Mongkoltat.com แหล่งรวมธาตุกายสิทธิ์มากมาย เหล็กไหล หินพระธาตุ ปรอท ฯลฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย chakarin, 28 มิถุนายน 2011.

1. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    สวัสดีค่ะพี่อ้อย
    ดีจัง ดีจัง มาทักทายกัน

2. gasnaka

ว้าว...ผู้ใดเลือกไว้นะนี่ ชิ้นนี้สวยมากๆ สีทองหายากด้วย กำลังผลัดผิวออกเป็นแผ่น บางจุดก็ผุดเป็นเม็ดไข่ปลา หลังจากผลัดผิวแล้วเนื้อใต้ผิวจะมันวาว
    แสดงถึงพลังชีวิตของเค้า

มีหลายๆชิ้นมากๆที่สวยจัด หรือว่าหายากมากๆ แต่เราก็ไม่กล้าเก็บไว้ทั้งหมด
    ได้แต่เก็บเป็นบางชิ้น จะได้มีแบ่งให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ เพราะรู้ว่าบางชิ้นหายากมาก แต่ของแบบนี้ ของใครก็ของคนนั้น บางครั้งหามาแล้วออกไป ใจหนึ่งก็เสียดาย แต่อีกใจก็ต้องยอมรับเพราะเป็นของๆเค้า

สำหรับเราไม่จะหวงของ อยากจะให้ได้ธาตุกายสิทธิ์ที่แท้จริงไว้ติดตัวเพื่อให้คุ้มครองป้องกันภัยกัน ไม่อยากให้ได้ของไม่จริงซึ่งของแบบนี้ไม่มีดวงจิต เมื่อเกิดภัยพิบัติขึ้น ผู้ที่มีของไม่จริงก็เหมือนมีวัตถุชิ้นหนึ่งที่ไม่มีค่า ช่วยเราไม่ได้เลย

ผู้ที่ได้ธาตุกายสิทธิ์ไปพกติดตัวไว้นะคะพยายามอย่าให้ห่างกาย ให้ใส่สัมผัสกับตัว ในเบื้องต้นก็เพื่อสื่อสัมพันธ์กับดวงจิตในธาตุกายสิทธิ์ แต่หากเมื่อใดเกิดภัยพิบัติ ท่านก็จะช่วยเราทัน อย่างของตัวเราเอง นอกจากที่ฝังในตัวแล้วก็จะมีสร้อยข้อมือเส้นเล็กๆอีกเส้นหนึ่งใส่ติดตัวตลอดเวลา ใส่อาบน้ำ ใส่นอน ไม่มีการถอด

3. ณัฐณรงค์

ณัฐณรงค์ เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=verdana][FONT=verdana][FONT=verdana][B][FONT=verdana][B]ขอจองรายการชิ้นที่ 168[/B][/FONT][/B][B][FONT=verdana][B] จี้เหล็กไหลเรือนเงินแท้ ล้อมด้วยเพชรครับ.[/B][/FONT][/B][/FONT][/FONT][/FONT]

4. chakarin

chakarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    รับทราบการจอง...ครับ

ชิ้นที่ 168
    จี้เหล็กไหลเรือนเงินแท้ ล้อมด้วยเพชรครับ...เนื้อเกรดเอมันวาว สีเหลือบเงินยวง อมน้ำเงินครับสวยมาก...

ราคา 950 บาท

5. chakarin

สวัสดีครับพี่อ้อย...แย่จังต่อไปจะได้เจอพี่อ้อยตอนเย็นๆ เท่านั้น

แงๆ :'( ไม่มีคนมาทักทายตอนเช้าและสายๆ แล้ว...

6. chakarin

มีผู้บูชาไปแล้วครับ...

