MP3 กฎแห่งกรรม ท.เลียงพิบูลย์ เสียงอ่าน เกรียงไกรแจกฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ยาจกซู1, 7 มิถุนายน 2010.

1. sare.ewan

sare.ewan เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ

ขอรับ ชุดที่ 16 กฎแห่งกรรม ท เลียงพิบูลย์+สัตว์โลกฯ 1 ชุด ค่ะ

พรรณี เกิดบัณฑิต
    96/11 ถนนงามวงศ์วาน
    ตำบลบางเขน อำเภอเมือง
    จังหวัด นนทบุรี 11000

ขอบคุณค่ะ

2. เขื่อนขันธ์

เขื่อนขันธ์ สมาชิก

ขอ ๑ ชุด ตั้งแต่ชุดที่ ๑ ถึง ปัจจุบันค่ะ
    อายุรวัฒน์เวชศาสตร์ ชุดที่ ๒ ด้วยนะคะ

นิอร จั่นแก้ว
    ๒๙/๑๔๓ หมู่ ๑๑ หมู่บ้านธนกรณ์
    ต.บางแม่นาง อ.บางใหญ่
    จ.นนทบุรี ๑๑๑๔๐

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

3. chakrabhan

chakrabhan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมตั้งแต่ชุดที่1 - ชุดที่16 ครับ
    อายุรวัฒน์เวชศาสตร์ ชุดที่ ๒ ด้วยครับ

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->[FONT=&quot]ที่อยู่[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]จักรพันธ์ พันธุศิลป[/FONT][FONT=&quot]
    341 [/FONT][FONT=&quot]วัลพรแมนชั่น ห้อง [/FONT][FONT=&quot]210
    [/FONT][FONT=&quot]ซ.รัชดาภิเษก[/FONT][FONT=&quot]36 [/FONT][FONT=&quot]แยก[/FONT][FONT=&quot]9-3 [/FONT][FONT=&quot]แขวงจันทรเกษม เขตจตุจักร[/FONT][FONT=&quot]
    [/FONT][FONT=&quot]กรุงเทพ [/FONT][FONT=&quot]10900[/FONT]
    [FONT=&quot]

[/FONT]

4. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้จัดส่งให้ทั้งหมดแล้วเมื่อวานนี้ 20ส.ค.
    และช่วงวันก่อนๆแต่ไม่ได้นำรายชื่อมาโพส
    ท่านที่มีรายชื่อตามนี้...

คุณจักรพันธ์ แขวงจันทร์เกษม เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900

คุณอาทิตย์ ถ.พระราม 2 แขวง ท่าข้าม เขต บางขุนเทียน กทม. 10150

คุณ ชัชช์ ต.บ้านมะเกลือ อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000

นาย กฤษฎ์นิพัทธิ์ ต.เมืองเก่า อ.เสาไห้ จ.สระบุรี 18160

นายอนุภัทร ถนนฝาง - ท่าตอน อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ ๕๐๒๘๐

คุณไชยรัฐ ต.ยกกระบัตร อ.สามเงา จว.ตาก 63130

นายกัตตพัฒน์ ถ.ลาดพร้าว แขวงคลองจั่น เขตบางกะปิ กทม.๑๐๒๔๐

คุณกฤตพล ถนนสรงประภา ต.สีกัน อ.ดอนเมือง กทม. 10210

นางศรีสุรางค์ ตำบลชุมแสง อำเภอสตึก จังหวัดบุรีรัมย์ 31150

Khanisthar Jumpee ถนนพระรามเก้า แขวงห้วยขวาง เขตห้วยขวาง กรุงเทพมหานคร 10320

คุณอาทิตย์ ถ. พระราม 2แขวงท่าข้าม เขตบางขุนเทียน กทม. 10150

คุณสินชัย แขวงบางบำหรุ เขตบางพลัด 10700

คุณสถาพร ต.บางสมัคร อ.บางปะกง จ.ฉะเชิงเทรา 24130

คุณสันติธรรม ถ.สงขลา-เกาะยอ ต.พะวง อ.เมือง จ.สงขลา 90100

คุณศรณรงค์ ต เขาหินซ้อน อ พนมสารคาม จ ฉะเชิงเทรา 24120 กรกฎ19

jumjimm หมู่บ้านปรีชา ถ.สุวินทวงศ์ แขวงแสนแสบ เขตมีนบุรี กรุงเทพฯ 10510

คุณพรรณี ถนนงามวงศ์วาน ตำบลบางเขน อำเภอเมือง จังหวัด นนทบุรี 11000

คุณแม่ปาริชาต แขวงคันนายาว เขตคันนายาว กรุงเทพ 10230

อ นุสิทธิ์ แขวงท่าแร้ง เขตบางเขน กรุงเทพ 10220

คุณสินชัย แขวงบางบำหรุ เขตบางพลัด กรุงเทพฯ 10700

คุณสมพล ถ.เทศบาลบางบัวทอง ต.บางรักพัฒนา อ.บางบัวทอง นนทบุรี 11110

อ.บุญเลิศ ต.ป่าเซ่า อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

พระชาคร อุตฺตโม วัดป่าลานร่มเย็น บ้านชะลาดระฆัง ต.โปร่งแดง องเมือง จ.ตาก 63000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 สิงหาคม 2012
  5. ยาจกซู1

