✿✿บ้านคุณตัวเล็ก ✿✿ ถูกสุดๆหลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่(หั่นราคากันไปค่ะ)✿

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณตัวเล็ก, 23 กันยายน 2009.

1. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    เห็นด้วยครับ น่ารักจริงๆ ^-^ ถ้าสนใจเหล็กใหลหลวงปู่จักร วัดเขารังไก่ ก็ตามมาที่นี่กันเลยครับ เดี๋ยวจัดให้จร้า จะถ่ายรูปมาให้ชมด้วยครับ ว่ารับกับมือเลย

http://palungjit.org/threads/เปิดจอ...ำเขารังไก่-หน้าสุดท้าย-ก่อนหมด.177529/page-54

2. pipat_san

ชอบภาพนี้จังครับ

3. pipat_san

4. pipat_san

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 10 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>pipat_san, bung2525, ไวยวัฒน์, chart2k, Bad_measure, feaw </TD></TR></TBODY></TABLE>

แอบดูครับ คึกคักมาก

5. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ คุณตัวเล็กน่ารัก มีพระหลวงพ่อฤาษีลิงดำ บ้างป่าวครับ มีแล้ว pm

มาบอกกันบ้าง นะครับ พระคำข้าว+พระหางหมากครับ

6. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    รับทราบการจองค่ะ ยกเว้นกะลาค่ะเนื่องจากหมดค่ะ

7. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    หวัดดีครับ คุณพงศ์กฤต มีพระหลวงพ่อฤาษีลิงดำ บ้างป่าวครับ มีแล้ว pmมาบอกกันบ้าง นะครับ พระคำข้าว+พระหางหมากครับ

8. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต [​IMG]
    หวัดดีครับ คุณตัวเล็กน่ารัก มีพระหลวงพ่อฤาษีลิงดำ บ้างป่าวครับ มีแล้ว pm

มาบอกกันบ้าง นะครับ พระคำข้าว+พระหางหมากครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    หวัดดีครับ คุณพงศ์กฤต มีพระหลวงพ่อฤาษีลิงดำ บ้างป่าวครับ มีแล้ว pmมาบอกกันบ้าง นะครับ พระคำข้าว+พระหางหมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

หุหุ พวกมาถึงที่เลย กรั๊กๆๆ เรามาเค้าหายหมดเลยอะคุณแพนด้า

9. คุณตัวเล็ก

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวคุณตัวเล็กทำตารางแจ้งค่ะ

10. pipat_san

คิกคิก แล้วใครมีเยอะกว่ากันครับ

11. คุณตัวเล็ก

วัตถุมงคล หลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่ โค้งสุดท้ายก่อนไปแล้วค่ะ

พระบูชาหลวงปู่จักรจากวัดเลยค่ะ อันนี้พิเศษที่ฐานมีอุดเหล็กไหล เกษาเพียบ ตะกรุดฯลฯ โอ้ย......เยอะค่ะของดีทั้งนั้น ดูจากภาพแล้วกันค่ะ บรรยายไม่ถูก
    สวยมากค่ะ สวยกว่าที่คุณตัวเล็กเคยจองตอนแรกอีกค่ะ

ให้บูชาไม่แพงเลยค่ะ 3500 บาท ขอค่าส่ง200บาทนะคะหนักมากค่ะ

บูชาโอนที่ ธ.ไทยพาณิชย์159-218-260-7 คุณอรพิน เววา เบอร์ติดต่อ 0870360456(คุณตัวเล็ก)

ไฟล์ที่แนบมา:

12. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    คุณตัวเล็ก พรุ่งนี้ผมจะไปเชียงใหม่-เชียงราย แล้วครับ ตามที่เคยแจ้งไว้ว่า ถ้าไปจะมาแจ้งให้ทราบ จะมีสมาชิกท่านใด จะฝากบูชาอะไรจากวัดครูบาอริยชาติมั้ยครับ

