^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ใส่กับอาจารย์ที่พาณิชย์ครับลุงหื่น เด่วถามราคาให้

2. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    เป็นกำลังใจให้นะครับ ช่วงปีนี้ผมก็ผ่านเรื่องร้ายๆมาเยอะ เช่นกันครับ ก่อนสารทจีนไม่กี่วัน รถก็ประสบอุบัติเหตุ ซ่อมเป็นเดือนเลยครับ การเงินก็ติดขัด หนี้สินเพิ่มขึ้น เงินที่คิดว่าจะได้ก็ไม่ได้ ลอดช่องตลอดครับ สู้ สู้ นะครับ ผมเองก็ต้องสู้ต่อไปเข่นกัน บางทีก็น้อยใจกับโชคชะตาเหมือนกัน ทำไมเราทำงานเหนื่อยแทบตาย แต่ไม่มีเงินเก็บสักบาท ได้มาก็ผ่อนหนี้อย่่างเดียวครับ อยากหยุดพัก ก็หยุดไม่ได้ ด้วยมีภาระที่ต้องรับผิดชอบมากมาย

แต่ยังดีใจ ที่อาจารย์ก๋ง บอกว่าใกล้จะหมดเคราะห์แล้ว ชีวิตจะพลิก ก็เลยมีกำลังใจขึ้นมาครับ

3. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

:boo: ถ้าทำตามที่บอกพลิกแน่นอนฟันธง

4. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    แล้วผมต้องทำไรเพิ่มมั้ยครับอาจารย์ก๋ง อยากพลิกด้วยครับ ช่วงนี้กระแสเปลี่ยน มรสุมวิ่งเข้ามาแบบงงไปเลยว่าอะไรกันนี่ครับชีวิตเรา

ขอบคุณคุณธัญนิธิครับ ยังไม่ตายก็คงต้องสู้ฟันฝ่าต่อไปครับ ขอให้คุณธัญนิธิสมหวังหมดเคราะห์โดยเร็วนะครับ ยินดีด้วยครับใกล้พลิกชะตาแล้วจากอาจารย์ก๋งแนะนำครับๅ^^

5. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ท่านอาจารย์....
    แจ้งขอสละสิทธิ์ การจองคตสวาท ตะกุดเงินครับ เนื่องจาก ผบ. ที่บ้านห้ามเด็ดขาด เพราะเข้ามาอ่านสรรพคุณ แล้วเกินจะรับได้ครับ....พี่น้องท่านใดมีวาสนา เชิญรับช่วงต่อเลยครับ...
    ต้องขออภัยอย่างยิ่งครับ ขอบคุณมากครับ...

6. ก๋ง สุญญตา

55555555555555555555 พอไม่แรงก็จะเอาแรงๆ พอแรงก็มีคนกลัว 5555ขายองค์ปัจเจกดีกว่า

7. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

ของดีมีคุณค่า
    หากใช้ทางดี ก็ไม่มีภัย

แต่หากใช้ในทาง..... ก็จะเกิดภัยแก่ตัวและครอบครัวและทุก ๆ คนที่เกี่ยวข้อง

หากใช้เพื่อให้คนเกิดความรักความเมตตาต่อกัน
    คนที่ขัดข้องหมองใจกัน
    เริ่มหันหน้าเข้าหากันได้
    ทำงานร่วมกันได้
    สุดท้าย ..ความสุขก็เกิดขึ้นในใจ และ แผ่ขยายสู่่บุคคลรอบข้าง
    สังคมของเราก็จะสงบ สันติ และร่มเย็น

8. khunsun

khunsun เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ค่ะ

9. khunsun

สวัสดีค่ะ คุณ misu ...งั้น ผบ.ทบ. จะรับช่วงต่อนะคะ...คงไม่เป็นไรและคิดว่าเอาอยู่...ว่าแต่ท่านโอนเงินให้อาจารย์ ก๋ง หรือยัง จะให้ดิฉันโอนเงินให้ใคร

10. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    นั่นแน่ คุณ ผบ.ทบ. จะเอาไปทำไรอ่าค๊าบบบ ^_^

11. khunsun

รับรองไม่เอาไปทำ......หรอกน่า...ขอรับรองด้วยเกียรติของลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ครับ....ผม

12. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้โอนเลยครับ ..ด้วยความยินดี ครับ ขอยกสิทธิ์ จากการจองให้ครับผม...ขอบคุณครับ..

