►►หลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม◄◄เสืออาคมไม้คูณแกะ ของดีมีน้อยรีบๆนะคะ◄◄◄◄

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณตัวเล็ก, 30 กรกฎาคม 2010.

1. หัตถ์ส่อง

หัตถ์ส่อง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    รบกวนสอบถามครับ..คุณตัวเล็ก..รูปเหมือนปั๊มเนื้อทองแดงลองพิมพ์..มีทำออกมาด้วยเหรอครับ..เห็นในเวปประมูลเวปนึงนำมาลง..ไม่มีโค๊ตตอก..ทั้งด้านหน้า-หลัง..เหมือนเนื้อตะกั่วลองพิมพ์เลยครับ..งงไปหมดล่ะเนี่ย..555+..ช่วยตอบหน่อยครับว่ามันยังไง
    ไม่มีเจตนาอะไรนะครับ..แต่สงสัยมาก..ว่าเนื้อแปลกๆมาได้ยังไง..:cool::cool:

2. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    เนื้อทองแดงลองพิมพ์ไม่ตัดปีก มีทั้งหมด91องค์ค่ะ แจกกรรมการที่วัด ,คนที่บูชาเนื้อทองคำ และแจกให้หลวงพี่ที่วัด ไม่ได้รันเลขเพราะแจกฟรีไม่ได้ให้จำหน่ายค่ะ

3. คุณตัวเล็ก

ในปีหน้าที่จะเปิดให้จอง ไม่ใช่เหรียญรูปไข่ค่ะ ส่วนเรื่องที่ไม่ไปวัด ไม่เอาเรื่องเพราะไม่อยากพาดพิงถึงบุคคลที่สาม เพราะเราไม่ได้ทะเลาะกับเค้า แต่คนที่เราทะเลาะด้วยกลับ โกรธแทนคนอื่น ทั้งที่ไม่ใช่เรื่องของตนเอง........แปลกไหม :cool:

4. คนเมืองชล2

คนเมืองชล2 Active Member

27 พฤศจิกายน 2010
    ใครอยากรู้เรื่องเหรียญรูปใข่ PM มาถามได้

5. thexjeab

thexjeab เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010

ถูกต้องแล้วครับ มีทั้งหมด91องค์ครับแจกกรรมการและคนที่ช่วยงาน ฯลฯ ตอนแรกทำออกมา 100 องค์ เสียไป9องค์เหลือ91องค์ครับ พิมพ์คำว่ากรรมการเหมือนเนื้อตะกั่วไม่ตัดปีกแต่ไม่ได้พิมพ์เลขครับ
    เห็นมีคนมาจีบกรรมการขอไป 3000 บาทครับไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่าครับ 55555

6. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    แอบเข้ามาชมครับ อิอิอิอิอิ

7. thexjeab

เมื่อวานก็เห็นเนื้อสัตตะกับรมมันปูที่ยูเนี่ยนมอล์ครับเห็นวางอยู่สงสัยแยกบูชาแน่ๆเลยครับใครอยากได้ก็ลองไปถามดูครับร้านเป็นตู้เช่าอยู่ครับ

เท่าที่เห็นเนื้อสัตตะกับรมมันปูมี 2 ที่ครับที่ออกมาแยกให้บูชามีที่อิมพีเลี่ยนสำโรงกับยูเนี่ยนมอล์ ส่วนที่พันทิพย์งามไม่เห็นมีครับใครอยากได้ก็ลองถามราคาดูครับ

ส่วนพระปิดตาหลวงปู่ปัญญาที่เคยเห็นอยู่ในตู้ร้านหนึ่งในยูเนี่ยนมอล์หมดแล้วครับ คนบูชาไปหมดแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2010
  8. หัตถ์ส่อง

หัตถ์ส่อง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    ..มีรายการประมูลเหรียญลายมือรุ่น2((รูปไข่))มาเปิดประมูลที่เวปนึงแล้วนะ

ครับ..55555555555555555+..

9. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมเห็นมีเปิดจองเหรียญเสมาด้วยครับ หลังลายมือหลวงปู่

10. thexjeab

<table id="post4207736" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_4207736" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);">รายชื่อหลวงพ่อหลวงปู่ที่ร่วมปลุกเสกเผื่อใครยังไม่รู้ครับ

ปลุกเสกใหญ่ งานพิธีปลุกเสกวัตถุมงคล ณ วัดเนินสุทธาวาส ชลบุรี

1. พระครูพิศิษชโลปการ(หลวงปู่เกลี้ยง วัดเนินสุทธาวาส) ประธานจุดเทียนชัย --

2. พระพุทธไธศวรรย์วรคุณ(หลวงพ่อหวล วัดพุทธไธศวรรย์) อยุธยา--

3. พระมงคลสุธี(หลวงปู่แขก วัดสุนธรประดิษฐ์) พิษณุโลก--

4. พระมงคลสุทธิ(หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร) ฉะเชิงเทรา --

5. พระมงคลวรากร(หลวงพ่อชาญ วัดบางบ่อ) สมุทรปราการ--

6. พระครูวิชัยกิจจารักษ์(หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม) อยุธยา --

7. พระครูไพศาลชัยกิจ(หลวงปู่ฤษีตาไฟ วัดหนองทาระภู) ชัยนาท--

8. พระครูพิทักษ์ เจติยานุการ (ศิษฐ์พ่อท่านคลึ้ง วัดถลุงทอง) นครศรีธรรมราช--

9. พระครูมนูญธรรมวัตร (หลวงพ่อสาคร วัดหนองกลับ) ระยอง--

10. พระครูสุภัททาจารคุณ (หลวงพ่อสิน วัดระหารใหญ่ ) ระยอง--

11. พระครูอาทรวิริยานุวัฒน์ (วัดจุฬามณี) สมุทรสงคราม--

12. พระครูสมบูรณ์จริยธรรม (หลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอก) อยุธยา--

13. พระครูอาจารย์เจริญ นิทโย (วัดเขาเชือก) อุทัยธานี--

14. พระอธิการใจ ฐิตาจาโร (วัดพระยาญาติ) สมุทรสงคราม--

15. พระอธิการมนัส ธมธโร (วัดหุบมะกร่ำ) ราชบุรี--

16. หลวงปู่ปัญญา ปญญธโร (วัดหนองผักหนาม) ชลบุรี--

17. พระครูวิมลสมณวัตร(หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน) ลพบุรี--

18. หลวงพ่อเอื้อน อตตมโน (วัดวังแดงใต้) อยุธยา--

19. พระครูบุญญาภินันท์ (พระอาจารย์หรีด วัดป่าโมกข์) พังงา--

20. ครูบาอริยชาติ อริยจิตโต (วัดแสงแก้วโพธิญาณ) เชียงราย--

ตอนเย็นวันนั้นเสร็จพิธีใหญ่แล้วผู้จัดสร้างได้ไปนมัสการ หลวงปู่หุน วัดบางผึ้ง หลวงปู่หุ่นท่านใจดีมากช่วยปลุกเสกซ้ำให้อีกครับ

และหลวงปู่ปัญญาปลุกเสกเดี่ยวอีกครั้งก่อนออกให้บูชา

รูปปั้มเหมือนหลวงปู่ปัญญา
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border-width: 0px 1px 1px; border-style: none solid solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255);"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border-width: 0px 1px 1px 0px; border-style: none solid solid none; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color;" align="right"> [​IMG] [​IMG]</td></tr></tbody></table>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2010
  11. คุณตัวเล็ก

ขอบอกว่า พิธีดี เจตนาดี ใครยังไม่มีรีบๆนะคะ ตอนนี้มีแต่คนหาเนื้อสัตตะโลหะกัน ซึ่งอยู่ในชุดกรมการ หายากนะคะ อิอิอิ.....รีบหาเก็บกันนะคะ ก่อนจะแพงกว่านี้:cool:

12. thexjeab

มีเรื่องเล่าอีกแล้วครับท่าน คราวนี้เกี่ยวกับหลวงปู่หุนแห่งวัดบางผึ้งครับ

มีคนไปนมัสการหลวงปู่หุนวัดบางผึ้งท่านที่ไปนมัสการถือแกระเป๋าคล้ายกระเป๋าเจมส์บอนรูดซิปอยากมิชิดแล้ว ข้างในมีหนุมานเนื้อต่างๆปลุกเสกวาระเดียวกับรูปปั้มเหมือนหลวงปู่ปัญญา เวลาเข้าไปนมัสการหลวงปู่หุนท่านพูดคำแรกว่าอะไรอยู่ในกระเป๋าเหรอทั้งๆที่ไม่เห็นว่าเป็นอะไรในกระเป๋าก็สีดำ ท่านที่ไปนมัสการเลยมองหน้ากับเพื่อนเลยก็เลยออกนำมาถวายให้เป็นหนุมานเนื้อนวะ ท่านก็ชอบใจก็รับไว้และนำอื่นๆถวายอีก

