999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

รับพรจากหลวงปู่หงษ์ด้วยกันครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=bH_8K-uMMJ4]YouTube - รับพรจากหลวงปู่หงษ์.MOV[/ame]

นะเมติ นะเมติ นะเมติ

2. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007

เข้ามาก็ได้รับพรจากหลวงปู่แต่เช้าเลยวันนี้ดีจัง

:cool:

3. พิราบดำ

พิราบดำ เป็นที่รู้จักกันดี

4. อริยวงศ์

อริยวงศ์ สมาชิก

12 กรกฎาคม 2010
    มือใหม่หัดโพส

ผมอ่านกระทู้มาหลายวัน ขอโชว์วัตถุมงคลหลวงปู่
    ที่ผมพึ่งบูชามา สด ๆ ร้อน ๆ ครับ
    มวรสารเป็นความลับหลวงปู่บอกว่าห้ามเปิดเผยแต่อานุภาพสูง
    ด้านคุ้มกันภัย - มหาลาภ

มีคาถาที่หลวงปู่สอนไว้นานแล้วมาฝากครับ...ชัว ร้อยเปอร์เซ็นหลวงปู่ท่านเมตตาให้นำมาใช้ได้

"พุทธะสังมิ" ๗ จบ เสกของให้เขากินรักเราไม่หาย และติดเรา

"นะโมพุทเธียหังหุ" ภาวนาก่อนพูดกับคน เป็นยอดหัวใจคน
    ด้ลาภและเขารักเราแล

เจอกันใหม่ครับจะหาอะไรดี ๆ มาฝากมีอีกเพียบ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. FALCON1

คัดลอกมาให้อ่านครับ "ขออนุญาติเจ้าของบทความด้วยครับ" นะเมติ นะเมติ นะเมติ<O:p</O:p

<O:p</O:p

นะเมติffice:eek:ffice" /><O:p>
    นะเมติ</O:p

พระคาถาบทนี้เป็นคาถา ประจำสำนักที่ไว้ให่ศิษย์ภาวนาเวลาจะสื่อกับครูบาอาจารย์

หลวงปู่ท่านเคยบอกผมว่าเราภาวนา นะเมตินี้หนาสะเทือนขึ้นไปถึงพรหมโลก
    หมายถึง นะเมตินี้ถ้าเราภาวนาจะสื่อไปถึงสุดแดน

ครูบาอาจารย์ผู้สถิตย์อยู่บนชั้นพรหมโลก
    และความหมายของ นะเมตินี้หลวงปู่ท่านบอกว่าหมายถึง

รสน้ำนมแม่พระธรณีย์ คืออาหาร พืชพันธุ์ ข้าวน้ำต่าง ๆ ที่เลี้ยงดูทุก สรรพชีวิต

อย่างไม่ลำเอียง ใครจะปลูก ใครจะหว่านใครจะเก็บเกี่ยว เอาไปกินไม่ว่า คนหรือสัตว์ ไม่ว่าคนรวยหรือคน

จน พระสงฆ์ เณร ชีหรือ อลัชชี มหาโจร คนต่ำทราม แม่พระธรณีย์ก็ไม่เคยรังเกียจมีคุณให้การเลี้ยงดูเท่า

กันหมด แล้วแต่ใครจะเก็บเกี่ยวใช้สอยได้มากเท่าใด

นะเมติรสน้ำนมแม่พระธรณีย์ นี้จึงเปรียบเหมือนคุณครูบาอาจารย์ที่ไม่เคยรังเกียจเดียจฉันท์ ลูกศิษย์

คนใด ที่เคารพนับถือ หลวงปู่ ฯท่านถึงไม่เคยดุด่าว่ากล่าวลูกศิษย์คนไหน ก็ด้วยใจที่เปี่ยมด้วยเมตตา

หนักแน่นเยือกเย็นดั่งคุณของพระแม่ธรณีย์นั่นเอง

ขนาดไฟล์:
      49.5 KB
      เปิดดู:
      3,926
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2010
  6. อริยวงศ์

อริยวงศ์ สมาชิก

12 กรกฎาคม 2010
    ความประทับใจในองค์หลวงปู่

ตี ๑ ตี ๒ หลวงปู่จะเดินถือไฟฉายเก็บขยะในวัดที่ลูกหลานทิ้งตอนมากราบทุกวัน ไม่รบกวนใช้ใครท่านเก็บไปก็ภาวนาไปด้วย

