999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ดู๋ดี๋

ดู๋ดี๋ เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    แค่พกรูปถ่ายท่านติดกระเป๋า เห็นหน้าก็คลายทุขก์
    ไม่ต้องปลุกเสกก็ยังได้เลยครับ

เป็นชุดที่ยอดเยี่ยมมากครับ โดยเฉพาะชานหมาก เป็นของวิเศษที่น่าหวงแหนมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2010
  2. ดู๋ดี๋

ตรงๆเลย มีครับ

ในชีวิตผมพบ คนสามารถจับพลังพระได้ 3 แบบ ส่วนแบบอื่นก็คงมีครับเพียงแต่เราไม่ได้ใกล้ชิดหรือคุ้นเคยกับเขา
    ๑ คือสามารถสัมผัส พระที่ผ่านการปลุกเสก พลังจะเข้าเฉพาะ บางสาย สายอื่นจับได้แต่สายเมตาจับไม่เจอ

๒ สามารถบอกได้เลยว่าแรงไม่แรง แยกพลังได้ แนวไหนยังไง แยกเก๊แท้ได้ชัดเจน ลองมาหมดแล้ว

๓ นี้สุดยอด บอกได้เลยว่าแรงไม่แรง สร้างที่ใหน จำนวนเท่าไร ใครสร้าง บางครั้งบอกมวลสารได้ด้วยก็อัศจรรย์ดี

เกิดมาไม่เคยเจอ หรือเราเป็นแค่คนที่รู้น้อย

3. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนากับทุกท่านครับ

3 พย.50 มีโอกาสไปร่วมพิธีพุทธาเทวาพิเษกที่สุสานทุ่งมน ซึ่งในวันนั้น หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ได้เดินทางไปนักปรกด้วย
    พอเสร็จพิธี ผมได้บูชาองค์พระพิฆเณศ ขนาดบูชามา1องค์(ขนาดใหญ่และหนักเหลือเกิน)

ส่วนอีกภาพ เมื่อปี52 ผมนำไปที่อาศรมสุขาวดี หลวงปู่เป็ง ท่านเมตตาอัญเชิญญาณพระพิฆเณศมาสถิตย์เพิ่มเติมให้ครับ

กราบหลวงปู่หงษ์ผู้เปี่ยมด้วยเมตตา

ขนาดไฟล์:
      115.3 KB
      เปิดดู:
      512
      ขนาดไฟล์:
      148 KB
      เปิดดู:
      486
  4. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    พระพิฆเนศสวยมากๆครับ บูชาองค์เท่าไหร่ครับ
    :cool:

5. ongvip

ongvip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโชว์บ้างครับ (มีแล้วอยากอวดบ้าง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2010
  6. ดู๋ดี๋

จัดมาเลยครับ อยากเห็น

7. ongvip

เชิญชมต่อได้เลยภาคต่อมา

8. ongvip

เชิญชมกันได้เรื่อยๆจัดไปครับ

9. ton3170

ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    จริงครับ เป็นบางรุ่น น่าจะเป็นของกองทุน หลวงปู่ให้ใส่กล่องไว้ก่อนเสก ดังนั้นกล่องก็เหมือนได้รับการอธิษฐานจิตไปด้วย เคยได้ยินว่าหลวงปู่พูดเองว่ากล่องอย่าทิ้งเพราะปลุกเสกแล้วครับ

10. ongvip

และก็ตามมาอีกติดๆครับท่าน

11. ongvip

ส่วนอันอื่นๆไม่ได้ถ่ายครับเพราะใหญ่เกินถ่ายเช่นคฑาพรหม และก็คมแฝกที่หลวงปู่จารให้ทั้งอันครับ

12. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    โอ๊ววว สุดยอดมากๆครับ อลังกาล
    แจ่มๆทั้งนั้น:cool:

13. ongvip

ขอบคุณมากครับที่ให้คำชม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2010
  14. ดู๋ดี๋

ของคุณ ongvip ยอดเยี่ยมมาก ผมห้อยชุดนี้อยู่ครับ

15. เด็กมือใหม่

เด็กมือใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    ผมได้สีผึ้ง องค์พระคเณศ กำไลเเละรูปถ่ายโปสเตอร์หลวงปู่หงษ์ท่านมาครับ จากหลานของท่าน สุดยอดครับ

16. ลูกคุณย่า

ลูกคุณย่า เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากค่ะ .....^_^

17. ดู๋ดี๋

ผมเองก็ไม่มีรุ่นนี้ครับ ผมมีแค่ไม่กี่ รุ่นเองครับ ตอนนี้กำลังจะสะสม ด้วยรักและศรัทธา

ต้องรอสายตรงหลวงปู่ เข้ามาช่วยแนะนำครับ

ท่านใดเป็นสายตรงหลวงปู่หงษ์ ช่วยเข้ามาแนะนำพระเครื่องของหลวงปู่ด้วยครับ เพื่อเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่รักหลวงปู่จะได้ไม่ผิดทาง

