวาน โอนเงินให้แล้วน่ะครับ 3350+ค่าธรรมเนียม30 ส่งไปทางแฟกแล้วครับ

ได้รับช่วยแจ้งกลับด้วยน่ะครับ

5. barbeerza

barbeerza Active Member

ลืมชื่อ ชื่อ นิติพงศ์ คงสวัสดิ์ ครับ

6. ละม่อม

ที่ฝากไว้ เรียบร้อยแล้วคับพี่ วีรวัช 18 ฝน 18 หนาว:cool:

7. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    สวัสดีครับ ร่วมบุญตอนนี้ทันมั้ยครับพี่ โอนเงินเข้าบัญชีไหนเหรอครับผมอยากมีส่วนร่วมทำรูปหลวงปู่แจกด้วยคนครับผม

8. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ปิดบัญชีแล้วครับ คุณdaroon แต่พี่รักรังสิต กับคุณ ppond 2คนนี้เค้าดูแลอยู่เดี๋ยวให้เค้ามาตัดสินใจอีกทีละกัน เผื่อยังขาดงบ ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

9. PPond

PPond เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับ ตอนนี้ปิดรับบริจาคแล้วนะครับ ผมสรุปผู้ร่วมบริจาคค่ากระดาษยันต์ตามนี้นะครับ

1. คุณรักรังสิต จำนวน 1,000 บาท
    2. PPond จำนวน 1,000 บาท
    3. nudjinnong จำนวน 500 บาท (ได้รับแล้ว)
    4. พี่ภูวดิท จำนวน 500 บาท
    5. namo2009 จำนวน 500 บาท
    6. คุณอุ้ม(ภัทรอังคาร) จำนวน 519 บาท (ได้รับแล้ว)
    7. โอเซียนัส จำนวน 500 บาท (ได้รับแล้ว)
    8. คุณ 15ค่ำ จำนวน 500 บาท
    9. คุณ Pacifist2000 จำนวน 500 บาท (ได้รับแล้ว)

10. คุณ Ponez จำนวน 500 บาท (ยังไม่ได้ติดต่อกลับมานะครับ ขอโทษทางคุณPonez ด้วยครับผมต้องขอปิดรับบริจาคและcancel นะครับเพราะต้องสรุปยอดส่งให้ทางพีรักรังสิตครับ)
    11. คุณพรบูรพา จำนวน 509 บาท (ได้รับแล้ว)
    12. คุณรักรังสิต จำนวน 1,000 บาท(ในนามคุณพ่อ คุณแม่)
    13. คุณCheKuvara จำนวน 500 บาท(ได้รับแล้ว)
    14. คุณsan522 จำนวน 500 บาท(ได้รับแล้ว)

15. คุณ สมบูรณ์ เจริญฤทธิ์ จำนวน 1,000 บาท (เพื่อนคุณรักรังสิต)
    16. คุณประณต ศุภทัศนา ระยอง ร่วมสร้าง 2,000 บาท (เพื่อนคุณรักรังสิต)
    17. คุณละม่อม จำนวน 200 บาท
    18. คุณแม่อรปภา จำนวน 500 บาท(แม่คุณ Knutch)

19. คุณสมพร แก่นเมือง ร่วมบริจาค 1000 บาท (เพื่อนคุณรักรังสิต)
    20. คุณประพันธ์ คุณอยู่ แก่นเมืองคุณพ่อคุณแม่คุณสมพร ร่วมบริจาค1000 บาท (เพื่อนคุณรักรังสิต)
    21. คุณศุภพงษ์ นวลสกุลและครอบครัว ร่วมทำบุญ 500 ครับ

เนื่องจากคุณPonez ได้แจ้งไว้แต่คงไม่ได้เข้าเวบมาเช็คครับดังนั้นผมขอปิดรับบริจาคแค่นี้นะครับ ยอดรวมขณะนี้ 14,228 บาทครับ และอนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ปล.ยอดทางผมที่ได้รับ 6,728 โอนให้พรุ่งนี้นะครับ(สีเขียว)

10. PPond

คุณ daroon ลองติดต่อทางพี่รักรังสิตดูนะครับว่าทันไหม:cool:

11. ละม่อม

หวัดดีตอนค่ำๆ หายไปกันหมดเนี๊ยะ มีใครอยู่บ้างคับ

12. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีค่ำๆคุณละม่อม....ยังอยู่คร้าบบบ ฮ่าๆ นอนดึกเหรอครับ...(^_^)

13. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับพี่ละม่อมผมเองก็ยังอยู่ครับ

14. ละม่อม

ส่วนใหญ่ นอนดึกทุกคืนอ่ะคับ พี่ Norragate ก็นอนดึกเหมือนกันนะคับ

15. PPond

สวัสดีครับ มารายงานตัวด้วยคนครับ :cool:

16. ละม่อม

หวัดดีคับ น้องโอ๊ต เมื่อกี้ เข้ามาม่ายเจอใคร เลยตกกะใจนิดหน่อย :'(

17. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    เดี๋ยวมืดๆพี่ภูก็เข้ามาครับ อิๆ
    มาส่งชาวชมรมเข้านอนทุกคืน

18. รักรังสิต

สวัสดีครับทุกท่าน เพิ่งมาถึงบ้าน เข้ามาดูก่อน ก็รายงานตัวครับ

คูณdaroon จะร่วมทำบุญขอเชิญครับ มีจิตเป็นกุศลแล้วขอเชิญครับ
    ทำบุญร่วมกัน พรุ่งนี้ผมจะโทรหาเพื่อนแต่เช้า ว่ามีผู้มีจิตสรัทธาจะร่วม
    ทำบูญอีก ถ้าเกินจากยอดก็ขอให้ถือเป็นว่าถวายวัดละหารไร่ดีกว่าครับ
    จิตเป็นกุศลแล้ว ทำเถอะครับ ผมเพิ่งเข้าใจคุณวุธ ว่าทำใมต้องเพิ่ม
    จำนวน ทั้งๆ ที่บอกแล้ว แต่วันนี้เป็นวันสุดท้ายแล้วกันนะครับ ทางโรง
    พิมพ์จะได้ไม่ต้องคอยปรับตามพวกเรา

19. รักรังสิต

พรุ้งนี้ผมจะมาอ่านนะครับ พรุ่งนี้จะไปงานวันพ่อ ที่โรงเรียนลูก บาย....นะครับ

20. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    นายทุนเงินกู้หนังเหนียวพลาดท่า-โจรยิงดับ!

