๙๙๙ อิทธิมงคล มหาบารมี วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ๙๙๙

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย FALCON1, 9 กุมภาพันธ์ 2011.

1. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ สาธุ สาธุ สาธุ

2. วัตรธรรม

วัตรธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2010
    ขอร่วมบุญสร้างปราสาทครับ
    ร่วมบุญ สาริกาไม้งิ้วดำแกะและตะกรุดทองคำ 2 ดอก จำนวน 1 กอง
    1,050 บาทรวมค่าจัดส่งครับ:cool:

ขอเลขที่บัญชีในการโอนเงินร่วมบุญด้วยครับ สาธุๆๆๆ นะเมติๆๆๆ:cool:

ขอบพระคุณครับ

3. FALCON1

บัญชี ว่าที่ร้อยตรี วุฒิ ประภัสราภรณ์
    ธนาคารกรุงเทพ/ออมทรัพย์ สาขา เอ็นโพเรี่ยม
    เลขบัญชี 096-018723-5

4. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    ถ้ายังทันขอร่วมบุญสีผึ้ง 2 ตลับครับ

5. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    บารมีพระพรหมปัญโญ ไปโปรด ทั่วทุกที่ ที่มีศีล สาธุ สาธุ

เรื่องโดย.คุณไม่หล่อแต่อร่อยมีเพื่อนผมคนนึง Ae-ae Wangjit เทอได้ มาสอบถามประวัติ ข้อมุล ความเป้นมาของหลวงปู่เมื่อเร็ว ๆ นี้ แล้วนำไปเล่า ให้พ่อแม่ฟังถึงเรื่องราวของพระเดชพระคุณหลวงปู่ เทอได้ขอรุปถ่ายหลวงปู่ไว้เพื่อนำไปบุชา ที่บ้าน พ่อแม่เทอ ก้คิด สนใจ อยากรุ้จัก หลวงปู่บ้าง แต่ผม ไม่มีเวลาที่จะนำไปให้สักที
    จนเมื่อคืนแม่เทอฝัน(ทั้งที่ไม่เคยเห้นรุปหน้าตาหลวงปู่มาก่อน) ว่ามีพระหลายรุปมาที่บ้านท่านยืนอยุบนที่สูง เหมือน ยืนบนภุเขา มีพระรุปนึงยืนอยุ่ด้านหน้า พระอีกหลายรุป ยืนที่ด้านหลัง ตื่นมา แม่ก้เล่าเรื่องนี้ ให้เทอฟัง และ รบเร้า แบบเร่งให้ มาเอารุปถ่ายหลวงปู่จากผม
    จน ตอนเที่ยง เธอโทรมา ว่าแม่รุ้สึกๆแปลกๆเร่งมากๆอยากได้รุปเดี้ยวนี้ ถามเทอว่าผมสะดวกไม๊ จะให้พ่อเทอ ขับรถมาเอาที่บ้านเอง จนในที่สุด พ่อเทอ ก้มารับรุปหลวงปู่ไป ผม ให้ไปจำนวนหนึ่งพอที่จะหาได้ในตอนนั้น พอกลับไปถึงบ้าน แม่ เทอ เปิดรุป ออกจากซอง แล้วบอกว่า
    "พระรุปนี้แหระ ที่มาหาเมื่อคืน จำแววตา จำผิวพรรณ จำรุปพรรณสันฐานได้""
    >>>>ดั่งคำที่หลวงปู่เคยว่าไว้ ว่า ไม่เคยเจอหน้ากัน แค่ถือศีล5 ก็เป็นศิษย์ หลวงปู่แล้ว
    สาธุ

