^__^เหรียญหล่อประภามลฑล หนึ่งในวิชาที่หลวงปู่ศุขถ่ายทอดให้หลวงปุ่สุภา

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 29 เมษายน 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    อยากได้ นิโรธ หรือ ปัจเจกเหมือนกันยังไม่มีเลย ฮ่าๆ

2. lunghuen

lunghuen เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013

อันนี้ ลุงจองต่อได้หรอครับ ถ้าได้ก็เอา ครับ

โลภให้สุดๆไปเลย:cool::cool::cool:

3. prapaanpong

prapaanpong เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญลุงหายตัวเลยครับ อิอิ

4. อ.จื่อโหย่ว

อ.จื่อโหย่ว ซินแสฮวงจุ้ย

28 พฤศจิกายน 2006
    แจ่มเลย อิอิ

5. อ.จื่อโหย่ว

งค์ฤาษี นามกัสสป ผู้มีเดชะฌาน
    บำเพ็ญอยู่ถ้ำ....อำนาจจิต ฤทธิไกร
    เล่นแร่ แปรธาตุ ด้วยเข้าถึงวิชชา
    เพ่งฌาน ส่องเห็น แร่หนึ่ง ในผนังถ้ำ
    เดี๋ยวแข็ง เดี๋ยวอ่อน หลอมเหลว เลื่อนไหล
    ประเดี๋ยวแยกตัว ประเดี๋ยวรวมตัว เป็นที่อัศจรรย์
    ฤาษีจึงใช้ ฤทธิแห่งฌาน ดึงแร่ออกมา

อันแร่นั้นฤา ว่าเหล็กมิใช่ คล้ายเหล็กไม่เชิง
    อยู่ตามธรรมชาติ ถ้ำผา ไร้ฤทธิใด
    กัสสปะฤาษี บรรจุพลัง อำนาจแห่งฌาน
    อัศจรรย์พันลึก แร่ยืดหด หายตัว
    ละลายรวมตัว บินไป กลับมา
    ดังใจเนรมิต กลายเป็น เหล็กไหลวิเศษ
    ต่อมาไม่นาน ฤาษีกัสสปะ ถึงกาลมรณะ
    ถอดวิญญาน เข้าไว้ ในแร่
    ทำให้แร่นี้ มีอำนาจฤทธิ ดุจดั่งฤาษี
    ยืดได้ หดได้ ละลาย หายตัว
    กลายเป็น ตำนาน ให้ชาวฤาษี
    ผู้ปฏิบัติ อยู่ ป่าเขา ถ้ำดอย
    เมื่อกาล ดับขันธ์ ม้วยมรณ์ในถ้ำ
    วิญญาน เข้าสิงสู่ แร่ธาตุนี้หนา
    อานุภาพ ฤทธิฤาษี นามว่า..........เหล็กไหล

อานุภาพเหล็กไหล

1. อยู่ตามผนังถ้ำ
    2. อยู่นิ่งได้
    3. เลื่อนไหลเหมือนงูเลื้อย
    4. ปรากฏให้เห็น
    5. หายตัวได้
    6. ยืดตัวได้
    7. หดตัวได้
    8. ตัดคลื่นสนามพลังทุกชนิด
    9. อาวุธปืนยิงไม่ออก
    10. ทำให้น้ำร้อนเป็นน้ำเย็นในพริบตา
    11. กินฟอสฟอรัส ดินปืน
    12. รักษาโรคโดยวางบนตำแหน่งที่ป่วย
    13. มีคุณสมบัติเป็นแม่เหล็ก
    14. ส่งกลิ่นหอมได้
    15. ให้เบา ให้หนัก ได้
    16. ขว้างไปบินกลับมาได้เหมือนมุมเบอแรง

แจ่มเลยลุง อิอิ

6. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    เอาไว้หายตัวเข้าบ้านใคร หรือหนีใครครับลุง...:cool::cool::cool:

7. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนที่ติดต่อกับองค์กัสสะปะ ก็ เห็นเป็นพระ ห่มหนังเสือจริงๆ ทั้งๆ ที่ไม่รู้ข้อมูลนี้เลย แปลกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตรงเป๊ะ มีพระห่มหนังเสือจริงๆๆ ที่แท้ มีองค์กัสสะปะอยู่ในชุดนั้นนั่นเอง.....................

8. lunghuen

หายเข้าไปค้นบ้านอาจารย์ก่อนครับ คิคิ

แล้วให้ลุงโอนปัจจัยใหเใครครับ

prapaanpong หรือ อ.จ. ก๋ง ครับ

9. อ.จื่อโหย่ว

สาธุอาจารย์ ผมเอาข้อมูลที่หาได้มาให้อ่านกัน ไม่เป็นไรนะครับ อาจารย์ บางข้อมูลก็อาจจะเชื่อถือไม่ได้ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจริงเท็จประการใด อาจารย์ชี้แนะด้วยครับ

10. baimon22

baimon22 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับคุณลุง ผมได้โอนและแจ้งจัดส่งของไปให้อาจารย์เรียบร้อยเมื่อตอน 9 โมงกว่าแล้วครับ

