999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านครับที่มีโชคครับเข้ามาเจอแต่ไม่มีโชคทางนี้เลยไม่ได้ซื้อครับ

2. แก่วัด

แก่วัด เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    กราบนมัสการขอบพระคุณพระคุณเจ้าพระที่ 12 มากครับที่นำโชคมาให้ ถูกกับเขาเหมือนกัน 22 ตรงๆ ไม่ต้องคิดมาก ตรงๆ บารมีหลวงปู่หงษ์จริง ๆ ครับ

3. vit.....@

vit.....@ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2009
    มาเล่าประสบการณ์ สดๆร้อนๆ เมื่อเช้านี้เองครับ แฟนขับรถไปส่งลูกชายไปโรงเรียน รถก็ปรกติดีทุกอย่าง ตอนขากลับไม่รู้คิดยังไง จะเอารถไปล้างที่ร้านญาิติ (ปรกติจะให้คนงานที่บ้านล้าง) พอจอดรถเดินลงมาเท่านั้นก็ ควันขึ้นกระโปรงหน้ารถเต็มไปหมด ญาติก็รีบวิ่งมาดับเครื่องฉีดน้ำใส่ กลัวไฟไหม้เพราะรถติดแก้สครับ แฟนตกใจกลัวมากไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ ก็ท่อง นะเมติ นะเมติ นะเมติ ขอบคุณหลวงปู่ที่ไม่เกิดกลางทางเพราะ ทางที่ไปส่งลูกจะเป็นทุ่งนา ป่า เปลี่ยวๆ ตามทางไปกลับก็ 56 กิโล ดีที่มาเป็นที่อู่พอดี ถูกหวยมายังไม่ได้เงินเลย อย่างนี้เค้าเรียก ทุกข์ลาภ หรือเปล่าครับ :'( กราบหลวงปู่ที่เมตตาทำให้แคล้วคลาด บารมีหลวงปู่ช่วยครับ สาธุ นะเมติ นะเมติ นะเมติ

4. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ให้โชค แต่เราไม่มีโชคครับ:'(

5. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่โชคดีด้วยครับ

6. mumanu

mumanu เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    แจ้งข่าวบุญ

ขอเชิญศิษยานุศิษ และสาธุชนคนดีทั้งหลาย ร่วมเป็นเจ้าภาพ ถวายผลใม้ ตามแต่กำลังศรัทธา เพื่อบูชา ครุบาอาจารย์ เทพ พรหม เทวดา พ่อปู่พญานาค และสิ่งศักดิสิทย์ เพื่อขอพรให้หลวงปุ่สุขภาพ แข็งแรง อยู่เป้นร่มโพธ์ร่มไทร ของลูกหลานตราบนานเท่านาน และเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ท่านทั้งหลาย โดยจะทำพิธีในตอนเย็น ท่านที่มีเวลาว่าง สามารถมาร่วมงานใด้ โดยสามารถเอาผลใม้มาเองก้ได้ ตามแต่ศรัทธา ในพิธี มีการสวดมนต์เจริญภาวนาด้วย หลังเสร็จพิธีแล้ว ผลใม้ส่วนหนึ่งจะเอาไว้ถวายพระฉันตอนเช้า ส่วนหนิ่งแบ่งคนที่มาร่วมงานรับประทานเป็นศิริมงคล ถ้ามีเยอะก็จะแจกทานแก่คนทั่วๆๆๆๆๆๆๆไป เดือนหน้ายังใม่กำหนดวันทำพิธี จะแจ้งข่าวให้ทราบเป็นระยะๆๆ ท่านใดที่สนใจสามารถโทรสอบถาม ที่สุสานใด้ ขอความสุขความเจริญ จงมีแก่ท่านทั้งหลาย สาธุ

7. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ตอนเที่ยงได้เข้าไปกราบหลวงปู่มา หลวงปู่เมตตา มากถึงมากที่สุดเลยครับ เข้าไป เจอแต่คนเขมร อิอิ ^^ เคารพหลวงปู่ สุดใจเลยครับ

8. kanyaw

kanyaw เป็นที่รู้จักกันดี

ครั้งต่อไปไม่ทราบวันไหนครับ

9. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

10. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเสมาเนื้อเงินลงยาแดงครับ

นะเมติ นะเมติ นะเมติ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. kanyaw

:cool:
    สวยมากครับ

12. BROSNAN

BROSNAN เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2006
    แจมด้วยคนครับ สีส้มเหมือนกันเลย ขนาดเหรียญรุ่นฉลองมงคล ๙๓ เท่ากับขอบนอกของเหรียญนี้ครับ ขนาดเขื่องกว่าเห็นได้ชัด แต่จะได้รายละเอียด และ เนื้อหามากกว่าเดิม

ขนาดไฟล์:
      125.5 KB
      เปิดดู:
      147
  13. tum_pyu

tum_pyu เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    สวยทั้งสองเหรียญครับ อยากได้เหมือนกัน แต่ราคาไปไกลแล้ว เก็บเหรียญฉลองมงคล93ดีกว่า

ขนาดไฟล์:
      628.7 KB
      เปิดดู:
      152
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2010
  14. thelaw

thelaw เป็นที่รู้จักกันดี

แปลกนะครับทำไมลงยาสีเดียวกันเลย.....ต้องมีเหรียญใดเหรียญหนึ่งเสริมแน่นอน....

