เรื่องเด่น ☆☣~ พลังจิตสัมผัส ~☣☆

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 25 กรกฎาคม 2011.

1. tui8921

tui8921 สมาชิก

16 ธันวาคม 2011
    คุณครับ กระทู้นี้เปิดมา ร้อยกว่าหน้า มีผู้ติดตามเป็นประจำ นั่นคือคนอ่านก็มีความศรัทธาเจ้าของกระทู้ ในเรื่องราวต่างๆที่เจ้าของกระทู้นำเสนอ ถ้าคุณรู้สึกไม่ชอบหรือไม่ศรัทธา ยังมีอีกหลายกระทู้ในเวปนี้ให้คุณเลือก หรือถ้าคุณคิดว่ามีสิ่งนำเสนอ คุณก็เปิดกระทู้ใหม่ได้ ถ้าเรื่องของคุณเป็นที่น่าติดตามศรัทธา คุณก็แสดงในสิ่งที่เป็นตัวคุณได้เต็มที่ แต่ที่นี่เราต้องเคารพในเจ้าของกระทู้

2. somkun62

somkun62 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010

อิอิ...ผมติดตามอ่านตลอดครับ พอจะมองภาพออก ทุกคนก็ต่างหวังดีกับคุณปูนะผมว่า แต่เป็นความหวังดีกันคนละแบบก็เท่านั้นเอง อย่าคิดมาก เพื่อนกันทั้งนั้น
    :z14

3. tsukikichan

tsukikichan Active Member

29 พฤศจิกายน 2006
    เห็นด้วยค่ะ เราก็ขอให้กำลังใจคุณปูด้วยอีกคนค่ะ อ่านกะทู้คุณปูแล้วสนุก ได้ข้อคิดอะไรดีๆเยอะ ^^

4. phil

phil เป็นที่รู้จักกันดี

แตกต่างได้แต่อย่าแตกแยกค่ะ คำนี้ยังใช้ได้ดี เรากลับมองอีกมุมนึง
    แค่คุณ changnoy เขาแสดงความคิดเห็นในมุมของเค้า เค้าก็พูดสุภาพ ถ้าเราอ่านแล้วไม่เห็นด้วยก็ผ่านไป เจ้าของกระทู้เค้าไม่คิดเล็กคิดน้อยมั๊งคะ เว็บสาธารณะเมื่อตั้งกระทู้แล้ว มันก็ต้องมีบ้าง ที่มี คนชอบ ไม่ชอบ เชื่อ ไม่เชื่อ ชม ไม่ชม เหรียญมี 2 ด้านค่ะ คนก็มีหลายแบบ ที่เค้าพูดอาจไม่ใช่อย่างที่เราคิดก็ได้ ใจเย็นๆนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2012
  5. Ahingsagha

Ahingsagha สมาชิก

ผมขอความกรุณาคุณ changnoy อธิบายให้เหล่าสมาชิกของคุณปูได้ทราบบ้างก็ดีนะครับ เพราะว่าคนส่วนใหญ่เค้าชอบตัวเลขกัน เพราะถ้าคุณ changnoy สามารถอธิบายได้แล้ว คนส่วนใหญ่นำไปปฏิบัติ แล้วได้ผลจริงๆ
    ดังที่คุณกล่าวอ้าง คุณคิดหรือว่าเค้าจะมาขอตัวเลขจากคุณปูอีกครับ เพราะในเมื่อเค้าก็เป็น คนหนึ่งที่ยังซื้อฉลากกินแบ่งรัฐบาล และมีโชคด้านนี้บ่อย(มาก) เหมือนกับคุณ changnoy อ่าครับ และผมคิดว่าคุณน่าจะได้อานิสงฆ์แห่งผลบุญนี้อีกด้วยนะครับ ที่ได้ช่วยเหลือคน เหมือนกับอย่างที่คุณปูทำครับ

6. SAMMYSUNG

SAMMYSUNG สมาชิก

เขาเรียกว่า มือไม่พาย ยังเอาเท้าราน้ำอีก ไม่ชอบก็อย่าเข้ามากระทู้นี้ โอเคไหมครับ คนที่เขาติดตามคุณปูยังมีอีกเยอะ ขอร้องเหอะ!!!!!

