+++Premium พระเครื่องราคาพิเศษ(ปิดกระทู้ชั่วคราว)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย dekdelta2, 13 กันยายน 2009.

1. kawpunt

kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    สอบถามครับหมอแล้วเหรียญหลวงปู่ศรีเนื่อทองแดงรุ่นแรกมีปลอมมั้ยดูยังไงครับ

2. วิถีเพชรVTP

วิถีเพชรVTP เป็นที่รู้จักกันดี

มีกะเขาเหรียญนึง ได้แจกมา เป็นอย่างไรเหรอครับคุณหมอ อยากรู้จัง

3. dekdelta2

dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008
    เหรียญนี้ผมเห็นรูปแบบสวยดี ที่สำคัญคนสร้างก็เจตนาแจกฟรี แนะนำโดยรุ่นน้องที่มหาวิทยาลัย ตอนแรกผมเห็นมีการนำมงคลวัตถุเป็นชนวนมากมาย แท้ที่จริงคือนำชนวนเหล่านี้เป็นสื่อนำพลังเฉยๆ ความรู้สึกแรกคือ รู้สึกว่า"แม่งงกว่ะ" ถ้าเป็นผมนะหลอมหมด (เพราะผมสร้างพระแบบทุ่มทุนบ้าๆอยู่คนเดียวเลยมีแต่หนี้) พลังมันจะดีจริงเหรอวะ เพราะเหรียญรุ่นสี่ปลุกเสกหลวงปู่ท่านอาพาธแล้วครับ พระอยู่ในรถ หลวงปู่อยู่ชั้น 10 แค่ไปบอกท่านเฉยๆ ปรากฏว่า........

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      938.1 KB
      เปิดดู:
      791
  4. dekdelta2

ปรากฏว่าจับพลังแล้ว เหรียญนี้มีพลังดีมากๆ ต้องการไว้ทำน้ำมนต์ได้อย่างที่ผู้สร้างปรารถนาทุกประการ แสดงว่า สิ่งที่หลวงพ่อฤาษีบอกว่า ต้องการสิ่งหนให้นำเป็นสื่อ สามารถทำได้จริงๆ เป็นเพราะการอธิษฐานของกำลังพระอรหันต์ที่มีบำเพ็ญพุทธภูมิมาด้วย แม้อธิษฐานเพียงอึดใจ พระไม่จำเป็นต้องอยู่ต่อหน้า ก็สามารถอธิษฐานให้มีพุทธบารมี ฉะนั้นใครยังไม่มีก็ไปรับได้ทีผู้สร้างนะครับ

และแล้วผมก็ทำบ้างครับ ไปกราบหลวงปู่ศรี ตอนนั้นติดรถพี่ของเพื่อนไปขอนแก่น ตอนนั้นกระทันหันมากจึงเตรียมพระไปเป็นชนวนไม่ทันครับ พี่ของเพื่อนก็สะสมเหมือนกัน(เค้าเทรดฟิวเจอร์ตอนนั้นกำไร 30 ล้าน ซื้อหลวงพ่อปานมา 2 แสน เจริญพร สามแสน เป็นผมว่าอย่างละแสนก็แพงแล้ว แล้วซื้อสมเด็จเบญจสิริ ที่ว่ากันว่าเป็นวังหน้ามา 2 แสน วันหลังจะมาเล่าเรื่องสมเด็จเบญจสิริให้ฟังต่อไป)

5. dekdelta2

องค์ที่เป็นชนวนมีอยู่ 5-6 ชิ้น ผมจำได้ว่ามี เหรียญพระแก้ว ปี 2475 เหรียญหมดห่วงคุณสุธันย์(องค์ที่คุณ melonn บูชาไป) เหรียญทำน้ำมนต์รุ่นสามของคุณสุชาติ นี่แหละ(เค้า copy cd ของแท้มา เราก็เลย copy cd เถื่อนต่อเลย 555) อย่างอื่นจำไม่ได้ ผมได้อธิษฐานขอบารมีสมเด็จองค์ปฐม สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกองค์ในอนันตจักรวาล พระปัจเจกพุทธเจ้า พระนิตยโพธิสัตว์ พระอริยสงฆ์ ขอพุทธบารมีผ่านองค์หลวงปู่ศรี ผ่านมายังวัตถุมงคลเหล่านี้ด้วยเทอญ

ความรู้สึกผมตอนนั้นท้องฟ้าจากที่เคยสว่างก็เหมือนมืดครึ้มชั่วขณะ จิตเกิดปิติบอกไม่ถูก เหมือนรู้สึกว่าสมเด็จองค์ปฐมท่านเสด็จมาเต็มท้องฟ้า สงสัยคิดไปเอง

6. dekdelta2

เรื่องของพระ จะเอาประสบการณ์ของคนอื่นมากะเกณฑ์ตัวเองก็ไม่ได้ เพราะ หลวงปู่เรืองเคยบอกว่าของแบบนี้ต้องมีบารมีร่วมกันมา เคล็ดจึงอยู่ที่ว่าหาสิ่งนั้นให้เจอ หรือไม่ก็คุณก็สร้างบารมีร่วมกับท่านเลย เช่น ทำบุญอธิษฐานนอกจากให้พ่อแม่ ให้เจ้ากรรมนายเวรแล้ว ขอให้หลวงปู่..... ได้รับผลบุญ ขอให้เทวดาผู้รักษาพระเครื่องชื่อ..... รับอานิสงส์ ตั้งจิตในแน่วแน่ บางองค์ก็มีเคล็ดเช่น หลวงปู่หมุนก็อาจจะมีรูปที่ทันท่านตั้งไว้แล้วถวายเป๊ปซี่ (ห้ามเอา เอสนะ ท่านไม่ชอบ) แล้วก็ปลาดุกย่าง แล้วสวดคาถาที่หลวงปู่ให้ ทำบุญถวาย คุยกับพระเครื่องบ่อยๆ เป็นการสื่อจิตของเรา(กรุณาทำเมื่ออยู่คนเดียวนะครับ) คนที่มีประสบการณ์กับหลวงปู่บ่อยๆ จะชอบทำกฐินไปวัดบ้านจานครับ

7. narrong

narrong เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    โอนแล้วครับ ที่อยู่แจ้งทางpm ครับ

8. dekdelta2

ก่อนหน้านี้ 4-5 วัน ผมไปเจอพี่คนนึงเป็นร้านถ่ายรูปพระเครื่อง แล้วพี่เค้าก็สะสมและซื้อขายด้วย เล่าให้ผมฟังว่า เชื่อมั๊ย พี่ห้อย ปิดตาหลวงปู่โต๊ะ ก็เงียบ เหรียญอาจารย์นำ ก็ไม่มีอะไร เหรียญหลวงปู่ทิม ก็เงียบ เพิ่งลองแขวนพระถูกๆดูบ้าง เฮียเค้าแนะนำ เลยลองเหรียญหลวงปู่ทิมวัดพระขาว เนี่ยประสบการณ์ไม่น่าเชื่อคือ วันนั้นตำรวจตั้งด่านเป่าแอลกอฮอล์ พี่เป่าเกินค่า เลยบอกหลวงปู่ว่าโดนแน่ๆ ช่วยหน่อย ปรากฏว่าตำรวจบอกว่า ไปๆได้เฉยเลย สองครั้งแล้ว

9. dekdelta2

ฉะนั้น พระแท้ พลังดี เราก็ต้องมีบุญสัมพันธ์ ถ้าเราไม่มีในอดีต ก็ทำปัจจุบันให้มี.....

อีกเรื่องเป็นเรื่องของพวกสะท้อนกลับ มนต์พระกาฬ อะไรทำนองนี้ เห็นสงสัยถามกันเข้ามาเยอะ อันนี้ผมไม่ได้เอาพระไปจับเองนะครับ แต่ได้รับการถ่ายทอดมาอีกต่อหนึ่ง อยากฟังมั๊ย ??

