999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับซีดีแล้วครับ ขอบคุณมากครับ อนุโ่มทนาด้วยครับ ขอบารมีหลวงปู่หงษ์คุ้มครองทุกท่านครับ..:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      487.1 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      533.5 KB
      เปิดดู:
      103
  2. พนมมาลัย

พนมมาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพิ่มเติมเรื่องตะกรุด12ดอกอีกนิดครับคือตอนประมาณปลายปี43หลวงปู่ท่านได้ดำริที่จะสร้างตะกรุด12ดอกกับตะกรุดโทนทางผมและกลุ่มลูกศิษย์ได้จัดเตรียมแผ่นมาให้หลวงปู่หลังจากที่ท่านจารแผ่นเสร็จแล้ว(ให้เวลาประมาณ1เดือนในการจาร)แล้วได้ถามท่านว่าจะให้เชือกสีอะไรท่านได้บอกว่าให้ใช้สีแดงเพราะว่าสีแดงขลังดีครับ

3. tum_pyu

tum_pyu เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณ คุณ พนมมาลัย ที่ให้ข้อมูลยิ่งได้ข้อมูลก็จะทำให้คนรุ่นหลังไม่ต้องสับสน
    เพราะ คนไทยแปลกอยู่อย่างหนึ่ง ไม่ชอบจด ไม่ชอบบันทึก ชอบแบบปากต่อปาก ทำให้ข้อมูลผิดเพี้ยน
    ยกตัวอย่าง ง่ายๆประวัติศาสตร์ของประเทศไทย หลายๆอย่าง ต้องไปขอดูจากคนต่างชาติเช่น ฝรั่งเศส โปรตุเกส ที่จดบันทึกเอาไว้

ใครพอจะมีรูปแบบ นำตะกรุด12ดอก ทำเป็นสร้อยพระบ้างไหมครับ

4. inun

inun Active Member

ได้รับ CD แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ .....

ปล.อยากเห็นตัวอย่างเหรียญรุ่นฉลองมงคล93 แล้วครับ รอคอย..(deejai)

5. รัช

รัช เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ cd แล้วครับ ขอบคุณครับ

6. BROSNAN

BROSNAN เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2006
    แบบเหรียญจริงภายในอาทิตย์น่าจะได้ดูแล้วครับ ตอนนี้รอช่างส่งแบบมาให้ดู โดยรวมผ่านหมดแล้วครับ ขออภัยที่ต้องให้รอนาน เพราะหน้าหลวงปู่ปั้นและทำค่อนข้างยาก (เป็นงานปั้นมือหมด) เมื่อปั้นรูปองค์ หลวงปู่เสร็จแล้วก็นำมาย่อส่วนลงมา ส่วนเหรียญก็แยกทำครับ เมื่อสมบูรณ์แล้วก็นำมาย่อ เมื่อย่อทั้งสองส่วนเสร็จแล้วก็นำมาประกบแบบ แล้วก็ย่อแบบเหรียญรวมอีกทีครับ

ขนาดไฟล์:
      375.8 KB
      เปิดดู:
      112
  7. BROSNAN

เมื่อวานก็วุ่นทั้งวันเหมือนกันไปตรวจแบบเหรียญ ไป โรงหล่อ ไปเตรียมการงานเพื่อพร้อมจัดพิธีหล่อพระบูชา ชนวนมวลสารที่จะใช้หล่อค่อนข้างพร้อมแล้ว ตอนนี้รอชนวนที่รับบริจาคบางส่วนอยู่ครับ ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมบริจาคชนวนในครั้งนี้ครับ

ขอขอบคุณ พี่แหลม ชยพล - พี่จินดา - คุณibchef -คุณสุริยา - คุณสุพจน์ -พ.จ.อตฤณ -พ.ต.ท นนท์วินิจ ที่ร่วมบริจาค และเป็นธุระในการหามวลสารดีๆมาร่วมหล่อพระครับ

เหมือนเดิมครับ ผมเปิดโอกาสให้ทุกท่าน ได้ร่วมบุญกันทุกคน อยากบริจาคก็มา อยากลงแรงก็มา ออกความเห็นก็ยินดีรับฟัง ลึกๆรู้สึกปลาบปลื้มครับ ผู้ร่วมทำบุญโดยการสั่งจองโทรเข้ามาหาผมเพื่อ แสดงน้ำใจให้ความช่วยเหลือในหลายๆด้าน ขอบคุณมากๆโดยเฉพาะอย่างนายช่างใหญ่ที่สร้างสรรค์ผลงานในชุดนี้ พูดได้ว่ามีบทบาทมากเหลือเกินในการให้ความช่วยเหลือในครั้งนี้ ในทุกๆด้าน ไม่ว่าเป็นที่ปรึกษา คอยแนะนำสิ่งดีๆ ให้ความรู้ในหลายๆสิ่ง ก็ขออนุโมทนาและขอขอบพระคุณทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

8. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    มีข้อมูลปากกานิดหน่อยครับ ขออนุญาตเจ้าของข้อมูล

ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      281
      ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      206
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      167
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      192
      ขนาดไฟล์:
      79.2 KB
      เปิดดู:
      215
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2010
  9. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    มีข้อมูลนิดหน่อยครับ ขออนุญาตเจ้าของข้อมูล<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      199
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      153
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2010
  10. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ตะกรุด 12 ดอก ของผมเป็นแผ่นเงินม้วน 2 ข้างเข้าหากัน สอดในสายยาง
    ใช้เชือกเหลืองเข้ม ผมบูชามาจากวัด 500 บาท ประมาณปี 50 หลวงปู่อธิษฐานเสกเป่าให้
    ก่อนรับจากมือท่าน อย่างนี้หลวงปู่หรือใครทำครับ

11. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    วันนี้ได้รับซีดี แล้วขอบคุณครับ

12. ช้างป่า

ช้างป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    อยากทราบว่า

อยากทราบว่าช่วงเดือนตุลาคมนี้จะสามารถเข้ากราบหลวงปู่ได้หรือไม่ครับ

แล้วก็ไม่ทราบว่าจะไปกราบได้ที่ใหน

แล้วก็ถ้าจะเดินทางโดยรถโดยสารจากใน อ.เมือง จ.สุรินทร์ จะนั้งรถได้ที่ใหน

แล้วรถไปถึงวัด(สุสาน)ได้หรือไม่

ขอความกรุณาเรื่องวิธีการเดินทางด้วยครับ

ขอบคุณครับ

13. oat007

oat007 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    รวกวนของ cd ด้วยครับ

นายถิรนันท์ พลวรรณาภา
    69/171/3 ซ.สมใจนึก38 ถ.ติวานนท์ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
    ขอบคุณมากครับ

14. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    การเดินทางมากราบหลวงปู่หงษ์

อำเภอปราสาทอยู่ห่างจากจ.สุรินทร์ ประมาณ ๒๖โล หากมาจากกรุงเทพจะถึงอำเภอปราสาทก่อนลงบขส.อำเภอปราสาทเลยหากลงสุรินร์นั่งรถโดยสารมาอำเภอปราสาทจะมีผ่านตลอด ๒๔ ชั่วโมง หากมารถโดยสารรถสุรินร์-โคราชหรือกรุงเทพมาลงปราสาทได้จอดทุกคัน
    แล้วเหมามอไซร์รับจ้างมีตลอด ๒๔ ชั่วโมง ๑๐๐ กลางคืน๑๒๐ หากเหมารถสองแถวก็๒๕๐ว่ามาส่งสุสานทุ่งมนซึ่งตรงเข้ามาในซอยข้างสถานีตำรวจเลยตรงมา ๑๓ โลมีป้ายบอก๒๐๐เมตรก็ถึง วัดเปิด ๒๔ ชั่วโมง มีศาลาพักได้พร้อมผ้าห่มหมอนนอนรอหน้ากุฏิหลวงปู่เลยก็ได้

หลวงปู่พบได้ตอน ตี ๓-๔ ถึงประมาณ ก่อน ๖ โมง(แล้วแต่สุขภาพและแขกมากน้อยด้วย) และ ๔โมงเช้าถึง ๕โมงครึ่งโดยประมาณ และ ๔ โมงเย็นถึง๖โมง ก่อนมาถามทางโทรศัพย์ที่ 0810751810

เจริญพร

15. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เกร็ดเรื่องตกรุด ๑๒ ดอก

คาถาจารย์ตะกรุดหลวงปู่จะสอนพระลูกศิษย์ไว้ ๑๓ ดอกแต่ เลือกลงเพียง ๑๒ ตามกำลังบูชาของแม่ธรณี
    การร้อยถักตะกรุดไม่ได้เรียงดอกดังที่ท่านเขาใจ แต่ใน ๑ สายจะมีตะกรุดครบทั้ง ๑๒ ยันต์

หากเกิดภัยอันตราย หลวงปู่ให้เเกะตะกรุด ๑๒ ดอกแบ่งคุ่มครองคนอื่นได้อีกทั้ง๑๒ ดอกมีอานุภาพคุ้มภัยได้ดุจกัน

จะเป็นของที่หลวงปู่จาร หรือพระศิษย์จาร ท่านให้ถือใช้ได้ดุจกันหากได้รับการประสิทธิ์จากหลวงปู่ท่าน

ส่วนรอยจารตะกรุดจะเป็นลายมือหลวงปู่หรือไม่เพื่อการอื่นใดก็สุดแต่วัตถุประสงค์ เพียงแจ้งเกร็ดที่เคยได้ฟังจากหลวงปู่

ส่วนตะกรุดด่าง ๆที่หลวงปู่จารแบบต่างโลหะ ต่างเชือกถัก จะรวบรวมมาให้ชมในโอกาสต่อไปเพื่อบูชาสรรเสริญคุณครูบาอาจารย์เท่านั้น ไม่มีวัตถุประสงค์อื่น

เจริญพร

16. Def~devill

Def~devill เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2009
    ได้รับ cd แล้วครับ ขอบคุณครับ

17. thunthikorn

thunthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนาครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

18. thunthikorn

thunthikorn เป็นที่รู้จักกันดี

วันเสาร์ที่จะถึงนี้ว่าจะไปกราบหลวงปู่ มีใครจะไปด้วยมั๊ยครับ...?

19. BROSNAN

ไป ครับเจอกันตอนตี 4 เดินทางโดยสวัสดิภาพ

20. thunthikorn

ไปถึงเช้าจังครับ
    คุณ BROSNAN มาจากจังหวัดใหนครับ ผมอยู่ร้อยเอ็ดครับ ไม่ไกลจากสุรินทร์...
    ...ว่าแต่ผมจะรู้ได้อย่างไรน๊า ว่าคนใหน คุณ BROSNAN
    ว่างๆก้อ PM มาบอกเบอร์โทรฯผม ก้อจะขอบคุณไม่น้อยนะครับ
    พอถึงวัดจะได้โทรฯหาครับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้