ขออนุโมทนาด้วยครับ

11. lunghuen

อาจารย์ครับบ มีหล็กไหลไว้เยอะ หรือบารมีไม่ถึงที่จะครอง จะเป็นโทษมัยครับ

กลัวเมื่อกันครับ ขอคำชี้แนะครับ

พี่ที่แนะนำมาบูชา มีแค่ 2 องค์ ผมฟาดเป็น สิบ เริ่มกลัว

สาธุ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2013
  12. อ.จื่อโหย่ว

อิอิ มารอลุ้น เพื่อ อาจารย์มีหลวงปู่ดู่ ออกมาให้เชยชม ลุงห้ามไปไหนนะครับ

13. ก๋ง สุญญตา

บางทีคนเรามียามคับขันนะเมิง ................ คำว่าล่องหนหายตัว อาจจะเป็นตอนที่เรามีปัญาหา ใหญ่ เช่น คนตามฆ่า ผู้ร้ายดักปล้น โจทย์ดักแทง หรือ มีศรัตรูปองร้าย ..............แต่ที่แน่ๆๆ ไว้ในรถ แล้วอธิฐานทุกครั้งที่เจอด่าน รับรอง ผ่านตลอดครับ ดังนั้นการตีความหมาย ล่องหน หายตัว กำบังตนอาจใช้ กับ การ เหล่านี้ก้ได้ แต่ที่แน่ๆ คนที่คิดร้ายกับเรา จะไม่เห็นเราครับ ผมวิเคาห์ให้ฟังครับ ลุงได้ไปอ่าดี แล้ว วันนึง ลุงต้องใช้เค้าครับ ..............

14. Sod

Sod เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารน์ก๋งครับ กัสสะปะ 27/8 ยังจองได้ไหมครับ เห็นว่ายังไม่ได้โอน

15. ศรัญญู

ศรัญญู เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2010
    อาจารย์ครับจะมีสรุปองค์เหล็กไทลที่หลุดการจองไหมครับ...เผื่อมีลุ้นรอบหลุดครับ...:cool:cool:

16. lunghuen

สาธุครับอาจารย์ กราบบบบบ

17. อ.จื่อโหย่ว

ลุงต้องบารมีเยอะสิครับ ไม่งั้นจะมาเจอกระทู้นีั้หรือครับ แล้วได้ของไปครอบครองเยอะๆ ไม่ต้องคิดไรมากแล้วลุง แสดงว่าลุงต้องมีบารมีมากๆ ถึงจะได้ครอบครองของพวกนี้ :cool:

18. lunghuen

ขอบพระคุณครับ มีโอกาศ ลุงต้องขอคำชี้แนะด้วยครับ เมื่อวานยังพูดค้างกันไว้ มีโอกาศ มีเวลา ผ่านลำปาง แวะเม้า มอยกันได้นะครับ:cool::cool::cool:

19. prapaanpong

ลุงโอนให้อาจารย์เลยครับ ยินดีด้วยครับ ที่ได้เยอะมากๆ

20. ก๋ง สุญญตา

เหล้กเลือกคน ไม่ใช่คนเลือกเหล็กการที่ท่านได้ครอบครองมาก แปลว่าท่านมีบุญ บารมี ฤทธิ ญาณ และเป็นคนดี เหล็กถึงอยู่ ไม่ใช่ว่าเงิน แล้วจะได้ทุกคนท่านก็เห็นบางคน 260กว่าหน้า เพิ่งได้องค์เดียว ทั้งๆ ที่เขาก็มีเงิน บางคนอยากได้องค์นี้ก็ไม่ได้ บางคนได้แล้วก็ขายให้ท่าน บางคนได้แล้ว หาย บางคนได้แล้วแตก คามือ ท่านเป็นคนโชคดีที่สุดแล้ว พลังงานเหล่านี้ มีมาก เป็นผลบวกไม่มีลบ แล้ว วันนึง เมื่อท่านเฮง แล้วจะเข้าใจครับ กลางเดือนนี้ก็ได้เงินเหล่านี้คืนแล้วลุง ............... และ มันเป็นสมบัติ ให้ลูกหลานได้ ตลอด เหล็กไหล 900 บาท หาไม่ได้หรอกลุง ........ยิ่งตอนนี้ เค้า ห้ามทำพิธีกรรมใดๆ ในถ้ำทั่วประเทศแล้ว ยิ่งยากที่จะได้มาอีก ไม่ง่ายหรอกครับลุง ที่จะได้สักชิ้น แท้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โตได้ ยึดหยุ่นได้ ...และที่สำคัญ ผมไม่ได้ไปบังคับ เขามา เข้าสมัครใจ หล่นมาเองจากถ้ำ ย่อมมีคุณกว่าใช้อาคม ไปบังคับตัดมาครับ เพราะเขาต้องการมาช่วย ทั้งทางโลก ให้ร่ำรวย ทางธรรม ให้นิพพานครับ .................คิดเองครับลุงว่าลุง เป็นคนโชคดีหรือเปล่า หรือลุงจะสะสม ตุ๊กตายาง แทน ..................55555555555

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้