【【วัตถุมงคลฟื้นชีวิต พลิกดวงชะตา】】หลวงปู่หมุน เจ้าคุณเสงี่ยม สุดยอดเกจิ สุดยอดเครื่องราง !!! บ่วงนาคบาศ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย conanzs, 20 มีนาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. conanzs

conanzs เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 52. พระสมเด็จปริวาส ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม พระสุวรรณศีลาจารย์ วัดสุวรรณเจดีย์ พระนครศรีอยุธยา

*ราคาพิเศษ เปิดบูชา * บูชาแล้ว *

สมเด็จปริวาส ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม พระสุวรรณศีลาจารย์ วัดสุวรรณเจดีย์ จ.อยุธยา

พระสมเด็จปริวาส หลวงปู่ปลุกเสกไว้นานแล้วเพื่อจะเอามาแจกแต่ยังไม่มีวาระ พอดีจัดงานปริวาสเลยเอามาแจกงานนี้ ทางวัดพูดเรื่องสมเด็จมาหลายครั้งแต่ยังไม่ถึงเวลาแจก ครั้งนี้เหมาะสมแล้ว หลวงลุงจึงบอกหลวงปู่ จึงเป็นที่มาของการแจก และแจกมาได้ 3-4 วันแล้ว ไม่ได้ออกสื่อ เพราะแจกเงียบๆ ใครมาทำบุญเกี่ยวกับงานปริวาสถึงจะมอบให้เป็นที่ระลึก

งานนี้ หลวงปู่ท่านเมตตามอบ พระสมเด็จปริวาส สุดยอดของดีให้กับคณะศรัทธาที่ตั้งใจมาร่วมทำบุญในครั้งนี้

หลวงปู่เมตตามากจริงๆ ท่านบอกว่า " ชาวบ้านเขาตั้งใจมาเขาก็แย่...ฉันไม่มีอะไรนอกจากสมเด็จองค์นี้ฉันตั้งใจให้ "

มวลสารสมเด็จปริวาส อาทิ ผงอิทธิเจ ผงปฐมัง ผงตรีนิสิงเห ผง พุทธคุณ เกษา ผงหลวงปู่ดู่ ผงหลวงพ่อปาน ผงเก่าบูรพาจารย์ ทุกๆองค์ ผงว่าน ๑๐๘ แร่เศรษฐี และ มวลสารอีกหลายชนิด ฯลฯ

หลวงปู่เสงี่ยม ปลุกเสก พระสมเด็จปริวาส เต็มที่เพื่อให้นำมาแจกลูกศิษย์ลูกหาที่จะมาช่วยงานปริวาสโดยเฉพาะงานนี้ใครมีโอกาศไปวัดได้กันทุกคน เป็นของดีปิดท้ายปี ๒๕๕๔ นี้

ประสบการณ์ สมเด็จปริวาส จากคุณ ธนาดล ที่ลพบุรี

วันที่ 1 มกราคม 2555 ขณะที่กินเลี้ยงฉลองปีใหม่กันอย่างสนุกสนามข้างสระน้ำหลังบ้านที่ อ.เมือง จ.ลพบุรี คุณลุงของผมได้ไปจับปลาที่สระน้ำเพื่อนำมาให้พวกเราได้ปิ้งย่างกินฉลองปีใหม่ ก่อนลงไปจับลุงบอกว่า ปลาสดๆอร่อยดี ขณะที่ลุงเดินไปทางสระน้ำปรากฏว่าแกเหยียบบางอย่างนิ่มๆเลื่อนๆแกเอาไฟส่องดูปรากฏว่าเป็นงูเหลือมตัวขนาดใหญ่นอนขดอยู่กับที่ไม่ขยับเลยแกตกใจถึงกับร้องออกอุทานว่า คุณพระ ! พวกเราก็พากันแห่มาดู พอเจ้างูมันเห็นพวกผมมันก็กระโจนใส่ วงเราก็แตกฮือครับ ดีที่ไม่มีใครโดนกัด หลังจากกลับมาเดิมก็ไม่เจอเจ้างูเหลือมแล้วครับ มันคงเลื้อยหนีไปแล้ว แต่ตัวมันใหญ่มากๆครับน่าจะ 6 คนอุ้มน่าจะได้ พวกผมก็เลยไปถามคุณลุงมีอะไรดี งูมันถึงไม่ทำอะไร แต่พอเห็นพวกผมมันกระโจนใส่เลย คุณลุงแกบอกว่าตัวแกมีเพียง สมเด็จปริวาส หลวงพ่อเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ องค์เดียวเลี่ยมพลาสติคในคอเท่านั้น ผมเลยขอจากคอคุณลุงแต่ก็ไม่ยอมให้ง่ายๆ ลุงบอกว่าถ้าอยากได้ให้ไปขอที่หลวงพ่อเสงี่ยม เพราะหลวงพ่อเสงี่ยมท่านแจกฟรี ! ผมเลยพาพลพรรคไปที่วัดสุวรรณเจดีย์ตอนเช้าวันที่ 2 มกราคม 2555 ปรากฏว่าไม่มีแล้ว ได้เจอหลวงพี่องค์หนึ่งไม่ทราบว่าชื่ออะไร ท่านเห็นพวกเรามีความปรารถนาอยากได้มากท่านเลยเอาของท่านแจกให้พวกเราครับ พอได้พวกเราก็เล่าให้หลวงพี่ฟัง หลวงพี่บอกกับพวกเรา พระสมเด็จชุดนี้หลวงพ่อบอกหลวงพี่ว่า " พระสมเด็จปริวาสนี้มีเทวดาคุ้มครองทุกสถานที่ " พวกผมนั่งฟั่งยังขนลุกเลยครับ เลยไม่อยากเก็บประสบการณ์นี้ไว้กลุ่มเดียว เลยนำมาเล่าให้เพื่อนๆพันทิพย์ได้ฟังกันด้วยครับ เดี๋ยวอกแตกตาย เล่าๆอยู่นี้ยังตื่นเต้นอยู่เลยครับ

* สมเด็จปริวาส หลวงปู่แจกเมื่อปี ๕๔ จำนวนสร้างถึง 500 องค์ แต่กลับกลายเป็นของดีที่หายาก เพราะแทบไม่มีให้เห็นในปัจจุบัน เป็นสมเด็จที่น่าบูชาครับ

ข้อมูลการโอนเงิน :
    ธนาคารไทยพานิชย์ เลขที่บัญชี 3602597265 (KASEMPANYA CH)
    ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ###0894343844###
    โอนแล้วโพสต์แจ้งหน้ากระทู้ หรือ PM ได้เลยครับ
    ค่าจัดส่ง ทุกรายการ 60 บาท จะกี่รายการ ก็ราคาเดียวครับ
    รบกวนโอนภายใน 5 วัน ถ้าเกินกว่านั้น ติดขัดตรงไหนแจ้งมาได้ครับ
    ท่านสามารถดูข้อมูลการติดต่อเพิ่มเติมได้ที่กระทู้แรกครับผม
    ขอขอบพระคุณทุกๆท่าน ขออนุโมทนาบุญทุกๆคนครับ
    !!! อย่าลืมแวะเวียน มาเยี่ยมชมกันอีกนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2013
  2. conanzs

รายการที่ 53. เหรียญ แจกทาน รุ่น ๙ รอบ มหาเศรษฐี หลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม

*ราคาพิเศษ เปิดบูชา ๒๐๐ บาท

เหรียญ แจกทาน รุ่น ๙ รอบ มหาเศรษฐี หลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม จ.ชลบุรี

