[B]แรงมากทำใจก่อนอ่าน[/B]

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย greendyasd, 12 กรกฎาคม 2012.

1. โปรเซดอน

โปรเซดอน เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2011
    เข้ามาเยี่ยมชมกิจการ:cool::cool:

2. เอื้อมบุญ

เอื้อมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    """ดังนั้น ถ้าเพียงแค่เชื่อ หรือไม่เชื่อ โดยไม่อธิบายเหตุผล ไม่พยายามทำความเข้าใจกัน สุดท้ายก็จะเป็นเพียงการทะเลาะเพราะเหมือนดูถูกความคิดความเห็นของอีกฝ่าย แล้วก็มาเอาชนะกันไปเปล่าๆ ไม่เกิดประโยชน์ และจะมองไม่เห็นความหวังดีที่มีต่อกัน ทางที่ดีจึงน่าจะมาแลกเปลี่ยนแนวคิดมุมมอง สร้างปัญญาให้แก่กันจะดีกว่า""":cool:

ตรงนี้ถูกใจนะคุณตาดำๆ อย่างเราเป็นเพียงผู้อ่านผู้รับสาร
    เราก้อไม่สามารถคลุมให้ทั้งโลกมีแต่ข้อเท็จจริงได้อยู่ดี
    เป็นธรรมชาติของโลกการสื่อสาร

คนที่เข้ามาเล่าก้อคงคิดว่าเรื่องตัวเองเป็นเรื่องพลังจิตแบบต่างๆ
    แต่ถ้าไม่มีคุณจขกท.มาทักท้วงเลยมันก้ออาจจะทำให้บางคนสับสนกันไป

สุดท้ายน่าจะเริ่มกันใหม่เคารพในสิทธิซึ่งกันและกัน
    มาแลกเปลี่ยนหาช่องทางอย่างที่คุณตาดำดำบอก
    เช่นขอเว๊ปเปิดห้องย่อย"พลังจิตอภินิหารนานาชาติ...พลังพิเศษต่างดาว..ฯลฯ
    (เรียกไม่ถูกไม่ค่อยรู้เรื่องขออภัย..)

สำหรับเด็กที่อายุน้อยผู้ปกครองควรแนะนำในการใช้อินเตอร์เน๊ตอยู่แล้ว
    ส่วนวัยรุ่นก้อต้องวิเคราะห์บ้าง มีหลายห้องให้อ่านเปรียบเทียบ
    ให้เค้ามีกลุ่มคุยกันก้อน่าจะดีกว่าไปมั่วสุมอย่างอื่นๆที่ไม่ดีไม่งามนะ
    คิดประมาณนี้อะนะ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2012
  3. HLC

HLC เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2009
    ตรงเผง !!

ถ้าสังเกตุอาการพวกบ๊องๆบวมๆพวกนี้มานานพอ จะพบว่าพวกมันบิดเบือนเรื่องราวความจริงต่างๆ ทุกๆอย่างทุกๆแขนงไม่ว่าจะประวัติศาสตร์ วิทยาศาสตร์ ศาสนา จักรวาลวิทยา เพียงเพื่อจะสนองตัณหาความบ้า ฝันเฟื่อง อยากเป็นยอดมนุษย์ เอเลี่ยนพันธุ์ผสม กึ่งเทพเจ้าของมันเอง ไม่ได้ตั้งใจจะมาให้ความรู้ หาความรู้ หรือแลกเปลี่ยนเสวนาค้นคว้าใดๆเลย

ไอ้ที่อาการหนักๆบางราย มันเคยประกาศว่าดวงจันทร์พึ่งเกิดมาแค่ 1 ล้านปี ก็มีมาแล้ว (5555555)
    แสดงให้เห็นว่าแค่หนังสือหนังหาตำรับตำราความรู้อะไร แม้เพียงแค่ google มันก็ไม่เคยค้นคว้าหาข้อมูลให้แน่นอน ก่อนมาโชว์ความโง่เลย
    ได้แต่นั่งเมายากันยุง เดา เพ้อฝัน ละเมอตด ไปเองหน้าคีย์บอร์ด

