989พระอภิญญาสายเหนือโลก/เครื่องรางควรค่าแก่การบูชา989

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Templeboy99, 5 ตุลาคม 2021.

1. Templeboy99

Templeboy99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    รับทราบครับ

2. Templeboy99

Templeboy99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

2
    ของรักของหวงวันนี้ องค์ต้นธาตุของสายพระเหนือโลกออกให้บูชา พระมหากัสสะปะรุ่นแรก หลวงปู่สิงโต ท่านคือหลวงตาดำ
    และที่เคยบอกไว้ว่าท่านคืออาจารย์ในนิมิต ของหลวงปู่สิงโต ครับ ในประเทศนี้หาคนเสกให้ถึงจริงยากครับ
    บารมีต้องเกี่ยวเนื่องกัน วันนี้บารมีท่านเปิดอย่างเต็มที่แล้วครับ ที่หลวงปู่สิงโตสร้างขึ้น และผมการันตีว่าจะเป็นตำนาน และคงไม่สร้างอีกแล้ว
    เนื้อนี้เป็นเนื้อแจกทาน สร้างแค่120องค์ ผมใช้ความสามารถแย่งชิงมาได้ ไม่ได้แจกฟรีนะครับ
    ท่านทำไว้ให้สุดๆ สำหรับรุ่นนี้ญาณบารมีท่านเต็มและจะคอยคุัมครองผู้บูชา หลวงปู่สิงโตบอกท่านกันให้สุดๆในเรื่องภัยพิบัติ 1ในตำนานครับ
    ลูกค้าผมต้องมี ผมไม่ได้เอาไปขายที่ไหนนอกจากที่นี่ครับ ผู้ที่ได้บูชาจริงบารมีต้องกันกับองค์ท่านแน่นอน ผมมีแบ่งบูชา5องค์ ให้คนละ1องค์เท่านั้นครับไม่ได้มีเยอะครับแบ่งกันชมบารมี
    พระมหากัสสปะซึ่งโดยอายุ โดยตำแหน่ง ก็ถูกอุปโลกน์ขึ้นมาเป็นประธานสงฆ์ ทั้งนิตินัยทั้งพฤตินัย เพราะเหตุที่พระมหากัสสปะนั้นเวลานั้นพรรษาสูงสุด กว่าพระมหาสาวกองค์อื่นๆ ประการหนึ่ง ก็เพราะว่าท่านเองก็ได้รับการยกย่องจากพระบรมครู ว่า ถ้าแม้นพระกัสสปะไม่พบเรา หรือเกิดในสมัยที่ ไม่มีพระสัมมาสัมพุทธเจ้ามาอุบัติแล้ว มหากัสสปะก็จะบรรลุเป็นปัจเจกโพธิพุทธเจ้า บารมีของพระมหากัสสปะแก่รอบเหลือเกิน ถ้าไม่พบพระพุทธเจ้า ท่านต้องเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้าแน่นอน

แล้วเมื่อได้เป็นพระอรหันตสาวกแล้ว พระศาสดาก็ยกย่อง ว่าในบรรดาพระสาวกทั้งปวงของพระองค์ในทางอภิญญาสมบัติแล้ว มหากัสสปะนี้เท่าเทียมพระองค์ทุกอย่าง พระองค์จำนงหวังในการเข้าฌานสมาบัติขั้นใดอยู่ได้นานเท่าใด มหากัสสปะก็จำนงหวังเข้าได้นานเท่านั้น อยู่ได้โดยการเท่านั้น สม่ำเสมอ กับพระองค์ไม่มีผิดไม่มีแปลกเลย นี่เป็นข้อที่ทรงยกย่องพระมหากัสสปะมาก ว่ามีคุณสมบัติในทางจิตเสมอกับพระองค์โดยตรงทีเดียว

เสถียร โพธินันทะ

#ครูบาอาจารย์ใหญ่ที่หลวงปู่ท่านยกไว้เหนือหัว
    #ครูบาอาจารย์ที่ท่านบอกว่าเพิ่นอยู่กับเฮาตลอด
    #ครูบาอาจารย์ที่ท่านบอกว่านี้คือต้นตำหรับกันภัยพิบัติโลก

