เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. คุณอัด

คุณอัด Active Member

11 กันยายน 2011
    คุณปูเค้าขอพักสักระยะนะครับอีกไม่กี่วันก็กลับมา ช่วงน้องเค้ายุ่งหลายเรื่อง ชาวกระทู้นี้ไม่ต้องห่วงนะ

2. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน เพิ่งทราบว่าคุณchangnoiโดนถล่มซะยับเยิน
    ขอเป็นเสียงที่ให้กำลังใจละกันนะคะ
    เราอ่านดูแล้วรู้สึกว่าคุณ changnoi ไม่ได้เข้ามาป่วนกระทู้แต่อย่างใด
    ภาษาที่ใช้ก็สุภาพดี (อาจจะห้วนไปนิดนึง..บางครั้ง)
    เรารู้สึกว่าเขาเจตนาดีกับคุณปูนะคะ แต่ว่า...

อาจจะลืมไปว่าทุกคนต้องมีแนวทางของเขาเองค่ะ
    อย่าอยากให้เขาทำตามที่เราคิดเลย ทุกข์เปล่าๆ
    เราเองไม่ได้เล่นหวย แต่ก็อ่านได้ค่ะ

คุณปูก็อย่าคิดมากนะคะ เคยเป็นไงก็เป็นยังงั้น
    อย่าซีเรียส ขอให้มีความจริงใจให้กัน คนก็สัมผัสได้ค่ะ
    เป็นกำลังใจให้ทั้งสองคนนะคะ แฟนคลับคุณปูด้วย... อย่าซีเรียสเด้อ

3. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    เป็นกำลังใจครับ เป็นเรื่องธรรมดาครับสำหรับความคิดที่แตกต่าง เราตั้งใจทำดี ทำไปเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2012
  4. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ROOM NUMBER 159 - 116 = 43:boo:

5. ขนุนนก

ขนุนนก สมาชิก

เป็นกำลังใจให้คุณปูกลับมาเร็วๆๆนะคะทุกคนคงจะอยากให้คุณปูกลับมาเร็วๆๆเหมือนกัน

6. changnoy

changnoy สมาชิกใหม่

ถ้าใครติดตามผลงานของคุณปูตั้งแต่เริ่มแรกจะสัมผัสได้ว่าคุณปูเปลี่ยนไป ความแม่น ความสดใส ความบริสุทธิ์ของจิตหายไป อย่าไปโทษคุณปูต้องโทษความคาดหวังที่ได้รับจากทุกคน ความกลัวที่เกิดขึ้นในจิตใจ สิ่งพวกนี้มันทำให้การคาดการณ์ไม่แม่นเพราะมันทำด้วยจิตไม่บริสุทธิ์เหมือนเดิม ถ้าทุกท่านหวังดีก็อย่าไปคาดคั้น ต่อว่า ถ้ามันไม่ถูกขนาด เกจิที่ว่าแน่ๆยังพังเพราะแรงนี้ ปล่อยให้คุณปูพักผ่อนสักพักมีเวลาทำจิตให้บริสุทธิ์สดชื่นเหมือนเดิมไม่แน่ความแม่นก็จะกลับมาอิๆ

7. สุมิตราจ๋า

สุมิตราจ๋า เป็นที่รู้จักกันดี

บ๊ะ บ๊ะ ถ้าพวกเอ็งอยากได้เลขกันก็มาเอาที่ข้านี่ข้าจักให้หลายๆๆตัว แต่ไม่รับประกันว่าจะได้หรือถูกแดก และก็จงเอาเครื่องเซ่นเป็นสุรามาด้วยเล่า เพราะข้ามันเป็นเทพที่ชอบสุรา แต่ถ้าจะเอาคาถามหารวย ก็มาเอาที่ข้านี่ กำหนดสติ แล้วว่าตามข้า "ประหยัด พากเพียร สุจริต อย่าหวังรวยทางลัดด้วยอบายมุข " แล้วตามด้วยการระลึกถึงสิ่งที่ดีที่งามในชีวิต เอ็งจักร่ำรวยแน่

