เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. ชูนุ่น

ชูนุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    โทรให้คุณปูจ๋า เพ่งจิตดูน้องเค้าแล้ว..ดีใจมากๆที่น้องยังอยู่ แต่อยู่ไม่ค่อยสบายนัก คุณปูเห็นมีผู้หญิงกับผู้ชายคู่หนึ่งอุ้มเด็กไป เป็นรถกะบะสีขาว ตอนนี้น้องอยู่ทางใต้ๆของสระแก้วแล้วไกลเหมือนกัน.. ดิฉันจึงถามว่า พวกเค้าจะเอาเด็กไปทำไม คุณปูบอกว่า เค้าอยากได้ลูกแต่จิตเห็นว่าผู้ชายคิดไม่ดี ดิฉันจึงเป็นห่วงเด็ก อยากให้พบเค้าก่อนจะได้รับอันตราย ต้องขอความช่วยเหลือเพื่อนๆในบอร์ดนี้ช่วยตามหาน้องเค้าด้วยนะคะ..

เชื่อมั้ยคะ..พอดิฉันพบเฟสบุคของน้าเด็ก เห็นเค้าโพสต์ต่างกับเพจของศูนย์กระจกเงา คือรู้ว่ามีคนเอาเด็กไปอยู่แถวๆพัทยา..จึงเอะใจ เลยถามว่าทำไม เค้าบอกว่ารู้ว่าใครเอาไป เป็นญาติห่างๆๆๆๆๆ ทำงานโรงงาน มีระกะบะสีขาว อยู่แถวๆพัทยา ขนาดรู้ว่าเป็นใคร แต่จนท.ตำรวจก็ยังเงียบไม่มีความคืบหน้าเลย ทางกระจกเงาเองก็เป็นเพียงหน่วยงานเล็กๆอาจเกินความสามารถของเค้า แล้วอีกอย่างทางครอบครัวเด็กยากจนมาก มีลูก5คน จึงไม่มีเงินติดตามหาลูก เค้าอยากได้ลูกคืนใจจะขาด..แต่ก็ได้แต่รอ อยากให้พบน้องปลอดภัย...ไวๆ

ดิฉันทึ่งในความสามารถของคุณปูจ๋ามากค่ะ..เพราะมันเป็นอย่างที่คุณปูเห็นจริงๆ แต่มาเสียใจตรงที่รู้แล้วก็ช่วยไม่ได้ ตำรวจยังไม่ช่วยเลย..ขอบคุณคุณปูจ๋ามากๆค่ะ รบกวนบ่อยเหลือเกิน ขอบคุณเพื่อนๆด้วยที่มีใจช่วยตามหาน้องอีกแรง..

2. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    ผมก็ตอบถูก2ข้อครับ ในโพสที่7859

3. ชูนุ่น

พ่อ น้องโปรแกรม นะคร๊าบศูนย์ข้อมูลคนหาย มูลนิธิกระจกเงา
    พี่คับ ช่วยผมด้วยหลานสาวผมหายไป2วันแล้วคับเพิ่งอายุแค่สามขวบกว่าเอง น้องเค้าชื่อว่าดาคับ
    ตั้งแต่วันที่23 /6/57 ตอน 19:00น. ตอนนี้ยังไม่พบเลย ชื่อจริง ว่าด.ญ พัทธวรรณ อินทร์สุข อายุ 3 ขวบ เกิดวันที่ 21 /2/54
    บ้านเลขที่ 17 ม.16 ต.บ้านแก้ง อ.เมือง จ.สระแก้ว0917137207 0936693962 เค้าบอกว่าถูกลักพาตัวไปแถวพัทยาถ้าหากมีคัยพบเห็นด้ายโปรดแจ้งด้วยนะคับ

ข้างบน..คือโพสต์จากเฟสบุ๊คน้าของเด็ก
    ข่างล่าง..ข้อความในกล่องจากเฟสบุ๊คของดิฉันที่ได้คุยกับน้าของเด็กที่หาย..ดิฉันเพิ่งมาเจอเฟสบุ๊คของเค้าหลังจากโทรหาคุณปูจ๋าให้เพ่งจิตให้..ดิฉันงงกับตำรวจมาก