13. คุณตัวเล็ก

ที่วัดยังเหลือค่ะ รุ่นสอง

ตะลึง! วิชาปูหนีบทรัพย์หลวงปู่จักร ออกมาไม่นานหมดเหลี้ยงจากผืนละร้อยขึ้นไปเป็นหมื่นกว่าบาท ด้วยแย่งกันบูชาคนไม่ได้ถึงกับร้องไห้
    นับตั้งแต่หลวงปู่จักรสร้างผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์ออกให้บูชาผู้คนจำนวนมากมาย ต่างเดินทางไปเช่าที่วัดชนิดหัวกระไดถ้ำไม่แห้ง เพราะข่าวมาแต่ก่อนแล้วว่าผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์ของหลวงปู่ใครมีแล้วหากินดี หากินคล่อง แต่หลวงปู่ก็ไม่สร้างสักทีเพิ่งมาสร้างเมื่องานไหว้ครูปีนี้เองและให้บูชา เพียงผืนละหนึ่งร้อยบาทเท่านั้น ปัจจุบันผืนละเป็นหมื่นบาทยังไม่มีของ ป้าอี๊ดขายข้าวแกงสถานีขนส่งเอกมัยยืมผ้ายันต์ของน้องชายมาลองบูชาไว้ที่ ร้านขายของดีทุกวันไม่เกินเที่ยงหมด น้องชายขายของแย่มาขอคืนไปป้าอี๊ดไปหาเช่าใหม่ที่ไหนก็ไม่มีถึงกับร้องไห้ เดินทางมาถึงที่วัดขอให้หลวงปู่ทำให้ถ้าไม่ทำให้จะไม่กลับไปบ้านจะนอนในถ้ำ กับหลวงปู่ ท่านเมตตาไปเอาผ้าที่เสีย (พิมพ์เฉียงติดไมเต็มผืน) มาให้บอกข้าฯ มีผืนเดียวนี่แหละ อีกครึ่งเดือนป้าอี๊ดเดินทางมาวัดอีกเอาเงินมาถวายหลวงปู่บอกปูของหลวงปู่ แน่ที่สุดขายของหมดไม่เกินเที่ยงทุกวัน
    ขอเอาเบื้องหลังวิชาปูหนีบทรัพย์ของหลวงปู่มาเล่าหน่อย เมื่อ 7 ปีที่แล้ว มีข่าวดังลงในหนังสือพิมพ์ยักษ์ว่าคนไทยทำแจ็คพอตแตกที่เขมร ได้เงินร่วมสิบล้านบาท เจ้าของบ่อนเข้าใจผิดคิดว่าพกอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ถึงขนาดค้นตัวกับไม่พบ อะไรเลย พบเพียงผ้ายันต์รูปปูผืนเล็กๆ ผืนเดียว เรื่องน้นจบลงที่ผ้ายันต์ปูมีอานุภาพเรียกเงินทองได้มากมาย หลวงปู่จักรเคยลงผ้ายันต์ปูไว้ให้ศิษย์สองผืนตั้งแต่ปี 07 คนที่ได้ไปสองคนไปประกอบวิชาชีพแล้วร่ำรวยเป็นเศรษฐีทั้งคู่ แต่ไม่สามารถยืนยันได้ว่าผ้าทั้งสองผืนนี้อยู่กับเจ้าของเดิมหรือเปล่า เพราะผ้ายันต์ที่พบตอนแจ็คพอตแตกที่บ่อนเขมร เป็นผ้ายันต์ของหลวงปู่จักรองค์นี้ แต่คนที่พกไปไม่ใช่คนที่หลวงปู่ให้ผ้ายันต์ไป จึงสรุปว่ผ้ายันต์ปูผืนแรกเปลี่ยนมือไปแล้ว
    เนื่องในโอกาสครอบครูของท่านๆ อยากมอบของดีให้กับลูกศิษย์ในยามเศรษฐกิจตกสะเก็ดเช่นนี้ ท่านจึงได้ลงมือทำผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์อีกครั้งหนึ่งซึ่งตำราผ้ายันต์ปูหนีบ ทรัพย์นี้หลวงปู่ได้มาจากเขมรตั้งแต่สมัยหนุ่มๆ

มีตำนานว่าปูจะชูก้ามอยู่เสมอ คอยหนีบจับอะไรได้ทุกอย่าง พอหนีบแล้วธรรมชาติของปูจะไม่ปล่อยให้หลุดไป อีกทั้งเวลาปูเดิน แม้จะเดินขาเกๆ ไม่ตรงทางแต่ก็แสดงถึงไม่ชนปะทะกับอะไรทั้งหมด จะรู้หลบหลีกปัญหาอุปสรรคทุกชนิด ปู 8 ขา กอบโกยเงินทอง โชคลาภได้อย่างสบาย เวลาลงผ้ายันต์จะให้ปูออกไข่เป็นถุงเงิน ถุงทอง ทั้งหมดอยู่บนฐานสำเภาเงินสมมติตอนพระโพธิสัตว์เป็นพ่อค้าล่องเรือขายของได้ เงินทองเต็มลำเรือ ผ้ายันต์ปูจะหนีบธงที่เรียกว่าบารมีคุณพ่อแม่ (บิดา-มารดา) ที่เป็นพระพรหมของบุตรมาโปรดให้เป็นธงเรียกทรัพย์ เร่งเงินทองให้ไหลมาเทมาเป็นทั้งเศรษฐีมีเงินเป็นหมื่นๆ ล้าน

ขั้นตอนการลงผูกยันต์คาถามอาคมลงในผ้ายันต์นั้นต้องน้อมนำเรียกอารมณ์ ญาณสมาธิต้องแน่วแน่ เสกจนกระทั่งเกิดนิมิตเป็นเงินทองไหลท่วมตัวทับจนไม่มีที่ว่างห่างกายถึงจะ เรียกว่า "เสกขึ้น" หากใครได้ผ้ายันต์ไปหลวงปู่บอกว่าให้เอาไปติดไว้หน้าบ้าน หน้าร้าน หรือพกไว้ในกระเป๋าสตางค์ เงินเก่าก็หนีบไว้ไม่ให้ออก เงินใหม่ก็หนีบจับให้เข้ามา ถ้ามั่นใจแน่วแน่เด็ดเดี่ยวจะดีขึ้นภายใน 7 วัน 7 เดือน 7 ปี ขอให้จำไว้ว่าผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์นี้อยู่กับใครไม่มีจนเด็ดขาด ดีขึ้นทุกคนจะมากหรือน้อยเท่านั้น

ผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์นี้จัดสร้าง 2 สีคือสีเหลืองและสีชมพูอ่อน รวมกันเป็นจำนวนเพียง 999 ผืนเท่านั้น จึงไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวงค่ะ
    คุณตัวเล็กเห็นมีที่วัดสองสีค่ะ สีเหลือง กับสีขาวค่ะ

ให้จองบูชาผืนล่ะ 700 บาท พร้อมส่งค่ะ
    (ภาพที่3เป็นภาพที่ถ่ายนานแล้วสีชมพูไม่เหลือแล้วค่ะ)

บูชาโอนที่ ธ.ไทยพาณิชย์159-218-260-7 คุณอรพิน เววาเบอร์ติดต่อ 0870360456(คุณตัวเล็ก)

14. คุณตัวเล็ก

จะไปแล้วเหรอคะ คุณตัวเล็กฝากเทียนเก้าจันทร์ค่ะอยากได้มาก อืมไม่ทราบที่วัดมีนางกวัก+นางรับเหลือไหมคะ เอาขนาด3.5นิ้วอ่ะคะ ขอบคุณมากค่ะ

15. nongpink

nongpink เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ผมโอนเงินค่าผ้ายันต์ให้แล้วนะครับ
    วันที่ 03/12/52 เวลาประมาณ07.30 น.ครับ จำนวน 850 บาท
    ฝากให้เพื่อนโอนให้ รบกวนคุณตัวเล็ก ช่วยตรวจสอบด้วยครับ
    ขอบคุณครับ
    ( นับจากวันนี้ก็จะตั้งตารอครับ อิอิ ) (^..^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2009
  16. คุณตัวเล็ก

