New” เหรียญรุ่น 3 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2540 **หลวงพ่อตัดปลุกเสกในโบสถ์3วัน3คืน*** น.70ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ID line: phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    แจ้งจัดส่งพัสดุให้คุณ pcharn เรียบร้อยค้า
    ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Chayot

Chayot สมาชิกใหม่

612 กริ่งตั๊กแตน ราชาฤกษ์ ปี2551-52 หลวงพ่อตัด
    วัดชายนา

ขอจองค่ะ

3. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ID line: phare999 สมาชิก Premium

ปิดPro.mid month (ครึ่งราคา)ค่ะ^^

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

4. punnapak

อนุโมทนาสาธุๆๆกับทุกท่านด้วยนะคะ^^

5. punnapak

รายการที่ 615 (หมวดหายาก) พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ (กรรมการ) เลื่อนสมณศักดิ์ ปี2551 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **สุดยอดพระกริ่งเลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง**

พระกริ่ง-พระชัยวัฒน์ รุ่นเลื่อนสมณศักดิ์ 51
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา

***เนื้อสัมฤทธิ์***
    **แจกกรรมการ**
    **ตอกโต้ดพัดยศ 2 ตำแหน่ง**

**ตอกหมายเลข 83**

@จัดสร้างเพียง 299 ชุด@

สร้างขึ้นเพื่อเป็นที่ระลึก เนื่องในวโรกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา วันที่ 5 ธันวาคม 2551

***หลวงพ่อตัด ได้รับโปรดเกล้าฯพระราชทานเลื่อนสมณศักดิ์จาก พระครูบวรกิจโกศล เป็นพระราชาคณะชั้นสามัญที่ พระพุทธวิริยากร จึงให้ชื่อว่า

"พระกริ่งเลื่อนสมณศักดิ์ 51"
    หรือ
    "พระกริ่งพุทธวิริยากร"

ปลุกเสกพิธีใหญ่ เมื่อวันที่ 28 มีนาคม 2552

โดยหลวงพ่อตัด เป็นประธานในพิธี พร้อมคณะสงฆ์ พิธีสุดเข้มขลัง

พุทธคุณครบทุกด้าน…
    คลาดแคล้ว คงกระพัน เมตตามหานิยม โชคลาภเงินทอง ยังเด่นสุดเรื่องเลื่อนฐานะ ยกฐานะ เลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง ความเจริญก้าวหน้าในชีวิต

***พระสภาพสวยมากค่ะ กริ่งดังฟังชัด ชุดกรรมการ พร้อมกล่องเดิม หายากมากๆค่ะ และศักดิ์สิทธิ์เป็นอย่างยิ่งค่ะ

@@เป็นวัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดที่มีคนต่างเสาะหาเพื่อบูชาจำนวนมากค่ะ เนื่องด้วยประสบการณ์ปากต่อปาก อีกทั้งจัดสร้างน้อยมากค่ะ ทรงคุณค่าเป็นอย่างยิ่งค่ะ@@

แทบจะไม่มีหมุนเวียนในตลาดพระค่ะ

นานมากๆกว่าจะพบเจอสักองค์นะคะ^^

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายสังฆทาน ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2024
  6. punnapak

จองบูชาแล้วค่ะ^^

7. punnapak

รายการที่ 616 หุ่นพยนต์ว่านสาวหลง ชุบน้ำมันว่าน ลงอักขระจารมือ วัดชายนา
    **สุดยอดหุ่นพยนต์เมตตามหานิยม มหาเศรษฐี**

หุ่นพยนต์ว่านสาวหลงชุบน้ำมันว่าน ปี2567
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

***ตัวหุ่นพยนต์ทำมาจากว่านมหาเมตตา ที่หลวงพ่อตัดปลูกไว้ที่วัดชายนาค่ะ และนำชุบน้ำมันว่านสาวหลง ซึ่งจะเน้นด้านเมตตามหานิยมเป็นหลักค่ะ ให้เป็นที่รักใคร่เอ็นดูต่อผู้พบเห็น อีกทั้งเด่นด้านการเจรจาต่อรอง และเป็นมหาลาภอย่างยิ่งค่ะ