ไม่รู้คุณจะเชื่อมั้ย..คือดิฉันลองโทรไปให้คุณปูจ๋า นักเพ่งจิตบอร์พลังจิต ตามหาน้องดา เธอเห็นผู้หญิงกับผู้ชายอุ้มเด็กขึ้นรถกะบะสีขาว ..ตอนนี้น้องปลอดภัยแต่อยู่ไม่ค่อยสบาย อยู่ทางใต้ของสระแก้วไกลเหมือนกัน เลยถามว่าเค้าเอาเด็กไปทำไม เธอบอกว่าเค้าอยากได้เป็นลูก แต่จิตผู้ชายนั้นไม่ค่อยดี ดิฉันเลยเป็นห่วงอยากให้เจอเด็กไวๆค่ะ

ใช่แล้วคับมีคนเห็นเด็กขึ้นรถสีขาว

คนที่ต้องสงสัยเค้าก้ออยู่ทางทิศใต้เลย

แต่เราไม่มีเงินไปติดตามตัวคนต้องสงสัย

ไม่มีเวลาด้วย

คือทำงานโรงงาน

พวกเรามีข้อมูลคนที่เอาเด็กไปอยู่

แล้วครอบครัวของเด็กเค้าก้อยากจน

ต้องรอหัยตำรวจเค้าดำเนินการเอง

ด้ายเพียงแค่รอ
    ว้าาา..อีกนานมั้ยเนี่ยกลัวเด็กเป็นอันตราย

แล้วทำไมข่าวเด็กหายคนอื่นถึงมีความคืบหน้า

มูลนิธิกระจกเงา
    ทำงานโรงงานแล้วรู้มั้ยว่าเป็นใครลักษณะยังไง

ม่เห็นติดตามข่าวน้องดาเลย
    หน่วยงานเล็กๆ..คงทำงานลำบาก

รู้หมดกระทั้งชื่อของคนต้องสงสัย
    อ้าวว..แล้วตำรวจทำไรอยู่

เค้าเป็นญาติห่างๆกันวันที่หายเค้าเข้ามางานศพญาติเอง

นั้นแหละ

แล้วต้องจ้างตำหรวจหัยติดตามด้วยหรอ

ทางพ่อแม่เค้าก้ออยากจน

แล้วเค้าต้องเลี้ยงดูลูกเค้าอีกต้อง5คน
    นอกจากตำรวจต้องหาหนทางอื่นอีก..หรือแม่เค้าจะยอมให้เค้า อย่ายอมนะผู้ชายคิดไม่ดี

เค้าทำงานที่กรุงเทพ

ก้อพยายามเหมือนกันสงสารเด็ก

ทำไงด้ายล่ะช่วยเหมือนกัน

แต่เราก้อหมดปัญญาแล้ว

ขนาดมีข้อมูลขนาดนี้แล้วทางตำรวจยังม่ติดตามหาหัยเลย
    อะไรกันนะ..ตอนแรกนึกว่าไม่รู้ว่าใครลักพาไปด้วยซ้ำ แต่รู้ขนาดนี้ยังช่วยเด็กมาไมาได้อีก เรื่องนี้ต้องออกข่าวดังๆ..อีกทีตำรวจจะได้ไม่เงียบ ทำไงดี..

แล้วทำไงล่ะ
    กระจกเงาก็เงียบเหรอ..ไม่มีจนท.ติดตามเลยเหรอ

ก้อทางญาติแหละตำรวจเค้าก้อฟันธงแล้วว่าน่าจะถูกลักพาตัวไปแต่เรื่องก้อเงียบ

เข้าไปดูทางเพจดิม่มีการนำเรื่องน้องดามาทำข่าวเลย
    ข่าวเด็กหายโพสต์ในเฟสก็ไม่ค่อยสนใจ ทีข่าวเด็กตายจึงค่อยมาโพสต์กัน..

มีแต่ความคืบหน้าคดีอี่น

เห็นแล้วทำใจเลย

ต้องรอหัยเด็กตายก่อนแหละนี่ว่า

ทำไมม่มีคัยสนใจเลย

รอแต่หัยจับด้ายค่อยมาทำข่าวแหละ
    คุณไปโพสต์ในเพจคุณบิณฑ์ บัณลือฤทธิ์ดูนะ..โพสต์เยอะๆ เรื่องลูกหายกับความยากจน ต้องช่วยได้แน่

ไปแล้วคับ

แทบทุกช่องทาง
    ทหารล่ะ..คสช

ตั้งแต่วันที่26/6/57
    ของคุณบิณฑ์..สังเกตเห็นว่า ต้องโพสต์หลายๆคนเยอะๆ..จนคุณบิณฑ์จะพิจารณาช่วยก่อน
    สิ้นสุดการสนทนา
    อ่านเมื่อ ส. 10:09

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2014
  4. veer

veer เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2011
    คุณปูฝันแม่นจุงเลย เยอรมัน เป็นแชมป์ครับผม

5. ชูนุ่น

มันเกิดขึ้นจริงๆด้วย..

6. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เพิ่งได้รับรางวัลตุ๊กตานางฟ้าค่ะดีใจจังได้รางวัลใหญ่ในวันเกิดตัวเองเลย ขอบคุณค่ะพี่ปู

7. ชูนุ่น

13-06-2013, 05:20 PM #5953
    interpoo
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 238 Times in 121 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 24
    ได้รับอนุโมทนา 19,566 ครั้ง ใน 2,080 โพส
    พลังการให้คะแนน: 62401
    permalink

--------------------------------------------------------------------------------

อนุโมทนา ด้วยจ้า ... ขอให้คุณและครอบครัว มีความสุขความเจริญ ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน การเงิน และเจริญในธรรม ตลอดไปนะคะ

ตอนนี้ ยุโรปเริ่มยุ่งยากแล้วละ... ทั้งการนัดหยุดงาน... และเศรษฐกิจ... เดี๋ยวก็ได้ออกมาขายละ ทอง ยุโรป...

ใครจะรอซื้อทอง... อดใจรอไปก่อน... แต่ปัญหานี้ หนักทีเดียว... เค้าต้องขายออกมาให้เราเห็นแน่

บ้านเราเตรียมรับมือน้ำท่วมกันเถอะ... แต่ว่า ที่เดิมๆ เดือน ก.ค. จะมาแล้ว ตามที่บอกไว้ว่า น้ำมาช้า (ดันไปลงว่าฝนมาช้าเลยโดนซะ)

ยังไม่หมด เรื่องชั่วๆ ของการโกง... จะเริ่มมาเปิดเผยอีก มันเยอะกว่าที่พวกเราคิดกัน... ทั้งนายทุนสร้างบ้านผีเพื่อเอาเงินทดแทน หรือ เรื่องข้าว เรื่องรับเงินใต้โต๊ะ รู้ๆกันอยู่ว่า บ้านเรามันติดเป็นนิสัยไปแย้วเรื่องนี้... คงไม่หมดไปจากประเทศไทยหรอกค่ะ...

ตอนนี้รู้แล้วเป็นจริงอย่างที่คุณปูบอกเลย..

8. รอสักครู่

รอสักครู่ สมาชิก

16 กรกฎาคม 2014
  9. chayapin

chayapin เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    คุณปูคะ ยังให้ถาม หนึ่งคำถามอยู่รึปล่าวคะ

10. ชูนุ่น

:cool:ติดตามเรื่องนี้มาตั้งแต่หน้า323เลย

:mad: ทำไมต้องฆ่ากัน

:boo:กลัว

:'(................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2014
  11. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    กลับมาบอร์ดแล้วนะคะ .. ไปรับรางวัลที่กรุงเทพ มา 1 อาทิตย์ มีรูปมาให้ดูด้วย... ไปถ่ายกะคนได้ ล้าน ได้แสน... อย่างน้อยก็เป็นส่วนหนึ่งของรางวัลครั้งที่ 9 แหะๆ ... แต่มีวีดีโอ ที่ไปโปรโมทสินค้า เค้า ถึง ตลาดกุ้ง ที่มีลูกจ้างพม่า ทั้งนั้น ... ทางรายการก็ไม่น้อยหน้า มีล่ามลูกครึ่งพม่า มาโปรโมทสินค้า เสร็จสรรพ เลิศค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. interpoo

รอต่อไปค่ะ ... คนที่เค้าจะช่วยได้ ต้องมาในสักวันนึง แต่อย่าให้สายเกินไป

13. interpoo

ดวงประเทศออกแนวแย่ๆ ในเดือน ตุลาคม อาจเป็นเรื่องการก่อการร้ายภาคใต้ ที่แรงๆ ระวังในพื้นที่ สงขลา หาดใหญ่ สตูล นราธิวาส