—-—-
    วิธีบูชาให้ได้พุทธานุภาพครับ
    วิธีแต่งขันห้า
    1เทียน5คู่
    2ดอกใม้5คู่
    3เงิน5บาท
    ตั้งนะโม3จบ
    พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอารธนานัง พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม ขอเดชะผลบุญกุศล ขอคุณต่างๆในวัตุถุมงคลนี้จงบังเกิดแก่ข้าพเจ้า โสมาเรสะ โสมาเรสะ โสมาเรสะ

องค์ละ1550ครับ มียอด5องค์ได้คนละ1องค์
    IMG_20220108_102742.jpg IMG_20220108_010012.jpg FB_IMG_1641577679482.jpg

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2022
  3. Templeboy99

2
    ต่อไปจะได้ครอบครองคงยาก เพราะจะเป็นพระที่แพงที่สุดของหลวงพ่อหนุนครับ พระรอดเนื้อฟอสซิลไดโนเสาร์อายุ เป็นล้านปี ตอนนี้พิมพ์อื่นหลายพันแล้วครับ มีพระรอดนี้ที่ยังพอหาได้
    ให้เก็บไว้ครับ
    เรียกว่าเป็นจักรพรรดิพระเครื่องของหลวงพ่อหนุนก็ว่าได้ครับ

หลวงพ่อท่านได้เล่าให้ฟังว่า ไดโนเสาร์นี้
    แต่ละตัวมีกำลังฌาณสูง..เพราะว่ามีอายุมาก
    เวลาตายแล้ว ส่วนใหญ่ไปเป็นพรหมกันหมด
    ฟอสซิลที่เราเห็นนี้ บ้างก็ไปเป็นพระพุทธเจ้า
    บ้างก็ไปเป็นพระปัจเจกฯ ไปเป็นพระอรหันต์
    เข้านิพพานกันไปเยอะแล้วนะ

การเอากระดูกท่านมาสร้างเป็นองค์พระนี้
    ท่านเจ้าของกระดูกนั้นก็ยังตามมาช่วยรักษา
    มาคอยช่วยคุ้มครอง และช่วยให้โชคให้ลาภ

หลายคนที่ได้บูชาไป ก็ฝันเห็นไดโนเสาร์
    มาเดินอยู่รอบบ้าน..ฝันแต่ก็เหมือนจริง

#นี่คือบางคำที่หลวงพ่อท่านเล่าให้ฟังครับ

ฟอสซิลไดโนเสาร์
    ของหลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์
    ลพ.สร้างเอง และจารยันต์ให้ทุกองค์