และรูปปั้มเหมือนหลวงปู่ปัญญาก่อนปลุกเสกซ้ำให้ท่านพูดเลยว่า "เต็มมากชุดนี้แรงมาก" ท่านก็ได้ขอรูปปั้มเหมือนหลวงปู่ปัญญากับผู้จัดสร้างผู้จัดสร้างก็ได้ถวายพระชุดนี้ไว้ด้วยที่แน่ๆสงสัยท่านชอบเก็บของดีๆไว้

แปลว่าหลวงปู่หุนนี่มียานไม่ธรรมดาเหมือนกันครับสมแล้วที่ได้ฉายา

"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำบางปะกง"

เป็นหลวงปู่องค์หนึ่งที่น่าไปนมัสการเลยทีเดียว

เห็นราคารูปปั้มเหมือนหลวงปู่ปัญญาพอดีเจอเวปสองสามเวปเห็นให้เช่าเห็นราคาแล้วงงเลยครับ

ทองทิพย์1500บาท

ทองแดง1250บาท

จากเมื่อ 3-4 วันก่อน ทองทิพย์ 1000 ทองแดง 900

ราคาทำไมของมันไปไวขนาดนี้เลยเหรอครับที่สำคัญของหมดจากร้านแล้ว

เนื้อที่คนอยากได้กันมาก สัตตะ เท่าที่เห็นคือ5500บาท รมมันปู4500บาท ราคาไม่รู้จะเพิ่มอีกไหมนี่ครับเพราะมีอย่างละ 82 องค์เท่านั้นเองครับ

แต่มีอยู่เวปหนึ่งเห็นขาย ทองทิพย์+ทองแดง 1500 บาทได้2องค์เลยลองหาดูครับว่าขายไปยังถ้าคนไหนที่ยังอยากได้ถือว่าถูกจริงๆครับในตอนนี้ถ้ามีให้เช่านะครับคนปรับราคากันเร็วครับรู้ราคาใหม่กันเร็วถ้ายังมีหลุดถูกใครยังไม่มีจัดไปเลยครับถ้าหาถูกๆได้

ใครที่เช่ากันกับคุณตัวเล็กและร้านในเวปนี้ไม่ต้องสงสัยเลยได้ไปถูกมากครับกับราคานะปัจจุบันนี้ครับ ราคาไปเป็นเท่าตัวแล้วครับ

ที่ราคาเป็นเช่นนี้ก็ปฎิเสธไม่ได้ครับว่า พิธีดีจริงๆมีตัวตนครับไม่ได้พูดปากเปล่ามีรูปถ่ายเป็นหลักฐานคนไปร่วมพิธีเป็นพยานมากมายและที่สำคัญคือ นี่คือ บรามีของหลวงปู่ปัญญาแห่งวัดหนองผักหนามอายุ 105 ปี อย่างแท้จริงเลยครับ

มีคำคมหนังสือเล่มหนึ่งบอกครับ

พระดี พิธีดี พิธีขลัง = แบตเตอรี่ชั้นดี

คนปฎิบัติดี = หลอดไฟชั้นดี

พระปลอม พระเก๊ ผู้เสกไม่ขลังจริง = แบตเตอรี่เสื่อม

คนประพฤติชั่ว ใจชั่ว = หลอดไฟเสื่อม

แบตเตอรรี่ชั้นดี + หลอดไฟชั้นดี = แสงสว่างใช้งานได้

แบตเตอรรี่ชั้นดี + หลอดไฟเสื่อม = ติดๆ ดับๆ ใช้งานได้บ้างไม่ได้บ้าง

แบตเตอรี่เสื่อม + หลอดไฟชั้นดี = ติดๆ ดับๆ ใช้งานได้บ้างไม่ได้บ้าง

แบตเตอรี่เสื่อม + หลอดไฟเสื่อม = ดับสนิท ใช้งานอะไรไม่ได้เลย (เอาไปทิ้งซะ)