ที่เคยบอกว่า สึนามิ กลางคืน ก็ ยังยืนยันเหมือนเดิม ว่า จะมี แค่ไม่รู้เวลาที่แท้จริง เหมือน ที่บอกว่า เชียงราย จะมีแผ่นดินไหวใหญ่ ล่ะคะ พูดกันมาตั้งแต่ ปลายปี 54 ย้ำกันทุกปี จน 57... สึนามิ ก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่มันเป็นกลางคืน และมีสัญญาณที่เกิดจากเกาะที่ปูเคยบอกก็ นิวซีแลนด์ ญีั่ปุ่น อลาสก้า อินโดนีเซีย

14. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ได้รับรางวัลที่ส่งให้แล้วครับ ขอบคุณมากๆ
    ที่จริง คสช. กำลังมีพร้อมทั้งคน อาวุธและเงิน น่าจะคุมสถานการณ์ 3 จว.ใต้ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2014
  15. AUMA

AUMA สมาชิกใหม่

เรื่องไวรัสอีโบล่าจะระบาดทั่วโลกไหมคะคุณปู แล้วจะอันตรายแค่ไหนคะ

16. interpoo

เคยบอกเมื่อปีที่แล้ว ว่า จะมีไวรัส ชนิดเดิมๆ แต่แตกสายที่ไม่สามารถป้องกันได้ คือ ไม่มียารักษาในขณะนั้น แต่จะคิดค้นได้ในอีก 5-10 ปีัข้างหน้า แต่จะมีผู้คนตายไปเยอะ หลักพันขึ้นไป

แต่ตอนนี้ ยังไม่เห็นขั้นแพร่ระบาดทั่วโลกนะคะ แต่ชนบท ต้องระวังเป็นพิเศษ เช่น เม็กซิโก อเมริกาตอนล่าง ยุโรปตอนล่าง และที่มีอากาศร้อนชื้นเป็นพิเศษ

ยังไม่ต้องวิตกในตอนนี้ ของไทย ยังอีกนาน

17. interpoo

วันอังคารหน้า จะมาตั้งเกมใหม่... ใครยังไม่ได้รับรางวัลที่แล้ว ส่งข้อความมาที่ 080-5046954 นะคะ

ฝากกระทู้นี้ให้พิจารณานะคะ ความแม่น ไม่ต้องบรรยาย รู้ๆ กันเนอะ คลิกเลย>>>>>http://palungjit.org/threads/%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%95-%E0%B8%81%E0%B8%B0-%E0%B8%9B%E0%B8%B9%E0%B8%88%E0%B9%8B%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%88%E0%B8%B4%E0%B8%95-%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87%E0%B8%9F%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%A7%E0%B8%A5%E0%B8%B2-%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%95%E0%B8%AD%E0%B8%9A%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%97%E0%B8%B9%E0%B9%89.525279/

18. interpoo

สวัสดีค่ะ เกมที่รอคอยมาแล้ว ... ช่วงนี้อากาศแปรปรวน ดูแลสุขภาพดีๆ กันด้วยนะคะ

คำถาม ง่ายๆ ถาม 2 ข้อด้วยกัน

ข้อที่ 1 ... ปูพึ่งซื้อเครื่องตกแต่งบ้านมาใหม่ ไว้ที่หัวเตียง เป็นน้ำไหล และลูกแก้ว เพื่ออัพดวง และโชคลาภ ตลอดจนฮวงจุ้ยบ้าน ถามว่า ราคาเดิม 999 บาท ปูต่อเหลือเท่าไร?

1. 990 บาท
    2. 985 บาท
    3. 980 บาท
    4. 975 บาท

ข้อ 2 ถามว่า วันนี้ (6 สิงหา) พึ่งไปดูหนังมา 1 เรื่อง คือ เรื่องอะไร?
    1. Into the Storm โคตรพายุมหาวิบัติกินเมือง
    2. ฝากไว้ในกายเธอ
    3. Swelter
    4. รวมพันธุ์นักสู้พิทักษ์จักรวาล (Guardians of the Galaxy)

ทายได้เลยจ้า ... หมดเขต 15 สิงหาคม แล้วจะมาบอกว่า รางวัลคืออะไรบ้างนะคะ

19. tchaikovsky

tchaikovsky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ข้อ 1 ตอบ 4. 975 บาท
    ข้อ 2 ตอบ 4. รวมพันธุ์นักสู้พิทักษ์จักรวาล (Guardians of the Galaxy)
    คับผม

20. ชธิษา

ชธิษา เป็นที่รู้จักกันดี

1 ตอบ 990 บาท
    2 ตอบ Swelter