.
    เรื่องเล่าเกี่ยวกับกระดูกไดโนเสาร์ หลวงพ่อหนุน
    .
    หลวงพ่อถามว่าเคยเห็นกระดูกไดโนเสาร์ไหม พวกเราก็บอกว่า ไม่เคยเห็นครับท่านบอกให้คนไปยกก้อนหินมาก้อนหนึ่งรูปทรงแปลกๆ มาถึงท่านก็บอกว่า "นี่ไงกระดูกไดโนเสาร์ คนจีนเขาว่าเฮงนะแค่ลูบๆคลำๆก็เฮงแล้ว เขาว่ามันคือ "กระดูกมังกร" พวกนี้มันมีฌานบารมีอายุก่อนตายก็เป็นหมื่นเป็นพันปี อยู่จนกระดูกเป็นเพชรเป็นแก้ว แม้จะไปเกิดแล้วแต่ฌานบารมีก็ยังอยู่ พวกนี้มีฤทธิ์ตั้งแต่ยังไม่ต้องเสก ก่อนตายอายุเป็นหมื่นปี ตายแล้วนับล้าน ๆ ปี จนทุกอย่างเป็นแก้วเป็นเพชรเป็นหินหมดแล้ว"
    .
    "หลวงพ่อบอกว่า พระของท่านไม่ใช่แต่กันนิวเคลียร์กับแลกรถเบนซ์ได้เท่านั้น ต่อไปแค่ได้เห็นก็เป็นบุญตาแล้วครับ แสดงว่าอนาคตจะหายากที่สุด อาจจะเสด็จไปต่างประเทศหมด ต้องเก็บรักษาไว้ให้ลูกหลานบ้าง"
    .
    .......................................................................................
    เล่าสู่กันฟังนะครับ เรื่องพระกระดูกไดโนเสาร์ หลวงพ่อหนุน
    มีอยู่วันหนึ่ง หลวงพ่อท่านฉันเช้าเสร็จก็ชวนพวกผม ไปเอากระดูกไดโนเสาร์ที่เขาภูพาน มีผม พี่หมอน หลวงพี่ชาญชัย ตอนนี้สึกไปแล้ว หลวงพ่อบอกว่าเมื่อคืนเขามาบอกให้ไปเอากระดูกเขาที่ภูพาน
    หลวงพ่อ ถาม จะไปหรือเปล่า
    พวกผม ตอบ ไปครับผม
    หลวงพ่อ นั้นไปเตรียมตัว
    ผม ถาม หลวงพ่อครับทำไหมกระดูกไดโนเสาร์ถึงกายเป็นหินได้ละครับ
    หลวงพ่อ ตอบ เขาปรารถนาพุทธภูมินะ กระดูกถึงได้กลายเป็นหิน
    ผมถึงบางอ้อเลยครับ แล้วก็ออกเดินทาง พอไปถึงเชิงเขาหลวงพ่อก็พาเดินลัดเลาะไปเลื่อยๆ ชมนกชมไม้ไปชมทิวทัศน์อันสวยงาม แล้วก็ถึงจุดหมายเป็นที่โล่งกว้างประมาณหนึ่งไรเป็นเวลาไกลจะมืดพอดี หลวงพ่อเลยบอกให้พี่หมอนก่อไฟเราจะนอนพักที่นี่หนึ่งคืนพรุ่งนี้ค่อยกลับวัด
    ผม ถาม ไหนละครับกระดูกไดโนเสาร์ไม่เห็นมีเลยมีแต่ดินกับหิน
    หลวงพ่อ ตอบ ใจเย็นๆ ให้มันมืดเสียก่อนหาที่พักกันก่อนพักพ่อนให้สบาย เดียวจะเรียก
    แล้วหลวงพ่อก็นั้งสมาธิ สักพักผมก็เห็นหลวงพ่อโยนขวานไปข้างหน้า ขวานก็ลงดิน
    หลวงพ่อ บอก ขุดลงตรงนี้นะ
    ผม ตอบ ครับผม
    พอผมขุดลงไปประมาณหนึ่งคืบก็เจอกระดูกไดโนเสาร์เต็มไปหมดเลย ผมก็เก็บเอาขึ้นมาพี่หมอนกับหลวงพี่ชาญชัยก็เอาใส่กระสอบ พอตอนเช้าก็กลับวัดได้มาสามกระสอบปุ๋ย หลวงพ่อเอาไปให้ช่างแกะเป็นพระ พอได้พระมาหลวงพ่อเอามาแจกพวกผมคนละองค์ พอดีวันนั้นมีโยมมานิมนต์หลวงพ่อไปเจิมเปิดอู่ซ่อมรถและเคาะพ่นสีรถยนต์ให้ ตอนเช้าหลวงพ่อก็ไปกับพระอีกเก้ารูปรวมทั้งผมด้วย พอหลวงพ่อฉันเช้าเสร็จก็เรียกช่างภาพกับช่างมิตรเข้ามาหาสองคนนี่เป็นเพื่อนกัน หลวงพ่อก็เอาพระสมเด็จกระดูกไดโนเสาร์ให้ช่างภาพกับช่างมิตรคนละองค์
    หลวงพ่อ บอก เก็บใว้ดีๆน่ะ ถ้าใครได้ไปแล้วต่อไปจะรวย
    หลวงพ่อ ถาม ช่างภาพกับช่างมิตร ว่าที่ตรงนี้มีกี่ไร
    ช่างภาพกับช่างมิตร ตอบ ห้าไรกว่าครับ
    หลวงพ่อ บอก ต่อไปนี้ให้ซื้อที่ดินแถวนี้มาให้หมดเลยนะ
    ช่างภาพกับช่างมิตร ถาม ซื้อมาทำไหมครับหลวงพ่อ
    หลวงพ่อ ตอบ ต่อไปลูกค้าจะเยอะจะไม่มีที่จอดรถลูกค้านะ
    ช่างภาพกับช่างมิตร ตอบ ครับผม
    แล้วคำพูดของหลวงพ่อก็เป็นจริงทุกอย่างครับ ช่างภาพกับช่างมิตรก็รวยจริงๆ ไม่มีที่จอดรถลูกค้าเลยต้องเช่าที่ดินเขาจอดรถลูกค้าไว้เหมือนที่หลวงพ่อได้พูดไว้เลยครับ