7. มโหสถผู้เจริญ

มโหสถผู้เจริญ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    นั่งสมาธิเห็น 474 อ่ะ อย่าซื้อนะผมไม่สนับสนุนนนนนนนนนน
    ต่อมาผมก็ เสี่ยงเซียมซีได้ 14 และอีกตามเคยอย่าซื้อนะ
    ผมไม่ชอบให้ซื้อ อิๆๆๆๆๆๆ

8. mahyai

mahyai สมาชิก

คุณเป็นเจ้ามือหวยเหรอครับ?

9. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    เริ่มมีมารแล้ว ที่จริง นางช้างน้อยควรไปเปิดกระทู้ใหม่และสามารถทำได้ตามที่พูดบอกคนอยากคนจนคงได้กุศลเยอะ ได้บุญน่าดู เดี๋ยวนี้เขายิ่งต้องการเงินไปสะสมทองอยู่น่า ดีนะที่ คุณ interpoo ไม่ได้บ้าตาม โชคดีนะแม่นางช้างน้อยเปิดกระทู้ใหม่เลย ไม่ต้องป่วนคนอื่นเขาเสียเกียรติเปล่า..

10. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005

คุณช้างน้อยมี เคล็ดลับการซื้อฉลากกินแบ่งรัฐบาล??
    คุณช้างน้อย มีเคล็ดลับง่ายๆที่ไม่ต้องรอตัวเลขจากใคร??

""ผมถึงบอกคุณปูว่าควรอธิบายหลักการนี้ให้ทุกท่านรู้ดีกว่าการมาบอกตัวเลขก็เท่านั้น""

อืม!! แล้วทำไมโยนไปให้คุณปูเธออธิบายหลักการนี้ หล่ะคะ คุณปูเธออาจ
    จะไม่ทราบ หรือทราบไม่เหมือนคุณก็ได้

ตกลงท่านนิยมเรื่องการเล่นเสี่ยงโชค อย่างมีหลักการ และเป็นวิทยาศาสตร์
    แต่ไม่นิยมการบอกตัวเลข อย่างงั้นหรือคะ

ผู้ที่ยกมือให้คุณช้างน้อยจะได้พิจารณาถูกหน่ะค่ะ ตอนแรกนึกว่าให้เลิกเล่น
    ด้วยเหตุผลว่ามันเป็นอกุศล อะไรอย่างนั้น

ตอนนี้ งง ๆ ฮาๆ บอกไม่ถูกค่ะ

แหะๆ โปรดเปิดเผยหลักการ (ซื้อล็อตเตอรีี่ให้มีโชค) ของท่านออกมาเถิดค่ะ
    ต้องมีผู้ติดตามแน่นอน ดีไม่ดี Rating จะกระฉูดไม่รู้เรื่องนะคะ

11. ผ่านมาจริงๆ

ผ่านมาจริงๆ เป็นที่รู้จักกันดี

มัวแต่.งง.กับคุณช้างน้อย ลืมให้กำลังใจคุณปูค่ะ

กระทู้คุณปูอ่านสนุกที่สุดค่ะ บรรยากาศในการพูดคุยกับสมาชิก
    ใสๆเป็นธรรมชาติดีค่ะ ชอบอ่านเพราะคุณปูเป็นคนที่มีจิตใจดี
    มีน้ำใจและไม่มีอกุศลกับใครค่ะ ขอให้คุณปูมีความสุขกับ
    เส้นทางเลือกของคุณนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

12. changnoy

changnoy สมาชิกใหม่

ขออภัยที่ทำให้บางท่านจิตหมองไม่สดใส
    ก่อนอื่นจะขออธิบายว่าวิธีการนี้ได้ผล100%แต่ใครจะได้มากได้น้อยก็ขึ้นอยู่กับกำลังบุญกำลังทานของท่านที่เคยทำมา
    1.ให้ท่านนึกถึงการทำบุญทำทานของท่านที่เคยทำแล้วคิดว่าเป็นบุญทานที่ใหญ่คือบุญทานที่บริสุทธิ์ ผู้ให้มีจิตที่บริสุทธิ์ ทาน(วัตถุ)ที่ทำบริสุทธิ์ ผู้รับเป็นผู้บริสุทธิ์ ข้อนี้สำคัญมากทุกคนจะสำเร็จหรือไม่ขึ้นอยู่กับข้อนี้