ไอ้บางตัวก็ทำเป็นเนียนการตั้งชื่อ หรือหัวข้อกระทู้ แม้กระทั่งเรื่องราวที่เอามายำ ดูเผินๆก็นึกว่ามันเป็นพุทธ
    แต่เอานิพพานมั่ง พระโพธิสัตว์มั่ง กวนอิมมั่ง การตรัสรู้มั่ง แบ่งภาคแยกร่างอวตาร มีก่อเกิดใหม่ มีฟื้นคืนชีพ ต้องพึ่งเทพจึงจะหลุดพ้น โทษมาร มีซาตานข่มขืน มีพระผู้สร้าง มีพระเจ้าผู้ปกครองโลก
    อ้อมค้อมโยงไปมาลากเอาคัมภีร์ เอานิพพาน แม้กระทั่งพระพุทธเจ้าขึ้นสวรรค์ไปกราบตีนพระเจ้าของมัน
    เอามันทุกอย่างทั้งเทพมังกร เทพมังกือ เง็กเซียนฮ่องเต้ ชัมบาลา จอมยุทธ์ เห็นเขาคุยกับมนุษย์ต่างมิติได้แล้วดัง มันก็เอาด้วย
    เอเลี่ยน มนุษย์ต่างดาว ข้ามมิติ อัพเกรด อุลตร้าแมน สี่ยอดกุมารมันเอาหมด ... ฯลฯ สารพัดจะจาระไน
    พอเขาจับได้ ว่ามันลามปามศาสนา ก็เปลี่ยนชื่อบ้าไปเรื่อย ตั้งกระทู้ทุกวัน อ้อมค้อม ลอดหว่างขาอยู่อย่างนั้น หวังจะล้างสมองไปหาพระเจ้า พระผู้สร้าง การเกิดใหม่ ของมันให้ได้
    ยิ่งเห็นเป็นปีพุทธชยันตี 2600 ปี มันยิ่งงุ่นง่าน เพ่นพ่าน ร้อนรน หนักกว่าทุกปี

และที่สร้างความรำคาญปนสมเพชมากๆก็คือ
    ไอ้พวกนี้มันทำตัวไม่ต่างไปจากเด็กเกรียนตามเว็บฟุตบอล
    ชมตัวเอง แยกร่างมาสนับสนุนตัวเอง ดันกระทู้ตัวเอง ชื่นชมกันเองแต่ในกลุ่ม ไม่กี่ราย บางทีน่าทุเรศถึงขั้นมากดโมทนาสาธุให้ตัวเอง
    กระทั่งผู้ดูแลเว็บทนไม่ไหวออกมาตั้งกระทู้เตือนการกระทำที่ไม่เหมาะสม ก็สร้างความขุ่นเคืองให้กับมันออกมาคุยเขื่องยกตนข่มท่าน สั่งสอนผู้ดูแลเว็บอีกแน๊ะ
    นอกจากนี้ พวกมันพยายามทำตัวเป็นว่าเก่งกาจ ยิ่งใหญ่ เป็นผู้มีบุญคุณกับทุกๆคนในโลก เป็นผู้พิทักษ์ปกป้องโลก ดูแลจักรวาล อวดเบ่งเอากับคนทั้งเว็บ ชี้นิ้วสั่งสอนได้หมด ตัดสินได้ทุกอย่าง รู้หมดทั้งจักรวาล ทั้งประวัติศาสตร์ ดวงดาว เทคโนโลยีเลิศล้ำ มนุษย์ต่างดาวทุกสายพันธุ์ทั้งกาแล๊กซี่ ประวัติศาสตร์จักรวาล เรื่องลี้ลับทุกเรื่องในโลก
    ถ้ามีใครไม่เชื่อ ท้าทาย ล้อเลียน โต้แย้งหรือแม้แต่แค่ถามหาเอาหลักฐาน ที่มาที่ไป หรือเหตุผลใดๆกับพวกมัน มันก็พร้อมจะโจมตี ถากถาง ตั้งตนเป็นศัตรู ตอแย รังควาน ทำตัวเกรียน เถียงคอเป็นเอ็น ข่มขู่ ท้าตีต่อย สาปแช่ง

ดูๆไป ที่คุยว่าเป็นกึ่งเทพ เป็นอัจฉริยะ มีพลังล้นเหลือ อัพเกรดดีเอ็นเอ ข้ามมิติ เลื่อนระดับ เหนือกว่ามนุษย์ปกติของพวกมัน กลับมีอุเบกขา การตั้งสติ วางสติ รู้จักปล่อยวาง ต่ำด้อยกว่าพวกเราที่เป็นคนธรรมดา ไม่เคยคุยอวดเบ่งใดๆซะอีก