หลวงปู่ปัญญา ปัญญธโร วัดหนองผักหนาม เป็นพระสงฆ์ 5 แผ่นดิน ท่านเกิดปลายรัชสมัยพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 5 ที่อุบลราชธานี ท่าน ได้มีโอกาสพบหลวงปู่พรหมา แห่งภูเขาควาย จากนั้นพากันเดินธุดงค์ตัดป่าข้ามแม่น้ำโขงไปนครจำปาสัก ไปเรียนวิชากับสำเร็จลุน ก่อนขึ้นภูเขาควายไปเรียนวิชา เตโชกสิณกับฤๅษีทรงอภิญญาสมาบัติ หลวงปู่ปัญญามีความเมตตาเป็นที่ ตั้ง ใครมีเรื่องเดือดร้อนหลวงปู่ปัญญา ให้ความช่วยเหลืออย่างเต็มที่ ด้วยท่านสำเร็จและเชี่ยวชาญเรื่องการเสริมต่อเส้นวาสนา ทำให้ประสบความสำเร็จในด้านต่างๆ มาก ไม่ว่าจะเป็นเด็กที่สอบเข้าเรียน นายทหารที่จะเลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง หรือผู้ที่ต้องการมาขอลูก ล้วนมากราบหลวงปู่ปัญญาและต่างประสบความสำเร็จตามที่ตั้งใจทุกคน เหรียญลานมือเส้นวาสนาของท่านมีราคาสูงมากเพราะมีประสบการณ์ดีแต่ก็หาทำยายาก วัตถุมงคลของท่านออกมากี่รุ่นต่อกี่รุ่นล้วนแต่หมดเกลี้ยงในเวลาอันรวดเร็วและมีประสบการณ์ทุกรุ่นทำให้ราคาขยับสูงขึ้นตลอดเวลา

เป็นที่ทราบกันดีว่าหลวงปู่ปัญญาท่านมีสุดยอดวิชาอยู่อย่างหนึ่งที่ทำให้ผู้คนต่างร่ำรวย โชคดี มีลาภยศ มากันมากต่อมากแล้ว นั่นก็คือวิชาต่อเส้นลายมือวาสนา ผู้ที่ได้รับการต่อเส้นลายมือวาสนาจากหลวงปู่ปัญญาไม่เคยพบกับคำว่าตกต่ำ ยากจน เลย แม้กระทั่งวัตถุมงคลที่มีรูปลายมือเส้นวาสนาของท่านก็สามารถใช้แทนดุจเเดียวกับการต่อเส้นวสนาได้เลยทีเดียว จึงเป็นเหตุผลหลักอีกเหตุผลหนึ่งที่ทำให้วัตถุมงคลที่มีรูปเส้นลายมือวาสนาของท่านมีผู้บูชามากและมีประสบการณ์มากรวมถึงสนนราคาที่สูงขึ้นในทุกๆรุ่น

ในปี 2555 นี้เป็นปีที่หลวงปู่ปัญญามีอายุสมมงคลครับ 9 รอบ 108 ปี ถือเป็นวาระที่มงคลยิ่งท่านจึงได้เมตตาจัดสร้าง "เหรียญลายมือ รุ่นวาสนาทรัพย์ล้นเหลือ" ขึ้นเพื่อเป็นที่ระลึกในคราวที่ท่านมีอายุ 108 ปี

วาระการปลุกเสกวัตถุมงคลรุ่น วาสนาทรัพย์ล้นเหลือ ประกอบด้วยพิธี 3 วาระคือ

วาระที่ 1 วันที่ 3 พฤษภาคม 2555 อันเป็นวันไหว้ครูของหลวงปู่ปัญญา มีการจัดพิธีปลุกเสกนำฤกษ์และทำลายแม่พิมพ์ด้วยหลวงปู่ปัญญาเอง

วาระที่ 2 วันที่ 4 มิถุนายน 2555 ทำพิธีปรกปลุกเสกเดี่ยวแบบเงียบๆ แต่เข้มขลังด้วยหลวงปู่ปัญญาเอง ณ กุฎิของท่าน

วาระที่ 3 วันที่ 12 กรกฎาคม 2555 จัดพิธีมหาพิธีพุทธาภิเษกใหญ่ สมโภชปิดท้าย ณ วัดหนองผักหนามโดยหลวงปู่ปัญญาและพระเกจิอาจารย์สหธรรมิก

* เหรียญนี้ เป็นเหรียญแจกทาน หลังจากพิธีมหาพิธีพุทธาภิเษก หลวงปู่ได้แจกจ่ายให้แก่ผู้ที่มาร่วมงานทุกคน เป็นเหรียญที่ร่วมพิธีใหญ่ ราคาไม่แพง น่าบูชาครับ

ธนาคารไทยพานิชย์ เลขที่บัญชี 3602597265 (KASEMPANYA CH)
    ติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ###0894343844###
    โอนแล้วโพสต์แจ้งหน้ากระทู้ หรือ PM ได้เลยครับ
    ค่าจัดส่ง ทุกรายการ 60 บาท จะกี่รายการ ก็ราคาเดียวครับ
    รบกวนโอนภายใน 5 วัน ถ้าเกินกว่านั้น ติดขัดตรงไหนแจ้งมาได้ครับ
    ท่านสามารถดูข้อมูลการติดต่อเพิ่มเติมได้ที่กระทู้แรกครับผม
    ขอขอบพระคุณทุกๆท่าน ขออนุโมทนาบุญทุกๆคนครับ
    !!! อย่าลืมแวะเวียน มาเยี่ยมชมกันอีกนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2013
  3. conanzs

{{{ วัตถุมงคลฟื้นชีวิต พลิกชะตา }}

รายการที่ยังมีอยู่

อัพเดทรายการ หน้าสุดท้ายครับผม

มีหลายท่าน สอบถามราคาพิเศษมาทาง PM ยังไงแล้ว ผมก็เลยจัดโปรโมชั่น “รับลมร้อน ต้อนรับสงกรานต์” ราคาพิเศษ ตามรายการข้างบนเลยครับผม สนใจรายการไหน โพสจองได้เลยครับ

ขออนุโมทนาบุญทุกๆท่าน ที่มาร่วมกระจายบุญในครั้งนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2013
  4. conanzs

รายการที่ 54. สีผึ้ง เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ จ.พระนครศรีอยุธยา ปลุกเสกไตรมาส 54

*ราคาพิเศษ * บูชาแล้ว *

สีผึ้ง เจ้าคุณเสงี่ยม วัดสุวรรณเจดีย์ จ.พระนครศรีอยุธยา ปลุกเสกไตรมาส 54 เด่นทางเมตตามหานิยม โชคลาภ

สีผึ้งเมตตา หุงจากรังผึ้งแท้ๆผสมว่านร้อยแปด พุทธานุภาพมหาเศรษฐี มีเมตตามหานิยมเป็นที่รักของคนทั้งหลาย แตะแต้ม สีปาก เจิมคิ้วติดต่อการงานค้าขายราบรื่นขายดีระวังร้านข้างๆเขม่นเพราะขายดีเกินหน้าเกินตา หลวงปู่บอกว่า "ไม่ลองไม่รู้ ใครใช้เห็นเอง" สร้างเพียง 500 ตลับ ปลุกเสกไตรมาส 54 พิธีสุดท้ายวันเพ็ญเดือนสิบสอง

* ตลับนี้ เหลือเกินครึ่งครับ ตอนบูชาผมวางไว้ที่หน้ารถ พอร้อนเข้าเลยละลายนิดหน่อย วันนี้นำมาแบ่้งให้บูชาราคาเบาครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2013
  5. conanzs

{{{ ประสบการณ์จากผู้ที่นำวัตถุมงคลของ หลวงปู่ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ไปใช้แล้วกลับมาเล่าให้ทางวัดฟัง }}}​

1. ประสบการณ์ เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่เสงี่ยมปี 16 ที่พระอุปัชฌาย์กิ่ม พระอาจารย์หลวงปู่เสงี่ยม มาร่วมเสกด้วย ออกปากว่า “เสกเหรียญบิน” ปัจจุบันกลายเป็นของดีมีค่าของนิยมที่หายากไปแล้ว เหรียญรุ่นแรก หาไม่ได้แล้ว ใครไปใครมาท่านบอกเหรียญ สรงน้ำ ๘๖ ของฉันใช้แทนได้