ขนาดไฟล์:
      50.3 KB
      เปิดดู:
      122
      ขนาดไฟล์:
      31.9 KB
      เปิดดู:
      141
      ขนาดไฟล์:
      43.5 KB
      เปิดดู:
      145
  15. FALCON1

๙๙๙ เส้นเกษาหลวงปู่งอกเองได้ ๙๙๙

สมเด็จมหาปราถนา หลังหน้ากากทองคำ ตะกรุดทองคำจาร 5 ดอก ตอนที่ได้บูชามาใหม่ๆ มีเส้นเกษาของหลวงปู่เพียงไม่กี่เส้น ได้นำใส่กรอบสแตนเลสไว้ แต่พอแกะออกมาดูอีกครั้ง ปรากฎว่ามีเส้นเกษาของหลวงปู่งอกออกขึ้นมาเองจากขอบขององค์พระเพิ่มขึ้นอีกหลายเส้น และเกษาบางเส้นก็ยาวขึ้น ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2010
  16. kanyaw

ผมมีพระชุดเกศางอกอยู่ชุดนึงครับ ลองชมกันดูครับ หมั่นบูชาสวดมนต์ แล้วดูความเปลี่ยนแปลง เกศางอกยาวขึ้นจริงๆครับ

พระผงพุทธพิมพ์และรูปเหมือนหลวงปู่ รุ่นฉลองชัย ย้อนยุคโบราณกดพิมพ์ด้วยมือ ตั้งสูตรเขียนผงอิทธิเจ ปถมัง ตรีนิสิงเห มหาราช เลขยันต์ตามตำราขอมโบราณด้วยวิธีเขียนลงถม ลบผงขึ้นใหม่ ผสมมวลสารชานหมาก ผงว่าน 108 ผงงาช้าง ตะกรุดทองคำ เส้นเกศา ผงปูนขาว โดยเก็บเปลือหอยทะเลนำมาสุมไฟแกลบบดเป็นผง กดพิมพ์พระด้วยมือแบบโบราณทุกขั้นตอนทุกองค์มีพิมพ์สมเด็จพระประธาน พิมพ์สมเด็จไกเซอร์ พระผงรูปเหมือน พิมพ์ซุ้มกอและพิมพ์พระปิดตา เนื้อผงธาตุขันธ์ ชุดพิเศษ เกษา จีวร ชานหมาก ผงกะลา ด้านหน้าฝังตะกรุดทองคำ 3 ดอก หลังฝังเล็บหลวงปู่ เม็ดโอปอมหาลาภ เม็ดปฐวีธาตุ พิมพ์ซุ้มกอ จำนวน 58 องค์ พิมพ์ปิดตา 36 องค์

พิธีนี้หลงปู่อธิฐานจิต 2 วาระ เป็นเวลารวมกันกว่า 6 ชั่วโมง หลังจากเสร็จพิธีหลวงปู่ได้เมตตากล่าวด้วยความมั่นใจอย่างสูงว่า วัตุถุมงคลชุดนี้ถ้านำไปใช้แล้วไม่ดี ให้นำเอาตัวอาจารย์ไปฆ่า ถ้ามีศีล 5 แล้ว ใช้ดีม๊ากมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2010
  17. thunthikorn

thunthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ดึกแร้ว จะนอนแร้ว
    ก่อนจะนอน ขอ ขอ ขอ...
    ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรง นะครับ...

18. tum_pyu

tum_pyu เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    วันนี้ อ่านข่าวไทยรัฐ หัวข้อ ของ ชักธงรบ
    เรื่องตำราดูพระอรหันต์ พระพุทธองค์ทรงสอนไว้ว่า
    1.ไม่ฆ่าสัตว์มีชีวิต
    2.ไม่ถือเอาสิ่งของที่เจ้าของเขามิให้ ด้วยอาการแห่งขโมย
    3.ไม่เสพเมถุนธรรม
    4.ไม่กล่าวเท็จ
    5.ไม่สะสมบริโภค กามเหมือนคฤหัสถ์
    6.ไม่ลำเอียงเพราะรัก
    7.ไม่ลำเอียงเพราะชัง
    8.ไม่ลำเอียงเพราะหลง
    9.ไม่ลำเอียงเพราะกลัว

หลวงปู่หงษ์ ของพวกเรา ครบทุกข้อมิขาดสิ่งใดเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2010
  19. FALCON1

อีกไม่กี่วันก็ถึงฤกษ์วันหล่อ พระบูชาขนาด12 นิ้ว และพระยอดขุนพลขนาด 3 นิ้ว แล้วครับ ตรงกับวันพฤหัสบดีที่ 23 กันยายน 2553 ทำพิธีพราหมณ์ช่วงเช้าเวลาประมาณ10.00 น. และทำพีธีหล่อเวลาประมาณ 12.01 น. ครับ

20. FALCON1

ช่วงเช้านี้เข้ามารับพรจากหลวงปู่กันครับเพื่อความเป็นสิริมงคล

<TABLE class=tborder style="MARGIN: 10px 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 425><THEAD><TR><TD class=tcat style="TEXT-ALIGN: center" colSpan=2></TD></TR></THEAD><TBODY><TR><TD class=panelsurround align=middle><EMBED src=http://www.youtube.com/v/bH_8K-uMMJ4 width=425 height=350 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true" wmode="transparent"></EMBED></TD></TR></TBODY></TABLE>​

นะเมติ นะเมติ นะเมติ<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้