เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    เห็น 'เงียบๆ' 'เหงาๆ' อัพกระทู้นิดนุง
    ขำ ขำกัน...บ่มีไผ๋ดอก!... ฮ้า ฮ้า ฮ้า

yimmyimm:VO

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    อรุณสวัสดิ์คร้าบบบบ......(ยังไม่ได้นอนเลย...:'()

3. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตนนี้รับมาเป็นองครักษ์ประจำบ้านครับ....เห็นคราวแรกก็โดนใจครับ เลยขอบูชาไว้ซะเอง....แหะๆ

หัวหน้าตนนี้ พิเศษที่มีอาวุธเป็นดาบคู่ครับ...ดาบนี้ อ.โอม ตีเองจากตะปูเสก ตีตามตำราครับ ต้องมีฤกษ์ ทำเหมือนตีดาบจริงครับ อ.โอม บอกว่า ใช้เพื่อล้างอาถรรพ์ครับ...

4. วิปัสสนู

เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 6 มกรา 57 นี่เองครับ ว่าจะเอามาเล่าสู่กันฟังตั้งนานแล้ว แต่ก็ไม่ว่างซะกะที วันนี้ก็เลยจะมาเล่าสู่กันฟังก่อนที่จะขาดสติไปครับ...

เรื่อนนี้เกิดขึ้นกับคนงานในร้านของผมเองครับ น้องคนนี้เค้าไม่ใช่ผู้หญิง แต่ก็อยากเป็นครับ(น้องเทย) เป็นชาวลาว เพิ่งมาทำงานได้ 2 เดือนกว่าๆครับ และก็เพิ่งมีแฟนก่อนมาทำงานที่ร้านไม่กี่เดือนเหมือนกัน แฟนเค้าเป็นคนเขมร (กัมพูชา)

เท่าที่เห็น น้องเทย เค้าจะมีอาการปวดหัวทุกวันตอนกลางคืน แต่พอมาทำงานอยู่ในร้านก็จะหาย มารู้ทีหลังเค้าบอกว่า เค้ากินน้ำที่ถวายพระและน้ำที่บูชานางจันทุกวันครับ...

5. วิปัสสนู

จนเมื่อช่วงก่อนปีใหม่ แฟนหนุ่มของเค้ากลับไปบ้านที่เขมรประมาณอาทิตย์หนึ่งแล้วก็กลับมา นับตั้งแต่นั้น อาการของน้องเทยเค้าก็แปลกไปกว่าเดิมอีกครับ เพราะดูอาการเค้าจะหนักขึ้น ปวดหัวทุกวันทั้งที่อยู่ในร้าน ตอนนั้นผมเองก็ไม่รู้ว่าเค้าเป็นคนที่กินน้ำไหว้ พอดีคนงานอีกคนขอกลับบ้านช่วงปีใหม่ ผมกับ ผบ.ก็เลยต้องไปขายของเอง พอลาน้ำไหว้เสร็จก็เอามากินเอง ผ่านไปจนถึงวันที่ 5 มกรา นั่นแหละครับ น้องเค้าถึงมาบอกว่า ตั้งแต่พวกผมไปขายของเอง เค้าก็เลยไม่ได้กินน้ำที่ไหว้ และตั้งแต่ที่ไม่ได้กินน้ำไหว้ เค้าก็ปวดหัว ไม่สบายตลอดเลย...