18. ดู๋ดี๋

เก็บเล็กผสมน้อยมาเผยแผ่ครับ

หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญเป็นพระผู้เปี่ยมไปด้วยเมตตาบารมีและอิทธิปาฏิหารย์มีบารมีเมตตามหาลาภท่านได้แผ่บารมีสงเคราะห์ญาติโยมด้วยการช่วยรักษาขจัดปัดเป่าคนที่เป็นโรคร้ายด้วยสีผึ้งและน้ำมนตร์เป็นที่เลื่องลือไปไกลถึงต่างประเทศสีผึ้งและน้ำมนตร์ของท่านช่วยรักษาโรคร้าย วิกลจริต บ้างก็โดนมนตร์ดำถูกคุณไสยทำให้เป็นบ้าเป็นบอไปต่างๆๆนาๆๆได้เป็นอย่างดีวัตถุมงคลของหลวงปู่ทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นอาทิ สีผึ้ง เหรียญ ผ้ายันต์ ฯลฯล้วนเป็นสิ่งที่ศิษยานุศิษย์และลูกหลานของหลวงปู่ทั้งในและต่างประเทศยอมรับเป็นอย่างดี
    หลวงปู่ยังมักจะถุกนิมนตร์ให้ไปร่วมงานพิธีพุทธาภิเษกตามสถานที่ต่างๆๆทั่วประเทศเป็นประจำ นอกจากนี้หลวงปู่เป็นนักพัฒนาด้วยปัจจุบันที่ญาติโยมถวายมา ตลอดจนลูกศิษย์ลูกหาถวายมาหลวงปู่มักเอาไปใช้ในโครงการต่างๆๆไม่ว่าจะเป็นบูรณะและปฏิสังขรณ์สพระอุโบสถและเสนาสนะภายในวัดเพชรบุรีทั้งยังขุดสระ ปลูกป่า สร้างเขื่อน สร้างโรงเรียน ถนน ทุนการศึกษาต่างสร้างสถานีอนามัย สถานรับเลี้ยงเด็ก ๆๆฯลฯซึ่งเป็นเงินนับหลายสิบหลายร้อนล้านเลยทีเดียว
    จากความดีดังกล่าวนี้เองทำให้หลวงปู่ได้รับพระราชมานเสมาธรรมจักรจากพระเทพฯในฐานะผู้บำเพ็ญประโยชน์แก่พระพุทธศาสนาด้านการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม เมื่อปีพ.ศ.2537

ขนาดไฟล์:
      9.4 KB
      เปิดดู:
      289
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2010
  19. ดู๋ดี๋

ประสบการณ์วัตถุมงคลของหลวงปู่

ความจริงมีมากมายเกินกว่าทีจะกล่าวได้นะครับ แต่เป็นสิ่งที่รู้กันดีในหมู่ลูกศิษย์ของหลวงปู่หงษ์ครับ ซึ่งหลวงปู่ก็มักจะรับตักเตือนอยู่เสมอๆๆว่ามีของดีแล้วห้ามคุย ไม่ว่าจะในเรื่องของโชคลาภค้าขาย เมตตามหานิยม หรือทางด้านแคล้วคลาด ปลอดภัย อย่างเช่นในด้านค้าขายละก้ต้องยกให้กับหลวงปู่เลยทีเดียว เพราะถ้าใครมีของหลวงปู่แล้วก็มักจะค้าขายดี คนอื่นขายสู้เราไม่ได้ เราขายได้แต่คนอื่นขายไม่ได้ ทั้งๆๆทีมีของขายอยู่หลายร้านแต่ลูกค้ากลับซื้อของเราร้านเดียวฯลฯ หรือแม้แต่กุมารของหลวงปู่ก็มักจะให้โชคลาภ ตลอดจนคุ้มครองดูแลรักษาเสมอ อย่างเช่น มีเด็กประถมคนหนึ่งไปร.ร.ถูกเพือ่นตัวโตกว่าแกล้งต่างๆๆนา พอของเด็กเลยอารธนากุมารของหลวงปู่หงษ์แบบห้อยคอให้เด็กใส่ พร้อมทั้งให้หลวงปู่ช่วยพูดบอกกุมากให้ดูแลน้องด้วย พอถึงเวลาทีเพื่อนของเด้กคนนี้มาแกล้งอีก เกิดท่าไหนก็ไม่รู้เด็กคนนี้จับเพื่อนที่มาแกล้ง(ตัวใหญ่กว่า)ทุ่มไปจนเพื่อนหัวล้มทิ่มหงายมิกล้ากลับมาแกล้งอีกต่อไป หรืออย่างเรื่องของกุมารของหลวงปู่นอกจากให้โชคลาภแล้ว ยังสั่งพิซซ่าได้อีกด้วย ซึ่งรู้กันในหมู่ลูกศิษย์ของหลวงปู่หงษ์ หรือแม้แต้ทางแคล้วคลาด คงกระพัน ของของหลวงปู่หงษ์ก้เป็นที่รู้กันดีในหมู่ทหราและตำรวจตระเวณชายแดน เพราะเหยียบกับระเบิดลูกๆๆไม่เป็นไร ลูกระเบิดเท่าแขนหล่นมาก้ไม่ระเบิด แม้แต่ปืนกลปืนคอร์ก็ทำอะไรมิได้ อย่างข่าวที่ผ่านมาสดๆๆร้อนๆๆก็คือลูกศิษย์ของหลวงปู่คนหนึ่งถูกยิง แต่มิเป็นไรเลย เพราะลูกปืนเมื่ออกจากกระบอกกลับไหลออกจากกระบอกปืนเป็นลุกไฟหล่นตกจากกระบอกปืน(เป็นวิชาปืนแตกน้ำ)ฯลฯ หรือมีนายตำรวจท่านหนึ่งเอาตะกรุดน้ำของหลวงปู่ไปลองยิง โดยใส่ในน้ำ ปรากฏว่ายหนีน้ำได้ พอเหนี่ยวไกทีแรกไม่ออกดังแชะ แต่ตะกรุดว่ายหนีน้ำเฉย พอกดอีกทีก็ดังแชะ ครั้งที่3คิดในใจถ้าคราวนี้ไม่ออกจะไปกราบหลวงปู่ พอเหนี่ยวไกก็ดังแชะอีก เลยขับรถบึ่งไปหาหลวงปู่เลย ยังไม่ทันเข้าถึงท่าน หลวงปู่พุดลอยๆๆออกมาเลยว่า " ของไม่ได้มีใว้ให้ลอง"เล่นเอานายตำรวจท่านนี้งงไปเลย หรือมีอยู่ครั้งหนึ่ง มีชาวญี่ปุ่นมากราบหลวงปู่เพราะบ้านโดนไฟไหม้ แต่ไม่ไหม้บ้านที่มีผ้ายันต์ของหลวงปู่หลังเดียว ถ้าท่านเคยเห็นภาพไปไหม้ในทีวีละก็ไม้ทั้งแทบเลยยังไงยังงั้น แต่พอมาถึงบ้านหลังนี้ที่มีผ้ายันต์ของหลวงปู่ไฟดันไหม้อ้มบ้านหลังนี้ไปเลย เมื่อเจ้าหน้าที่ดับเพลิงชาวญี่ปุ่นมาถึง ถึงกับงงเลยที่เดียวเพราะเหลือบ้านหลังเดียวที่ไม่ไหม้ และพอเข้าไปค้นพบผ้ายันต์ของหลวงปู่หงษ์ใส่กรอบเป้นรอยไหม้ตกอยู่ เรื่องนี้เกิดที่ประเทสญี่ปุ่นนะครับ เจ้าของบ้านเป็นชาวญี่ปุ่นไม่ได้อยุ่บ้านเวลาเกิดเหตุ เพื่อนบ้านที่โดนไฟไหม้เล่าให้ฟัง

และหลวงปู่หงษ์องค์นี้เองที่เป็นที่เจ้านโรดมสีหนุแห่งประเทศกัมพูชานับถือเป็นยิ่งนัก เพราะผู้ที่ช่วยให้เจ้านโรดมสีหนุได้ประเทศเขมรกลับคืนมา ถ้าเราท่านจำสงครามที่เกิดขึ้นที่ประเทศเขมรได้ละก้หลวงปู่หงษ์องค์นี้นั่นเอง ท่านเคยพนันขันกับเจ้านโรดมสีหนุว่าถ้าช่วยให้รบชนะแล้วจะให้อะไร หลวงปู่ตอบว่า ขอประเทศกัมพูชากึ่งหนึ่ง เมื่อสงครามยุติเจ้านโรดมสีหนุเป็นฝ่ายมีชัย และได้ยกประเทศกึ่งหนึ่งให้หลวงปู่ตามสัญญา แต่หลวงปู่มิกลับเอา เพียวแต่บอกว่าเราเป็นสงฆ์ เอาไปก็ทำอะไรมิได้.....จึงมิต้องพูดถึงเรื่องอย่างคงกระพันหรือแคล้วคลาดเลย

20. ดู๋ดี๋

วัตถุมงคลทุกอย่างที่หลวงปู่อธิฐาน หลวงปู่มักกล่าวว่าดีทุกอย่างแม้แต่กล่องก็อย่าทิ้ง ถ้าใครจะทิ้งให้เอาไปคืนหลวงปู่และท่านบอกกับลูกศิษญืเสมอๆๆว่า "ของหลวงปู่ถ้าเอาไปใช้แล้วไม่ดีก็ขอให้ตายวันละร้อยหนขอเพียงมีศีลห้าอย่าดื่มเหล้าแล้ว อะไรก็ทำมิได้ "จากจุดนี้เองที่ทำให้ผมเคารพนับถือแลมีความสนใจในตัวหลวงปู่หงษ์นี้มากเพราะท่านเป็นพระระดับนี้แล้ว(ซึ่งผมเชื่อและลูกศิษย์เชื่อว่าท่านเป็นพระอริยะแล้วเพราะพระที่ท่านสร้างมีผงผุดงอกได้ หรือเรียกว่าพระธาตุนั่นเอง)หาได้ยากที่ครูอาจารย์ในปัจจุบันจะกล้ารับรองและแช่งตัวffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้