2. ประสบการณ์ ผ้ายันต์รุ่นแรกปี 26 เดือนก่อนใกล้ฐานผมที่นราฯ มีคนในหมู่บ้านถูกผีเข้า ลูกน้องตชด.มาเรียก ผมไม่รู้จะทำอย่างไร เลยเอาผ้ายันต์คลุมลูกนิมิตที่ติดตัวไป คลุมหัวคนที่ถูกผีเข้า ได้ผลครับ เธอสงบลงทันที ผมจึงให้ผ้ายันต์เธอไว้ติดตัว ลูกน้องเลยพลอยขออีกผืนที่ผมมีไปด้วย ไม่ทราบว่าตอนนี้ผ้ายันต์ยังพอมีไหมวัตถุมงคลของท่านดีจริงๆครับ

3. ประสบการณ์ เบี้ยแก้ รุ่นแรก ผมนึกแล้วเชียวว่าเป็นปรอทดักมา เพราะผมลองสัมผัสดูแล้วมันวิ่งเข้าตัวได้ เรียกว่าปรอทเป็น คือปรอทมีชีวิต ถ้าใช้ปรอทวิทยาศาสตร์มาเสกมันจะวิ่งแบบแข็งๆเรียกเข้าตัวไม่ค่อยได้ สมัยนี้หายากมากครับเบี้ยสมบูรณ์แบบแบบนี้ วัตถุมงคลท่านเจ้าคุณเสงี่ยมนี่พลังแรงมากครับ ครบเครื่องจริงๆ แรงทุกอย่างเลย ผมว่าใครเอาไปใช้ยังไงต้องมีประสบการณ์ อีกหน่อยท่านต้องดังเอามากๆ ของท่านชุดนี้มีเงินคงหาไม่ได้ในอนาคต

4. ประสบการณ์ ผมเคยสัมผัสพระใหม่มาเยอะ ครูบาอาจารย์ท่านจับพลังให้ท่านเจ้าคุณเสงี่ยมองค์นี้พลังจิตและบารมีท่านสุดยอด พลังจิตท่านสูงประมาณไม่ได้เลยสุดยอดมากๆ ครูอาจารย์ผมจับพระกริ่งเสร็จแล้วต้องก้มกราบเลย อาจารย์ผมบอกว่าตอนจับพลัง พระกริ่งมีลำแสง 7 สี สักพักกลายเป็นสีทองจนมองไม่เห็นองค์พระเลย หลวงตาชัด วัดบ้านปูน บอกว่า มีดวงแก้วอยู่ภายในพระกริ่งทุกองค์ (แก้วพระธรรมกาย)

5. ประสบการณ์ พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้า พัสดุมาถึงบ้านผมแฟนผม ยืนอยู่ด้านหลังขอเปิดกล่องพัสดุเอง ผมก็เลยยื่นให้พอแฟนผมเปิดกล่องออกมาดู มีพระกริ่งอยู่ 3 องค์ที่สั่งจองมาแฟนผมเห็นตัวเลข จึงนำเลขพระกริ่งไปซื้อหวย เลขละ 2 ใบ เธอพูดว่า งวดนี้ขอลองหน่อยนะเจ้าค่ะ อยากรู้ว่าดีจริงหรือเปล่า งวดที่ผ่านมาแฟนผมถูกเลข 46 จำนวน 2 ใบตามที่นำตัวเลขพระกริ่งของหลวงปู่เสงี่ยมไปซื้อทำให้ผมและแฟนเชื่อมั่นในองค์หลวงปู่เสงี่ยมแล้วว่าท่านศักสิทธิ์ครับผมและแฟนต้องขออดโทษในครั้งนี้ด้วยครับที่ได้ปรามาสไป เด็กวัดเห็นฝนตกใหม่เกิดรุ้งกินน้ำในคอ มีพระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้าท่านเจ้าคุณฯอยู่องค์เดียวนึกลองของ เอาพระกริ่งออกจากคอตัดสายรุ้ง ปรากฏว่าสายรุ้งขาดครึ่ง ไปเล่าให้หลวงปู่ฟังท่านถึงกับดุว่า อย่าลองอีก! เดี๋ยวจำเป็นฉันไม่ช่วยนะ

6. ประสบการณ์ หลังจากผมได้บูชา ตะกรุดปัจเจก มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับอาทิตย์ก่อนผมไปมีเรื่องกับแรงงานพม่ามาครับคือเขาทำปูนร่วงใส่รองเท้าผมเกืบโดนหัวผมเลยดีที่หลบทันเขาไม่ขอโทษแถมหัวเราะอีกผมเลยตะโกนด่าด้วยความโมโห ตกดึกคืนนั้นเองครับผมรู้สึกว่าตัวผมหนักไปหมดจนต้องลุกขึ้นมานอนไม่ได้เลยเข้าห้องน้ำอ๊วกอากเลยใจคอไม่ดีเลยจึงไปที่ห้องพระกราบพระแต่อาการก็ไม่ดีขึ้นเลยหยิบพระกริ่งหลวงปู่เสงี่ยมขึ้นมากำไว้รู้สึกเย็นวูบวาบไปทั่วร่างเลยครับรู้สึกได้ว่ามีอะไรอยู่ข้างในร่างกายบอกไม่ถูกเลยคว้าตะกรุดปัจเจกขึ้นมาคล้องคอครับ(ยังไม่ได้เลี่ยมพระกริ่งเลี่ยมตะกรุดไว้อย่างเดียว)ไม่อยากเชื่ออยู่ๆตะกรุดแกว่งเองไปมาหลายรอบ ทำให้ผมคิดว่าต้องโดนของแน่ๆ ผมก็เสียดท้องอย่างรุ่นแรกสักพักรู้สึกว่าการปวดวิ่งไปที่เส้นเอ็นที่ขา เริ่มปวดแล้วอาการต่างๆก็หายไปครับ สงสัยผมจะโดนแรงงานต่างด้าวเล่นเอาแล้วครับโชคดีที่มีพระเครื่องหลวงปู่เสงี่ยมช่วยชีวิตครับ เป็นความเชื่อส่วนตัว

7. ประสบการณ์ ลูกศิษย์เจ้าคุณทอง วัดปลดสัตว์ เดินทางมากราบท่านเจ้าคุณเสงี่ยม ที่วัดต่างบอกว่า เจ้าคุณทอง ท่านให้มากราบพระที่มหาราชให้ได้ที่นี่มีพระทองคำทั้งองค์

8. ประสบการณ์ หลังจากที่เจ้าคุณเสงี่ยม ได้ลงหนังสือ นะโม ครั้งแรก ! ทหารชายแดนใต้ได้โทรมาสั่งจองวัตถุมงคลที่วัด วันนั้น เจ้าหน้าที่ประจำฐานที่ยะลาได้รับไปรษณีย์ไห้ไปรับพัสดุ เขาได้ออกมาจากฐานเพื่อไปรับพัสดุที่สั่งจองวัตถุมงคลหลวงปู่เสงี่ยมเอาไว้ พอมาถึงไปรษณีย์ไม่นานปรกฏว่า ฐานโดนลอบยิง ทหารในฐานเสียชีวิต นายทหารท่านนี้เลยรอดปราฏิหารย์

9. ประสบการณ์ ตะกรุด ปัจเจก ช่วยขายของดี ชาวบ้านได้บูชาตะกรุดปัจเจกไปใส่กระป๋องสตางค์ที่ร้านปรากฏว่า ขายดีจนเหลือเชื่อ จนร้านตรงข้ามต้องเข้ามาถามว่า ไปได้สาริกาที่ใหนมาถึงได้ขายดีขนาดนี้ แม่ค้าตอบว่า “มีตะกรุดปัจเจกดอกเดียว”