ขอเรียนสมาชิกผู้ขอแผ่นมาใหม่
    ผมอยากขอร้องและขอความร่วมมือครับ เนื่องจากได้รับโทรศัพท์จากผู้ฟังโทรแจ้ง
    ว่าเขาได้ฟังจากวิทยุแล้วติดใจจึงได้โทรฯติดต่อขอแผ่นมาตามคำประกาศคั่นรายการ อันนี้เราก็จะจัดส่งให้

แต่มีสมาชิกบางท่านขอแผ่นมาแล้วนำไปก๊อปปี้จำหน่าย ล่าสุดทราบว่าจำหน่ายแผ่นละ 50 บาท คนก็ยังสนใจซื้อกันมาก เมื่อฟังแล้วจึงได้โทรฯมาที่ผม เพื่อติดต่อขอซื้อแผ่น ผมก็แจ้งว่า ผมแจกฟรีครับ เขาก็ดีใจมากและแจ้งชื่อที่อยู่มา ผมอยากขอความร่วมมือสำหรับผู้ที่นำแผ่นไปก๊อปขาย ผมส่งให้ท่านฟรีๆนะครับ เป็นธัมมะวิทยาทาน แต่เมื่อท่านนำไปจำหน่าย ผิดวัตถประสงค์ครับ และท่านนำไปจำหน่ายแผ่นละ50 ถึงจะก๊อปปี้ อย่าให้ถึงขนาดนั้นเลยครับ ล่าสุด จากจังหวัดปราจีนบุรี

อีกเรื่องคือ มีสมาชิกปัจจุบัน ขอแผ่นตั้งแต่ชุดที่แรกมาถึงชุดปัจจุบัน นับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป แผ่นชุดที่แจกไปแล้ว ผมจะไม่แจกให้อีก เพราะค่าใช้จ่ายสูง ปัจจุบันในแต่ละเดือนผมต้องควักกระเป๋าซื้อแสตมป์ หลายพันบาท

ชุดรวมทั้งหมดผมจะจัดส่งให้เฉพาะ
    1.สถานีวิทยุฯที่ขอนำไปเปิดเผยแพร่(ต้องแจ้งด้วยสถานีใดและออกอากาศในเวลาใด)
    2.เว็บไซ้ร์ขอนำไปเปิดเผยแพร่ หรือนำไปอัพโหลดเพื่อให้ดาวโหลดฟรี
    3.แจกให้เฉพาะเจ้่าภาพผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพจัดทำแจก
    4.องค์กรการกุศล หรือวัดฯที่จะนำไปเปิดเผยแพร่

เรายิืนดีจัดให้ตามความประสงค์

ขอกราบขอบพระคุณทุกท่าน ที่ได้ติดตามผลงานด้วยดีตลอดมา

และสำหรับสมาชิกท่านใด ที่ได้รับแล้วบางท่านก็จม.หรือเมล์ตอบแจ้งให้ทราบ
    บางท่านก็โทรฯแจ้ง ผมขอบพระคุณครับ ที่เมื่อได้รับแล้วแจ้งกลับให้ทราบ
    _/][\_

6. Lad Yin Yotse2

Lad Yin Yotse2 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรับ
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมตั้งแต่ชุดที่1 - ชุดที่16 ครับ
    ว่าที่ร้อยตรี สาโรจน์ วรรณมโนมัย
    611/123หมู่4 ซ.สุขสวัสดิ์25/2
    ต.บางปะกอก อ.ราษฎร์บูรณะ
    จ.กทม 10140

7. เขื่อนขันธ์

ได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    รู้สึกว่าแถว ๆ สโมสรทหารเรือ บริเวณท่าราชวรดิษฐ์ ก็มีร้านเอามาก๊อปขาย
    เหมือนกันค่ะ เห็นมีคำสอน บทสวดมนต์ เพ็ชรพระอุมา อะไรทำนองนี้แหละค่ะ
    แถวท่าพระจันทร์ก็มีเหมือนกัน