10. วิถีเพชรVTP

วิถีเพชรVTP เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังครับ:cool:

11. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    อยากฟังครับ

12. cassanover

cassanover เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังครับบบ เล่าทั้งคืนผมก็อ่านทั้งคืนครับบ

13. dekdelta2

เรื่องนี้ คือ มีคนไปบูชาตะกรุดดอกนึง ของหลวงปู่...... ด้ายสีแดงๆ ไม่ได้จารเอง เสกอย่างเดียว เอาไปให้ลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ กลุ่มที่ปฏิบัติธรรมทำงานธนาคารกสิกรไทยพิจารณา (กลุ่มนี้คือกลุ่มที่ชักชวนหลวงตาม.(ใบ้แล้วมันเหมือนบอกตรงๆไงก็ไม่รู้ ตอนเป็นฆราวาสท่านทำงานธนาคารกสิกรเหมือนกัน) ไปกราบหลวงปู่ดู่ครับ) เค้าบอกว่า แรงมากๆ คือตะกรุดดอกนี้ใครคิดไม่ดีกับเรา จะสะท้อนกลับไปแรงเลย แล้วก็ขอเช่าต่อ เอาให้เพื่อนเค้าที่ปฏิบัติกับหลวงปู่ดู่เหมือนกันดู ก็บอกว่าแรงมากๆ ด้านการสะท้อนกลับ ให้ไปหาเช่ามาให้เค้าด้วย ใครดูก็ว่าแรงด้านนี้ อยากได้กันทุกคน คือทุกคนฉันทามติเลย (พระองค์นี้ไม่ใช่สายหลวงปู่ดู่ด้วย ถ้าจับพลังได้แรงต้องไม่ธรรมดา) มีดหมอของหลวงปู่องค์นี้ ศิษย์หลวงปู่ดู่บอกว่า ตามคำพูดเค้าเลยนะ "แรงขนาดที่ว่าเทวดาองค์ไหนเกเรสามารถชักมีดฟันขาดเป็นสองท่อนทันที" ไม่รับตอบทาง PM นะครับ เดี๋ยวจะหาว่าเชียร์ ผมยังไปหาตะกรุดท่านมาดอกนึงจนได้ อิอิ

14. Tar01

Tar01 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฮะะะะะะะ

15. เอก-ชัย

เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    กระซิบหน่อยครับ

16. dekdelta2

รายการที่ 2001 ลูกกระดอนสะท้อน หลวงปู่ครูบาอิน วัดฟ้าหลั่ง

ท่านที่วิชากาสะท้อนครับ และมีจิตที่กล้าแข็งรุนแรง ทำให้พุทธคุณสูงมาก

ถ้าเป็นลูกกระดอนหลวงปู่พิศดู เค้าแยกขายเป็นเม็ดเลยเม็ดละ 5000 อันนี้ทั้งพวง

2000 บาท มีชิ้นเดียวครับ

ขนาดไฟล์:
      856.1 KB
      เปิดดู:
      935
  17. note watthapra

note watthapra เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2013
    จองครับหมอ

18. เอก-ชัย

เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    รายการที่ 2001 จองครับ

19. dekdelta2

รายการที่ 2002 ตะขาบไฟไส้หนุมาน สายหลวงปู่แจ้ง วัดประดู่อัมพวา

เชือกคาด ตะขาบไฟ หลวงปู่แจ้ง วัดประดู่ สมุทรสงคราม ครับ เป็นต้นแบบของเชือกคาดสายแม่กลอง ที่หัวเชือกจะมีกระดาษสา ลงอักขระด้วยดินสอ พระเจ้า 16 พระองค์ หยิบจับให้ระวังนะครับอันนี้เชือกเก่าจนจะกลายเป็นไม้อยู่แล้วครับ ของในตำนาน
    เส้นก่อหน้านี้ผมเคยอยากได้มาก ซื้อเซียนมาหมื่นแปดอ๊วกแตกเลยครับ มันยังบอกว่าถ้าบนมณเทียร นะขายเท่านั้นเท่านี้ .......... ดูเป็นเลยรู้ว่า ลายถักของท่านเป็นเอกลักษณ์คือเป็นลายคล้ายตัวตะขาบ อันนี้หัวถักเป็นลายตาข่ายเพชรครับ

ขนาดไฟล์:
      935.1 KB
      เปิดดู:
      2,410
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      94
  20. jotaro4s

jotaro4s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคา2002ครับ ขอบคุณครับ