***ปลุกเสกพร้อมลงอักขระจารหมึกแดง โดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัด และได้ร่ำเรียนวิชาอาคมด้านต่างๆจากสุดยอดเกจิอาจารย์แห่งเมืองเพชรและใกล้เคียงค่ะ
    ท่านเก่งมากๆค่ะ และเมตตาต่อลูกศิษย์ลูกหาไม่ต่างจากพระอาจารย์ของท่านเลยค่ะ

หุ่นพยนต์นี้ สภาพสวยมากๆค่ะ มาพร้อมคาถากำกับ
    พระอาจารย์ทินจัดสร้างตามวิชาการผูกหุ่นพยนต์แบบโบราณ หนุนธาตุ ตั้งธาตุ เรียกอาการ32 ให้หุ่นพยนต์เปรียบเสมือนมีชีวิตจริง เพื่อช่วยเหลือและปกป้องผู้เป็นเจ้าของ หรือเฝ้าร้าน เฝ้าบ้าน เรียกลูกค้า เรียกโชคลาภเงินทองได้ค่ะ

@หุ่นพยนต์ว่านสาวหลงนี้ นับเป็นเครื่องรางยอดนิยมของพระอาจารย์ทิน วัดชายนา ค่ะ เนื่องจากมีผู้นำไปใช้แล้วเกิดประสบการณ์มากมาย@

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณ VIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญเติมน้ำมันตะเกียง ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2024
  8. punnapak

9. punnapak

รายการที่ 617 ตะกรุดสามกษัตริย์ จารมือ ปี2550 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    **สุดยอดตะกรุดมหาอุต มหาเศรษฐี**

ตะกรุดสามกษัตริย์ หลวงพ่อตัด วัดชายนา ปี2550

**ลงอักขระจารมือ**

ชุดตะกรุด3ดอก สามกษัตริย์ ประกอบด้วย
    (เนื้อเงินผสม ทองแดง ทองเหลือง)

ขนาดยาวประมาณ 1 นิ้ว

***หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    สุดยอดเกจิอาจารย์แห่งเมืองเพชร
    วัตถุมงคลที่ได้รับความนิยมอันดับหนึ่งของท่านคือ “ตะกรุด”ค่ะ

ตะกรุดของท่านโดดเด่นมากในเรื่องหนังเหนียว คงกระพัน เป็นมหาอุต เรื่องนี้ท่านไม่เป็นสองรองใครอย่างแน่นอนค่ะ

***นักเลงเมืองเพชร ต้องมีติดตัวกันทุกคน เพราะใช้ป้องกันตัวจากคู่อริศัตรูได้เป็นอย่างดี (ประสบการณ์ในพื้นที่โชกโชนมากค่ะ) แม้แต่เด็กๆเมืองเพชร บรรดาผู้หลักผู้ใหญ่จะหามาให้ห้อยติดตัว เพื่อป้องกันอันตรายจากอุบัติเหตุ และสัตว์มีพิษค่ะ

***พุทธคุณโด่ดเด่นมาก เรื่องมหาอุต คงกระพัน ยิงไม่ออก ฟันแทงไม่เข้า ประสบการณ์โชกโชนมากในเรื่องนี้ คนเมืองเพชรทราบกันเป็นอย่างดี

***อีกทั้งตะกรุดสามกษัตริย์นี้ ยังลงยันต์เมตตามหานิยม ค้าขาย ร่ำรวย มหาเศรษฐี

***บูชาดอกเดียว ได้พุทธคุณครบทุกด้านค่ะ***

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญชำระหนี้สงฆ์ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2024
  10. punnapak

