เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    สำหรับงานบุญผ้าป่าสามัคคี ร่วมสมทบทุนสร้างแท๊งค์น้ำ (วางระบบน้ำใหม่) และห้องน้ำ ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์หลังจากได้เปิดให้ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพสร้างห้องน้ำ และ อ.โอม ได้มอบพระอุปคุต เป็นที่ระลึกแก่ผู้ที่ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ ทั้งสิ้น 50 กองบุญ แต่เนื่องจากการก่อสร้างต้องใช้งบประมาณเป็นจำนวนมาก ปัจจัยที่ร่วมบุญมาอาจยังไม่เพียงพอ ทาง อ.โอม เมืองสุรินทร์ จึงจะมอบวัตถุมงคลมาเพื่อมอบให้กับผู้ที่มีศรัทธา สนใจที่จะร่วมบุญสร้างห้องน้ำ ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุครับ

โดยเปิดให้ร่วมจองกองบุญละ 500 บาท รับน้ำมัน(เสน่ห์)พญาไก่ทอง ให้เป็นที่ระลึกในการทำบุญ 1 ขวด รับของพร้อมพระอุปคุตจกบาตร หลังวันงานผ้าป่าเป็นต้นไปครับ(27 เม.ย.57)

โอนปัจจัยร่วมบุญได้ที่...

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเดอะมอลล์ ท่าพระ
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 170-251621-4
    บัญชีออมทรัพย์

รายได้ทั้งหมดเพื่อสมทบทุนสร้างห้องสุขาและระบบสาธารณูปโภคภายในวัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น
    จัดส่งฟรี

ปิดรับจองและโอนภายใน วันที่ 31 มีนาคม 2557 เวลา 23.59 น.
    หากต้องการใบอนุโมทนาบัตรเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี หรือเพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญก็แจ้งมาได้นะครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

2. suttip

suttip เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2006
    รับทราบครับ ยินดีในบุญและโมทนาด้วยนะครับ

ขออัพเดตรายชื่อผู้ร่วมบุญดังนี้นะครับ

1. จิตตานุปัสสนา - ยืนยันการจองและแจ้งโอน 13/02/57
    2. คุณ Misu - ยืนยันการจองผ้าครู 1 ชุดเรียบร้อย 25/02/57
    3. lee531 - ยืนยันการจองและแจ้งโอน 22/02/57 (โอนมัดจำเรียบร้อยแล้ว)
    4. sornchai - ยืนยันการจองผ้าครู 1 ชุดเรียบร้อย 28/02/57
    5. suttip2 - ยืนยันการจองและโอนแล้ว 19/02/57
    6. ฅนโคกว่าน -- แจ้งยืนยันแล้วทาง PM
    7. monkhoho
    8. พุทโธ ภควา -- แจ้งยืนยันการจองประคำและผ้าครู 1 ชุด แล้วทาง PM 05/03/57
    9. TEEHOUSE -- แจ้งยกเลิกการจองผ่านน้อง AMATA_CLUB
    10. Berial004 - ยืนยันการจองผ้าครูพร้อมประคำ 1 ชุดเรียบร้อย 26/02/57
    11. sun2555 -- แจ้งยืนยันแล้วทาง PM (19-02-2014 ยืนยันการจอง 09.18)
    12. นายธนา -- แจ้งยืนยันแล้วทางกระทู้ (ประคำ พร้อมผ้าครู 1 ชุด)
    13. romegat - ยืนยันการจองและแจ้งโอน 13/02/57
    14. dragon184 - ชำระเรียบร้อยแล้ว 28/02/57
    15. วัชรพันธ์ - ชำระเรียบร้อยแล้ว
    16.Banjerd Wattan - ยืนยันการจองเรียบร้อย 1 ชุด ผ่าน Facebook
    17.prapaanpong - แจ้งยืนยันแล้วทางกระทู้ (ผ้าครู 1 ชุด) -- ชำระเรียบร้อยแล้ว