ที่มา... ศิษย์ ก้นกุฏิ

แสดงว่าอนาคตจะหายากที่สุด อาจจะเสด็จไปต่างประเทศหมด✨
    ✨เมื่อถึงวันนั้น จะได้พอคุยกับเขารู้เรื่อง ✨
    พิเศษ ราคาเบาๆครับต่อไปไม่มีแน่นอนราคานี้ บูชาองค์ละ1250
    FB_IMG_1641617186470.jpg FB_IMG_1641617188580.jpg
    รูปตัวอย่าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2022
  4. MATHS

MATHS เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 องค์ครับ

5. Templeboy99

2
    รับทราบครับขอบคุณครับ

6. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอแบ่งบูชา1องค์ครับ

7. Templeboy99

2
    รับทราบครับ

8. Templeboy99

2
    เหลือ3องค์ครับ

9. Templeboy99

2
    กราบพระเสร็จก่อนเข้าสู่สมาธิ หลวงปู่พูดขึ้นเบาๆแต่ได้ยินเกือบทั่วศาลา
    บ่ทันเสกยังขึ้นบึ้ดๆ แฮงคัก ก่อนท่านจะเข้าสูการปลุกเสก
    พอเสกเสร็จท่านบอกว่าหลวงปู่ใหญ่โบกมือว่าพอๆ
    ไม่พอใด้ไงครับหลวงปู่ธูปหมดดอกพอดี สาธุคับ
    หลวงปู่ใหญ่พระมหากัสสปะ