แจ้งจัดส่งพัสดุเรียบร้อยค้า ขอบพระคุณมากๆนะคะ^^

11. punnapak

รายการที่ 618 สมเด็จปางประทานพร(สมเด็จโอเค) เนื้อว่านดอกทอง รุ่นแรก ปี2553 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    **สุดยอดของดีที่ลูกศิษย์สายตรงเก็บกันเงียบ**

สมเด็จปางประทานพร หรือสมเด็จโอเค
    รุ่นแรก ปี2553 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

***เนื้อผงว่านดอกทอง***

@ขนาดประมาณ 1.5*2 ซม.@

***จัดสร้างตามแบบฉบับดั้งเดิมของหลวงพ่อตัดค่ะ โดยพระอาจารย์ทินนำว่านต่างๆที่หลวงพ่อตัดท่านได้ปลูกไว้ที่วัดชายนา เน้นว่านด้านเมตตามหานิยมเป็นหลักค่ะ และมวลสารสำคัญคือ ว่านดอกทอง (ซึ่งเป็นว่านยาโบราณที่หาได้ยากยิ่ง) นำมาบดผสมกับผงพุทธคุณต่างๆของวัดชายนา อาทิ ผงเยี่ยวชะนี ผงนะกระทืบหอ ผงเก่าหลวงพ่อตัด ฯลฯ

พระอาจารย์ทินกดพิมพ์โดยใช้แบบพิมพ์เดิมของหลวงพ่อตัดค่ะ แต่หลังแบบเรียบแทนหลังยันต์

พระอาจารย์ทินปลุกเสกสุดเข้มขลังและลงอักขระจารมือ”ยันต์นะขึ้นยอด” กำกับด้านหลังองค์พระค่ะ

พุทธคุณ โดดเด่นมากด้านมหาเมตตา มหานิยม ไปไหนมีแต่คนรักใคร่เอ็นดู ได้รับความเมตตาจากผู้หลักผู้ใหญ่ ไปติดต่อเจรจางานมักสำเร็จ มีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม

พระสภาพสวยมากๆค่ะ เนื้อเข้มแก่มวลสารเนื้อหาจัดจ้าน ไม่ผ่านการใช้งาน

@@สมเด็จโอเครุ่นนี้ ใช้แทนของหลวงพ่อตัดได้เลยค่ะ ซึ่งราคาค่อนข้างแรงไปเกินครึ่งหมื่นแล้วค่ะ ลูกศิษย์สายตรงเก็บกันเงียบ เนื่องด้วยประสบการณ์ปากต่อปาก และแทบจะไม่เห็นหมุนเวียนในตลาดพระค่ะ

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2024
  12. punnapak

13. punnapak

รายการที่ 619 สมเด็จปางประทานพร(สมเด็จโอเค) เนื้อตะกั่ว ตอกโค้ด จารมือ ปี2553 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    **สุดยอดชนวนตะกรุดเก่าหลวงพ่อตัด**

สมเด็จปางประทานพร หรือสมเด็จโอเค
    รุ่นแรก ปี2553 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

***เนื้อตะกั่ว***

**ตอกโค้ด”นะเศรษฐี” 2 ตำแหน่ง**
    **ลงอักขระจารมือด้านหลัง กำกับเสาร์5**

@ขนาดประมาณ 1.5*2.2 ซม.@

***พระอาจารย์ทินหล่อกันเองที่วัดชายนาค่ะ โดยใช้ชนวนตะกรุดเก่าหลวงพ่อตัด อาทิ ตะกรุดในบาตร ตะกรุดเสาร์5 ตะกรุดมหาระงับ ตะกรุดคู่ชีวิต นำมาหล่อเป็นสมเด็จปางประทานพร(สมเด็จโอเค)

@@ปลุกเสกในฤกษ์ เสาร์5@@
    พระอาจารย์ทินปลุกเสกสุดเข้มขลังและลงอักขระจารมือด้านหลัง พร้อมกำกับเสาร์5