10. ประสบการณ์ ศิษย์หลวงปู่หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ได้บูชาไปแล้วให้ท่านดูให้ หลวงปู่หงษ์ ท่านบอกว่า พระกริ่งสายรกพระพุทธเจ้าดีมากๆๆ พระที่เสกท่านเก่งมาก ศิษย์เจ้าคุณทอง บอกว่า หลวงปู่ทองท่านบอกว่า พระกริ่งนี้ดีเหลือเชื่อบูชาไปแล้วจะได้ดีก้าวหน้า

11. ประสบการณ์ ปกติผมเป็นคนที่มีโรคประจำตัวคือโรคกระเพราะอาหารอักเสบครับ คือถ้าผมกินอาหารไม่ตรงเวลาสักสองสามวัน อาการจะกำเริบและรุนแรงมาก ครั้งล่าสุดหนักจนต้องโทร 1669 เรียกรถพยาบาลมารับที่ห้อง แล้ววันนี้ก็เหมือนกันครับ อาการผมเริ่มหนักขึ้นเรื่อยๆ ปวดจนทำงานไม่ได้ ในใจก็คิดว่าวันนี้คงต้องเข้าโรงบาลอีกแน่ๆเลยเรา ทันใดนั้น ความรู้สึกผมก็นึกถึงเบี้ยแก้ของหลวงปู่ที่พกติดกระเป๋าสะพายมาทำงานตั้งแต่ ได้รับมาใหม่ๆ ผมก็หยิบขึ้นมาแล้วอธิษฐานนึกถึงคุณพระรัตนตรัย คุณบิดามารดา คุณครูบาร์อาจารย์ และหลวงปู่เสงี่ยม จากนั้นความรู้สึกที่ผมรับรู้คือ มือผมค่อยๆเย็นขึ้นเรื่อยๆ และขนลุกไปหมด ผมเลยนำเบี้ยแก้มาสัมผัสตรงบริเวณที่ปวดแถวๆกระเพราะอาหารครับ ไม่อยากเชื่อก็ต้องเชื่อครับ อาการที่เจ็บมากๆก็ค่อยๆดีขึ้น จนผมหายเจ็บครับ แล้วผมก็ตกใจครับว่าเป็นไปได้ไงกัน จากนั้นจึงนำเบี้ยแก้มาวางบนโต๊ะ แต่พอเอาออกก็เจ็บอีกครับ ผมจึงนำมาวนๆรอบบริเวณที่เจ็บอีก คราวนี้เบี้ยจากตอนแรกที่รู้สึกเย็นๆ กลับเริ่มร้อนขึ้นครับแล้วอาการของผมก็ดีขึ้น จนอาการหายไปในที่สุด

ประสบการณ์มากมายที่หลายคนนำไปใช้แล้วประสบพบเจอกับตนเองจนปากต่อปากว่า ของท่านเจ้าคุณฯ แรงจริง ใช้แล้วเห็นผล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2013
  6. conanzs

คืนนี้ลาไปก่อนครับ พบกันใหม่พรุ่งนี้ ขอบพระคุณที่แวะมาเยี่ยมชม สวัสดีทุกๆท่านครับ

7. conanzs

ร้อนๆแบบนี้ ต้องมีของดีไว้ดับตะวันครับ พบกันคืนนี้ !!! แน่นอน ;)

8. conanzs

รายการที่ 55. เหรียญถุงเงินถุงทอง รวย รวย หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่น เสาร์ ๕ มหาเศรษฐี ปี ๒๕๔๓

เหรียญถุงเงินถุงทอง รวย รวย หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล รุ่น เสาร์ ๕ มหาเศรษฐี ปี ๒๕๔

ด้วยคณะกรรมการวัดป่าหนองหล่ม อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว และพระอาจารย์จ่อย สิริคุตโต เจ้าอาวาสศิษย์เอกที่อุปัฏฐาก ดูแลหลวงปู่หมุนมาโดยตลอดตั้งแต่หลวงปู่ยังไม่มีใครรู้จักจนได้รับความไว้วางใจ จากหลวงปู่ให้จัดสร้างวัตถุมงคล ชุดพิเศษซึ่งในอดีตจวบจนปัจจุบัน “ไม่เคยมีครูบาอาจารย์ท่านใดเคยจัดสร้างมาก่อน” เพื่อนำรายได้จัดสร้างกุฎี และเสนาสนะที่ยังขาดแคลน โดยวัตถุมงคลชุดพิเศษมีธาตุโลหะศักดิ์สิทธิ์ที่เลื่องชื่อ “ เหล็กน้ำพี้ ” เป็นธาตุหลัก

รุ่น “ เสาร์ 5 มหาเศรษฐี ” หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดป่าหนองหล่ม (วัดสร้างเอง) หลวงปู่ปลุกเสกเดี่ยวนานไตรมาส และเข้าพิธีใหญ่ 5 พิธี คือ

ครั้งที่ 1 ทำพิธีเททองหล่อพระรูปเหมือน 9 นิ้ว 5 นิ้ว 3 นิ้ว รูปหล่อพิมพ์เบ้าทุบ ครอบน้ำพระพทุธมนต์ รูปหล่อครึ่งซีกที่ติดข้างขันน้ำมนต์ พระปิดตายันต์ยุ่ง หลวงปู่หมุนอธิษฐานจิตเดี่ยวและเป็นประธานเททองที่ วัดป่าหนองหล่ม สระแก้ว เมื่อวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2543

ครั้งที่ 2 ทำพิธีพุทธาภิเษกที่อุโบสถ วัดสุทัศน์ฯ 16 มีนาคม 2543 โดยมีหลวงปู่ลมัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์ (อายุ 101 ปี),หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ลพบุรี ,หลวงปู่หลุย วัดราชโยธา ,หลวงปู่ผล วัดโนนทอง ลพบุรี , หลวงพ่อจันทร์ วัดนางหนู หลวงพ่อสินธิ์ชัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์,หลวงพ่อถนอม คณะ 2 วัดสุทัศน์ฯ

ครั้งที่ 3 เสาร์ 5 วัดป่าหนองหล่ม วันที่ 8 เมษายน 2543 หลวงปู่หมุน เป็นประธานพิธีร่วมกับหลวงปู่ถอง อายุ 102 ปี วัดสระมณฑล อยุธยา, หลวงปู่ลมัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์ (อายุ 101 ปี) หลวงพ่ออิน วัดบ้านด่าน ศิษย์เอกหลวงพ่อเอีย และหลวงปู่สรวง นักบุญแห่งบ้านสายลม บุรีรัมย์ มาอธิษฐานจิตตั้งกสิณไฟ ปลุกเสกในเวลาตี 3 กว่าด้วย

ครั้งที่ 4 ที่วัดซับลำไย ในวันที่ 9 เมษายน 2543 ทำพิธีพุทธาภิเษก โดยหลวงปู่หมุน อธิษฐานปลุกเสกตั้งธาตุ หนุนธาต หมุนธาตุ ชักยันต์ ครอบมณฑลพิธีอย่างตั้งใจ

ครั้งที่ 5 วัดสุทัศน์ฯ ในวันอาทิตย์ที่ 30 เมษายน 2543 เวลา 09.19 น.ที่อุโบสถ์ พระเกจิอาจารย์ร่วมในพิธีพุทธาภิเษกทั้งสิ้น 4 ท่าน โดยได้ประจำทิศทั้ง 4 ทิศ อันประกอบด้วย