8. namjaii

namjaii เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ตัวก่อเรื่องไม่ต้องมาอธิบายหรอก ก่อเรื่องแท้ๆเลย อ่านดู เม้นสุดท้ายของคุณปู ก็รู้แล้วเธอบายไปแล้ว เซ็ง คนก่อเรื่อง เซ็ง

9. namjaii

เข้ามาโดยไม่อยากได้เลข หรอก แต่เข้ามาเพราะไม่คิดว่าจะมีคนหน้าเบื่อแบบ ทำให้คนอื่นเซ็ง พิจารณาตัวด่วน

10. namjaii

เค้าไม่ได้ต่อว่าคุณปู อย่างเบี่ยงเบนประเด็น โยนความผิดให้คนอื่น

11. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    แนวทางการซื้อล็อตเตอรี่ ให้มีโชคเสมอๆ แบบที่คุณช้างน้อยแนะนำ น่าสนใจนะคะ
    ขึ้นกระทู้ใหม่ดีกว่ามั้ย ให้กำลังใจคุณช้างน้อยตรงนี้ดีกว่าค่ะ

ส่วนพื้นที่กระทู้ของคุณปู ขอให้กำลังใจคุณปู ให้หายเหนื่อยหายเซ็งเร็วๆ
    ให้ภาระกิจที่มีอยู่ขอให้สำเร็จราบรื่นด้วยดี และกลับมาดำเนินกระทู้ในแบบที่
    คุณปูถนัดนะคะ เพื่อนๆส่วนใหญ่ยอมรับในแบบฉบับและในตัวของคุณปูค่ะ

ผู้ที่ไม่ยอมรับ หรืออยากเปลี่ยนแปลงก็มีบ้างอย่างที่เห็น อยากให้คุณปูหยุดนั่น
    เปลี่ยนนี่บ้าง ดูๆ ก็มีอยู่ไม่กี่คนนะคะ เซ็งกันไปพอประมาณ แต่ทำไงได้เนอะ
    เขาอยากออกความเห็น หรืออยากสนับสนุนความเห็นของใคร ก็เป็นสิทธิที่ทำได้

12. tao-uthau

tao-uthau Active Member

18 กรกฎาคม 2009
    อยู่ห้องนี้กับคุณปูมาหลายเดือน..ติดตามเรื่องราวทุกอย่างและก้อตัวเลข
    จะบอกว่า..เป็นกำลังใจให้..คุณปู..ต่อสู้และผ่านพ้นจาก..มารผจญ..เจ้ากรรมนายเวร..ที่คิดไม่ได้คิดไม่ดี..อย่างไรทุกอย่างมันก้อต้องเดินต่อและผ่านไป

น่าเบื่อ..กับปัญหาโลกแตกแท้ของคนจะเอาชนะ..ทั้ง๔ข้อที่กล่าวมา..ทุกคนที่นี่รู้แจ้งเห็นจริง..สอนจระเข้ว่ายน้ำแท้ๆนะคุณน่ะ

13. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณคุณช้างน้อย และเป็นกำลังใจให้คุณปู
    เราไม่ค่อยเข้ากระทู้นี้หรอก แต่วันนี้เข้ามาก็ไม่
    นึกไม่ฝันว่าคุณปูจะหมดกำลังใจ ยังไงก็อย่าท้อ
    ต่อคำพูดหรืออุปสรรคต่างๆเลยนะดูจากเจตนา
    เราก็น่าจะเข้าใจไม่ใช่เหรอคุณปู พักผ่อนบ้างนะ
    สบายดีแล้วก็กลับมาหาเพื่อนนะ เขารออยู่