หลวงปู่สมัยที่ยังแข็งแรงไกล้ไกลใครนิมนต์ยากดีมีจนหลวงปู่ไม่เคยขัด

แม้ประจุบันด้วยวัย ๙๓ หลวงปู่จะตื่นตี ๒ มาสวดมนต์ยาวไปจนถึงตี ๓ กว่าแล้วออกมานั่งรอลูกหลานมากราบตอนตี ๔ ขอบารมีให้ช้วยสารพัดทั้งไกล้ไกล เสกเป่าให้สารพัด

เพียงขอให้รักษาศีลสำคัญข้อ ๓ กับข้อ ๕ อย่าให้มันขาดบ่อยจะได้ประจักษ์ในอานุภาพวัตถุมงคลที่ครอบครองที่หลวงปู่สร้างด้วยใจ ยอมตายแทนศิษย์ได้วันละ 1000 ครั้งหากวัตถุมงคลหลวงปู่ใช้ไม่สำฤทธิ์ผล

ปริศนาธรรมที่หลวงปู่มักสรุปให้ฟัง "ของจริงแต่คนไม่จริง"
    ท่านบุกป่าร่ำเรียนวิชา ถึง ๓๖ ปี ๑๖๐ คณาจารย์ ๕๐๐ ครูเทพที่ประสิทธิ์ประสาทวิชา

7. BROSNAN

BROSNAN เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2006
    ภาพหลวงปู่กำลังลงจากปะรำพิธี พิธีไหว้ครู เมื่อเข้าพรรษา 2552 บารมีหลวงปู่มากมายจริง ที่เห็นๆ นี่เป็นลูกศิษย์ต่างชาติแทบทั้งนั้นเลยครับ ภาพนี้ผมถ่ายมาก็อดแปลกใจ กลุ่มควัน และ ลำแสงด้านขวา (ถามหลวงปู่ ๆ บอกว่า เป็นครูบาอาจารย์ ถ่ายติดด้วยเหรอ ดีม๊าก มาก แล้วก็หัวเราะ อย่างอารมณ์ดี)

ขนาดไฟล์:
      158.2 KB
      เปิดดู:
      346
  8. BROSNAN

สวัสดีครับพี่มาโนช ผมอยากให้พี่เล่าเรื่อง หมากัด ไม่เข้า กับอุบัติเหตุมอเตอร์ไซค์ให้น้องๆฟังได้ไหมครับ หรือ เรื่องราวของพี่ให้น้องๆฟังเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

9. BROSNAN

พี่วุฒิทำลิงค์ในเวป สยามหน่อยครับ ช่วยกันๆ

10. BROSNAN

หลวงปู่อธิษฐานจิต บนเขาพนมรุ้ง (ภาพในอดีต)

11. นายบางด้วน

นายบางด้วน เป็นที่รู้จักกันดี

ประสพการณ์วัถุมงคลหลวงปู่หงษ์

ผมเป็นคนหนึ่งที่ทำงานเดินทางโดยใช้รถมอเตอร์ไซค์ก็มีประสพการณืบ้างคือมีครั้งหนึ่งผมนำเพื่อนซ้อนจากปากซอยจะไปโรงงานผมเป็นคนขี่รถเร็ว แซงบนสะพานบังเอิญด้านที่ผมกำลังวิ่งขึ้นสะพานมีรถสองแถวใหญ่กำลังขึ้นสะพานผมบิดแซงแต่ไม่ได้เห็นว่าอีกฝั่งหนึ่งมีรถสิบล้อสวนขึ้นมาทางที่ผมแซงไปนั้นช่องว่างระหว่ารถทั้งสองคนนั้นแทบจะไม่สามารถแซงไปได้เลยเพื่อนผมร้องลั่นผมก็ตกใจในใจก็นึกถึงหลวงปู่ หลวงปู่ช่วยด้วย และที่เอวผมคาดตระกรุด 12 ดอกและที่คอแขวนเหรียญรุ่นแรกหลังยันต์ ออกที่วัดเพชรบุรีครับ น่าแปกครับผมรอดเหตุการณ์วันนั้นมาได้ และอีกครั้งเป็นในซอยมีรถเก๋งออกมาจากโรงงานเขาพุ่งออกมาขวางกลางถนนผมเบรคจนล้อลื่นไถลความคิดผมตอนนั้นคิดว่ายังไงก็ต้องชนแน่ๆ ผมหลับตาแว๊บหนึ่งนึกถึงหลวงปู่ น่าแปลกรถผมผมชนกับรถเก๋งคันนั้น ผมก็แปลกใจรถมันเลยหน้ารถเก๋งไปนิดเดียวเอง พอผมผ่านมาได้ผมขี่รถต่อไปแทบไม่ได้ขาแข้งหมดแรงหมดเลยครับ ผมเชื่อว่าทั้งหมดนี้เกิดจากความรักความศัทราและเชื่อมั่นต่อหลวงปู่หงษ์ของพวกเราครับ นะเมติ นะเมติ นะเมติ