8. เขื่อนขันธ์

ได้รับแล้วค่ะ ขออนุโมทนาด้วยนะคะ

9. ยาจกซู1

ท่านใดต้องการชุดที่แจกตั้งแต่แรกเริ่ม
    คือ ชุดที่ 1 - 14 ดาวโหลดได้ที่....

http://www.bkk2.in.th/Topic.aspx?TopicID=90749
    ข้าพเจ้าจะแจกเฉพาะแผ่นที่ประกาศในปัจจุบันเท่านั้น

สำหรับสถานีวิทยุฯที่ต้องการขอนำไปเปิดเผยแพร่ ผมยินดีจัดมอบแผ่น
    MP3ต้นฉบับให้ บริบูรณ์ด้วยเสียง 128 dbh. ซึ่งที่นำมาให้โหลดนี้ ผมลดขนาดเสียง
    เหลือ 64 dbh. เพื่อให้ไฟล์ลดขนาดสะดวกต่อการอัพโหลด ติดต่อขอรับต้นฉบับได้ที่
    yajokzoo@yahoo.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2012
  10. arthisin

arthisin สมาชิก

13 พฤษภาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญด้วย
    ถ้ายังพอมีเหลือขอรับด้วยครับ
    (จะนำไปให้พระอาจารย์เปิดให้ญาติโยมฟัง ในช่วงปฏิบัติกรรมฐานครับ)
    นายกิตติ แก้วบุตร
    สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดกำแพงเพชร
    อ.เมือง จ.กำแพงเพชร 62000

11. sklanthip

sklanthip Active Member

25 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญครับ ขอรับหนึ่งชุดครับ
    นาย สมชาย กลั่นทิพย์
    17/60 อัสสกาญจน์เพลส อาคาร 8 ซอยรามคำแหง 107 แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กทม 10240

12. anupat_j

anupat_j เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้จัดส่งให้ทั้งหมดแล้วเมื่อวานนี้ 20ส.ค.
    และช่วงวันก่อนๆแต่ไม่ได้นำรายชื่อมาโพส
    ท่านที่มีรายชื่อตามนี้...

ฯลฯ
    นายอนุภัทร ถนนฝาง - ท่าตอน อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ ๕๐๒๘๐
    ฯลฯ

ได้รับแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ได้กระทำและขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ

13. กรกฎ19

กรกฎ19 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2012
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

14. ink2525

ink2525 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    ขอรับทุกชุดครับ
    ชัยยสิทธิ์ ลิ้มเจริญ
    20/3 ม.7 ต.เขาหินซ้อน
    อ.พนมสารคาม
    จ.ฉะเชิงเทรา
    24120

15. asd657262

asd657262 สมาชิก

24 มิถุนายน 2012
    ขออนุโมทนาด้วยคะ
    ขอรับ 1 ชุดด้วยค่ะ

นางสาว มลิวัลย์ ศรีวิชัย
    70 หมู่6 ต.ต้า อ.ขุนตาล จ.เชีียงราย 57340
    ขอบพระคุณค่ะ

16. ยาจกซู1

สมาชิกที่ขอมาเหนือก่อนจากกระทู้นี้ พรุ่งนี้จะจัดส่งให้ พร้อมกับผู้ขอมาทางเมล์,จดหมาย
    และโทรฯติดต่อขอมา ครับ

ท่านใดต้องการชุดที่แจกตั้งแต่แรกเริ่ม
    คือ ชุดที่ 1 - 14 ดาวโหลดได้ที่....

http://www.bkk2.in.th/Topic.aspx?TopicID=90749
    ข้าพเจ้าจะแจกเฉพาะแผ่นที่ประกาศในปัจจุบันเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2012
  17. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมทำบุญด้วยครับ 300.99 บาท 31/08/55

18. ยาจกซู1

สาธุ ขออนุโมทนา ผมก็เห็นเมล์แจ้งและตอบกลับ

หารายละเอียดไม่เจอ เห็นกระทู้พอหารายละเอียดได้ครับ

ขอความเจริญสุขจงมีแด่ท่านและครอบครัวยิ่งๆขึ้นเทอญ.

19. tharushnu

tharushnu เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับชุดที่ 15,16 MP3 กฎแห่งกรรม+สัตว์โลกฯย่อมเป็นไปตามกรรมครับ

ธฤษณุ อยู่ดี
    41/2 ม.1 ต.คลองนิยมยาตรา อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ 10560

อนุโมทนาบุญทุกประการครับ...สาธุ

20. wikonr

wikonr เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ

วิกร วรรณบุญญากร

94 ม.2 ต.นาเกลือ อ.พระสมุทรเจดีย์ จ.สมุทรปราการ 10290

ขอบคุณครับ