ที่มา..https://www.facebook.com/groups/520063878070333/

6. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

1
    “ หมั่นไหว้ หมั่นบอก หมั่นขอ “

เคล็ดบูชาวัตถุมงคลหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ให้ได้ผล
    1.เมี่อเราจะแขวนพระหรือ คาตตะกรุด ก็ให้ยก วัตถุมงคลขึ้นมาพร้อมพนมไว้ที่มือตั้งนะโม 3 จบในใจหรือ ออกเสียงเบา ๆ ก็ได้ ต้องมีความเคารพเลื่อมใสเป็นอุบายให้ จิตใจสะอาด
    2.อาราธนา(นึกถึง)บารมีหลวงปู่และครูบาอาจารย์ทั้งหมดมีพระพุทธพระธรรมพระอริยะสงฆ์เป็นที่สุด จึงว่าคาถาวัตถุมงคล 3 จบ 7 จบ 12 จบ หรือว่าตามกำลังวัน หรือว่า 108 หรือภาวนาจนจุใจก็ทำได้
    3.อธิฐานบอกกล่าว ขอ ...ถือเป็นหัวใจสำคัญ หลวงปู่หงษ์จะไม่ให้แค่ไหว้กราบเฉย ๆ ท่านว่าประมาท เพราะ กฎของโลกทิพย์ ไม่ขอไม่ให้ ไม่บอกไม่ช่วย ต้องบอกกล่าว...จะให้ช่วยอะไรคุ้มครองแค่ใหน.. เช่น ขอให้ปลอดภัย ขอให้คนเมตตา ขอให้มีลาภ มีเสน่ห์ ขอให้ค้าขายดี อย่าให้มีอุบัตเหตุ เดินทางปลอดภัยทั้งตอนไปตอนกลับ ฯลฯ ถ้าทำได้อย่างนี้ครูบาอาจารย์ก็ช่วยได้เต็มที่ บอกกล่าวแล้วก็ให้ทำใจสบาย ๆ วางเฉย (อุเบกขา) เลิก หวัง เลิกอยากนั้นนี่ เพราะความหวัง ความอยากจะเป็นตัวปิดกั้นผลสำเร็จ เลยคิดว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์บุญกุศลไม่ช่วย เพราะเราไม่เข้าใจกฎของกรรม และ อัตภาพบุญกุศล จะบันดาลผลได้แค่ใหนอย่างไร
    แล้วเรา ควรอาราธนาบ่อยแค่ใหน......ก็ต้องขอบอกก่อนว่า กำลังใจคนไม่เสมอกัน ให้ดีแท้แน่นอน ก็ทุกเช้า –เย็น จะขับรถขับรา เดินทาง ก็นึกถึงไหว้บอก กราบหิ้งพระ,กราบพระบูชาที่บ้าน บอกครูบาอาจารย์ทุกครั้ง ทั้งไปและกลับ เป็นทั้งกุศลทั้งเมตตามหานิยม และจิตตภาวนาเพราะระลึกถึงพระเทพเทวดาเป็นอนุสติ หลวงปู่สอนว่า...คนประมาทมักคิดว่าแขวนพระไว้กับตัวตลอดก็จะเหนียว ฟัน แทงไม่เข้า แคล้วคลาด ปลอดภัยแน่นอน ก็แขวนพระไว้ กับตัวเลยตลอด วัน,เดือน,ปี สะดวกดี ขี่เกียจอาราธนาทำไมบ่อย ๆ ซึ่งเข้าใจผิดว่าพระคุ้มครองแน่..เมื่อแขวนวัตถุมงคลไว้นาน..ๆ กำลังจิตกำลังศรัทธาจะลดลง ศรัทธาคลายตัวไม่ตั้งมั่น ประมาทว่าพระขลังต้องช่วยได้ตลอดแน่นอน แต่...อานุภาพการคุ้มครองก็จะลดตามกำลังจิต กำลังศรัทธาให้ผลได้ไม่เต็มที่ พอประสบเหตุเภทภัย อาทิ หมากัดเข้า รถเชี่ยวชน เลือดตกยางออก ผีเข้า เจ้าสิง ทั้งที่แขวนพระแขวนเครื่องราง ก็พาลนึกว่า พระเสื่อมแล้ว
    ไม่เห็นขลัง ศรัทธาก็เสื่อมคลาย เลิกแขวนเลิกนับถือ ทั้งที่จริงหากหมั่นอาราธนา บอก ขอ มีศรัทธามั่น ปืนเขาจะยิงเราไม่ออก(คงกระพันชาตรี) เมื่อศรัทธเราลด ปืนเขายิงเราออกแต่ไม่โดน(แคล้วคลาด) ศรัทธาเราลดอีกยิงโดนแต่ไม่เข้า(หนังเหนียว) ศรัทธาลดอีกยิงเข้าแต่ไม่ตาย เป็นต้น หากจะแขวนเครื่องรางก็อย่าประมาท ควรหมั่นอาราธนาให้สบประโยชน์สมเจตนา ดังนี้...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2014
  7. วัตรธรรม

โอนร่วมบุญแล้วครับ
    1050.52บาท วันที่ 9/5/57 เวลา 13:25
    รบกวนตรวจสอบด้วยครับ
    ที่อยู่ทางpm ครับ
    สาธุๆๆนะเมติๆๆๆ

8. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับวัตถุมงคลแล้วนะครับ แต่สีผึ้งขาดไป1ตลับครับพี่วุฒิ เดี๋ยวทำบุญเพิ่ม1ตลับด้วยครับ
    รบกวนพี่วุฒิส่งอีก1ตลับที่ขาดมาให้พร้อมกันด้วยนะครับ เดี๋ยวโอนแล้วแจ้งอีกทีครับ

ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2014
  9. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    โอนเงินแล้วครับวันนี้ แจ้งรายละเอียดทาง pm ครับ

10. nuns

nuns เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษที่โอนช้าครับ แล้วแต่พิจารณา แต่เงินขอร่วมทำบุญผ้าป่าหลวงปู่หงษ์ครับครั
    รายละเอียดใน pm

11. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนไปร่วมบุญแล้วนะครับ อนุโมทนาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. Kaonap

Kaonap เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญวันนี้ยังทันมั๊ยครับ

13. FALCON1

เดี๋ยวจัดส่งให้ครับ

14. FALCON1

ยังทันครับ

15. Kaonap

ผมโอนเงินไปเมื่อวานแล้วครับ รายละเอียดตาม PM ครับ

16. Kaonap

แจ้งรายการโอนเงินร่วมทำบุญครับ รายละเอียดที่อยู่ ตาม PM นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      59.4 KB
      เปิดดู:
      25
  17. pokpak744

pokpak744 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่วุฒิครับ..
    ผมขอร่วมทำบุญผ้าป่ารับ รูปหล่อท้าววิรูปักษ์โขจอมนาคราช กับสีผึ้งสาริกา
    ถ้าโอนเรียบร้อยแล้วจะแจ้งให้ทราบครับผม

18. พระศุภกิจ ปภัสสโร

1
    จิตที่บำเพ็ญบริสุทธิ์ เหนี่ยวนำ ธาตุขันธ์ให้เป็นธาตุบริสุทธิ์ตาม

ภาพถ่ายเกษาหลวงปู่หงษ์ พรหมปัยโญ
    เมื่อ วันวิสาขบูชา 2557 โดย.คุณธีรพงธ์ ศิริแสงสว่าง

19. วัตรธรรม

ได้รับวัตถุมงคลแล้วครับ
    ขอบพระคุณและอนุโมทนาสาธุๆๆ นะเมติๆๆๆ:cool:

20. FALCON1

อนุโมทนาครับ สาธุ