น้องเค้าเล่าว่า กลางคืนหัวก็ปวด บางทีก็แน่นหน้าอก หายใจไม่ออกเป็นช่วงๆ ดีแต่ว่า พอมาทำงานใร้าน อาการพวกนี้มันเบาลง ผมฟังแล้วก็เริ่มแปลกใจนิดๆ แต่ก็ยังไม่ได้คิดอะไรมาก

จนมาสังเกตเห็นเวลาที่แฟนเค้าจะมา ช่วงเวลานั้น น้องเค้าจะดูเหม่อๆ บางที่ก็เหมือนจะกระวนกระวาย แต่พอแฟนมาถึง กลับสั่น ทำอะไรก็ไม่ถูก ดูลุกลี้ลุกลนไปหมด จนผมเริ่มสงสัยครับ

พอมีเวลาว่างก็เลยได้คุยกัน ก็เลยลองแกล้งถามนั่นถามนี่ไปเรื่อย แล้วก็ถามเรื่องอาการเจ็บปวดที่เค้าเป็น เค้าก็เลยเล่าให้ฟังว่า...

6. วิปัสสนู

น้องเค้าเล่าว่า แฟนเค้าตอนที่จะกลับไปทำธุระที่บ้าน(เขมร) เค้าก็เอาชื่อ กับวันเดือนปีเกิดของน้องเค้าไปด้วย เค้าบอกว่าเห็นว่าน้องเค้าไม่สบายเป็นนั่นเป็นนี่บ่อยๆ ก็เลยจะเอาไปให้อาจารย์ทางโน้นดูให้ แล้วก็ทำตะกรุดคาดเอวมาให้เส้นหนึ่ง พร้อมกับเปิดโชว์ให้ผมดู และเล่าต่อว่า พอเค้าคาดตะกรุดเส้นนี้วันแรก เค้าก็ฝันดีเลย ฝันว่ามีผู้หญิงมาขออยู่ด้วย...

ตอนนั้นผมเริ่มตะหงิดๆในใจครับ แค่ทำตะกรุดเฉยๆ ทำไมต้องเอาวันเดือนปีเกิดไปด้วย แล้วคาดปั๊บ ก็ฝันว่ามีคนมาขออยู่ด้วย ฟังแล้วมันแปลกๆ ก็เลยแกล้งถามน้องเค้าไปว่า หลังจากคาดแล้วหายปวดหัวมั๊ย เค้าก็ตอบว่าไม่ ผมก็เลยแกล้งแซวไปว่า แถมปวดหนักกว่าเดิมด้วยใช่มั๊ย แล้วก็ฮาๆกันไป...

คืนนั้นหลังจากกลับบ้านมาแล้ว ผมก็เลยบอกกับ ผบ.ว่า ผมสงสัยว่าน้องเค้าน่าจะโดนอะไรรึป่าว เพราะดูจากอาการ ฟังจากเรื่องราวมันแปลกๆ ก็เลยตกลงกันว่าจะลองถาม อ.โอม ดูครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2014
  7. วิปัสสนู

จนเมื่อวันที่ 6 มกราที่ผ่านมา ผบ.ผมก็เลยไปคุยกับน้องเค้าเพื่อจะขอชื่อเพื่อจะเอาไปให้ อ.โอม ดูให้ ซึ่งก็บอกน้องเค้าไปตรงๆแหละครับ ว่าสงสัยว่าน้องเค้าจะโดนอะไรรึป่าว แต่ก็ไม่ได้บอกว่าเราสงสัยใคร เพียงแต่กำชับไว้ว่าอย่าเพิ่งไปบอกใคร...

พอน้องเค้ารู้แล้ว ดูเค้าจะตกใจมากครับ เรียกว่ากลัวอย่างเห็นได้ชัด น้องเค้าเล่าว่า สมัยก่อนตอนมาอยู่เมืองไทยใหม่ๆ ตอนอายุสิบกว่า ก็เคยโดยของมาแล้ว จนต้องกลับไปบ้านที่ลาวเพื่อไปถอนออกถึงหาย พอมารู้ว่าคราวนี้น่าจะโดนอีกก็เลยกลัวเป็นเหมือนเดิมอีกครับ...