13. changnoy

2.ให้ท่านนึกถึงทานที่ท่านทำอยู่บ่อยๆข้อแม้คือนึกถึงแล้วท่านต้องมีใจเบิกบานสดชื่นมีเคล็ดลับคือให้ทำตอนตื่นนอนให้ท่านนึกถึงเป็นสิ่งแรก ให้ทำตอนหลังจากท่านสวดมนต์หรือนั่งสมาธิ ย้ำขณะนึกถึงต้องเบิกบานบริสุทธิ์ห้ามทำด้วยความโลภ(จะไม่ได้ผล)ระยะเวลาในขั้นตอนนี้2สัปดาห์หรืออย่างช้าไม่เกิน1เดือนจะช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับความชัดเจนของภาพและความรู้สึกที่เกิดขึ้นถ้านึกแล้วเกิดปิติมากจะได้ผลเร็ว

14. changnoy

3.เวลาซื้อฉลากกินแบ่งหรือชิงโชคห้ามทำด้วยความโลภ ข้อนี้เหมือนง่ายแต่ยากในการปฏิบัติท่านเท่านั้นจะรู้เองว่าจิตของท่านเป็นเช่นไร(คนฝึกภาวนาทางจิตจะได้เปรียบข้อนี้)

15. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=mJgAoT4r1IE&feature=related]OST. ขุนรองปลัดชู เพลง คนดีไม่มีวันตาย - YouTube[/ame]

16. changnoy

4.เงินหรือสิ่งของที่ท่านได้มาต้องไปทำบุญเพื่อสร้างกำลังต่อไปเรื่อยๆต้องเลือกทำบุญให้ฉลาดอย่าลืม 1.ผู้ให้มีจิตบริสุทธิ์ขณะให้2.วัตถุที่ให้ต้องบริสุทธิ์คือได้มาสุจริต3.ผู้รับเป็นผู้ทรงศีลบริสุทธิ์(หายากแต่ก็ต้องพยายามหา)

17. changnoy

จะเห็นได้ว่าหลักที่ผมบอกก็คือการทำบุญแต่คนส่วนมากมองข้ามรายละเอียดไม่ฉลาดในการทำบุญและไม่รู้ว่าทำยังไงให้ผลบุญที่เราทำส่งผล ผมรับรองได้เลยถ้าใครทำตามวิธีที่ผมบอกได้ไม่เกิน1เดือนท่านจะมีโชคลาภเข้ามามากมายเอาหัวเป็นประกัน

18. แม่นายมล

แม่นายมล เป็นที่รู้จักกันดี

ใครชอบเลขก็ลองอ่านดู
    เมื่อคืนฝันว่าครูบาอาจารย์ท่านบอกว่า
    ท่านอยู่บนเขา
    เขาถูกแบ่งเป็น 3 ชั้น
    แต่ละชั้นมีบันไดขึ้น 3 ขั้น ไม่เกินนั้น
    จบ...

19. ผ่านมาจริงๆ

คุณแม่นายมลคะ ขอยืมฐานข้อมูลตัวเลข ไปตั้งสมมุติฐาน
    และทำการทดลอง .. สักงวดนะคะ อิอิ

20. tuk187

tuk187 เป็นที่รู้จักกันดี

มาเป็นกำลังใจให้ น้องปูค่ะ อย่าให้คนๆเดียว ทำให้น้องปู ต้องจากห้องนี้ไปนะคะ @และอีกหลายๆท่านที่รอน้องปูอยู่ล่ะคะ@ ทุกคนที่เป็นกำลังใจให้น้องปูเยอะกว่า กับคนเดียวที่ทำให้น้องปู ต้องจากกระทู้นี้ไป พี่คนหนึ่งล่ะค่ะ ชอบเข้ามาอ่านเกี่ยวกับความฝันของน้องปูค่ะ ขอให้น้องปูคิดถึงคนหลายๆคน ที่รอ น้องปูอยู่นะคะ