18. พี่นพสิทธิ์ - ยืนยันการจองเรียบร้อย 1 ชุด ผ่าน Facebook
    19. พี่ W.สุรพล - ยืนยันการจอง 1 ชุด เรียบร้อยผ่านทางโทรศัพท์
    20. BiewZa Natthaphon - ยืนยันการจองเรียบร้อย ผ่าน Facebook
    21 . คุณสุทธิมา - ประคำ 1 เส้น ยืนยันการจองเรียบร้อย
    22. คุณ mooom -ประคำ 1 เส้น -- ชำระเรียบร้อยแล้ว
    23.คุณ A-BURAPHA - ประคำ 1 เส้น ชำระเรียบร้อย 28/02/57
    24. คุณ getter - ประคำ 1 เส้น -- ชำระเรียบร้อยแล้ว 01/03/57
    25. คุณ atha - ประคำ 1 เส้น ยืนยันการจอง 01/03/57
    26. คุณ Thanitanont Pandphetpinunt แจ้งยืนยันแล้วทางกระทู้ (ผ้าครู 1 ชุด) 05/03/57
    สรุปตอนนี้มีผู้ที่ยืนความจำนงขอร่วมบุญช่วยสร้างกำแพงศูนย์ปฏิบัติธรรม ของท่าน อ แทน วิวาสุขุ พร้อมรับของที่ระลึกเป็นผ้าครู 20 ชุด และประคำครู เป็นจำนวน 22 ชุด

คงเหลือ ผ้าครูอีกเพียง 4 ชุด และประคำอีก 2 ชุด ให้ร่วมบุญ เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ญาติธรรม อย่าได้รอช้านะครับ ขอเชิญมาร่วมบุญด้วยกันครับ _/\_

3. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ...เรารู้ เราเรียนมา จะมาทำลวกๆไม่ได้ ต้องทำให้ดีที่สุด...
    ...เค้ามีศรัทธาทำบุญมา นอกจะได้บุญแล้ว ก็ต้องให้ได้ของดีไปด้วย มันถึงจะคุ้ม...

...อ.โอม เมืองสุรินทร์...​

4. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

5. ปะโตเมตัง

ปะโตเมตัง เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2013
    ร่วมบุญน้ำมันพญาไก่ทอง 1 กองบุญค่ะ

ถ้าโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ...

6. Amata_club

ทั้งหมดเพื่องานบุญ

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

7. Berial004

Berial004 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ยและพี่ๆทุกท่าน

ผมขอร่วมบุญน้ำมันพญาไก่ทอง 1 กองบุญด้วยครับ

มีอะไรมาเล่าให้ฟังเล็กน้อยด้วยครับคือว่าเดือนนี้ผมมีรายจ่ายค่อนข้างเยอะ

ตอนแรกคิดว่าเงินไม่น่าจะพอในการทำบุญครั้งนี้ เลยคิดในใจว่าถ้ามีงานเข้ามาอีกงาน

ก็จะได้ร่วมบุญครั้งนี้ แล้วก็มีงานเข้ามาจริงๆ เลยได้ทำบุญนี้ด้วยครับ ไม่รู้บังเอิญหรือเปล่า อิอิ

อนุโมทนาบุญด้วยครับผม

8. Amata_club

การทำบุญไม่ใช่เรื่องบังเอิญ

9. Amata_club

10. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้ได้เอาน้ำมันพญาไก่ทองไปทดลองที่ร้านแล้วครับ ผู้ที่ทดลองก็คือ ผบ.ผมเองครับ และคาดว่า คงจะเป็นว่าที่เจ้าของน้ำมันพญาไก่ทองขวดนี้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว...

วันนี้พอไปถึงร้าน ผบ.ผมก็เอาน้ำมันมาอธิษฐานของให้ขายดี มีคนเข้ามาเรื่อยๆ ขอให้ยอดขายเพิ่มขึ้น...