- ล.ป.หมุน วัดบ้านจาน โดยขณะนั้นท่านได้จำพรรษาอยู่ที่วัดป่าหนองหล่ม
    - ล.ป.ละมัย สำนักสวนสมุนไพร จ.เพชรบูรณ์ ผู้สำเร็จวิชาปรอท และโด่งดังมากในวิชาสมุนไพรและวิชาปรอท
    - ล.ป.กอง วัดสระมณฑล จ.อยุธยา พระเกจิผู้แตกฉานและสืบทอดวิชาทำตะกรุดและวัตถุมงคลต่างๆสายวิชา วัดประดู่ในทรงธรรมสำนักตักศิลา แห่งเมืองเก่าอยุธยา
    - ล.พ.สมจิตร วัดบ้านด่าน ศิษย์เอกล.พ.เอีย วัดบ้านด่าน เทพเจ้าแห่งเมืองหน่อไม้ไผ่ตรงผู้สืบทอดวิทยาอาคมทุก ๆ ด้านจาก ล.พ.เอีย

**ในวันปลุกเสก ล.ป.สรวงเทวดาเล่นดิน ได้มาปลุกเสกให้ เวลา 02.30 น. ซึ่งเป็นฤกษ์ เสาร์ห้าพอดี ท่านรู้ได้ยังไง ปกติถึงจะเป็นฤกษ์ เสาร์ ๕ จริง เวลานี้เขาก็ไม่จัดงาน กันเพราะเป็นเวลากลางคืน (เวลานอน) จะจัดช่วงกลางวันกัน หลวงปู่สรวงท่านมาทำพิธีบูชาไฟครับ ท่านมา 2 ครั้ง คือ เสาร์ ๕ กับ รวยทันใจ ๔๔ รวยทันใจ ๔๔ ทันเสกฉนวนให้แต่ไม่ได้มาเสกครับ เก่งจริงๆครับ หลวงปู่สรวง

*เหรียญนี้ผิวสวยมากๆ เป็นเหรียญที่น่าบูชามากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มิถุนายน 2013
  9. satitp

satitp Active Member

แจ้งโอนเงินครับ

แจ้งโอนเงินเรียบร้อยแล้วครับ วันที่ 3 เม.ย. 56 เวลา 09.38 น.
    ที่อยู่สำหรับจัดส่ง แจ้งทาง PM ครับ

10. conanzs

รับทราบ จัดส่งเรียบร้อบ

ขอบพระคุณมากครับ

EJ306387348TH

11. conanzs

{{{ เหรียญรุ่นแรก แช่น้ำมนต์ หลวงปู่พวง ฐานวโร วัดน้ำพุสามัคคี }}}

เหรียญรุ่นแรก (แช่น้ำมนต์กว่า1ปี) หลวงปู่พวง ฐานวโร วัดน้ำพุสามัคคี จ.เพชรบูรณ์

เหรียญรุ่นแรก ที่ลืมกันไปนานตั้งแต่ปลุกเสกไปเมื่อปีที่แล้ว เนื้อทองแดงหลวงปู่พวง หยิบใส่โอ่งน้ำมนต์เล็กไปราว 5-6 กำมือ แช่น้ำมนต์ไว้ที่หอสวดมนต์ หอสวดมนต์นี้หลวงปู่และคณะสงฆ์สวดมนต์ทุกวัน แช่ไว้อย่างนั้นไม่มีใครสนใจ เพราะเมื่อก่อนหลายคนไม่คิดว่าหลวงปู่พวงจะดังเป็นพลุแตก เหมือนเช่นทุกวันนี้

เพราะบารมีและความเมตตาของหลวงปู่พวง มาเห็นอีกทีตอนปลุกเสกตะกรุดสองกษัตริย์เมตตามหาินิยมกับจันทร์ลอยพารวย เพราะมากันล้นวิหาร ก็เลยนำมาแจกหมดในพริบตา

12. conanzs

รายการที่ 56. พระสมเด็จหงษ์ทอง หลวงปู่หมุน รุ่น มหาสมปรารถนา เนื้อว่าน ๑๐๘ ออกวัดซับลำใย ปี ๔๓

*ราคาพิเศษ * บูชาแล้ว * EJ573062937TH

พระสมเด็จหงษ์ทอง หลวงปู่หมุน รุ่น มหาสมปรารถนา เนื้อว่าน ๑๐๘ วัดซับลำใย ปี ๔๓

พิธีพุทธาภิเษกอย่างเข้มขลัง ถึง ๒ วาระ

ครั้งที่ ๑ ณ วัดซับลำใยสามัคคีธรรม ต.ซับจำปา อ.ท่าหลวง จ.ลพบุรี เมื่อ ๕ พ.ย. ๒๕๔๓

ครั้งที่ ๒ ณ วัดระฆังโฆษิตาราม เมื่อ ๑๐ ธ.ค. ๒๕๔๓

*นอกจากนี้ยังปลุกเสกเดี่ยวนานเป็นไตรมาสอีกด้วย

พระอาจารย์ สมุห์ภาสน์ มงคลสงโฆ ศิษย์เอกของหลวงพ่อกวย ชุตินธโร ผู้บุกเบิกสร้าง วัดซับลำไย จนมีที่ดินของวัดเกือบร้อยไร่ สร้างวิหารถวายหลวงพ่อกวย ผู้เป็นอาจารย์ จนใกล้เสร็จ และได้ฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล จนได้รับความเมตตาจากหลวงปู่หมุนหลาย ๆ อย่าง และด้วยความกตัญญูในครูบาอาจารย์ หลวงปู่หมุน ที่พระอาจารย์ให้ความเคารพมาก ในวันที่ ๓ กันยายน ๒๕๔๓ ที่วัดซับลำใยจะได้ทำพิธีเททอง เบิกฤกษ์ สร้างรูปหล่อหลวงปู่หมุน เท่าองค์จริงขึ้น พร้อมสร้างพระกริ่ง วัตถุมงคลอื่น ๆ ในเอกลักษณ์ของหลวงปู่หมุน ตามที่หลวงปู่หมุน ท่านได้กล่าวกับพระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ผู้เป็นศิษย์ก่อนสร้างวัตถุมงคลรุ่นมหาสมปรารถนาว่า……

“ นี่คุณสมุห์ภาสน์ ฉันจะอนุญาตให้คุณ ได้สร้างวัตถุมงคลของฉัน เพราะฉันเห็นแก่คุณสมุห์ฯ ที่สร้างวิหารเทิดพระเกียรติยังไม่เสร็จ อีกอย่างคุณสมุห์ฯ อยู่เบื้องหลังสร้างพระให้คนอื่นเขาสำเร็จมามากแล้ว ถึงตัวเองบ้างก็ยังไม่ทำอะไรขึ้น ”

หลวงปู่หมุน กล่าวเมื่องานยกช่อฟ้า วิหารที่วัดซับลำใย ซึ่งในตอนนั้น พระอาจารย์สมุห์ภาสน์ ก็ได้กราบเรียนหลวงปู่หมุน ไปว่า “หลวงปู่ขอรับ กระผมไม่มีเงินทุนพอที่จะจัดสร้างวัตถุมงคลต่าง ๆ ตามที่หลวงปู่เมตตาแนะนำให้เลยขอรับ “มีซิฉันจะให้เธอสมปรารถนาทุกอย่างนั่นแหละ” (หลวงปู่หมุนกล่าวอย่างมั่นใจ) และนี่คือเป็นที่มาของการจัดสร้างวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล พระผู้มีประกาศิตต่างๆ ในตัว

**พร้อมซองเดิมครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2013
  13. conanzs

รายการที่ 57. พระปิดตารุ่นร่ำรวย เนื้อผงปัถมัง หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี จ.เพชรบูรณ์

พระปิดตารุ่นร่ำรวย เนื้อผงปัถมัง หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี จ.เพชรบูรณ์

พระปิดตารุ่นร่ำรวย เนื้อผงปัถมังที่หลวงปู่พวงลบถม ผสมเกษรดอกไม้ ผงเก่าหลวงพ่อทบ ผงเก่าหลวงพ่ออ้วน ผงเก่าหลวงพ่อเขียน ผงพระอาจารย์ชม ผงหลวงพ่อผอง ผงหลวงพ่อขุ้ย ผงหลวงพ่อแก้ว ผงหลวงปู่ดู่ ผงหลวงปู่ทิม ผงพระสมเด็จวัดระฆัง ผงพระสมเด็จบางขุนพรหม ผงพระสมเด็จเข็มหักหลวงพ่อทบ ผงพระหลวงพ่อทวดปี 97 ผงพระกรุแตกหัก ข้าวปากบาตรก้นบาตร ทรายเสกหลวงพ่อฤษีลิงดำ แร่โคตรเศรษฐีบดระเอียดแม่ชีปทุม ศิลาน้ำบดระเอียดแม่ชีบุญเรือน ปรอททองคำด และปรอททองชมพูนุชบดละเอียดหลวงปู่ละมัย....