14. เมตต

เมตต เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    เซ็งเลย ก็รู้อะไรเป็นอะไรอยู่แล้ว แต่จะซื้อเล่นๆพอดีคุณปูมีให้เราก็ขอบคุณ คุณช้างจะมาสอนทำไมเนี่ย เข้าป่าไป

15. poon-pan

poon-pan เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมขอร่วมวงด้วยคน ปกติจะเข้ามาอ่านเฉยๆ ส่วนมากจะคอยอ่านเรื่องฝันบอกเหตุล่วงหน้าจากคุณปูเป็นส่วนใหญ่ ส่วนเรื่องเลขนั้นเฉยๆ

ผมอยากฝากเรื่องนี้ไปถึงคุณปู ครับ

ไม่รู้ว่าคุณปูเคยอ่านประวัติหลวงพ่อที่ลำปางหรือเปล่าครับ

ตัวผมเองได้อ่านเรื่องราวของท่านซึ่งเป็นเรื่องเกี่ยวกับคนที่เขานับถือท่านส่วนมากนั้นเป็นคนที่มีความเดือดร้อนทั้งเรื่องทำมาหากิน ทั้งอยากได้โชคลาภมาเจือจุนฐานะที่มีความเป็นอยู่อย่างลำบากยากจน บางคนก็มีความจำเป็นที่จะต้องหาเงินหาทองมาใช้หนี้เพราะจะถูกริบเครื่องมือทำมาหากิน (ถ้ามัวแต่รอทำตามขั้นตอนของทางราชการแล้วไซร้ !ก็ตายห่ากันพอดี! ไอ้พวกเจ้าหนี้โหดหน้าเป็นเลือดมันคงชอบอกชอบใจ เพราะมันก็จะได้ยึดเครื่องมือทำมาหากินของลูกหนี้แบบสะใจ)

พวกคนจนคนลำบากคนเดือดร้อนก็คิดไม่ออก ไม่รู้จะทำไงดีหว่า พอได้ยินเรื่องราวเมตตาบารมีของหลวงพ่อ ต่างก็มากราบไหว้ขอโชคขอลาภจากท่านเพื่อไปแก้ไขเหตุการณ์เฉพาะหน้า และท่านก็ให้จริงครับ ท่านใบ้ให้ บางครั้งท่านใบ้ให้แบบเรียกได้ว่าแทบจะตรงๆเลยครับ ใครซื้อไม่ถูกก็ไม่รู้จะว่ายังไง

ตัวผมเองอ่านไปก็งงไปว่าสิ่งที่หลวงพ่อท่านทำนั้นมันถูกหรือผิด ด้วยปัญญาที่ผมมีเพียงแค่หางอึ่งก็เลยไม่กล้าสรุปว่าหลวงพ่อทำผิดเพราะ...หรือหลวงพ่อทำถูกเพราะ....

แต่ที่รู้ๆผมกราบไหว้บูชาหลวงพ่อองค์นี้ได้อย่างสนิทใจ และที่สำคัญผมได้พระธาตุของท่านมากราบไหว้ พระธาตุของท่าน เสด็จมาที่พระพิมพ์ที่ผมบูชาอยู่ ขนาดเท่าเม็ดถั่วเขียวเล็กๆ หนึ่งองค์ และได้เกศาเสด็จตามมาที่พระพิมพ์องค์เดิมอีกหนึ่งองค์ (เส้น) .... แค่นี้แหล่ะครับที่ผมอยากฝากถึงคุณ ปู

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2012
  16. phat_ph

phat_ph เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    คุณเป็นเจ้าหรือค่ะ ก็ซื้อพอได้ลุ้นไม่หวังรวย ไม่ทำให้ตัวเองเดือดร้อง เรื่องของความชอบมันห้ามกันไม่ได้หรอก และก็ไม่ได้เป็นการชี้นำ ถึงคุณปูไม่บอก คอหวยเขาก็ต้องซื้ออยู่แล้ว อย่าทำให้ความหวังดีของคุณปูที่มีต่อเพื่อนมนุษย์มาเปลี่ยนประเด็นนะค่ะ เพราะความไม่ชอบ
    โดยส่วนตัวค่ะ