คืนนั้น หลังจากกลับบ้านแล้วก็เลยเอาชื่อส่งให้ อ.โอม ดูให้ ก็เป็นจริงอยากที่คิดครับ อ.โอม บอกว่าโดนเค้าทำมาจริงๆ เป็นของเขมรแท้ๆซะด้วย และคืนนั่น อ.โอม ก็รับปากว่าจะแก้ให้ครับ ผมและ ผบ.ก็เลยสบายใจครับ แต่ปรากฎว่า...

8. วิปัสสนู

โอยยยย...สงสัยจะม่ายหวายแล้วอ่ะคับ...สติเลือนลาง...ขอมาเล่าต่อทีหลังนะขอรับ...คร่อก...

9. มหาเสน่ห์

มหาเสน่ห์ Active Member

10 ธันวาคม 2012
    กำลังเข้าด้ายเข้าเข็ม

10. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ชมรมคนนอนดึก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      309.2 KB
      เปิดดู:
      45
  11. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่รู้ป่านนี้ตื่นหรือยัง (deejai)
    ใครมีต้องใช้ อย่าเก็บไว้เฉยๆ
    สัมผัสไม่ได้ ใช่ว่าไม่มีตัวตน
    ค่อยๆ ฝึกฝน สื่อสารกันไปเรื่อยๆ ครับ
    ศรัทธาเป็นที่ตั้ง

ทั้งหมดเพื่องานบุญ

12. วิปัสสนู

เมื่อคืนลุยงานจนดึกครับ กว่าจะเสร็จก็เกือบเช้าแหนะครับ..ง:'(

13. วิปัสสนู

ขออภัยอย่างแรงครับ...เมื่อเช้ามันเริ่มเบลอๆอ่ะคับ พิมพ์ต่อสงสัยมีวูบ...แหะๆ...

14. วิปัสสนู

ขอเล่าต่อเลยนะครับ...

หลังจากที่ อ.โอม รับปากว่าจะแก้ให้แล้ว พวกผมก็สบายใจครับ แต่ปรากฎว่า วันรุ่งขึ้น น้องเค้ากลับโทรมาลาหยุด เพราะว่าลุกไม่ไหวครับ ผมกับ ผบ. ก็งงสิครับ เอ...ไหน อ.โอม บอกว่าจะแก้ให้ ไหงเป็นหนักกว่าเดิมหนอ...แต่ก็คุยอะไรไม่ได้มาก เพราะฟังจากเสียงแล้วท่าจะหนักก็เลยวางหูไป

พอสายๆก็เลยโทรไปหา อ.โอม เพื่อบอกอาการ และถามว่าทำไมน้องเค้าถึงอาการแย่ลง อ.โอม บอกว่า ทางโน้นเค้ารู้แล้วว่ามีคนแก้ของเค้าได้ เค้าก็เลยทำซ้ำกลับมาอีก และ อ.โอมก็บอกว่า รอแป๊บเดี๋ยวจัดการให้...

ผมรออยู่ไม่ถึงห้านาที อ.โอม ก็บอกว่า แก้ให้แล้ว ตอนบ่ายๆค่อยโทรไปถามเด็กดูว่าเป็นไง แล้วก็วางหูไปครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2014
  15. วิปัสสนู

แต่ซักประมาณเที่ยง แฟนของน้องคนนั้นก็เดินมาหาพวกผมที่ร้าน พร้อมกับมาเล่าให้ฟังว่า น้องคนงานของผมได้ไปเล่าให้เค้าฟังแล้วว่า พวกผมสงสัยว่าน้องเค้าน่าจะโดนของ เค้าบอกว่าเค้าเองก็ตกใจ แต่ตลอดคืน น้องเค้าก็ไม่มีอาการอะไรผิดปกติ แต่มาช่วงซักประมาณตีสาม จู่น้องเค้าก็มีอาการแน่นหน้าอกอย่างแรงจนแทบหายใจไม่ออกทำเอาไม่ได้หลับไม่ได้นอนกันทั้งคู่ จนฟ้าสางโน่นแหละครับอาการถึงได้เป็นปกติพอได้หลับได้บ้าง จนประมาณหกโมงเช้าก็โทรมาลาป่วยแล้วก็หลับยาวเลย...