*องค์นี้ติดจีวร และเกศาหลวงปู่ให้เรียบร้อยแล้วครับ พร้อมกรอบ บูชาได้ทันที ลองไปใช้ดูแล้วจะรู้ว่า "มีไว้ไม่จน" เป็นอย่างไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2013
  14. conanzs

!!! พิเศษ วันนี้ 3-4-56 !!!

ก่อนเวลา 00.00 น. (เที่ยงคืน)

ใครโพสจอง หรือโทรมาจอง รายการไหน

จัดส่งให้ฟรี ทุกรายการครับผม :cool:

15. conanzs

รายการที่ 58. ยิงไม่เข้า !!! สมเด็จวัดระฆัง เนื้อแตกลายงา (เอ็ม 16) พิมพ์ใหญ่เกศทะลุซุ้ม ปี 46 สวยกริบ พร้อมกล่องเดิม หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ร่วมปลุกเสก

*ราคาพิเศษ เปิดบูชา * บูชาแล้ว * EJ573062937TH

พระสมเด็จวัดระฆัง เนื้อแตกลายงา ปี 2546 รุ่น M-16 พิมพ์ใหญ่เกศทะลุซุ้ม(พิมพ์นิยม) ด้านหลังองค์พระปั้มรูปสมเด็จโตนั้งบริกรรม และหัวใจคาถาชินบัญชร ด้วยอักขระ จิ ปะ มง สพ ด้วยหมึกสีแดง โดยใช้ชนวนมวลสารผสมผงเก่าขนานแท้ เพื่อนำรายได้สมทบทุนสร้างศาลา พระพุทธรูป วัดแสงเกษม จ.อุบลราชธานี เข้าพิธีพทธาภิเษก 3 ครั้ง ณ อุโบสถวัดระฆังโฆสิตาราม พระเกจิอาจารย์ปลุกเสกเดี่ยว 22 ครั้ง สวดคาถาชินบัญชร 108 จบเมื่อปี 2546 ดังรายนาม

1.หลวงพ่อทวีศักดิ์ วัดศรีนวลกทม.
    2.หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังก์วิเวการาม กาญจนบุรี
    3.หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ นครราชสีมา
    4.หลวงปู่สุข วัดเขาตะเครา เพชรบุรี
    5.หลวงพ่อลำไย วัดทุ่งลาดหญ้า กาญจนบุรี
    6.หลวงปู่ทิม วัดพระขาว อยุธยา
    7.หลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือ กระบี่
    8.หลวงปู่ครูบาดวงดี วัดท่าจำปี เชียงใหม่
    9.หลวงปู่ครูบาอิน อินโท วัดคันธาวาส เชียงใหม่
    10.หลวงตาละมัย วัดอรัญญิก พิษณุโลก
    11.หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว อยุธยา
    12.หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม นครปฐม
    13.หลวงพ่อท้วม วัดศรีสุวรรณ สุราษฎร์ธานี
    14.หลวงพ่อกลั่น วัดเขาอ้อ พัทลุง
    15.หลวงพ่อฉิ่น วัดน้ำล้อม ลำปาง
    16.หลวงปู่เครื่อง วัดสระกำแพงใหญ่ ศรีสะเกษ
    17.หลวงปู่เขียว วัดห้วยเงาะ ปัตตานี
    18.หลวงพ่อบริสุทธิ์ วัดแก้วไกรวราราม กระบี่
    19.พระอาจารย์ไพรินทร์ วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ พิษณุโลก
    20.หลวงพ่อเที่ยง วัดพระพุทธบาทเขากระโดง บุรีรัมย์
    21.หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน ศรีษะเกษ
    22.หลวงพ่อแวว วัดบางสะพาน พิษณุโลก

### รายละเอียดการสร้างและประสบการณ์ ###

- จัดสร้างโดยกรมราชทัณฑ์ ธนบุรี ครับ ในปี 2546 หลวงพ่ออุตตามะเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ (ปัจุจุบัน ท่านมรณภาพแล้วครับ)หลวงพ่อทวีศักดิ์ เป็นประธานฝ่ายดำเนินงาน ปลุกเสก 22 ครั้ง พระสงฆ์เจริญพระคาถา 99 รูป และสวดพระคาถาชินบัญขร กำกับไว้ถึง 108 จบครับ

*** ประสบการณ์ดังครั้งแรกตอนลงหนังสือพิมพ์ ชาวบ้านที่ไปบูชามา วางลืมไว้ คนที่เห็นนึกว่าเป็นวัตถุต้องสงสัย เพราะดันมาลืมวางไว้ตอนที่เหตุการ์ณทางภาคใต้กำลังไม่สงบพอดี คนที่พบก็เลยคิดว่าเป็นห่อวัตถุระเบิด เครื่องมือทำลายก็ไม่มี เจ้าหน้าที่จึงจำเป็นต้องเอาปืนเอ็ม 16 มายิงจนกล่องกระจาย (แต่ปรากฎว่าไม่ใช่ห่อระเบิดครับ เข้าไปตรวจพบว่าเป็น พระสมเด็จวัดระฆังรุ่นนี้ที่กรมราชทัณฑ์เรือนจำธนบุรี สร้างครับ พระไม่เป็นอะไรเลยครับ

*** สร้างน้อย จำนวนสร้างชัดเจน ไม่มีรุ่นเสริม ***

พิมพ์เกศทะลุซุ้ม (นิยม) ครับ หายากยิ่ง ทั่วประเทศมีเพียง ไม่กี่หมื่น องค์ เท่านั้นครับ

*เรื่องแคล้วคลาด เป็น 1 ไม่เป็น 2 รองใครครับ ปลอดภัย ครบเครื่องตามแบบฉบับของ พระสมเด็จวัดระฆัง
    *เมตตานิยมก็ไม่ธรรมดา แถมยังหลวงปู่หมุนร่วมปลุกเสก ครบเครื่องจริงๆ ราคายังไม่แรงมาก เป็นพระสมเด็จที่น่าเก็บอีกหนึ่งรุ่นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2013
  16. pjsu

pjsu Active Member

ขอราคาด้วยครับ

17. conanzs

ส่งให้ทาง PM แล้วนะครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

18. conanzs

รายการที่ 59. พระกริ่งเพชรกลับ รุ่นแรก เนื้อทองผสม ผิวสวยดั่งทอง หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี จ.เพชรบูรณ์

“ ครั้งแรกเปิดตำนาน พระกริ่งเพชรกลับ สุดยอดพุทธศิลปะเข้มขลังพุทธคุณ...หลวงปู่พวงให้จารึกในแผ่นดินสยาม ”

หลวงปู่พวง ฐานวโร เทพเจ้าเทือกเขารัง พระดี พระดัง ลือลั่นสยามประเทศเวลานี้ ได้พลิกตำนานการสร้างพระกริ่งเพชรกลับผู้สืบทอดวิชาเพชรกลับหลวงพ่อทบ ชนแดน ได้เวลาที่ต้องสร้างเพื่อหาเงินสร้างวัดและสืบทอดวิชาเพชรกลับมิให้สาปสูญ สายวิชาเพชรกลับทุกวันนี้มีแต่หลวงปู่พวง วัดน้ำพสามัคคีเท่านั้นผู้สืบทอดสายตรง