พอเสกเสร็จท่านบอกว่าหลวงปู่ใหญ่โบกมือว่าพอๆ
    ไม่พอใด้ไงครับหลวงปู่ธูปหมดดอกพอดี สาธุคับ
    หลวงปู่ใหญ่พระมหากัสสปะ
    และเค้าไม่ใช่คนขายพระเป็นคนมีของเก่ามาเยอะ
    และเค้าศรัทธาในสายหลวงปู่สิงโต หลวงพ่อหนุน
    ในสายปฏิบัติเค้ายอมรับกัน
    ส่วนตัวผมอยากให้ได้พระดีบูชากัน หลายองค์ที่ขายผมขึ้นคอเช่นกัน
    จะได้ไม่ต้องมาบอกถ้าดีจริงทำไมไม่เก็บไว้เอง
    ผมเก็บแน่นอนครับ55
    พลังงานการเสก จิต อาคม เชิญญาณแรงครู กระแสพลังที่แผ่ออกมากว้างมากครับ กระแสปั่นตัวด้วยอาคมแรงมาก อัดพลังธาตุไว้เต็มกำลังเสกหนักมากๆๆๆ มีการอัดธาตุปั่นธาตุ และเสกด้วยวิชาอาคมลึกลับแบบสายเหนือโลกเป็นวิชาโบราณครับ ที่พระทั่วไปเสกไม่ได้ นอกจากนั้นยังเชิญญาณบารมีแรงครูมาเสกด้วย มีการเชื่อมต่อสัญญาณกับรัตนะทั้ง7ประการ อันประกอบไปด้วย
    1.จักร(ลูกล้อรถ)แก้ว (จักรรัตนะ
    )2. ช้างแก้ว (หัตถิรัตนะ)
    3. ม้าแก้ว (อัสสรัตนะ)
    4. แก้วมณี (มณีรัตนะ)
    5. นางแก้ว (อิตถีรัตนะ)
    6. ขุนคลังแก้ว (คหปติรัตนะ)
    7. ขุนพลแก้ว (ปรินายกรัตนะ)
    และมีกระแสเชื่อมต่อกับสมบัติมหาจักรพรรดิ์โดยตรง มีกระแสญาณของพระเจ้าจักรพรรดิ์ลงมาฝากญาณไว้เต็มกำลังคับ
    มีผลทำให้คนบูชามีโภคทรัพย์มากมีลาภมาก
    ไม่อดไม่ยากด้วยอำนาจแห่งสมบัติมหาจักรพรรดิ์ที่หลวงปู่ได้เสกลงบรรจุไว้
    และนอกจากนั้นยังมีกระแสของพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ตั้งแต่สมเด็จองค์ปฐมจนถึงปัจจุบัน
    พระอรหันต์จากดินแดนแห่งพระนิพพานทุกๆพระองค์มากันเยอะมากกก นับจำนวนไม่ได้
    และมีกระแสญาณของเทพเทวดาทุกชนชั้น
    กระแสพญานาคราชมากันเป็นจำนวนมากมาย
    กระแสของท้าวเวสสุวรรณเจ้าแห่งภูติผี
    และพระพรหมจากขั้นพรหมโลกมากันทุกๆพระองค์เลยครับ
    #นอกจากนั้นยังมีกระแสญาณของพระมหากัสสปะ ผู้เป็นเลิศในธุดงควัตร
    มารวมเสกและฝากญาณเต็มองค์เสกแรงมากกกกยังกับ
    #ระเบิดปรัมนูนลงพื้นที่ทั่วบริเวณที่เสกเลย สะเทือนลั่นไปทั่วสามแดนโลกธาตุ อานุภาพขององค์พระนั้น
    เด่นในเรื่องมหาโภคทรัพย์ เสริมให้คนบูชามีลาภมาก ได้ลาภมากไม่ขาดสาย มีเงินทองใช้ไม่ขาดมือ อัฟเกรดสถานะของคนห้อยบูชาไห้ดีขึ้นยกระดับความเป็นอยู่ไห้เกิดความมั่งคั่งและร่ำรวย เสริมหน้าที่การงานให้มีความเจริญก้าวหน้า เสกรวมไว้ไห้เป็นดั่งแก้วสารพัดนึกพี่กระแสญาณของพระมหากัสสปะเต็มองค์พร้อมทั้งพญานาคราชและสิงห์จากแดนอีกภพนึงมาประทานพรไห้โดยเฉพาะ นอกจากนั้นพระองค์นี้ยังมีพุทธคุณทางด้าน การกันภัยพิบัติโลกนานานับประการได้เช่นน้ำท่วม สายฟ้าฟาดหรือกันไฟไหม้ได้หมด รวมทั้งยังสามารถกันโรคระบาด รังสีนิวเคลียร์ได้ ป้องกันคุณไสยมนต์ดำทุกชนิด ไล่ผีแบบโหดมาก ผีไว้ผีกลัวนักแล พร้อมทั้งยังป้องกันอุบัติเหตุเพศภัยต่างๆได้ ปัดออกไปไห้แคล้วคลาด ยังลงในเรื่องของคงกะพันชาตรี มหาอุตม์ป้องกันศาสตราวุธร้ายทั้งปวงด้วย ป้องกันสัตว์มีเขี้ยวมีพิษ มีอานุภาพครอบคุมทุกด้านแล้วแต่จะอธิษฐานจิตขอพรเอาครับ มีกระแสบารมีพระมหากัสสปะและพญานาคราช และพญาสิงจากอีกมิตินึงมา มาคุ้มครองดูแลรักษา ตลอดเวลา
    พลังรุนแรงไม่มีสิ้นสุด
    ขอบคุณอาจารย์สมบูรณ์ครับ

10. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    จองครับ

11. Templeboy99

2
    รับทราบครับ

12. Templeboy99

2
    เหรียญหันเนื้อ2kข้างอาจารย์หม่อม หลังเอเลี่ยนเหรียญยุคต้นเหรียญนี้ราคาค่อนข้างสูงนะครับเป็นเหรียญยอดนิยมหายากอีก1รุ่น บ่งบอกถึงเอกลักษณ์ของท่านได้เป็นอย่างดี
    บูชา3900ครับ
    รับประกันแทตลอดชีพ

13. Templeboy99

2
    มีแบ่งอีกสององค์พระมหากัสสะปะครับ

14. nuntakasan

nuntakasan Active Member

11 พฤศจิกายน 2017

15. nuntakasan

nuntakasan Active Member

11 พฤศจิกายน 2017
    ขอบูชา พระมหากัสสะปะ 1 องค์ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2022
  16. Templeboy99

2
    รับทราบครับขอบคุณครับ

17. ryuma9

ryuma9 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2017
    จอง1องค์ครับ

18. MATHS

MATHS เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

19. Templeboy99

2
    พระแก้วมรกต หลวงพ่อถาวร รุ่นนี้ศักดิสิทธิจริงครับ จากการปลุกเสกโดยมี ร.9 ทรงพระสุหร่าย
    ร่วมในพิธี และเป็นพระที่มีบารมีสูงมากๆครับ
    ความสำคัญในพิธีและผู้พิธี เจตนาในการจัดสร้าง
    สูงส่งมากครับ บูชาให้ดีเจริญทางเดียว ขอพรอธิษฐานได้ เหมาะกับผู้ประพฤติในศีลในธรรม
    สายสมเด็จลุนท่านนับถือบูชาพระแก้วสูงสุดครับ
    บูชา490ครับ

FB_IMG_1631185503706.jpg FB_IMG_1635928849360.jpg FB_IMG_1631166781459.jpg
    IMG_20220110_201559.jpg IMG_20220110_201547.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2022
  20. Templeboy99

2
    ไม้ครู หลวงพ่อชิต วัดบ้านสนวน ไม้ครูที่ท่านสร้างขึ้นเอง สำเร็จด้วยบารมีท่าน ป้องกันคุณไสยทุกประเภท แรงขนาดเจ้าสำนักไล่ผีแต่ละที่ต้องมาขอไปบูชา
    และขอบารมีท่านใช้จี้ตรงที่เราเจ็บปวด
    จะทุเลาลงทันที
    ข้อห้ามวัตถุมงคลหลวงพ่อวัดบ้านสนวนในระหว่างเราห้อยหรือติดตัว

1.ห้ามผิดลูกเมีย
    2.ห้ามทำร้ายสัตย์มีพิษทุกชนิดในระหว่างที่วัตถุมงคลหลวงพ่ออยู่ในตัวเรา แต่ถ้าจะฆ่าหรือทำร้ายสัตย์ดังกล่าวต้องถอดวัตถุมงคลของหลวงพ่อออกก่อน
    3.เวลามีอะไรกันต้องถอดวัตถุมงคลของหลวงพ่อออก
    4.เวลานำวัตถุมงคลไปรักษาคนอื่นต้องห้ามให้คนโดนรักษากินข้าวต้มมัด 1 วัน เพราะถ้ากินอาการจะกลับมาบวมมากกว่าเดิม

...ข้อห้ามของท่านที่จารหลังหรือจารหัว...
    1.ห้ามผิดลูกเมีย คนมีเจ้าของ ( ข้อนี้สำคัญที่สุด)

...วัตถุมงคลหลวงพ่อที่วัดสร้างเป็นพุทธคุณทั้งหมดไม่มีโทษภัยกับท่านที่นำไปบูชาติดตัว...
    ด้านยาว2.5นิ้วบูชา หมดครับ

FB_IMG_1641897286762.jpg IMG_20220111_115335.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มกราคม 2022