ชิ้นที่ 21
    เหล็กไหล 7 สี (เขาอึมครึม) เด่นด้านเมตตามหานิยม
    ถือว่าเป็นเหล็กไหลที่มีคุณสมบัติด้านป้องกันภัย ได้ดีมาก คงกะพัน ชาตรี แคล้วคลาดปลอดภัย ทำให้ผู้ได้พกพาติดตัวปลอดภัยจากอันตรายทั้งหลาย
    รวมทั้งบรรเทาภัยที่เกิดจากแม่ธาตุ เช่น น้ำท่วม แผ่นดินไหว ลมพายุ ภูเขาไฟระเบิด ภูตผีปีศาจไม่กล้าเข้าใกล้ ป้องกันคุณไสยมนต์ดำ ลมเพลมพัด สัตว์มีพิษงูเงี้ยวเขี้ยวขอไม่เข้าใกล้
    ออก7 สีครับแต่ออกสีท้องปลาไหลด้วย กำลังผลัดเนื้อใหม่ด้วย เมื้อใหม่ก็ขึ้นสีเช่นกัน หายากครับ

ราคา 1,200 บาท<!-- google_ad_section_end -->

7. เยธัมมา

เยธัมมา Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2009

จ้า...ยังไงก็จะแวะมาเยี่ยมเยือน มาทักทายกันตอนเย็น ๆ หรือค่ำ ๆ เหมือนเดิมค่ะ

อวยพร...ขอให้มีลูกค้าดี ๆ หลั่งไหลเข้ามาในร้านทั้งวันทั้งคืนเลยนะคะ ;aa44

8. chakarin

9. chakarin

แจ้งรายการส่งของ วันที่ 3 ส.ค. 54 ครับ

คุณ สุรพล กรุงเทพฯ

EI 263110325 TH

----------------------

คุณ ศรัญญา กรุงเทพฯ

EI 263110334 TH

----------------------

คุณ ภรณ์ จ.พะเยา

EI 263110379 TH

-------------------

ขอบคุณครับ...:cool:

10. chakarin

ท่านใดสนใจสามารถ ติดต่อสอบถามได้นะครับ...:cool:

11. gasnaka

ขอบคุณนะคะพี่อ้อย อย่าหายไปเลยนะคะ คิดถึง

แงแงแง..เอมี่กะพี่พลัง หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้ คิดถึงมากๆ

12. gasnaka

ปรอทหุง
    รูปพระ ห้อยขึ้นคอ เพื่อได้พุทธคุณ,อานุภาพธาตุกายสิทธิ์และสูดไอปรอทเพื่อรักษาอาการหวัด หายใจขัด เป็นลม
    รูปลูกสะกด ใช้พกเพื่อทาถู แช่น้ำ เอานิ้วถูแล้วขยี้สูดดมไอปรอท แก้เป็นลม หายใจขัด
    รูปปลัดขิก แขวนเอว รักษาอาการปวดเอว
    รูปปิรามิด เพื่อดึงพลังจักรวาล ย้ายมิติในยามมีภัย

13. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    ไม่ได้หายไปไหนค่ะคุณคนสวย แค่แอบไปถือศีลเคร่ง ทำบุญ สวดมนต์ นั่งสมาธิค่ะ จะได้โชคดีอย่างคุณผู้หญิงและท่านเจ้าของกระทู้ค่ะ
    ไม่ทราบว่าทุกอย่าง OK ไหมค่ะ.....เพราะดูข่าวทางเหนือและอีสาน แล้วตกใจหมดเลย
    บุญรักษานะค่ะ

14. chakarin

คิดถึงพี่เอมี่เหมือนกันครับ...สบายดีป่าวครับ

ตอนนี้ที่หนองคายดีขึ้นแล้วครับ...:cool:

โมทนาบุญด้วยนะครับ...

15. chakarin

เพิ่ม สมเด็จปรอท พระกริ่งปรอท ลป.ทวดปรอท ปิรามิดปรอท ครับ...:cool:

ชิ้นที่ 201
    พระสมเด็จปรอท...

ราคา 800 บาท

ชิ้นที่ 202
    พระกริ่งปรอท...

ชิ้นที่ 203
    ลป.ทวดปรอท หลังเตารีด...