วัตถุประสงค์ เพื่อนำรายได้ไปสมทบการยกศาลาและบูรณะเสนาสนะสถานภายในวัดน้ำพุสามัคคี

พระกริ่งเพชรกลับ รุ่นแรก หลวงปู่พวง

กริ่งเพชรกลับโด่งดังที่สุดต้องหลวงพ่อทบ ชนแดนทุกวันนี้ราคาเป็นแสนเป็นล้านเป็นพระกริ่งที่มีค่าหวงแหนของนักสะสมเป็นอย่างมาก หลวงพ่อทบ ได้ถ่ายทอดสรรพวิชาให้หลวงปู่พวงจนหมดสิ้น ได้กำชับไว้ต้องไม่ลืมนำวิชานี้ไปช่วยสงเคราะห์คนจนคนที่เขาลำบาก สร้างกริ่งเพชรกลับทำยากต้องตั้งใจ ทำอย่าให้เสียชื่อครู กริ่งเพชรกลับสร้างให้ดียากมาก เพราะเป็นของสูง ต้องดูฤกษ์ดูยาม พระผู้สร้างต้องมีบารมีครอบคลุมทั่วฟ้าดิน สั่งฟ้าสั่งฝนจึงจะสร้างกริ่งเพชรกลับที่ทรงพลังอภิญญาฤทธิ์ สร้างแล้วต้องให้ใช้ได้ ใช้ดี มีอานุภาพกลับร้ายกลายเป็นดี ถ้าดีให้ดียิ่งๆขึ้นไป พลิกชะตา ค้ำชูดวง บังเกิดคุณแก่ผู้ใช้ได้ 108 ประการสุดจะปรารถนา อาราธนาทำน้ำพุทธมนต์รดตัวแก้อาถรรย์ไล่สิ่งอัปมงคลขวากหนามตัดอุปสรรคได้ ช่วยแก้เคราะห์แก้กรรมนำความเจริญรุ่งเรืองลาภสักการะมาสู่ผู้บูชาด้วยมนต์วิชาเพชรกลับ ได้ฤกษ์ดีพิธีจันทร์เพ็ญนานปีมีหนจึงทำการปลุกเสกพระกริ่งเพชรกลับ เกิดเหตุประหลาด ฝนตกก่อนพิธี และหลังเสร็จพิธี ไฟฟ้าติดๆดับๆตลอดพิธี มีลำแสงพุ่งลงมาที่กองวัตถุมงคล คนตาดีเห็นควันลอยโขมงเต็มพิธี หลวงปู่พวงท่านได้ลั่นวาจากลางพิธี “นี่แหละของดีบารมีแสนโกฏิใครมีไว้เหมือนมีทรัพย์อยู่นับแสน ” ได้รวบรวมชนวนมวลสารมากที่สุด เริ่มด้วยการลงยันต์ 108 นะปัถมัง 14 แผ่นยันต์จากพระคณาจารย์ 99 รูป ทองคำ ทองเหลือง ทองแดง เงิน ปรอท ดีบุก สังกะสี เหล็กละลายตัว เจ้าน้ำเงิน เหล็กไหล เหล็กน้ำพี้ ตะปูสังขวานร เพชรหน้าทั่ง ตะกรุด 9 คณาจารย์ หลวงพ่อทบ วัดชนแดน หลวงพ่อเขียน สำนักขุนเณร หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ หลวงพ่อพิธ วัดฆะมัง หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน หลวงปู่สี วัดถ้ำเขาบุญนาค หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก หลวงพ่อโอด วัดจันเสน ชนวนพระกริ่งเพชรกลับหลวงพ่อทบ ชนวนกริ่งชินบัญชร หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ผงวิเศษที่หลวงปู่พวงนั่งลบถมเองฯลฯ หลวงปู่พวงได้กำชับว่า “รีบเก็บกันนะก่อนจะหาไม่ได้”

*องค์นี้ เนื้อทองผสม อุดกริ่ง เสียงก้อง ดังกังวาล ผิวสวยดั่งทองหมายเลข มงคล ๕๔๙ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2014
  19. conanzs

รายการที่ 60. เหรียญ รุ่นแรก เศรษฐีใหม่ หลวงตาัชัชวาลย์ จันทโชโต วัดบ้านปูน พระนครศรีอยุธยา เนื้อทองแดง

เหรียญ รุ่นแรก เศรษฐีใหม่ หลวงตาชัชวาลย์ จันทโชโต วัดบ้านปูน พระนครศรีอยุธยา

เหรียญรุ่นแรก...“ เศรษฐีใหม่ ”... หลวงตาชัชธรรมบรรลุ วัดบ้านปูน

ดั่งโบราณว่าเอาไว้...อยุธยาไม่สิ้นคนดี หลวงตาชัชวาลย์ จันทโชโตพระเถราจารย์กรุงเก่า ศิษย์เอกหลวงพ่อชื่น วัดมาบข่า หลวงพ่อจิ๋ว วัดหนังกระรอก หลวงพ่อเฉลิม วัดมะกรูด หลวงพ่อทิม วัดระหารไร่ หลวงปู่บุญ วัดบ้านนา ยังเป็นศิษย์ผู้น้อง หลวงพ่อหอม วัดซากหมากอีกต่างหาก

หลวงตาชัชวาลย์ จันทโชโต สำเร็จธรรมตั้งแต่ยังไม่ออกบวช เรียนเกิดเอง เมื่อบวชแล้วจึงได้ออกเรียนวิชาจากครูบาอาจารย์ต่างๆมากมายจนมองเห็นอนิจจังในสังขาร ปลีกวิเวกถือศีลสมาธิ ปฏิบัติบัติธรรมเงียบๆ ออกเดินธุดงค์นอนป่าช้าองค์เดียวตั้งแต่เหนือจรดใต้มาโดยตลอด น้อยคนนักที่จะรู้จัก สำหรับคนที่รู้จักท่านนั้นส่วนมากจะปากต่อปากในเรื่องหลวงตาเรืองวิทยาคม ปราบผีมาอย่างโชกโชนตั้งแต่เหนือจรดใต้ ผีมอญ ผีแขก ผีเขมร ตลอดจนคุณไสย ลมเพลมพัด ของแรงที่ใหนหลวงตาปราบมาหมด ช่วยมานักต่อนัก ที่ใหนเอาไม่ออกที่ใหนเอาไม่ลง หลวงตาชัช ปราบจนเกลี้ยง ไม่เคยเรียกค่าตอบแทน วิชาที่หลวงตาใช้ช่วยนั้น เป็นวิชาที่เกิดขึ้นเองบวกกับวิชาจากครูบาอาจารย์ที่ถ่ายทอด จนถูกเรียกขานว่า “ หลวงตาชัช ธรรมบรรลุ ” ถ้าจิตไม่ดีไม่แข็งพอ จิตไม่นิ่ง ทำไม่ได้ หลวงตาชัช ปราบมาทุกงาน บางคนถึงขั้นล้มหมอนนอนเสื่อหมดหนทางช่วย มาหาหลวงตา ท่านทำพิธีรดน้ำมนต์ทีเดียวหายขาด เป็นที่น่าอัศจรรย์แก่ญาติโยมผู้พบเห็น หลวงตาชัช ท่านเป็นพระนักปฏิบัติธรรมขั้นสูง หลวงพ่อทิม วัดระหารไร่ ชมเปราะพระองค์นี้จิตนิ่งสงัดเร็วกว่าองค์ใหนๆหากเสกจับเป่าอะไรก็ขลังเป็นทวีคูณ