ปรากฎว่าวันนี้ทั้งวัน ขายของจนไม่ได้กินข้าวกินปลากันเลยเชียวครับ คนเข้าเรื่อยๆจริงๆ ซึ่งถ้าเป็นปกติ ร้านผมจะมีลูกค้าเข้ามาเป็นช่วงๆเวลา ฉนั้น แค่สองคนก็สามารถเอาอยู่ ขายทันครับ แต่วันนี้ อยู่กันสามคน ขายกันแทบจะไม่ทันครับ แถมยอดขายก็ยังดีกว่าทุกวันอย่างเห็นได้ชัด ลืมหิวกันไปเลยทีเดียว ...

เลยเอามาเล่าสู่กันฟังครับ...

11. วิปัสสนู

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

12. วิปัสสนู

ของทุกอย่างล้วนมีเจ้าของ...:cool:

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

13. วิปัสสนู

คืนนี้ตั้งใจว่าจะมาเล่าเรื่องเหตุการณ์แปลกๆ หรืออาจจะเรียกว่าปาฏิหาริย์ในขณะที่ อ.โอม ทำพิธีหุงน้ำมันพญาไก่ทองครับ...

เรื่องนี้รับรู้มาจากผู้ที่อยู่ร่วมในพิธี หลายคนต่างรับรู้ และเล่าตรงกันครับ...

ในคืนที่ อ.โอม ทำพิธีหุงน้ำมันพญาไก่ทองนั้น เป็นวันจันทร์ เห็นฤกษ์ดีตามตำรา ที่ อ.โอม กำหนดไว้ล่วงหน้าหลายเดือนว่าจะทำพิธีหุงน้ำมันครับ

เค้าเล่าว่า ในคืนนั้นเป็นคืนข้างขึ้น ท้องฟ้าโปร่งโล่ง มีลมพัดเอื่อยๆมาเป็นระยะๆ หลังจากเตรียมของที่จะใช้ทำพิธีเรียบร้อง ก็พากันนั่งรอเวลา พอใกล้ๆจะถึงฤกษ์ ลมก็เริ่มโชยมาถี่ขึ้น แถมมีกลิ่นไอฝนปนมาด้วยครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2014
  14. วิปัสสนู

ถึงตอนนี้ ทุกคนที่ร่วมพิธีเริ่มกังวล เริ่มพูดคุยกันแล้วว่า ถ้าฝนตกลงมาจะทำยังไง เพราะ อ.โอม จะทำพิธีหุงน้ำมันกลางแจ้งซะด้วย แต่ดู อ.โอม ก็ไม่ได้ทำอะไรครับ มีแค่พูดออกมาลอยๆว่า "เอ้อ...อยากเปียกเด้อ..." เท่านั้นเองครับ

พอได้ฤกษ์เที่ยงคืนกว่าๆ อ.โอม ก็เริ่มทำพิธีบอกกล่าวครูบาอาจารย์ ตอนนี้แหละครับ เค้าเล่าว่า พอ อ.โอม จุดธูปปั๊บ ฝนก็ลงเม็ดทันที ตอนนี้ทุกคนนั่งอยู่กลางแจ้งครับ ได้ยินเสียงฝนตกกระทบใบไม้รอบๆข้างดังเปาะแปะๆตลอดเวลาที่ อ.โอม กล่าวอัญเชิญครูบาอาจารย์ เสียงเปาะแปะก็ดังถี่ขึ้นเรื่อยๆ แม้ไม่ได้หนัก แต่ก็น่าจะเปียกครับ...