พุทธคุณ โดดเด่นมากด้านมหาอุต คงกระพันชาตรี อย่างยิ่งยวดค่ะ

**พระสภาพสวยมากค่ะ ตอกยันต์นะเศรษฐี 2 ตำแหน่ง ลงอักขระจารมือด้านหลัง กำกับเสาร์5

@@เป็นรุ่นที่น่าบูชามากค่ะ สุดยอดชนวนตะกรุดหลวงพ่อตัดอันโด่งดัง หายาก จัดสร้างน้อยค่ะ นานๆจะพบเจอสักองค์นะคะ@@

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญทำบุญโลงศพ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2024
  14. punnapak

15. punnapak

16. punnapak

รายการที่ 620 ชุดลูกอมเยี่ยวชะนี+ลูกสวาททาทอง จารมือ ฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์ ปี2566 วัดชายนา

ชุดลูกอมเยี่ยวชะนี+ลูกสวาท ทาทอง(ฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์) จารปลายเหล็ก ปี2566 พระอาจารย์ทิน วัดชายนา
    ***(สุดยอดเครื่องรางเมตตา มหานิยม)***

@@ปลุกเสกพร้อมลงอักขระจารปลายเหล็กโดยพระอาจารย์ทิน วัดชายนาค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัด เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ (ท่านเก่งมากค่ะ และท่านเมตตามากๆ ไม่ต่างจากหลวงพ่อตัดเลยค่ะ)

@@ลูกอมเยี่ยวชะนี มวลสารสมเด็จเยี่ยวชะนีสมัยหลวงพ่อตัด และผสมว่านยาด้านเมตตา มหานิยม เพิ่มเติมอีกค่ะ อาทิ ผงนะกระทืบหอ ผงจินดามณี เป็นต้น
    วรรณะสีออกชมพู พร้อมลงอักขระจารมือกำกับค่ะ

***ลูกอมเยี่ยวชะนี นับเป็นวัตถุมงคลขึ้นชื่อแห่งวัดชายนาค่ะ โดดเด่นด้านเมตตามหานิยม ผู้ใหญ่ให้ความเมตตาเอ็นดู เป็นที่รักใคร่ต่อผู้พบเห็น

@@ลูกสวาทนี้ เป็นลูกสวาทสมัยหลวงพ่อตัดค่ะ(ต้นที่หลวงพ่อตัดปลูกไว้ที่วัดค่ะ) พระอาจารย์ทินได้นำมาทาทอง พร้อมลงอักขระจารปลายเหล็กกำกับ ยันต์”นะขึ้นยอด”

@ลูกสวาทเป็นวัตถุอาถรรพ์มหาเสน่ห์@

คนสมัยโบราณนิยมพกลูกสวาดติดตัวไว้ เพราะเชื่อว่าจะให้ผลด้านเสน่ห์ เมตตามหานิยม มีแต่คนรักใคร่

***นอกจากนี้ยังมีบุคคลบางกลุ่มที่เชื่อว่า ลูกสวาดเป็นวัตถุอาถรรพ์มีฤทธิ์ในตัวอยู่แล้ว หากนำไปให้อาจารย์ผู้มีวิชาอาคมปลุกเสกหรือลงอาคม ก็จะยิ่งทำให้ลูกสวาดเหล่านั้นมีฤทธิ์ในทางมหาเสน่ห์มากยิ่งขึ้นแก่ผู้ครอบครอง

ปลุกเสกฤกษ์”จันทร์ซ้อนจันทร์”
    เป็นมหาฤกษ์ด้านเมตตามหานิยม โดยเฉพาะค่ะ

**ชุดนี้นับเป็นเครื่องรางที่โดดเด่นด้านเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์ อย่างยิ่งยวดค่ะ อีกทั้งเด่นด้านโชคลาภ เงินทอง อีกด้วยค่ะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 350 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