เหรียญรุ่นแรก เศรษฐีใหม่

หลวงตาชัชบอก เหรียญรุ่นแรกฉันตั้งชื่อให้ เศรษฐีใหม่ เสกให้จนล้นสุกเป็นทอง เหรียญรุ่นแรกทรงเหรียญรูปใข่คล้ายเหรียญห่วงเชื่อมหลวงพ่อทิม วัดระหารไร่ ยอดพระเกจิภาคตะวันออกองค์ครู ด้านหลังอัญเชิญยันต์พระเจ้าห้าพระองค์ นะเปิดโลก มาประดิษฐานไว้ ถือเป็นยอดของยันต์ เหรียญเศรษฐีใหม่นี้เป็นเหรียญที่ใช้เฉพาะคน ด้านหลังเหรียญหลวงตาจึงให้มีที่ว่างใต้ยันต์พระพุทธเจ้าห้าพระองค์เพื่อให้เจ้าของเหรียญใส่ชื่อสกุลตนเองลงไป เหรียญใครเหรียญมัน ใช้ใครใช้มัน ใครได้ไปจารชื่อตนเองใส่ไปเลย ผลจะเกิดกับผู้ใช้โดยตรง จงอธิฐานตามประสงค์เอาเถิดขอให้สมปราถนาได้ดั่งใจนึก เหรียญรุ่นแรก หลวงตาได้อธิฐานจิตแบบเปิดโลก เชิญพระมาทั้งหมดแสนโกฏิจักรวาล ครูบาอาจารย์ทั้งหมด เทวดา นางฟ้า พระอินทร์ พระพรหม เชิญมาช่วยปลุกเสกเหรียญรุ่นแรก หลวงตาปลุกเสกขอบารมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นประธาน และยังได้อัญเชิญเทวดามาสถิตย์ประจำเหรียญเพื่อช่วยดูแล ปกป้องรักษา ผู้มีเหรียญเศรษฐีไม่ให้ตกต่ำกันแก้ทุกสิ่งอย่างได้ ช่วยยกดวงเสริมบารมีให้มีความสุข ความเจริญมาบังเกิดแก่ผู้ที่มีชื่ออยู่บนเหรียญเศรษฐี บารมีพระพุทธเจ้านำทาง บารมีหลวงตาช่วยเหลือ เทวดาคอยอุ้มชูให้ไม่ตกต่ำ ไม่ย่ำแย่ ให้มีแต่ความผาสุข ความเจริญ ได้ยศได้ลาภ ได้ความสำเร็จสมหวัง แคล้วคลาดปลอดภัย กิจการเจริญ เมตตามหานิยมจะบังเกิดเป็นที่รักของคนและเทวดาทั้งหลาย ขอให้ทุกคนที่มาจงสำเร็จ รวย รวย รวย..

จำนวนการสร้าง

เนื้อเงิน สร้าง 33 เหรียญ
    เนื้อนวะโลหะ สร้าง 299 เหรียญ
    เนื้อทองชนวน สร้าง 799 เหรียญ
    เนื้อทองแดง สร้าง 999 เหรียญ
    ชุดกรรมการ สร้าง 108 ชุด
    เนื้อตะกั่วไม่ตัดปีก สร้าง 300 เหรียญ หลวงตาแจกทาน ไม่มีจำหน่าย

รายได้เพื่อนำไปบูรณะปฏิสังขรณ์วัดบ้านปูนร่วมกับหลวงตา

บูชาได้แล้วที่ วัดบ้านปูน ต.โรงช้าง อ.มหาราช จ.พระนครศรีอยุธยา

ขอขอบคุณข้อมูลจากทางวัด และจากพี่สำนวนไทยด้วยครับ

* หลวงตาชัช องค์นี้ไม่ธรรมดาครับ เป็นพระที่น่ากราบอีกองค์หนึ่งแห่งทุ่งมหาราชครับ ต่อไปเหรียญของท่านจะหายากดังเหรียญ ท่านเจ้าคุณเสงี่ยม เหรียญรุ่นแรกทางวัดจัดสร้างเอง ได้บุญ ได้กุศล ได้เป็น เศรษฐีใหม่ ดังคำหลวงตาแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2014
  20. conanzs

รายการที่ 61. พระปิดตามหาลาภคูณ 2000 ล้าน หลวงพ่อคูณ หลวงปู่หมุน เสก สร้างโดยโรงพยาบาลวัฒนานคร จ.สระแก้ว ปี 2543

พระปิดตามหาลาภคูณ 2000 ล้าน หลวงพ่อคูณ หลวงปู่หมุน เสก สร้างโดยโรงพยาบาลวัฒนานคร จ.สระแก้ว ปี 2543

สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช ทรงประทานผงมวลสารเพื่อผสมในการจัดสร้างองค์พระ คือ

1. ผงจิตลดา
    2. เส้นพระเกศา
    3. ผงตรีนิสิงเห
    4. ผงรัชกาลที่ ๕
    5. น้ำพระพุทธมนต์ศักดิ์สิทธิ์

และยังมีมวลสารศักดิ์สิทธิ์อื่นๆ ดังนี้

1. ผงสมเด็จพระพุฒาจารย์โต
    2. ผงหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    3. ผงผ้ายันต์ หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ
    4. ผงพระสมเด็จ
    5. ฉนวนดินจากปูชนียสถานหลายแห่ง
    6. ผงไม้แก่นจันทร์
    7. พระผงเก่าที่แตกผสมรวมกับว่าน ๑๐๘
    และดอกไม้บูชาที่บดละเอียด ฯลฯ

พระปิดตามหาลาภ คูณ 2000 ล้าน โรงพยาบาลวัฒนานคร จ.สระแก้ว จัดสร้างทั้งหมด 3 พิมพ์ ได้เข้าพิธี 2 พิธี ดังนี้

1. พิธีเสาร์ห้ามหาเศรษฐี เสาร์ 5 วัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว วันที่ 8 เมษายน 2543 หลวงปู่หมุน เป็นประธานพิธีร่วมกับหลวงปู่กอง อายุ 102 ปี วัดสระมณฑล อยุธยา,หลวงปู่อิง,หลวงปู่ละมัย วัดโพธิ์เย็น เพชรบูรณ์
    (อายุ 101 ปี) ,หลวงปู่เที่ยงธรรม, หลวงพ่ออิน วัดบ้านด่าน ศิษย์เอกหลวงพ่อเอีย และ หลวงปู่สรวง นักบุญแห่งบ้านสายลม บุรีรัมย์มาอธิษฐานจิตตั้งกสิณไฟ ปลุกเสกในเวลาตอนตี 3 กว่าด้วย

2. หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ จ.นครราชสีมา ได้ทำพิธีพุทธาภิเษกทุกวันตลอด 1 ไตรมาส ก.ค. ถึง ต.ค.2543 และขอใช้ชื่อ “คูณ 2000 ล้าน” (ช่วงเวลาดังกล่าว หลวงพ่อคูณ ท่านมีชื่อเสียงมาก หลวงปู่หมุน ยังไม่เป็นที่รู้จัก)

การจัดสร้างมีเพียงเนื้อเดียว (สีเหลืองหม่น) มี 3 พิมพ์ 1 พิมพ์ มีขอบ , 2 พิมพ์ไม่มีขอบ และ 3 พิมพ์กนกข้าง ด้านหลัง ใช้ บล็อกเดียวกันทั้ง 3 พิมพ์ มี อักษรขอม 3 ตัว ต่อด้วย เครื่องหมายสาธารณสุข (นาคพันคบเพลิง) และข้อความว่า “คูณ 2000 ล้าน” ของดีที่ถูกลืม มากว่า 10 ปี

จัดได้ว่าเป็นพระปิดตามหาลาภ ที่มีมวลสารสุดยอด เกจิอาจารย์ที่ปลุกเสกยอดเยี่ยม เจตนาการสร้างที่บริสุทธิ์เพื่อโรงพยาบาลวัฒนานครและผู้เจ็บไข้ได้ป่วย เต็มเปี่ยมไปด้วยบุญกุศลครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2013
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้