12. FALCON1

เข้ามารับพรหลวงปู่ยามเช้ากันครับ เพื่อเป็นมงคลกับชีวิต

ศิษย์น้อมกราบนมัสการองค์หลวงปู่หงษ์ พระอริยะสงฆ์เจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2010
  13. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    ยังไม่มีประสบการณ์อะไรมาเล่าครับ
    แต่เริ่มรู้จักหลวงปู่เพราะชอบพระพิฆเนศปางค์นี้
    ที่ดูแปลกตา ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน ปิดตาอ้อมจักรวาล
    ก็ศึกษาประวัติท่านมาเรื่อย รู้สึกท่านเมตตามาก

ขนาดไฟล์:
      184.3 KB
      เปิดดู:
      171
      ขนาดไฟล์:
      116.8 KB
      เปิดดู:
      212
      ขนาดไฟล์:
      57.6 KB
      เปิดดู:
      162
      ขนาดไฟล์:
      54.9 KB
      เปิดดู:
      142
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2010
  14. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    :cool:
    พระพิฆเนศวร ปางค์อ้อมจักรวาลนี้มีประสบการณ์กับผมครับ (หลายๆครั้ง)
    โชคลาภและแคล้วคลาด ครับ และเป็นวัตถุมงคลชิ้นแรกที่ทำให้เริ่มสนใจ
    องค์หลวงปู่มากขึ้นครับ (รูปแห่งโชคลาภครับ)
    แจ้งเพิ่มเติมครับ คือเป็นรูปดอกไม้ไฟ 80พรรษา มหาราชา ได้รับรางวัลของไซโก้ครับ
    ผมแขวนองค์พระพิฆเนศวร พอดี แล้วคิดว่าอยากได้รางวัลเลข 80 เลยลงมือร่วมประกวดด้วย
    โชคดีได้รางวัลนี้มาครับ (เป็นด้านโชคลาภ)

15. นายบางด้วน

นายบางด้วน เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงหลวงปู่ครับ ไม่ได้ไปกราบมานานแล้ว

• 2009 001.jpg
      2009 001.jpg
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      476
  16. FALCON1

พิธีพุทธาภิเษก ฉลองสมโภชพระพุทธโสธร
    และฉลองสมโภชรูปหล่อเหมือน หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    วันเสาร์ที่ 6 พฤศจิกายน 2547
    ตอนที่ 1

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=Qnl_2QE_oMI]YouTube - หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ไหว้ครู 01[/ame]

17. FALCON1

พิธีพุทธาภิเษก ฉลองสมโภชพระพุทธโสธร
    และฉลองสมโภชรูปหล่อเหมือน หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    ตอนที่ 2

http://<!-- google_ad_section_start -->[ame=http://www.youtube.com/watch?v=pj--I1sRZKI]YouTube - หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ไหว้ครู 02[/ame]

18. FALCON1

<!-- google_ad_section_start -->พิธีพุทธาภิเษก ฉลองสมโภชพระพุทธโสธร
    ตอนที่ 3

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=7xwXWXe1VPE"]YouTube- ??????????? ????????? ??????? 03[/ame]

19. FALCON1

<!-- google_ad_section_start -->พิธีพุทธาภิเษก ฉลองสมโภชพระพุทธโสธร
    ตอนที่ 4
    (จบ )

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=Mza1TedXeAY]YouTube - หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ไหว้ครู 04[/ame]

<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message -->

20. xman1221

xman1221 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ผมถามไรหน่อยได้ไหมครับเห็นได้ข่าวว่าใครสวมวัตถุมงคลของหลวงปู่ถ้าดื่มเหล่านี่จะเสื่อมเลยจิงไหมครับแต่ถ้าให้คนิอื่นไปบูชาต่อพุทธคุณจะกลับมาจิงเท็จประการใดครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้