เมื่อเอาเรื่องบ้าบอที่พวกมันพยายามแต่งสร้างจินตนาการ อยากให้คนยกย่อง ลดปมด้อยของพวกมัน มารวมกันพฤติกรรมอาการที่พวกมันแสดงออก แล้วถอยออกมาดูภาพรวมกว้างๆ ก็จะได้ว่า
    มันไม่ได้เกี่ยวกับศาสนา ความเชื่อ ความรู้ วิทยาศาสตร์ มนุษย์ต่างดาว จักรวาลวิทยา .. ฯลฯ ใดๆเลย
    มันคืออาการป่วยไข้ทางจิตขั้นรุนแรงของบุคคลไม่กี่คน ไม่ใช่วิทยาศาสตร์ทางจิต และไม่ใช่เรื่องลึกลับลี้ลับใดๆเลยด้วย จิตแพทย์ และผู้ศึกษาทางด้านจิตศาสตร์มีคำอธิบายให้พวกนี้มานานแล้วววว

อา..าาว์ เมนส์สสสส.

(||)(||)(||)(||)

4. HLC

:cool:
    สุดๆไปเลยยย

ร้อนแรงสะใจ

เอเลี่ยนเขามีพลังอำนาจร้ายกาจดุจเทพเจ้าซะขนาดนั้น ทั้งเทคโนโลยีวิทยาการก็พิศดารมหัศจรรย์พันลึก

ออกมาขู่เหยงๆ ตั้งหลายรอบแล้ว ไอ้พวกที่มากด อนุโมทนา ให้เจ้าของกระทู้นี่มันวอนหาเรื่องใส่ตัวโดยแท้

5555555555

(||)(||)(||)(||)(||)

5. ลมสุริยะ

ลมสุริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

สุภาพหน่อย พ่อบ่าง

มาเรียกคนอื่น ไอ้พวก... เดี๋ยวเจอเสกหนังเอ๊กซ์เข้าท้องหรอก(kiss)

ผมไม่ใช่พวกใครนะ ผมมาคนเดียว vbvb

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2012
  6. greendyasd

greendyasd เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกๆความเห็นจริงๆครับที่เข้ามาแสดงทำให้ผมมีกำลังใจที่จะทำแบบนี้ต่อไปจริงๆ เอาจริงๆเลยน่ะครับทุกๆคนผมพยายามเจรจาต่อรองให้คุณที่คิดว่าตัวเองเป็นเอเลี่ยนพยายามพิสูจน์อะไรให้ผมเห็นบ้างแต่ก็ได้รับแต่คำขู่บ้างล่ะ หาว่าผมกลัวบ้างล่ะ ใครมันจะไปกลัวเรื่องแบบนี้ครับถ้าทุกสิ่งที่ผมทำเป็นเรื่องผิดจริงๆก็ยินดีจะรับผลนั้นแต่นี่ถามหาการพิสูจน์มาไม่ต่ำกว่า4-5ครั้งก็ยังไม่ได้อะไรขึ้นมาเลย คนที่มากดอณุโมทนาให้ผมต้องขอบคุณจริงๆครับแต่ก็ไม่อยากให้ท่านเอเลี่ยนไปเสกมะเร็งใส่พวกเค้าน่ะเค้าไม่เกี่ยวเลยถ้าจะเสกก็มาเสกใส่ผมนี่

ปล.ไหนล่ะข้อพิสูจน์ของผม

7. greendyasd

อีกอย่างถ้าเรื่องทั้งหมดเกี่ยวกับศาสนาผมไม่เคยจะเข้าไปยุ่งด้สยเลยใครจะเป็นอะไรก็เป็นไปเพราะผมภูมิไม่ถึง แต่นี่มันผสมปนเปกันมั่วซั่วไปหมดอะไรต่อมิอะไรนู่นนี่นั่นมาเสกมะรงมะเร็งแล้วคุณก็พิสูจน์อะไรไม่ได้นอกเหนือจากเสกมะเร็ง แล้วคุณมาบอกมาทั้งหมดเป็นเรื่องจริงใครมันจะไปเชื่อได้ล่ะ แต่ผมรู้ว่าคนที่ทำแบบนั้นได้มีอยู่จริงแต่คงไม่ใช่คุณแน่ๆ คงรู้ตัวน่ะครับว่าพูดถึงใครหรือพวกไหน