17. pczophie

pczophie Active Member

เราบอกความลับเรื่องหวยให้ก็ได้ ^^

(ไม่เคยบอกใครมาก่อนเลยนะเนี่ย ^^ ที่นี้ที่แรก) ถือว่าเป็นโฆษณาคั่นเวลา รอคุณปูกลับมาละกันนะคะ ^_^

เอาเลข 2 หลักนะคะ ^^

ตามสถิติแล้ว.. หวยแต่ละงวดเนี่ยนะ เลขหลักที่ 1 และหลักที่ 2 ของงวดปัจจุบันและงวดก่อน มันจะไม่ซ้ำกัน (มันเป็นทฤษฎีการสุ่ม)

สมมติงวดที่ 1 ออก 63, งวดต่อมา มันจะเป็น (1,2,3,4,5,7,8,9)กับ(1,2,4,5,6,7,8,9)

แต่บางงวดมันก็ซ้ำนะ >< .. แต่ถ้าเราเอาสถิติมาดู มันจะไม่ค่อยซ้ำ..

ให้นับถอยหลังไป 2 งวด (มันจะตัดตัวเลขออกไป 4 ตัว, ตัวแรก 2 ตัวหลัง 2)

หลังจากนั้นมันจะเหลือหวยอยู่ 60 ตัว(จาก 100 ตัว)

ถ้าเราซื้อหวยทั้งหมด 60 ตัว.. ความบังเอิญที่จะถูกมันจะน้อยมากกกก!! แต่...

การออกหวยทุกๆงวด.. ทุกงวดเลยนะ.. มันออกตาม "ชะตาเมือง" ทุกครั้งเลย..

ถ้ามีพระสงฆ์ดังๆมรณะ(อายุพระสงฆ์) หรือถ้าเป็นเหตุการณ์สำคัญๆเช่น เหรียญเอเชี่ยนเกมส์ แม้แต่ข่าวดังๆที่มีคนหายในป่าที่ฮอตก 3 ลำ..

เราบอกแม่แบบนี้.. ช่วงนั้น ถูกหวยบ่อยมาก!! ><

-----

มีอีก 1 ทฤษฎี

ถ้าทุกท่าน ลองกลับไปดูสถิติหวยเลข 2 หลักที่เคยออก (เราเคยเอามาลงฐานข้อมูลแล้วคำนวณดู)

มันเป็นที่น่าแปลกว่า.. หวยมันจะชอบออกอยู่ราวๆ 30 ตัว, อีก 35 ตัวมันจะออกไม่บ่อย อีก 35 ตัวแทบไม่เคยออกเลย (นี่เรื่องจริง โดยเฉพาะ 99 เลขบนแทบไม่เคยออกเลย)

ดังนั้น.. ถ้าคุณอยากจะเล่นหวยให้รวยจริงๆ ต้องเล่นแบบธุรกิจ(อย่าเล่นแบบฝันกลางวัน แต่ให้เล่นเป็นธุรกิจ)

เช่น แทนที่จะซื้อเยอะๆหวังรวยงวดเดียวเป็นแสนเป็นล้าน สู้เราหากินกับเลขหวย งวดละ พันสองพัน ก็ยังดี

วิธีก็คือ..

ให้คุณคำนวณก่อนว่า ถ้าซื้อหวย 10 บาท จะได้คืนกี่บาท ?? (จำไม่ได้อ่ะ 700 อ๊ะป่าว ?? ><)

ทีนี้.. คุณก็เอาเลขหวยจำนวนหนึ่งที่มันชอบออกบ่อยๆ แล้วก็เอามาซื้อตัวละ 10 บาทหรือ 20 บาทก็ว่ากันไป (ซื้อให้เงินที่จะถูกรางวัล มันมากกว่าเงินต้นทุนอ่ะ)

ทั้งหมดนี้.. ก็ไปหาข้อมูลเรื่องหวยเอาเองละกันนะคะ ^^

เราเคยเสียเวลาอยู่กับการคำนวณหวยอยู่หลายเดือน(2 ปีก่อน) เราไม่สามารถตัดตัวเลือกจาก 100 ให้เหลือน้อยกว่า 20 ตัว.. ทำไม่ได้เลย..

เมื่อก่อนเราคำนวณหวยให้แม่.. เราส่งให้แม่ 50 ตัวเราบอกแม่ว่า มันออกแน่ๆใน 50 ตัวนี่แหละ (แล้วมันก็ออกจริงๆ แต่แม่เราไม่ถูก เพราะแม่บอกว่า 50 ตัวมันเยอะเกินไป แม่เลยไม่ได้ซื้อตาม)

ทฤษฎีการตัดตัวเลือกออกจนเหลือแค่ 40-50 ตัว มันถูกชัวร์(แต่มันเยอะเกิน ตั้ง 50 ตัว แต่ถ้าใครมีตาวิเศษก็มองหาเอา.. ภายใน 50 ตัวนั่นแหละ ถูกชัวร์ เลือกๆเอา)

นอกเหนือจาก 3 ทฤษฎีนี้แล้ว.. ไม่มีทางเลยที่ใครจะคำนวณเลขหวยได้แม่นๆ นอกจากคนตาทิพย์มองเห็นอ่ะ >< ถ้าใช้หลักการคำนวณ ไม่มีทางที่จะคำนวณให้เหลือแค่ 10 ตัวอย่างแน่นอน.. มากสุดก็เหลือ 50 ตัว

---

โลกนี้ไม่มีเรื่องบังเอิญนะคะ ^^ คนที่ถูกหวยแต่ละงวด เขาก็มีดวงของเขา (ไม่ว่าเขาจะซื้อเลขตัวไหน เขาก็ถูกอยู่ดี เพราะงวดนั้นมันเป็นดวงของเขา)

แต่ถ้าเราเล่นให้มันเป็นธุรกิจ มันก็จะไม่ต้องเสี่ยงโชค เมื่อไม่ต้องเสี่ยงโชค ถึงคนไม่มีดวง ก็รวยได้ อิอิ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2012
  18. leia17

leia17 เป็นที่รู้จักกันดี

อากาศแปรปรวนก็แล้ว แล้วยังแถมรังสี สนามแม่เหล็ก แล้วก็ที่ผุดออกมาจากลาวา จากเปลือกโลกใต้ดิน

อืมม .... รอดแผ่นดินไหว น้ำท่วม พายุมาได้ .. ก็เจออีกหลายด่าน

เออ..เนอะ กรรมมันจัดสรรให้มาเกิดยุคนี้นิ

19. changnoy

changnoy สมาชิกใหม่

คุณปูและท่านที่ฝึกจิตมาดีแล้วและตั้งใจอ่านโพสอันแรกจนถึงอันสุดท้ายของผมอย่างละเอียดและด้วยสติ ก็คงจะเข้าใจความหมายและเหตุผลของผมเป็นอย่างดี ผมดีใจที่คนเข้ามาอ่าน(จำนวนมาก)ส่วนใหญ่เข้าใจ ก็มีบางส่วนที่ยังไม่เข้าใจ น้อยกว่าที่ผมคาดมากๆ มันทำให้ผมดีใจว่าในบอร์ดพลังจิตมีคนที่จิตใจเข้มแข็งเป็นส่วนใหญ่ (เจ้ามือหวยเขาชอบกระทู้แบบนี้เยอะๆคนเล่นเยอะๆตัวเลขเยอะๆมันเป้นหลักกระจายความเสียงง่ายๆ)

20. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

สมมุติฐานว่าเป็นสูตรคูณ 3x3=9
    หากทำการทดลองผิดพลาด อย่าว่ากันนะ
    :d