17. punnapak

18. punnapak

รายการที่ 621 (หมวดหายาก)ตะกรุดยันต์มงคลโสรฬ จารมือเต็มสูตร ปี2567 วัดชายนา
    ***สุดยอดตะกรุดยันต์ชั้นสูงแห่งกรุงศรีอยุธยา***

ตะกรุดยันต์มงคลโสรฬ ปี2567
    พระอาจารย์ทิน วัดชายนา

***ขนาดยาว 4 นิ้ว***
    @เนื้อทองเหลือง@

***ลงอักขระจารยันต์มงคลโสรฬเต็มสูตร***
    **พอกผงพุทธคุณเก่าหลวงพ่อตัด พร้อมลงอักขระจารหมึกทอง และปิดทอง กำกับ**

@จัดสร้างเพียง 20 ดอก@

***ปลุกเสกและลงอักขระจารมือเต็มสูตรโดยพระอาจารย์ทิน เจ้าอาวาสวัดชายนาปัจจุบันค่ะ ผู้สืบทอดสรรพวิชาทั้งหมดจากหลวงพ่อตัดค่ะ อีกทั้งท่านได้ร่ำเรียนวิชาอาคมแขนงต่างๆ จากเกจิอาจารย์หลายท่าน ยังความเข้มขลังในวัตถุมงคลที่ท่านปลุกเสกเป็นอย่างยิ่งค่ะ

"ยันต์โสฬส" นับได้ว่าเป็นยันต์ชั้นสูง ที่ปรากฏหลักฐานเด่นชัดตั้งแต่สมัยกรุงศรีอยุธยาจนถึงปัจจุบัน นับเป็นยันต์ที่มีความสุดยอดแห่งพุทธคุณ พลานุภาพครอบจักรวาล อำนวยความเป็นสิริมงคลเข้ามาในชีวิต อีกทั้งยังช่วยให้แคล้วคลาดปลอดภัย ทั้งจาก ภูตผี คุณไสย ภัยร้ายทั้งปวง

ยันต์โสฬสมงคลนี้ เป็นมหายันต์ที่เกิดจากการนำเอายันต์ 3 ชนิดมารวมกันไว้
    โดยใช้ตัวเลขแทนด้วยความหมายคงคลต่างๆ จากภาพตรงกลางช่อง เล็ก 9 ช่อง คือ
    ยันต์จตุโร ถัดมาวงกลาง เป็นยันต์สูตรตรีนิสิงเห และด้านนอกสุด เป็นยันต์อริยสัจโสฬส

1.ยันต์จตุโร ที่อยู่ตรงกลางยันต์โสฬส เป็นการลงด้วยตัวเลข 9 ตัว คือ 4 , 9 , 2 , 3 , 5 , 7 , 8 , 1 , 6 ตามลำดับ ยันต์นี้ เมื่อลงแล้วจะทำให้เกิดลาภ และ คุ้มภัยทั้งปวง นิยมลงยันต์นี้เดี่ยวๆ ในการตั้งเสาเอกด้วย นอกจากนั้นแล้วในตำรายังกล่าวว่าให้ใช้คู่กับตรีนิสิงเห และอริยสัจโสฬส จะลงในอาวุธ หอกดาบ ยามเข้ารบข้าศึก จะแคล้วคลาดทั้งปวง เขียนไว้ในสิ่งของ ขโมยจะลักมิได้เลย แช่น้ำกินปราศจากโรคภัย ถ้อยความอันตรายทั้งปวง

เขียนใส่แผ่นเหล็กฝังในที่ ปลวกชุม ปลวกก็หนีไปสิ้น ในที่ๆ เลือดชุม เลือดก็หายหมดไป ฝังไว้ที่นา นกมิลงกินข้าวเลย ฝังไว้ไร่นา กันปูหนูทุประการ ถ้าจะปลูกต้นไม้ให้มีผลงอกงาม เขียนใส่แผ่นหินฝังรองไว้ ต้นไม้นั้นงอกงามแล เขียนใส่ผ้าปักไว้หลังคาเรือน ไฟมิไหม้เรือนแล ลงปิดประตูหน้าต่างกันโจร แช่น้ำกิน คลอดลูกง่าย ฯลฯ

จัตตุโร 4 นะวะโม 9 ทะเวโช 2 ตรีนิ 3 ปัญจะ 5 สัตตะ 7 อัฏฐะ 8 เอกะ 1 ฉะวัชชะราชา 6 พระคาถาจัตตุโร

2.ยันต์ตรีนิสิงเห จะเป็นยันต์แถวที่สองนับจากด้านนอก เวลาลงจะลง 3 7 เอา 5 คั่น 4 6 เอา 5 คั่น 1 9 เอา 5 คั่น ไปจนครบรอบ จะสังเกตเห็นว่า พอลงเลขรวมกันได้ 10 ก็จะคั่นด้วย 5 เสมอ พระยันต์นี้ใช้ลงผ้า หรือกระดาษ ปิดเสาเรือน หรือแขวน 8 ทิศ ก็ได้ ป้องกันภัยอันตราย ภูติผีปิศาจ ใช้ได้สารพัดแล หากนำยันต์นี้ลงคู่กับจตุโร ก็จะได้เป็นยันต์ ตรีนิสิงเหใหญ่ พุทธคุณก็เอาของ 2 พระยันต์นี้มารวมกัน

ตรีนิสิงเห มะอะอุ 3 สัตตะนาเค สะธะวิปิปะสะอุ 7 ปัญจะเพรชฉลูกันเจวะ อาปามะจุปะ 5 จัตตุเทวา นะมะพะทะ 4 ฉะวัชชะราชา อิสวาสุ สุสวาอิ 6 ปัญจะ อินทรานะเมวะจะ ทีมะสังอังขุ 5 เอกะยักขา มิ 1 นะวะ เทวา อะสังวิสุโลปุสะพุภะ 9 ปัญจะพรหมาสะหะบดี สะหะชะฏะตรี 5 ทะเวราชา พุทโธ 2 อัฏฐะอรหันตา เสพุเสวะเสตะ อะเส 8 ปัญจะพุทธานะมามิหัง นะโมพุทธายะ 5 พระคาถาตรีนิสิงเห

3.ยันต์อริยสัจจ์โสฬส มีกล่าวไว้ว่า พระคาถานี้บรรจุอยู่ในพระมหาเจย์ ที่พระเจ้าอโศกมหาราชทรงสว้างเอาไว้ ภายหลังนักปราชญ์ท่านผู้รู้ทั้งหลาย จึงผูกเป็นยันต์อริยสัจจ์โสฬสมงคลขึ้นฯ พระยันต์นี้มีคุณานุภาพมาก อาจป้องกันบำบัดเสัยซึ่งอุปัทอันตรายทั้งปวง ก่อให้เกิดลาภสการมงคล คุ้มครองป้องกันให้ได้รับควาสุขสวัสดี เป็นมหาวิเศษ เป็นทั้งทางอยู่คง แลเป็นเมตตาด้วย ทำให้เกิดโภคทรัพย์เงินทอง ตามแต่จะใช้เถิด ยันต์นี้ใช้ได้ทุกประการ เวลาหล่อ พระพุทธรูปสักการะบูชา ควรลงพระยันต์นี้ใส่แผ่นทอง หลอมหล่อไปด้วย เพราะเป็นยอดมหายันต์ที่ศักดิ์สิทธิ์นักแล

นับเป็นสุดยอดแห่งมหายันต์ชั้นสูงที่มีพุทธคุณสูงมาก ทั้งนำความเจริญรุ่งเรือง ป้องกันภูติผีสิ่งชั่วร้ายต่างๆ ป้องกันภัยต่างๆ พุทธคุณครอบจักรวาล

@
    เป็นตะกรุดที่หายาก เนื่องจากหาผู้ทำได้ตามแบบโบราณนั้นน้อยมากๆค่ะ อีกทั้งพุทธคุณสูงมาก จึงแทบไม่ค่อยเห็นออกมาหมุนเวียนในตลาดพระค่ะ