ราคา 750 บาท

ชิ้นที่ 204 คุณ แม่ธาตุ ได้บูชาแล้วครับ...
    ปิรามิดปรอท...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      355.1 KB
      เปิดดู:
      610
      ขนาดไฟล์:
      357.2 KB
      เปิดดู:
      586
      ขนาดไฟล์:
      210.7 KB
      เปิดดู:
      603
      ขนาดไฟล์:
      300.4 KB
      เปิดดู:
      586
      ขนาดไฟล์:
      353.5 KB
      เปิดดู:
      596
      ขนาดไฟล์:
      220.6 KB
      เปิดดู:
      584
      ขนาดไฟล์:
      310 KB
      เปิดดู:
      592
      ขนาดไฟล์:
      285.5 KB
      เปิดดู:
      585
      ขนาดไฟล์:
      215.7 KB
      เปิดดู:
      600
      ขนาดไฟล์:
      305.3 KB
      เปิดดู:
      348
      ขนาดไฟล์:
      173.9 KB
      เปิดดู:
      350
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  16. t45110335

t45110335 Active Member

ทิวากร ชื่อเล่น....แบน ครับ

17. chakarin

สวัสดีครับ คุณ แบน :cool:

เหล็กไหล 7 สี ได้ไปเป็นไงบ้างครับ

สีเข้มขึ้นมั้ยครับ...ลองใช้ร่วมกับการนั่งสมาธิดูนะครับ

ว่าสีจะเข้มขึ้นป่าวครับ...:cool:

18. เยธัมมา

เยธัมมา Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2009

ขอจองบูชาปิระมิดปรอท หมายเลข 204 ค่ะ พี่จะเอาไว้ฝึกย้ายมิติตามที่น้องแก๊สบอก อิ อิ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2011
  19. aipamz

aipamz เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    สวัสดีค่าา แวะมาทักทายค่ะพี่ๆทั้งสอง^ ^
    วันนี้ว่างนิดหน่อยพอได้พักหายใจบ้างค่ะ อิอิ

มีเรื่องราวมาแชร์ค่ะ เหล็กไหลย้อยที่ได้รับมาแฟนแป๋มเป็นผู้บูชาและเหน็บไว้ที่คอเสื้อ ซึ่งเค้าได้เล่าให้ฟังว่าก่อนหน้านี้มีปัญหากับที่ทำงานแรงมากๆ(เป็นหัวหน้าฝ่าย)หลังได้รับมาบูชาทำสมาธิและได้อธิษฐานจิตให้ช่วยคุ้มครองเรื่องหน้าที่การงานการมีปากเสียงกับผู้ร่วมงานและเจ้านาย ปรากฏว่าวันที่ได้ติดตัววันแรก ปัญหาต่างๆที่ว่ามาได้คลี่คลายจนแทบหมดไปเลยค่ะ

อันนี้มาแชร์ให้ฟังค่ะ ซึ่งก็แล้วความเชื่อความศรัทธาส่วนบุคคลนะคะ^ ^
    ขอบคุณค่ะ

20. gasnaka

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะคุณเพื่อน แบบแก๊สนี่โชคดีเหรอคะ เอมี่โชคดีว่าแก๊สตั้งเยอะ แก๊สอ่ะเงินค่อยมีมีแต่ความสุข อิอิ..
    แม่ชีดาวฟ้า แม่ชีที่แก๊สรักมากๆเคยบอกแก๊ส ตอนแก๊สบอกแม่ว่าไม่มีตังค์แต่มีความสุขว่า คนทางธรรมไม่รวยหรอก คนอื่นจะมองว่าเหมือนคนไม่มีหลักฐานแต่เราเองจะรู้ว่าเราสบายใจและพอเพียงกับชีวิตที่เป็นอยู่นี้แล้ว ซึ่งตอนนี้ก็มีความสุข พอเพียงในสิ่งที่เป็น มีความสุขที่ได้เห็นความสุขของคนอื่น ก็ได้แค่นี้ปฏิบัติยังแย่อยู่เลย อิอิ

วันเสาร์เค้าไม่อยู่ตั้งกะเช้าเลย กลับมาดึกๆล่ะมั้ง แล้วจะรีบเข้ามา HBD นะจ๊ะ
    ส่วนเรื่องน้ำท่วม กลับมาเพชร 2-3 วันเอง น้ำ็ท่วมหนองคาย อันที่จริงฝนตกมาก่อนแล้ว แต่ยังระบายทัน ก่อนจะท่วมตกหนักมากแบบไม่มีช่วงหยุดเลย ตอนนี้ก็ดีแล้วจ้า