แปลกแต่จริง...ทุกคนที่อยู่ร่วมพิธีในคืนนั้นพูดเหมือนกันคือ ได้ยินเสียงฝนตก มองออกไปก็เห็นว่าฝนกำลังตกปรอยๆโดยรอบ แต่ทุกคนที่นั่งร่วมในพิธี ไม่มีใครโดนเม็ดฝนตกใส่เลยแม้แต่เม็ดเดียว...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2014
  15. วิปัสสนู

ตลอดระยะเวลาที่ อ.โอม ทำพิธีหุง จนเข้าสมาธิปลุกเสก ทุกคนได้ยินเสียงฝนตกตลอดเวลา จน อ.โอม ลืมตา ถอนออกจากสมาธิ ตอนนั้นแหละครับที่จู่ๆฝนก็ยุดตกไปซะเฉยๆ มีลมพัดโชยมาเอื่อยๆอีกรอบ ท้องฟ้าก็เริ่มปลอดโปร่งเหมือนเดิม...

พอเสร็จพิธี ด้วยความสงสัย ทุกคนก็เลยลองเดินดูรอบๆบริเวณครับ ทีนี้และครับถึงกับอึ้งอีกรอบ เพราะรอบบริเวณที่นั่งทำพิธีเปียกหมดครับ มีเพียงแค่บริเวณที่ทำพิธีหุงน้ำมันพญาไก่ทองเท่านั้นครับที่ไม่เปียกเลย แสดงว่าเสียงที่ได้ยิน เป็นเสียงฝนตกจริงๆ และตกอยู่นานด้วย ตกจนดินเปียกชื้น ต้นไม้ ใบไม้ ก็เปียก เพียงแต่ว่า ฝนมันไม่ตกลงมาตรงบริเวณที่ทำพิธีกันอยู่ครับ เค้าเล่าว่า รัศมีวงกว้างน่าจะประมาณ 2 เมตรได้มั๊งครับ ทุกคนเลยตื่นเต้นกันใหญ่ครับ

แปลก แต่ จริง...รุ่นนี้ไม่ธรรมดา...

16. วิปัสสนู

ผม และ ผบ. จองเป็นเจ้าภาพกองบุญผ้าป่า 1 กอง 500 บาท ครับ...โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ แต่น้ำมัน รับแล้ว...

17. Amata_club

ต่อยอดบุญวันพระ

18. Amata_club

19. Amata_club

ซื้ออาหารเม็ด 4 กิโลไปให้อาหารปลา เอาบุญมาฝากพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านให้ได้โมทนาบุญร่วมกันในครั้งนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      621.7 KB
      เปิดดู:
      25
  20. ปะโตเมตัง

ปะโตเมตัง เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2013

เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วงที่ผ่านมางานยุ่งมาก แต่รายจ่ายก้อเยอะมากตามไปด้วย คิดอยู่ว่าจะจัดการรายจ่ายยังไงดี ที่การเงินคล่องขึ้นกว่าแต่ก่อนก็เพราะบูชาสีผึ้งพญาอ่อนใจไปค่ะ เมื่อวานเลยแวะมาดูกระทู้บุญนี้ เปิดมาก็มีงานบุญดีๆให้ร่วมบุญพอดีเลย ก็เลยร่วมบุญด้วย ก่อนนอนก็อธิษฐานถึง อ.โอม ขอให้น้ำมันขวดนี้ช่วยให้ชีวิต การงาน + เงิน ดีขึ้น คล่องขึ้น เสร็จแล้วก็ฝันเลยค่ะ ฝันว่ามีผู้หญิงมาหา หน้าตาสะอาดหมดจด จัดว่าสวยเลยค่ะ มาหาถึงห้องนอนเลยค่ะ มายิ้มหวานให้ แล้วบอกว่าเดี๋ยวจะมาช่วยดูแลเรานะ แล้วเจอกันนะ จากนั้นก็ตื่นเลยค่ะ ตอนตื่นมารู้สึกว่าเป็นความฝันที่ชัดเจนมาก คิดว่าต้องเป็นน้ำมันของ อ.โอม แน่นอน (ปกติไม่ค่อยฝันอยู่แล้ว) อันนี้เป็นความเชื่อส่วนตัวนะคะ

เลยอยากสอบถามคุณวิปัสสนูค่ะ น้ำมันว่านไก่ทอง มีจิตวิญญาณรึเปล่าคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