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญอุปสมบทนาคหมู่ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2024 at 12:29
  19. punnapak

20. punnapak

รายการที่ 622 เหรียญเสมาหลังพระพิฆเนศ พิธีไหว้ครู ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***รุ่นสุดท้ายก่อนท่านมรณภาพ***

เหรียญเสมาบูชาครู พระพุทธวิริยากร หลังพระพิฆเนศ สมปรารถนา
    รุ่นแรก( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2552

***เนื้อทองฝาบาตร***

***จัดสร้างเพียง 2,999 เหรียญ***

**ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิมค่ะ***

เป็นเหรียญเสมาขนาดค่อนข้างใหญ่
    ด้านหน้าหลวงพ่อตัดครึ่งองค์
    ด้านหลังองค์พระพิฆเนศ

@จัดสร้างเป็นรุ่นแรกค่ะ และนับเป็นวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายก่อนหลวงพ่อตัดมรณภาพค่ะ
    ทรงคุณค่าอย่างยิ่ง@

รายการจัดสร้างดังนี้

1.เหรียญเนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๑๙ เหรียญ

2.เหรียญเนื้อทองคำหลังเรียบ สร้างจำนวน ๔ เหรียญ

3.เหรียญเนื้อเงินลงยาสีแดงหลังจารมือ สร้างจำนวน ๗๙ เหรียญ

4.เหรียญเนื้อเงินลงยาสีน้ำเงินหลังจารมือ สร้างจำนวน ๗๙ เหรียญ

5.เหรียญเนื้อเงินลงยา สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ

6.เหรียญเนื้อเงิน สร้างจำนวน ๔๙๙ เหรียญ

7.เหรียญเนื้อนวะโลหะ สร้างจำนวน ๙๙๙ เหรียญ

8.เหรียญเนื้ออัลปาก้า สร้างจำนวน ๑,๙๙๙ เหรียญ

***9.เหรียญเนื้อฝาบาตร สร้างจำนวน ๒,๙๙๙ เหรียญ***

พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด วัดชายนา ) เป็นประธานเททองและนั่งปรก

หล่อและปลุกเสกที่วัดชายนา ในวันที่ 29 เมษายน 2552 ฤกษ์ 15.39 น.

พระเกจิอาจารย์นั่งปรกสี่ทิศในพิธี

1.หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง

2.หลวงพ่อผล วัดหนองแขม

3.หลวงพ่อแถม วัดช้างแทงกระจาด

4.หลวงพ่อตี๋ วัดบางคณฑีใน

พุทธคุณ โดดเด่นด้านความสำเร็จในสิ่งที่ปรารถนา เป็นมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี และคงความเป็นมหาอุตตามตำรับหลวงพ่อตัดค่ะ

เปิดให้บูชา 30 เมษา 2552
    พระพุทธวิริยากร หลวงพ่อตัด มรณะภาพวันที่ 3 พ.ค. 2552

@จึงถือเป็นรุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงพ่อตัดปลุกเสกค่ะ@

“ศพของเรา ห้ามฎีกา ออกหาทุน เกณฑ์ชาวบ้าน มาร่วมหุ้น ให้วุ่นวาย
    มีเท่าไร ทำเท่านั้น
    ตามสบาย ไม่มีข้อ ควรละลาย อย่างไรเลย”

หลวงพ่อสั่งให้สวดเพียง ๗ วัน และเผาเลย โดยให้เผาบนเชิงตะกอนกลางแจ้ง แบบโบราญ ห้ามเก็บศพท่านไว้โดยเด็ดขาด

***เป็นสุดยอดแห่งเหรียญสมปรารถนารุ่นแรกและรุ่นสุดท้ายค่ะ***

@นานๆจะพบเจอสักเหรียญนะคะ@

สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2024 at 14:31