ที่วัดมีหลายองค์ค่ะ

รูปหล่อรุ่นแรก หลวงปู่จักร
    มี คนมาขอให้หลวงปู่ สร้างรูปหล่อรุ่นแรก หลายร้อยคนหลวงปู่ก็บอกว่ายังทำไม่ได้ ท่านบอกว่า เมื่อไรที่ท่าน ไม่มีอายุ ค่อยทำ หลวงปู่ล่วงเข้าวัย 80
    ใครถามอายุท่านหลวงปู่ก็จะพูด ดุๆว่าท่าน ไม่มีแล้ว หมดแล้ว อายุหมดแล้ว ไม่รู้หลวงปู่หมายถึงอะไร ในพรรษานี้ หลวงปู่ได้สร้างรูปหล่อท่านขึ้น ช่างปั้นก็ดีใจหาย
    ปั้นซะ เหมือนหลวงปู่มากๆ ท่านปลุกเสกรูปหล่อทุกวัน สองเวลา ก่อนทำวัตรเช้าและหลังทำวัตรเย็น ท่านบอกว่า เทวดา จะมาช่วยท่าน รูปหล่อท่านอยู่ที่ไหน
    เทวดาที่ใกล้ที่สุดจะไปช่วยก่อนที่ อำนาจพุทธคุณจะไปถึง มีเรื่องแปลก อยู่ว่า ลูกศิษย์หลวงปู่อยู่ อินโดนีเซีย และพม่า ฝันว่า รูปหล่อหลวงปู่มาหา บอกว่า
    ให้มาเอารูปหล่อ นี้ซะ หลวงปู่จักร สร้างแล้ว แสดงว่ารูปหล่อนี้เก่งไปบอกลูกศิษย์ถึงต่างประเทศได้ ใครที่ รักนับถือหลวงปู่ ก็อย่าพลาดรูปหล่อนี้ เพราะเป็นรุ่นแรก
    ที่ศิษย์หลวง ปู่รอกันมาก ส่วนหนึ่งของรูปหล่อได้เจอะก้น อุดแร่เลือดผา (หรือเหล็กไหลป่าที่หลวงปู่ได้มาตอนธุดงค์ แต่หลวงปู่ไม่ไห้พูดไปท่านจะเรียกว่าแร่เขาอึมคึม
    หรือ แร่ สุคคโต) หลวงปู่ให้เอารูปหล่อนี้ ทำน้ำมนต์ เจริญ พระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ และเอาผ้ายันต์แมงปอ ม้วนๆ แทนที่พรมน้ำมนต์ พรมของขาย พรมบ้าน
    ค้าขายดี อธิฐานอะไรสำเร็จได้ เร็วเท่าใจ ที่ปรารถนา

สนใจติดต่อมานะคะ จะได้เอามาฝากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2009
  17. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    เดี๋ยวจะดูให้ครับ สำหรับรายการที่ฝาก ไม่แน่ว่าจะมีหรือเปล่านะครับสำหรับเที่ยนเก้าจันทร์ แล้วสี้ผึ้งเก้าจันทร์สนใจมั้ยครับ และไม่แน่ใจว่าครูบากลับวัดหรือยัง เพราะวันจันทร์ยังได้ไปกราบครูบาที่วัดไตรมิตร (ตอนสามทุ่ม)

18. คุณตัวเล็ก

รับทราบค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

19. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอเพิ่มผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์อีก 1 ผืนครับ