8. greendyasd

ไม่ต้องกลัวว่าผมจะมั่วคำตอบถ้าคุณถูกผมจะบอกว่าถูกถ้าผิดก็ผิดว่าไปตามนั้นเพราะผมยอมรับความผิดตัวเองได้ ถ้าผิดก็ขอโทษ ถ้าถูกก็ต้องการคำขอโทษจากคนผิด ผมว่าจริงๆน่ะ Jubga กับ Java เป็นคนๆเดียวกันถ้าผิดก็ขออภัยที่เข้าใจผิดครับ

9. HLC

แล้ว "กูอยากแส่" ล่ะหายไปไหน

อิ อิ อิ

(||)(||)(||)

10. 10101010101010

10101010101010 Active Member

คนพวกนี้ไม่มีวันรับคำท้าอะไรทั้งนั้น เพราะไม่มีพลังจริงๆไง มีแต่พลังแช่ง

11. kwansao

kwansao เป็นที่รู้จักกันดี

.
    เราชอบในการ กล้าแสดงออกทางความคิด ที่แตกต่าง
    เพราะ มันน่าสนใจ น่าค้นหา

การให้อนุโมทนา แก่ เจ้าของกระทู้ เป็นการให้กำลังใจ
    ไม่ใช่แสดงตัว เพื่อการแบ่งพวก

มันผิดเจตนา ในความหมายของเรา

12. haha4959

haha4959 Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2008
    คุณเจ้าของกระทู้
    ถ้าคุณไม่เชื่อ คุณต้องไปหาข้อพิสูจน์นะครับ

เอาแบบที่เป็นคนที่เขาทำได้จริงๆน่ะ
    ในบอร์ดมีเยอะไปหมด

เอาแบบที่ ไม่เคยรู้จักคุณมาก่อน
    แต่รู้หมดว่า บ้านคุณเป็นยังไง มีกี่ห้อง อยู่ทางไหน

ของจริงในนี้มีเยอะนะครับ

แต่ของปลอมก็มีมากอยู่

เพราะเรื่องของจิต มันตัวเขาเองครับที่รับรู้ บางทีมันก็ขึ้นมาหลอกให้เราคิดว่ามันจริงได้

แต่อย่ามาทำให้คนในนี้โกรธเลยครับ มันไม่คุ้มได้หรอก (อันนี้เตือนนะ เพราะเคยมาก่อน)

ความรู้พวกที่อยู่ในบอร์ดนี้ คนอ่านต้องกรองเอาเองครับ

ถ้าอ่านแล้วคิดเองตามความรู้เดิมของตน จะตีความได้ในแบบของตน

ซึ่งคนไหนมีภูมิแค่ไหน ก็ถอดความได้ตามนั้น

และสุดท้าย ที่นี่มันเหมือนคอมมูนิตี้ที่รวมคนที่มีความคิดเห็นคล้ายกัน และไม่สามารถไปคุยกับคนในสังคมปกติได้ ต้องคุยกับคนที่เคยมีประสพการณ์เหมือนกัน

ถ้าคุณคิดว่าพวกนี้เป็นคนบ๊อง คนบ้า ที่บอร์ดนี้คงเปรียบได้เป็นโรงพยาบาลบ้า ที่รวบรวมคนบ้าเอาไว้ไม่ให้ไปรบกวนบุคคลที่ไม่ได้บ้า

แต่เอ คุณเข้ามาในโรงพยาบาลบ้า พอมาเห็นคนบ้าเต็มไปหมด คุณกลับแปลกใจและบอกว่าพวกนี้บ้าหรือไง

เหมือนชายหูหนวกมองดูชนกลุ่มใหญ่กำลังเริงระบำดุจคนบ้าอยู่ในความเงียบสงบ

13. mikycar offroad

mikycar offroad เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2012
    จัดกันชุดใหญ่เลย เอาให้เคลียร์ เปิดใจกันเลยไม่มีแอบ แมนๆำักันทั้งนั้น แต่ใจเย็นกันหน่อย จะได้หายสงสัย ว่าใครถูกใครผิด หรือว่า แค่เข้าใจกันผิดน่ะ...อารมณ์เลยบูด...:mad:

14. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

โง่แล้วยังมั่วอีก แบบนี้สมควรโดนแล้วละ

15. narata 12

โง่แล้วยังมั่วอีก แบบนี้สมควรโดนแล้วละ

16. HLC

มันมาแล้ว

มันมาแล้ว

เอเลี่ยนเอ๋ยยยยย จงสำแดงพลัง

โอม มะลึ๊กกึ๊กกึ๋ย มะลึ๊กกึ๊กกึ๋ย มะลึ๊กกึ๊กกึ๋ย
    ก๊ากก ก๊ากก ก๊ากก

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

17. greendyasd

เข้าใจผิดแล้วครับผมไม่ได้มายั่วให้ใครโกรธแต่ปัญหามันอยู่ที่การแสดงออกครับผมเชื่อว่าคนที่ทำได้แบบนี้มีอยู่จริงเพราะเคยเจอมาแล้วแต่ในหลายๆกรณีก็เป็นเรื่องโกหกพกลมจนเกินจะรับไหวจริงๆน่ะครับโปรดเข้าใจในข้อนี้ด้วยว่าผมไม่ได้กล่าวหาคนอื่นผมพูดถึงเฉพาะบางคนเท่านั้นที่ตั้งตัวเป็นเทพหรือเป็นอะไรต่างๆนาๆแล้วทำให้เกิดความงมงายสััเสริญกันแบบผิดๆที่นี่ไม่ใช่โรงบาลบ้าครับเป็นที่สำหรับแลกเปลี่ยนความรู้อย่างไม่ต้องสงสัยแต่ผมถามจริงๆหลายๆอย่างหรือหลายๆคนในนี้ได้ให้ความรู้เหรอครับมอมเมากันด้วยเรื่องไร้สาระไปวันๆ ดูอย่างคนที่จะสาปให้ผมเป็นมะเร็งสิครับว่ามันน่าเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหน สำหรับคนที่ทำได้จริงๆผมต้องขออภัยที่ข้อความทั้งหมดของผมไปภาดพิงถึงพวกท่านแต่ที่กล่าวมาทั้งหมดผมพูดถึงพวกอุปโลกยกเฆขที่ทำให้ความน่าเชื่อถือของพวกท่านลดลงพร้อมกับมอมเมาคนอื่นไปในตัวครับ

18. narata 12

55555 นี่เพิ่งผ่านไปไม่กี่ชั่วโมงเท่านั้น อดใจรอสักหน่อยนะ รับรองความสนุกแน่ โอ้ว ไม่น่ามาแกว่งเท้าหาเสี้ยนเลยเว้ยเฮ้ย

19. HLC

คนต๊อง คนเพี้ยน อยากอวดเบ่ง อวดโว
    ไม่ได้รู้ตัวว่ากำลังโชว์ความบ้า ความโง่ ปัญญานิ่มออกมาให้ชาวโลกเขาฮาอุจจาระแตกอุจจาระแตน

มีพลังล้นเหลือ มองเห็นไปทั้งจักรวาล เก่งกว่านาซ่า อดีต อนาคต รู้หมด อัพเกรด เลื่อนขั้นไปถึงขั้นมหาเทพแดนไหนๆ
    แค่พิสูจน์ตัวเอง มองดูในโลกที่ตัวเองอยู่ใกล้ๆแค่นี้ ทำไม่ได้
    เอาแต่ข่มขู่ สาปแช่ง วกไปวนมา บ่นบ้าซ้ำซาก

สร้างความทุเรศให้คนเขารู้ธาตุแท้ ว่ามันตัวจริงหรือแค่ไอ้กากอยากดัง

ไอ้เรื่องที่โม้มันรู้ว่าพิสูจน์ไม่ได้ ไอ้เรื่องที่พิสูจน์ได้ มันก็หลบหางชี้

แค่นี้ก็ตัดสินได้แล้ว ว่าเรื่องที่พวกมันเคยพล่ามมา จริงหรือโกหก

ฮ่า ฮ่า ฮ่า

5 5 5

๕ ๕ ๕

(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)

20. greendyasd

สรุปแล้วคุยดีๆเลยน่ะครับคุณ Java จะลองช่วยพิสูจน์อะไรสักเล็กน้อยได้มั้ยครับว่าคุณมีพลังความสามารถตามที่กล่าวอ่างมาจริงๆ