พอผมได้ฟังจากแฟนน้องเค้า ผมกับผบ.ก็ตกใจนิดๆครับ แต่ก็พอรู้สาเหตุแล้วว่าทำไมอยู่ๆน้องเค้าถึงได้ทรุดลงไปอีก แต่ก็ไม่ได้พูดอะไรกับแฟนของน้องเค้ามาก เพียงแค่พูดให้กำลังใจไปว่าคงไม่เป็นไรมั๊งอะไรประมาณนั้นครับ...

หลังจากที่แฟนของน้องคนนั้นเค้ากลับไปแล้ว ผมกับ ผบ.ก็มานั่งคุยกันครับว่า งานนี้น่าจะชัวร์แล้วว่าใครเป็นคนทำ เพราะอยู่ๆทางโน้นเค้าจะรู้ได้ไงว่าจะมีคนแก้ของเค้า แถมทำกลับมาแรงกว่าเดิมอีก...

คราวนี้ก็ได้แต่รอเวลาตามที่ อ.โอม บอกว่าให้โทรไปถามน้องเค้าตอนบ่ายเท่านั้นครับ...

16. วิปัสสนู

พอถึงตอนบ่าย ประมาณบ่ายสามกว่าๆครับ ผบ.ผมก็เลยโทรไปหาน้องเค้าเพื่อถามไถ่อาการด้วยความเป็นห่วง และความอยากรู้ตามที่ อ.โอม สั่งไว้

พอได้คุยกัน ฟังจากน้ำเสียง และการพูดดูเป็นปกติดีมากครับ ผิดไปก็แค่เสียงแตกๆแบบคนป่วยเท่านั้นเอง แต่พอถามเค้าว่าเป็นไงบ้าง เท่านั้นแหละ เค้าเล่าด้วยความตื่นเต้นว่า...

พอเมื่อคืนไม่ได้หลับได้นอน เพราะแน่นหน้าอกหายใจไม่ออก พอรุ่งสางอาการก็เบาลง พอโทรมาลางานก็เลยพอได้นอนมั่ง แต่ก็นอนไม่ค่อยหลับ มันรู้สึกว่า พออยู่ในห้องแล้วมันร้อนๆในเนื้อในตัวยังไงบอกไม่ถูก จนทนไม่ไหว ถึงขนาดลากเอาผ้าเอาหมอนไปนอนอยู่นอกระเบียงห้องถึงพอได้หลับลงบ้าง จนมารู้สึกตัวอีกที่ก็ตอนช่วงสายๆ อยู่ๆเค้าก็รู้สึกตัวตื่นขึ้นมาอีก แต่คราวนี้แปลก เพราะจู่ๆเค้าก็รู้สึกว่าความร้อนที่อยู่ในตัวมันวิ่งไปรวมกันอยู่ที่กลางหลัง น้องเค้าเล่าว่า มันรู้สึกชัดมาก เพราะความรู้สึกร้อนในตัว ทุกๆส่วนมันค่อยๆเคลื่อนค่อยๆวิ่งมารวมเป็นจุดๆเดียวที่กลางหลัง ในช่วงเวลาไม่ถึงห้านาทีด้วยซ้ำ จู่ๆพอความร้อนที่มารวมเป็นก้อนอยู่กลางหลังก็วูบหายออกไป น้องเค้าบรรยายว่า มันเหมือนกับว่ามันหลุดออกไปจากตัวเลย รู้สึกโล่งขึ้นมาทันที หายใจก็สะดวก ตัวก็ไม่ร้อนแล้ว...หนูหายแล้วค่าาาา...ตอนเย็นหนูจะเข้าไปช่วยนะค้าาาา...แล้วก็วางหูกันไป...สงสัยจะเป็นตอนที่ อ.โอม จัดการให้เมื่อตอนสายแน่ครับ...หลังจากนั้นก็สบายใจ...