13. khunsun

ขอบคุณค่ะ

14. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

ทราบค่ะ ว่าเอาอยู่ 555555 แต่ที่บ้าน ลูกสาวเป็น ผบ.ทบ.ค่ะ ต้องเชื่อฟังลูกค่ะ ไม่งั้นเดี๋ยวเจอลูกอบรม แบบจัดเต็มค่ะ อิอิ;9k;9k;9k

15. ก๋ง สุญญตา

ก่อนลงเขา อาจารย์ ผมเคยบอกว่า ของทุกอย่างในโลก ไม่มีดีเลว ขึ้นอยู่กับคนนำไปใช้ครับ คำนี้ติดหูผมมา ตลอด และก็จริงๆ ผมก็เคยใช้ทั้งทางดี และไม่ดีมาจนรู้ว่า ถ้าเรามีสติ เราจะใช้เมันได้ อย่างถูกวิธี และเป็นประโยชน์ กับเราเรื่องการงานได้ เพราะชีวิต คนเราตั้องการ สามสิ่ง คือ ฮก ฐานะการเงิน บุญญาวาสนา ลก ชื่อเสียง และแน่นอน ถ้ามีสองสิ่งนี้แล้ว ต้องการ สุดท้ายคือ ซื่ว อายุยืน ครับ ไม่มี อะไรมากกว่านี้ ในวฏ แห่ง ความเป็นปุถุชน พิจรณา เอาเอง ไม่ดี ไม่มั่นใจ อย่าเอาไป มัน่ใจ ค่อยเอาไปครับ ...แต่ที่แน่ๆๆ พลังงานของเขา ไม่ใช่ ผีพราย เป็นพลังระดับอาคมของ พระผู้ ทรงอภิญญา คิด่วา อย่างน้อยก็น่าใจใส กว่า มนต์ดำ ต่างๆ แน่นอน และ คิดว่าเจตนา ของหลวงู่ต้องการให้ มีคน รัก เมตาเอ็นดูไม่ฆ่าแกงมากกว่า ครับ เหมือนผมที่ทำสาริกาแล้ว สุดท้าย มี คนไปใช้ ในทางไม่ดี ก็เลิกสร้าง คงคล้ายๆ กัน ที่หลวงปู่เอือมระอา คนเอาไป ประยุกต์ ใช้ในทางไม่ดีนั่นเองครับ

16. ก๋ง สุญญตา

สรุปชุดเหล็กไหลเทวดาระดับ โลกียะ มีดังนี้นะครับ

1.....................g-paragon...............พระจอมรัญจวน เสนาพิกุทอง เป็นเทวดา ทีพูดแล้วหอมเป็นดอกพิกุลร่วง มี มนต์ เทพรัญจวนติดไป ประวัติล่าสุดขึ้นไปสอย นางอัปสร ที่ พระ พรหมรักมาก นาม สริธรนารี ทำเอาทรงกริ้ว ถึงให้ ไป จำพรรษา ใต้ทะเลกับคตกัลปังหา ความแรงนั้น แม่แต่ เมียปลาอานนต์ ยังต้องมาหา ปลาอานนท์ไม่พอใจ ทำ ทะเลเดือด น้ำท่วม โลกเลยย้าย มาที่ถ้ำเหล็กไหล อยุ่มา เหล่านางป่า ก็พากันมาติดงอมแงม เจ้าป่า เลยให้ โดนคนตัดออกมา พกไปเลยดีกว่า ประวัติสุดท้าย เนรมิตกาย บันดาลโชคลาภ ให้วัด ทางพิจิต จนพระได้บรรได ขึ้นวัด เลย ได้มหาบุญ เสวยกลับ จาตุมหาราชิกา แต่ไม่ไปแล้ว ขอเป็นเทวดาอากาศ อยู่อย่างนี้ในเหล็กไหล พาไปไหน ติดต่องานไม่มีพลาด พูดจาสารพัด สาวตรึม พลังงานดีๆๆ แบบเทวดา ดีกว่า ของต่ำๆ เป็นไหนๆ ใช้แล้วราศี ผ่องผาดอย่างอัศจรรย์ ปีนี้ท่าน ให้ 63 และ 92 ครับ ............

2..บอดี้ สยาม ........................
    33....................Sod2499........พระมงคล ลาภา มีชาติกำเนิดในสมัย ร ที่ 6 ไม่นาน มีฐานะยากจน พ่อแม่ ติดการพนันโดยเฉพาะ ดอกไม้ (หวย ) จนหมดตัวฆ่าตัวตาย ในที่สุด พระมงคลลาภา เลย ผูกใจเจ็บ เจ้ามือหวย จนบรรลุชั้นญาณ จักษุพิศดรูรา เห็นอนาคตได้ 30วัน จึงมอง เห็นเลขแล้วบอกหญิงสาวคนนั้น จนร่ำรวยเงินทอง หญิงสาวเอาเงินสร้างวัดใหญ่ชัยมงคล พอตายไป พระมงคลได้บุญเป็นเทวดา มีญาณจักขุทิพย์ เลยแปลงร่างลงมา ให้หวยคน เพื่อแลกกับกาม หญิงสาวผู้เคาะห์ดี เสียตัวกันมากมาย แลกกับหวย จนร่ำรวยเงินทอง เจ้ามือเจ้ง ฝ่ายเจ้ามือ มีครุบาอาจารยืดี เลย ตั้งปรัมพิธี ทูลฟ้องพระอินทร์ ๆ เลยส่งให้ไป หิมพาน 100ปีมนุษย์ เพื่อจำพรรษา สำนึกในการใช้ ตาทิพย์ ในทางไม่ถูก เพราะบทบัญญั้ติ ว่าเป็นอบาย สี่ พระมงคล บัดนี้พ้นโทษจองจำ แล้ว ออกมา ญาณเลยไปถึง ดวงตาปัจจังเนตรกำลังเหลือร้าย ร้อนวิชาอย่างมากมาย ข้อห้าม เป็นเจ้ามือห่วยอย่าเอาไป อาจตายได้ ..................... พลัง โชคลาภ เสน่ห์ เพียงแค่ เวลาเสพสมบ่มิสม นึกถึงท่านแค่นี้ .........อะไรๆ ก็เป็นไปได้แต่ อย่าใช้ จนผิดกฏ แห่งสวรรค์นานๆ ทีจะดีกว่าเดี่ยว โดนลงโทษ อีกจะไม่มี อะไรอยู่ในเหล็กไหล ...........................
    4......................คนท้ายนา