หนังสือ 108 คำถามสนามพระเครื่อง ผู้เขียน ษรวัฒน์

และไม่ต้องสงสัยเลยวัตถุมงคลชุดรูปปั้มเหมือนหลวงปู่ปัญญา

พระดี พิธีดี พิธีขลัง = แบตเตอรี่ชั้นดี

คนปฎิบัติดี = หลอดไฟชั้นดี

แบตเตอรรี่ชั้นดี + หลอดไฟชั้นดี = แสงสว่
    [​IMG]างใช้งานได้

อันนี้เขียนเองครับ

แบตเตอรรี่ชั้นดี + หลอดไฟชั้นดี = แสงสว่างใช้งานได้

แสงสว่างใช้งานได้ + วัตถุมงคลมีคุณภาพในการสร้าง สร้างน้อย = ราคาย่อมสูงตามกาลเวลา

13. yangman

yangman Active Member

เหรียญเงินลายมือรุ่น2 ที่ท่านจองไว้จะส่งให้ได้ วันที่ 3 นะครับ เอแล้วไครเป้นคนไปบอกทางไปวัดหลวงปู่โดยทานรถเมล์ท่านหว่า 555
    ขอบคุนท่านที่จองเป้นคนแรก เหรียญเงิดหมดวัดตั้งแต่ ยังไม่เพลวันแรกที่ปล่อยเหรียญที่วัด(29-12-10)นวะเหลือวันนี้ช่วงบ่ายนับได้ 125 เหรียญ ทุกบาทเข้าวัดเต็มๆไม่มีการแบ่งส่วนเพราะทางวัดสร้างเอง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      41
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2010
  14. yangman

จะไปขอหลวงอาสร้างพระอีกรุ่น หน้าแตกกลับมาไม่เป้นท่า เขาไม่รับทำให้ ไครเอ่ยครับ ส่วนเรื่อง ที่ไปว่าหลานหลวงปู่น่ะ เอาง่ายๆเลยนะ กล้าไปสาบานกะหลวงปู่มั้ย พอมาโพสก้ลบออกไม่แน่จริงนี่นา ผมน่ะพร้อมเสมอ นัดไปเจอได้เลยที่วัด

15. thexjeab

เรื่องบอกทางไปวัดโดยรถเมล์ต้องขอขอบพระคุณอีกครั้งครับที่บอกผมครับโทรไปขอบคุณทางโทรศัพท์ครั้งหนึ่งแล้วขอขอบคุณในทางนี้อีกครั้งครับขอบพระคุณมากครับ(555วันนั้นครับโดนไปหลายบาทเลยครับค่าโน้นค่านี่ครับกว่าจะได้ไปนั่งรถ ป.2 ครับ)

ขอบคุณมากที่จะส่งเหรียญให้ครับผมจองเป็นคนแรกเลยเหรอครับสุดยอดจริงๆเลยครับขอให้หลวงปู่ท่านเสกหลวงปู่แตะเป็นก้อนหินผมก็เอาครับขอให้ผ่านมือหลวงปู่แล้วไม่ต้องคิดครับ แน่นอนครับผม ผมไปนมัสการหลวงปู่ปัญญาท่านมาครั้งแรกผมรู้สึกศัทธามากครับ ถ้าราคาวัตถุมงคลผมสู้ราคาได้ผมก็เช่าครับออกเหรียญเสมามาผมก็คงไปจองอีกครับสะสมให้ครบครับได้เหรียญรูปไข่มาผมก็คงถ่ายรูปโชว์เหมือนเดิมครับขนาดไม่ใช่ของตัวเองยังขอมาโชว์เลยครับ 55555

และขอรบกวนถามหน่อยนะครับทุกบาทเข้าวัดนี่ก็ที่เหลือที่ต้องใช้เงินในการสร้างกำแพงก็ครบแล้วใช่เปล่าครับเพราะเหรียญรุ่นนี้สร้างเยอะและคนเช่าเยอะมากเลยจนจะหมดแล้วคงได้เงินเป็นล้านบาทเลยครับอย่างนี่กำแพงก็สร้างต่อจนเสร็จได้เลยใช่หรือเปล่าครับผมเป็นห่วงเรื่องกำแพงอยู่ครับเพราะอยากให้เสร็จไวๆครับอยากให้หลวงปู่ได้เห็นครับผมก็อยากเห็นมากๆครับ

ขอรบกวนถามให้หน่อยครับว่ากำแพงจะสร้างเสร็จประมาณเมื่อไรครับผมว่าไม่ใช่ผมที่อยากรู้คนเดียวครับทุกคนที่เป็นลูกศิยษ์หลวงปู่ท่านอยากทราบกันทุกคนครับ ขอรบกวนอีกครั้งหนึ่งครับขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ

16. yangman

รุ่นนี้สร้างศาลาครับเอาไว้เวลาผู้ที่จะมากราบไหว่หลวงปู่พักก่อนจะขึ้นไปทำพิธี เพราะทุกท่านคงเห้นว่าเวลาไปทำพิธีกะหลวงปู่ บนกุฎิจะแน่นมากจะได้ระบายคนมาพักที่ศาลานี้ก่อนสำหรับคนที่ยังไม่ถึงคิว สร้างกำแพงคงได้เงินครบไปแล้วครับ(หลายๆรุ่นสร้างกำแพง ซึ่งถ้านับจำนวนถวายวัดกับ ที่ผู้สร้างแบ่งไป ยังไม่รวมที่มาโพสในเวปเอากำไรนี่ก้ไม่รู้ว่าไปสร้างกำแพงบ้านไครครับ5555)

แถมรูปเหรียญให้ดู ชุดนี้พกไว้ เงินมะเคยขาดมือ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      31
  17. hawnoi

hawnoi เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2008
    พระบูชา หลวงปู่ปัญญา วัดหนองผักหนาม[/COLOR] ที่จองไว้โอนเงินแล้วนะคะ 950 บ. วันนี้ตอนประมาณทุ่ม ส่งของวันที่ 5 นะคะ โอนช้าไปหน่อย ขอโทษด้วยค่ะ

18. thexjeab

ขอยืมบอร์ดนี้หน่อยครับนะครับ

ผู้ใดที่ว่ามีเวลาก็รบกวนอ่านนะครับ เรื่องจริงไม่ผ่านจอของผมครับ

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%95%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%B0%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B9%86%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-%E0%B8%AA%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%9C%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%A3%E0%B8%81%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A.273886/

สิ้นปี31ธันวาคมใครไม่ได้ไปไหนก็ไปสวดมนต์ข้ามปีวัดใกล้บ้านตอนกลางคืนกันครับนี่รายชื่อวัดครับเข้าไปดูได้ครับ
    กรุงเทพครับ
    http://variety.teenee.com/foodforbrain/32083.html
    ภาคกลางครับ
    รายชื่อวัดที่จัดกิจกรรมสวดมนต์ข้ามปี :: ภาคกลาง : อาหารสมอง
    ภาคอีสานครับ
    รายชื่อวัดที่จัดกิจกรรมสวดมนต์ข้ามปี :: ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ : อาหารสมอง
    ภาคเหนือครับ
    รายชื่อวัดที่จัดกิจกรรมสวดมนต์ข้ามปี :: ภาคเหนือ : อาหารสมอง
    ภาคใต้ครับ
    รายชื่อวัดที่จัดกิจกรรมสวดมนต์ข้ามปี :: ภาคใต้ : อาหารสมอง

ขออนุโมทนาสาธุผู้ที่ทำทำบุญและได้ไปสวดมนต์ข้ามปีครับ

ไปเสร็จกลับถึงบ้านโดยปลอดภัยทุกประการครับ

19. คุณตัวเล็ก

55555 คุณตัวเล็กไม่เคยไปขอทำพระเลย จำคนผิดหรือเปล่า คุณตัวเล็กไม่ใช่คนสร้างพระค่ะ ยังไม่เคยสร้างวัตถุมงคลให้วัดไหนเลยสักวัด แล้วก็ไม่เคยขอด้วย แค่เปิดให้จองวัตถุมงคลตามวัดต่างๆก็สบายดีอยู่แล้วค่ะ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2010
  20. คุณตัวเล็ก

ใครอยากรู้เรื่องวัตถุมงคล ประวัติหลวงปู่ปัญญา ความเป็นมาตั้งแต่หลวงปู่ยังไม่ดัง ต้องถามพี่ม้วนค่ะ พี่ม้วนคือกรรมการวัดยุคแรกตั้งแต่หลวงปู่มาอยู่วัด ค่อยดูแลหลวงปู่มาตลอด ยอมลาออกจากงานประจำเพื่อมาดูแลหลวงปู่ค่ะเพราะช่วงนั้นไม่มีใครดูแลท่านเลย นอกจากพี่ม้วน เบอร์โทรนะคะ0870159469.......ข้องใจ สงสัยเรื่องไหนถามได้เลยค่ะ พี่เค้ารู้ทุกเรื่องค่ะ:cool: