๙๙๙ อิทธิมงคล มหาบารมี วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ ๙๙๙

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย FALCON1, 9 กุมภาพันธ์ 2011.

1. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    ติดต่อได้ที่อริยะมุนีครับ องค์ละ 500 บาท :cool:

2. tum_pyu

tum_pyu เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010

ขอบคุณครับที่ให้เกียรติผม
    ผมขอน้อมรับคำท้าครับ คุณtonyoam และน้องอริยะมุนี
    เมษายน55 เจอกัน เพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีแก่ลูกศิษย์
    แต่ขอคุณ tonyoam ทำบุญค่าย้ายต้นไม้ ของหลวงปู่
    100บาท จะขอบคุณมากครับ โอนเข้าบัญชี คุณfalcon1

ดังคำหลวงปู่ที่กล่าวว่า อนาคตถ้าจะโกนหัว ก็ไม่สามารถโกนได้ ต้องเอาจอบ เอาเสียม มาโกน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2012
  3. cacarot007

cacarot007 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2008
    พวกพี่ๆครับ ผมขอถามหน่อยครับ ว่าที่วัดยังมี มีดหมอหรือปากกา ให้บูชาอยู่อีกหรือเปล่าครับ เเล้วถ้ามีบูชาเล่มละเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากๆครับ

4. คนยโสธร

คนยโสธร เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่า อยากร่วมทำบุญผ้าป่า จะต้องให้โอนเงินทำบุญผ้าป่าไปใหนครับ

ขอบคุณครับ

5. tonyoam

tonyoam Active Member

23 กรกฎาคม 2009
    อ่ะนะ... นี่ถือว่า แก้เคล็ดใช่ป่าวเนี่ย? เห่อๆ... ขอดูรูปพ่อลูกก่อนเน้อออ....555... หลานอ่ะ น่าจะโอ ... แต่พ่อนี่สิ.. ยังจิตนาการอยู่....อิอิ...

6. tum_pyu

ที่pm มาหาผม ผมจบ ม.พายัพครับ คืออักษรย่อ pyu เกเรมากไปหน่อย เลยจบช้าครับ
    ตัวผม จะโกนเพียงคนเดียว ส่วนลูกสาว ขอรอก่อน เพราะว่าจะให้ไว้ผมยาว เหมือนพระแม่ธรณี ตามที่เคยบนไว้ ต่อจากนั้นถ้าเริ่มมีเหตุ จะให้โกนผมเป็นลำดับต่อไป รวมทั้งภรรยาผมด้วยครับ

ไม่ได้แก้เคล็ดอะไรทั้งสิ้น เพียงแต่จะทำให้ดูเป็นตัวอย่างก็เท่านั้นครับ
    เพราะหลวงปู่หงษ์ เมตตาเตือนถึงขนาดนี้แล้ว ถึงแม้จะไม่เกิดเหตุใน5-6ปีนี้
    แต่อนาคตมีแน่นอนครับ ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2012
  7. ืีnujeab

ืีnujeab สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2010
    ลงชื่อจองไว้ก่อนเลยครับ รอทางพี่วุฒิแจ้งกำหนดการโอนเงินอีกทีครับ

สาธุ อนุโมทนาครับ

8. tonnuch

tonnuch เป็นที่รู้จักกันดี

พระขรรภ์ครู ปากกา มีดหมอ เบี้ยแก้

ตอนนี้ทางสุสานมี มีดหมอ ด้ามใหญ่ 7 นิ้วเป็นใม้พยุง ด้ามเป็นรูปฤษี ราคา3500 ด้ามเล็กกระดูกช้าง 1500บาท พระขรรภ์ปราบใตรจักรแบบปากกาปากเก้อ 1000บาท ปากกาครูด้ามต่อเขียนใด้1000บาท เบี้ยแก้กายสิท500บาท สอบถามใด้ที่ สุสานทุ่งมน อริยะมุนี 081-0751810 กรุงเทพ สอบถามใด้ที่ คุณขวัญ เมืองเอก รังสิต 0897724287 คุนปืน หลักสี่ใอทีสแควร์ 084 6561000 พี่วุธ บางชัน 087-0267111

9. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณพี่ คชบุตร กับพี่อริยะมุนี มากครับ ^^

10. boy9950

boy9950 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    :cool: ขอบคุณท่านอริยะมุนี ที่นำชมสุสานทุ่งมน และทีมงามที่ได้จัดทริปไปกราบหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ และหลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวด อย่างมากครับ คุ้มจริงๆเลย หวังว่าคงมีทริปครั้งต่อๆไปนะครับ...

11. thaiisuzu

thaiisuzu เป็นที่รู้จักกันดี

ทริปที่สุดยอดครับ ขอไม่บอกนะ ว่าสุดยอดจริงๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      2.2 MB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      109
  12. semio

semio สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2011
    ผู้ร่วมคณะทัวร์ไปไหว้หลวงปู่

ขนาดไฟล์:
      2.8 MB
      เปิดดู:
      553
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      139
  13. kanyaw

kanyaw เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทะนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับผม

14. Q-ten

Q-ten เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาแล้วครับ ประทับใจมาก ขอขอบพระคุณทีมงานทุกท่านมาก ๆ ครับ :cool::cool::cool:

15. นายขวัญ

นายขวัญ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    โหมากันไวจริงๆๆเลยนะครับ…………………… ก็….ชอบมาเลยนะครับสำหรับการจัดทัวร์ไปกราบหลวงปู่อริยะทั้ง 2 รูป ผมเองถือว่าการได้จัดทริปไปกันอย่างนี้นอกจากจะได้ทั้งการสบายใจ ได้พักผ่อนไปในตัว อีกทั้งก็ยังได้บุญไปในตัวเองด้วยครั้งนี้ เป็นอำมาตย์ทัวร์ ครั้งหน้าจะเป็น ท่านเทวดา ท่านเจ้าเมือง ท่านพ่อค้าวาณิชเศรษฐีใหญ่ หรือท่านไต้ก๋งเรือเดินสมุทรจัดทัวร์ดีๆอย่างนี้อีกนะครับ เมื่อคืนนี้เองผมได้คุยกับท่านอริยะมุนี (อาจารย์เสกสรรค์) ว่าถ้าเราจัดทัวร์ไปกราบหลวงปู่กันอีกเราน่าจะลองๆๆเพิ่มกิจกรรมเข้าไปอีกซักอย่างก็น่าจะดีเพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับคณะทัวร์ ก็คือการจัดพิธีสะเดาะเคราะห์หมู่ เพื่อประโยชน์แก่ผู้ที่มาในคณะทัวร์ เพราะว่าการจัดพิธีสะเดาะเคราะห์ของหลวงปู่นั้นท่านจะทำตามแบบแผนที่ท่านเรียนมาโดยมีพระที่ได้เรียนจากหลวงปู่มาเป็นคนทำพิธีให้ จากที่ผมเห็นคนที่มาทำพิธีนั้นแต่ละคนก็ประสพผลสำเร็จกับชีวิตกันแทบจะทุกๆคนประมาณ 99 เปอร์เซ็นต์(ถ้าไม่เกินกรรมที่หนักมากกกกกเกินไป) ผมเองเห็นชาวสิงคโปร์มาสะเดาะเคราะห์กันบ่อยมากๆๆ จนหลังๆๆเห็นมาสะเดาะเคราะห์กันทุกอาทิตย์ผมเองก็สงสัยว่าจะมาอะไรกันบ่อยจังก็เลยถามท่านอริยะมุนีดู ท่านก็บอกว่าแต่ละคนที่มาทำพิธีนั้นประสพกับผลสำเร็จในชีวิตกันทุกคนและหลวงปู่ท่านเองก็เคยปรารพไว้ว่า ยิ่งสะเดาะเคราะห์ได้บ่อยๆมากๆก็ยิ่งดี เพราะว่าเราเองต้องแข่งขันกับคนในสังคมโดยทั่วไปอีกทั้งกรรมที่เราทำมานั้นมิได้เป็นกรรมเดียว ชาติเดียวที่มาสงผลให้กับเรา แต่ทว่าคนเราเกิดมาแล้วไม่รู้กี่ชาติต่อกี่ชาติกรรมนั้นก็ค่อยๆทยอยส่งผลมาเรื่อยๆๆ บางคนในชาตินี้ก็ยังมาทำกรรม เพิ่มกรรมใหม่ไปอีก ก็เลยต้องมาทำพิธีสะเดาะเคราะห์กันอย่างนี้แหละเพื่อความสุขและความสำเร็จในชิวิต เพื่อเป็นกำลังที่ดีแก่ลูกหลานทั้งหลาย การสะเดาะเคราะห์ของหลวงปู่นั้นหากเป็นการสะเดาะเคราะห์เดี่ยวรวมของทั้งหมดก็ประมาณ 8,000 – 9,000 บาท แต่ถ้าพวกร่วมตัวกันสะเดาะเคราะห์หมู่ค่าใช้จ่ายต่างๆก็จะลดลงไปประมาณต่อคนก็ไม่น่าจะเกิน 2,000 บาท ต่อคนก็จะมีไตรคนละผืน ธูป1มัดใหญ่ เทียน 2 แพ็ค และก็ค่าบูชาครู ( ที่เราเห็นการสะเดาะเคราะห์โดยทั่วๆไปในสมัยนี้มันดูจะต่างกันไปกับที่หลวงปู่ท่านทำผมเองพอสัมผัสได้ก็เลยบอก การสะเดาะเคราะห์ของหลวงปู่นั้นท่านใช้วิธีการของศาตร์ทางด้านพิธีกรรมที่ท่านได้ร่ำเรียนมา แล้วก็ใช้วิธีการสวดพระปริต ตามที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงเคยกระทำไว้ในครั้งที่พระองค์ยังทรงพระชนมชีพอยู่ เพื่อให้เกิดประโยชน์กับตัวผู้ทำพิธีเป็นที่สุด ) ท่านอริยะมุนีกับผมเองเห็นว่าเรื่องนี้พอจะเป็นประโยชน์อยู่แก่พวกเราทั้งหลายก็เลยนำเอามาบอก เห็นชอบหรือไม่ก็คงต้องให้ พี่ๆ น้องๆ ตัดสินใจดูกันนะครับ ไม่ได้พิมพ์ซะนาน เอาเต็มที่เลยเรา 55555555+

16. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    หลังจากจัดทรีปนี้แล้วมีผู้พลาดโอกาศเข้ามาถามถึงการจัดในครั้งต่อไปฝ่านทาง หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ | Facebook เป็นจำนวนมาก

ความคิดของคุณขวัญและคุณเสกน่าสนใจมากๆครับ
    สุดยอดมากครับกับแนวความคิดนี้จัดทัวร์อีกครั้งหมดเคราะห์หมดโศก
    ได้บุญกันไปเต็มๆ ทำบุญหนีกรรมชั่ว
    :cool::cool:

17. tum_pyu

งานหน้าไปด้วยคนครับ ครั้งหน้าทำเสื้อยืดสกรีน ข้อความเช่น

ศิษย์หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ
    เชียงใหม่
    ตั้ม no.1

ความคิดของน้องขวัญก็ท่า ดี ดี เอาด้วย
    ขอบคุณคุณjob ที่สร้างfacebookขึ้นมา
    นำลูกศิษย์ที่มีบุญถึง ครูบาอาจารย์ หลวงปู่หงษ์ ให้มาถือศีล5 เยี่ยม เยี่ยม

ความคิด1+ความคิด2 เท่ากับ ผลลัพย์3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2012
  18. wrabbit

wrabbit Active Member

เข้ามาฝากเนื้อฝากตัวค่ะ ^^
    ชื่อก้อยนะคะ อยากขอบคุณคณะพี่ๆที่จัดทริปนี้ขึ้นมามากๆ ที่พาพวกเรากราบหลวงปู่ ไปทำบุญโดยสะดวก ทั้งเหนื่อยในการประสานงานต่างๆทั้งที่อยู่ ทั้งอาหารการกิน เพื่อให้พวกเราได้รับความสะดวกสบายที่สุด จำได้ที่ร้านสุกี้ พี่แซมคงหิวเหมือนพวกเราทุกคน แต่ต้องคอยดูแลให้พวกเราอิ่มก่อน ตัวเองต้องกินไปเดินไป ^.^ ขอบคุณมากๆค่ะ
    ไม่คิดว่าตัวเองจะโชคดีได้กราบหลวงปู่ทั้งหลวงปู่หงษ์ หลวงปู่ผาด กลับมากลับความอิ่มบุญมากมาย อยากขอบคุณด้วยตัวเองตั้งแต่บนรถ แต่พอดีขากลับเมารถ เวียนศรีษะ เลยไม่ได้ไปขอบคุณด้วยตัวเอง
    ขอบคุณผู้ร่วมคณะทุกท่านด้วยกับความเอื้อเฟ้อและมิตรภาพตลอดการเดินทาง ^__^
    คราวหน้าจัดอีกเมื่อไหร่ จองก่อนหนึ่งที่นะคะ ถ้ามีไปงานไหว้ครูวันที่ 7 แจ้งด้วยนะคะอยากไปมากมาย ใกล้วันเกิดด้วย จะได้ทำบุญวันเกิดกับหลวงปู่ค่ะ

อนุโมทนาสาธุ กับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องร่วมทริปทุกท่านค่ะ

ขนาดไฟล์:
      42.5 KB
      เปิดดู:
      97
  19. izeberry

izeberry เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแชร์

งานสะเดาะห์เคราะห์ฯ ถ้าทำหลายๆคนแล้ว ทำให้ค่าใช้จ่ายลดลงมาอยู่ที่ประมาณ 100-200 บาท จะเป็นประโยชน์สำหรับคนมีปัจจัยน้อยจะดีมาก อะ

20. sauce_pan

sauce_pan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2011
    จริงครับน่าจะจัด