20. คุณตัวเล็ก

น่าสนใจค่ะที่วัดยังเหลือ

ปลัดควายธนู หลวงพ่อจักร ร่วมกับ ปู่เสือมเหศวร วัดถ้ำเขารังไก่ ชัยนาท

ใช้เขาควายหนุ่มตายโหง (ควายหนุ่มตายด้วยการต่อสู้) พอได้เขามา ก็ต้องทำพิธีพลีกรรม
    บวงสรวงด้วยผักพล่า ปลายำ ข้าวหญ้าฟาง นำเขาควายเปรียวนี้มาเหลาทำปลัด
    ลงจารหัวใจโจร และหัวใจพระมาลัย สันกลางตัวลง "อุทับถม" หลวงปู่ต้องทำพิธี
    ปลุกปลัดควายธนูเป็น 2 ส่วนคือ ปลุกเสกปลัดขิกด้วยหัวใจโจร หัวใจศิวลึงทอง
    และปลุกเสกวิชาควายธนู เพราะปลัดทำจากเขาควายตายโหง พอทำแล้วจะมีทั่งฤทธิ์ของปลัด
    ที่สารพัดดี สารพัดกัน เข้าป่าเข้าดงสัตว์มีพิษ ลงน้ำกันปลิงกันทากกันคุณไสยเข้าสิงได้หมด
    แล้วยังมีอานุภาพดังควายธนูที่ไล่ขวิด ขับไล่สิ่งอัปมงคล ลมเพลมพัด เฝ้าบ้านเฝ้าเรือนเคหะสถานได้หมด หลวงปู่เน้นย้ำว่า
    ปลัดนี้จะว่ากันให้ขลังต้องเลี้ยงบ้าง เซ่นบ้างด้วย หญ้าหรือฟาง

หลวงปู่จักรทำปลัดขลังมานาน เมื่อก่อนท่านนั่งเหลาเองในถ้ำ ปัจจุบันปากถ้ำยังมีพญาปลัดชื่อ
    เจ้าพ่อกระดองแดง ขลังมาก อย่าลืมว่าหลวงปู่จักรเป็นศิษย์หลวงพ่อเหลือ วัดสาวชะโงก ปลัดของหลวงปู่มีคนลงชื่อจองเป็นหางว่าว วิชาหนึ่งของการทำปลัดที่มีอานุภาพทั้งเป็นปลัดและควายธนูผสมกันคือ ปลัดควายธนู ต้องใช้เขาควายหนุ่มตายโหง (ควายหนุ่มที่ตายด้วยการต่อสู้) พอได้เขามาก็ต้องทำพิธีพลีกรรมบวงสรวงด้วยพักพล่า ปลายำ ข้าวหญ้าฝาง และน้ำ นำเขาควายเปลี่ยวนี้มาเหลาทำปลัด ( ถ้าตัวใหญ่หน่อยจะเจาะรูบรรจุกริ่ง , บางตัวเล็กก็ไม่ได้เจาะอุดกริ่ง แต่มีน้อยมาก ) ลงจารย์หัวใจโจร และหัวใจพระมาลัย สันกลางตัวลง อุทับถม หลวงปู่ต้องทำพิธีปลุกปลัดควายธนูเป็น 2 ส่วน คือ ปลุกเสกปลัดขลิก ด้วยหัวใจโจร หัวใจศิวลึงทอง และปลุกวิชาควายธนู เพราะปลัดทำจากเขาควายตายโหง อันว่าวิชาปลัดควายธนูนั้น หลวงปู่ว่าปกติท่านจะไม่ค่อยทำ เพราะหาเขาควายตามตำรายาก แต่พอทำแล้วจะมีทั้งฤทธิ์ของปลัดที่สารพัดดี สารพัดกัน เข้าป่าเข้าดงสัตว์มีพิษ ลงน้ำกันปลิงกันทากกันคุณไสย ผีเข้าเจ้าสิงได้หมด แล้วยังมีอานุภาพดังควายธนูที่ไล่ขวิดผีวิญญาณร้าย กันอัปมงคล ลมเพลมพัด เฝ้าบ้าน เฝ้าเรือนเคหะสถานได้หมด หลวงปู่เน้นว่า ปลัดนี้จะว่ากันให้ขลังต้องเลี้ยงบ้างเล่นบ้างด้วย หญ้าหรือฝาง และน้ำ ว่าคาถาปลุก บูชาไว้ในบ้านกันได้หมดทั้งสิ่งที่มองเห็นและมองไม่เห็น ปลัดนี้ปู่เสือมเหศวรเสกให้ ท่านบอกลงตาพระอินทร์ให้หน่อย และยังชมว่าถ้าวิชาปลัดข้าสู้อาจารย์วัดเขารังไก่ไม่ได้ เจ้านี้เขาทำแรงไม่เหมือนใครด้วย

สนใจบอกมาได้ค่ะ จะได้บูชามาเผื่อค่ะ