5orrachoun

6manasdome
    .7..............albusthai

8..........................พระเทพทันใจ เป็นเทวดาที่เคยอยู่ใน จตุมหาราชิกาฯมาก่อน แต่ว่า ด้วยอัตวประวัติดังนี้เลยต้องมา เป็นเทวดาอาการ คือ มีครั้งหนึ่ง ขึ้นไป เอาน้ำทิพย์มาดื่มกินหวังเป็นอมตะ แต่ มีนางฟ้านางสวรรค์เห็นเข้า เลย ใช้ วิชา มัดสวาท โอม ...สวาหะ โอม มหาศาตติยะ คลุกคลี มีสวาทะ กับ ข้า มนต์ มนต์ เหล่านางฟ้า ที่อยู่บ่อน้ำ อมตะ ต่างเป็นเมียหมดทั้งชั้นทำให้ ไม่มีใครไปทูลฟ้อง ครั้นต่อมา ทำการ เดินทางข้าม จักวาลคู่ขนาน แท้ที่จริง แล้วตัวตรงข้าม ต้องเป็นคนดี ไม่เจ้าชู้ แต่พอตัวเอง ที่โลกคุ่ขนานแล้ว กลับกล่อมให้ตัวดี หนี ลงมา บนโลก กลายเป็นเพลบอยไปเสียฉิบ พรหมรู้ข่าว เลยสั่งให้ ไปจำพรรษา ที่หอพระเกี้ยว 1000ปี ส่วนตัวดี ที่มาอยู่บนโลกมนุษย์ท่านเลยสั่งให้ เป็นลูกแฝด นับแต่นั้น มาหากมีคู่แฝด ก็คือ เหล่า คนบนคู่ขนาน ที่ พระเทพทันใจ พามา ยามนี้ เลย1000ปีแล้ว หมดโทษ แล้ว ถึงเวลาที่ต้องมา ช่วยเหลือคน บ้างสร้างความดี พลังงาน ไม่ตอ้งบอกมาก เสน่เมตตา เหลือเกิน วรกาย ล่ำบึ๊ก มีผ้าขาวสะพายบ่า นุ่งผ้าทอง กำไลข้างเดียวที่แขน หุ่นแมน ซิกแผคสวย หน้าตาคมเข้ม ดูดี ยามนี้ กำลังญาณ แก่กล้า แสดงอภินิหารอะไรก็ได้ ตามแต่ปารถนา ไปเที่ยวไหน นิมนต์ไปด้วยแค่นั้น รับรอง ขอไร ช่วยหมด ไม่มีข้อยกเว้น ว่าจะไม่ช่วย (โปรดระมัดระวังในการใช้ )...........hi-kick07.................

9..คนบนเกาะ............

10...albusthai

จะขานพระนาม ต่อเลยนะจ่ะ ตามนี้ที่โอนแล้ว .............
    .........

ขานพระนามต่อ นะครับ ......................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2013
  17. ก๋ง สุญญตา

ขอพักนิดนึง เพิ่งกลับมาจาก ต่างจังหวัด พลังไม่นิ่ง ไม่คงที่ครับ มีอะไรดีๆ มาฝากเยอะ ครับ ไม่ต้องกลัว .......... ครับ รับรอง ว่าเด็ด ถึงใจ พระเดชพระคุณท่านครับ.....................

18. visa2505

visa2505 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2007
    มารอฟังข่าวดี

19. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

อย่ารอฟังข่าวดีวันนี้เลยนะค่ะ เพราะว่าจานเพิ่งกลับและเหนื่อยมากค่ะ เลยขอพักผ่อนก่อนค่ะ พรุ่งนี้คงค่อยว่ากันใหม่นะค่ะ วันนี้ตัวเองก้อจะนอนเร็วเหมือนกัน อิอิ:cool:sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

20. BodySiam

BodySiam Active Member

รายละเอียดที่อยู่PMแล้วนะครับอาจารย์

ลืมลงรูปครับ^^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้