<LI class=left>(+ให้คะแนนบทความ)<SCRIPT type=text/javascript src="http://app.sanook.com/weblog/rating/js/?zone=news&site_id=71&weblog_id=21&entry_id=985231"></SCRIPT><SCRIPT type=text/javascript src="http://app.sanook.com/weblog/rating/jspack?zone=news&site_id=71&weblog_id=21&entry_id=985231"></SCRIPT> <LINK rel=stylesheet type=text/css href="http://static.sanook.com/share/js/jquery/jquery.rating/rating.css">

<LI style="PADDING-BOTTOM: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-TOP: 0px" class=right>เปิดอ่าน <SCRIPT type=text/javascript src="http://app.sanook.com/weblog/counter/js/?zone=news&site_id=71&weblog_id=21&entry_id=985231"></SCRIPT>57,842 [​IMG] ความคิดเห็น 52[​IMG]
    นายทุนเงินกู้หนังเหนียวพลาดท่า-โจรยิงดับ!
    (30 พ.ย.) เจ้าหน้าที่ตำรวจสภ.บ้านในหูต อ.หลังสวน จ.ชุมพร รับแจ้งเหตุยิงกันตาย บริเวณศาลาที่พักผู้โดยสาร หน้าสำนักงานขนส่งหลังสวน จ.ชุมพร รุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุพบศพนายไมตรี คำมูล อายุ 45 ปี หรือ "ตรีปากทรง" นอนเสียชีวิตในศาลาที่พักดังกล่าว บริเวณกลางหน้าอก พบกระสุนปืนทะลุเสื้อเป็นรอยขาดเป็น 4 รู แต่เป็นแค่รอยจ้ำแดงๆ เท่านั้น

เจ้าหน้าที่ตำรวจทำการสอบสวนจึงได้ทราบว่า ผู้ตายมีอาชีพปล่อยเงินกู้ และเป็นเซียนพระเครื่อง โดยเป็นที่รู้จักในพะโต๊ะ โดยก่อนเกิดเหตุผู้ตายมาทำใบขับขี่ที่สำนักงานขนส่ง ระหว่างนั้นมีโทรศัพท์เข้ามา และผู้ตายได้เดินไปที่ศาลาพักผู้โดยสารดังกล่าว ต่อมามีชายฉกรรจ์อายุราว 30-35 ปี ไว้ผมยาวเดินมาพูดคุยตกลงบางอย่างกับผู้ตาย แต่ดูเหมือนทั้งคู่จะมีปากเสียงและทะเลาะกัน จากนั้นชายฉกรรจ์คนดังกล่าวจึงได้ชักปืนที่เอวออกมายิงใส่ผู้คาย 4 นัดซ้อน แต่กระสุนไม่ระคายผิว เพียงแค่ทำให้ผู้ตายมีอาการจุกเท่านั้น
    เมื่อชายฉกรรจ์เห็นว่าผู้ตายยังไม่ตาย จึงตะโกนขึ้นว่า "หนังเหนียวนักหรือมึง" ก่อนจะเข้ามากระชากสร้อยคอที่ผู้ตายสวมพระเครื่องชื่อดังไว้ 3 องค์ ได้แก่ หลวงพ่อทวด 1 องค์รุ่น 05 เหรียญกรมหลวงชุมพรรุ่นล็อแม็ก 1 องค์ และเหรียญกรมหลวงชุมพรปากน้ำชุมพรอีก 1 องค์ ขาดร่วงตกลงพื้น และยกปืนลั่นไกที่ศีรษะอีก 2 นัด ทำให้ผู้ตายล้มหงายหลังเสียชีวิตทันที ช่วงจังหวะนั้นคนร้ายขับรถกระบะอีซูซุ สีบรอนซ์ทอง ไม่ทราบทะเบียนหลบหนีไปอย่างรวดเร็ว ท่ามกลางสายตาประชาชนที่กำลังสัญจรไปมา
    เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ตำรวจสันนิษฐานว่า เป็นเรื่องธุรกิจเงินกู้ หรือแก้แค้นส่วนตัว และเรื่องชู้สาว ซึ่งเจ้าหน้าที่ฯ จะดำเนินการสืบสวนหาสาเหตุที่แท้จริงต่อไป
    <SCRIPT type=text/javascript src="http://static.sanook.com/share/js/jquery/jquery.js"></SCRIPT><SCRIPT type=text/javascript src="http://app.sanook.com/weblog/rating/jspack?zone=news&site_id=71&weblog_id=21&entry_id=985231"></SCRIPT><LINK rel=stylesheet type=text/css href="http://static.sanook.com/share/js/jquery/jquery.rating/rating.css">Cancel Rating
    1
    2
    3
    4
    5

57,879

http://news.sanook.com/985231-นายทุ...ml?theme_id=2&owner_smi_id=0&page=25#comments

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2010