17. วิปัสสนู

พอตอนเย็นเกือบๆหกโมง น้องเค้าก็มาหาที่ร้านจริงๆ มาช่วยเก็บร้านครับ ดูจากที่เห็นก็ดูน้องเค้าเป็นปกติดีครับ เหลือก็แค่เสียงที่ยังไม่กลับมาเป็นสาวเหมือนเดิมเท่านั้น
    พอหลังจากเก็บร้านเสร็จก็เลยได้คุยกันอีกรอบ คราวนี้ก็เลยถามน้องเค้าว่าอาการเป็นไงบ้าง ตอนนี้เป็นไง จนไปจบที่ว่าเรื่องนี้ใครรู้มั่ง เค้าก็บอกว่า พอเค้ารู้เรื่องว่าเค้าน่าจะโดนของ เค้าก็ทั้งกลัวทั้งกังวล ก็เลยโทรไปเล่าให้พ่อเค้าที่ลาว กับพี่ชายเค้าฟัง และก็เล่าให้แฟนเค้าฟังด้วย เค้ายืนยันว่าเค้าบอกแค่สามคนเท่านั้นจริงๆ ผมกับผบ.ก็ได้แต่มองหน้ากันครับ แต่เค้าก็เล่าอีกว่า พอเค้าบอกแฟนเค้าปั๊บ แฟนเค้าก็พูดกับเค้าเลยว่า พี่ไม่ได้ทำนะ พี่รักน้องอยู่แล้วพี่จะทำทำไม อะไรประมาณนี้...เหมือนร้อนตัวยังไงยังงั้นเลย..แต่น้องเค้าก็ไม่ได้คิดสงสัยแฟนเค้าเลยครับ แถมเล่าว่าเมื่อคืนตอนที่น้องเค้าหายใจไม่ออก แฟนเค้าก็คอยดูอยู่ตลอดซะด้วย...

ตอนนั้นเห็นน้องเค้าเริ่มเป็นปกติ เหลือแต่อาการไข้นิดหน่อยก็เลยสบายใจ คิดว่าทางโน้นคงไม่ทำอะไรแล้วมั๊ง แต่ก็ยังคงโทรไปบอกกับ อ.โอม ขอให้ช่วยดูให้อีกทีครับเพื่อความไม่ประมาท

ปรากฎว่าว่า พอวันรุ่งขึ้น วันที่ 8 มกรา น้องเค้าก็มาทำงานได้ตามปกติเราก็ยิ่งสบายใจ แต่แล้วก็เกิดเหตุจนได้ครับ...

18. Amata_club

Update รายละเอียด
    เจ้าภาพผ้าป่า ลำดับที่ 35 รับใบอนุโมทนาบัตร เดิมผมลงรายละเอียดไว้ 1,100.09 บาท ซึ่งเป็นรายละเอียดที่ไม่ถูกต้องเพราะได้นำปัจจัยทำบุญในส่วนของทำบุญลุ้นโชคมารวมในส่วนนี้ รายละเอียดที่ถูกต้องคือ 1,000 บาท

ทำบุญลุ้นโชค ไม่ได้ลงรายละเอียด ไม่ได้ใส่หมายเลข รายละเอียดที่ถูกต้องคือ ลำดับที่ 8 ทำบุญ 100.09 บาท รายชื่อตกหล่น

ในส่วนของรายชื่อตกหล่น ขอมอบเหรียญอาร์มกตัญญู หลวงปู่หนู วัดไผ่สามเกาะ จำนวน 1 เหรียญ คุณ TEEHOUSE มอบมาให้ร่วมบุญ

เดี๋ยวจะแก้ไขรายละเอียดในตารางบุญอีกครั้งนะครับ

19. Amata_club

20. Amata_club