ไสยศาสตร์ฉบับชาวบ้าน..มี.สาระ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tang_2536, 24 ตุลาคม 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออนุญาตพี่เจ้าของกระทู้ด้วยครับ
    จะขอแชร์ประสปการณ์นะครับ
    ผมเข้าวัดนั่งสมาธิ มาตั้งแต่ ม.5 ประวารณาตัวเป็นศิษย์ หลวงพ่อสรวง ปริสุทโธ มีรูปที่แขวนคอคือรูปหลวงพ่อ อย่างเดียว เคยมีลูกอมหลวงปู่ทิม ใช้ดีครับ ใส่มือกำอธิฐาน..นั่งจับเวลาได้เลยครับ....สาวโทรมาตามที่เราอธิฐาน...พอปฏิบัติไป..ธรรมก้าวหน้า..อย่างอื่นก็ไม่เอา....สุดท้ายลูกอมให้เขาไป...ต่อมาได้ขุนแผนพิมเล็ก...ก็ให้เขาไปอีก...เพราะพระพุทธเจ้าสอนว่า...เรานั่งสมาธิทำฌาน อานิสงค์..เยอะเช่น เป็นที่รักใครของมนุษย์และเทวดา....(เมตตามหาเสน่ห์)
    ชีวิตเจริญขึ้นมาตลอด...จนได้ทำงานเมืองนอก...สามปีที่ผ่านมา เช่าซื้อหาเครืองรางของขลัง...ตลอด สายไหนว่าเมตตาเช่า..กุมาทอง เทพจำแลง ตะกุด พระขุนแผน..แรงมีหมดครับ...เช่น ครูบาจันต๊ะรุ่นแรก หลวงปู่ชื่นวัดตาอื๋...สีผึ้งหลวงปู่ทาบแท้ๆ ขนาดเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน ให้กับมือ...ไม่พอตามเช่าในเวปอีก...มีอีกเยอะครับ...เคยใสพระในคอ..สร้อย2ถึง3เส้น..(เคยนึกตลกตัวเองเหมือนกัน 55)
    ช่วงหลังห่างการปฏิบัติ...ธรรมไม่เอาเอาแต่วัตถุ ล่าสุดเช่าขุนแผนนาง..ใส่ใว้ในสร้อยเส้นสั้น..หลวงพ่อสรวงใส่สร้อยเส้นยาว เลยอยุ๋ต่ำกว่าขุนแผน..ขุนแผน...เนื้อด้านหลัง..คือรูปผุ้หญิงไม่ใส่ผ้า แฟนทักว่าทำไมใส่แบบนั้น...ก้อไม่ได้แอะใจอะไร....ต่อมาถอดหลวงพ่อสรวงใสถุงเก้บไว้ที่หิ้งพระ ในตัวใส่ขุนแผน...(ลองของไหม่) พอเดินทางกลับ มาต่างประเทศ ก็ยกถุงพระมาจากหิ้งใสกระเป๋า....พอถึงตปท.จะเอาพระขึ้นหิ้งเก็บ หารูปหลวงพ่อไม่เจอ...โทรบอกแฟนให้ที่ที่บ้าน ก็ไม่เจอ ....นึกในใจ..โดนแล้วเรา...ธรรมไม่เอา เอาแต่วัตถุ...
    ผมก้อไว้พระอธิฐาน...ขอให้ได้รูปหลวงพ่อคืน..ถามแฟนทุกวัน...เขาบอกรื้อหิ้งหมแล้วไม่มี....
    ล่าสุด..ไหว้พระอธิฐาน..ขอนิมนต์หลวงพ่อกลับมา..จะขายเครืองรางของขลัง อาเงินทำบุญให้หมด...และจะปฏิบัติบูชา มากขึ้น....วันพระฤหัสที่ผ่านมาแฟนบอกเจอรูปลวงพ่อแล้ว...ตกอยู่ที่ใต้ถุ่นเรือน(บ้านคนละหลัง)
    จากที่เล่ามา...จะบอกว่า การทำฌานทำสมาธินั้นหละ สำคัญที่สุด ได้บุญได้อานิสงมากมาย...ตัวคาถาที่เรานำมาท่อง..ท่องแล้วเกิดฌานเกิดสมาธิ ...จิตเป็นหนึ่ง..ศราตราอาวุธก็ไม่กินกาย..(หนังเหนียว...(ลองหาอ่าน อานิสงของการทำฌาน)) จะเห็นว่าการปลูกเสกต่างๆ ต้องใช้ สมาธิ อำนาจฌาณทั้งสิ้นครับ...
    เดียวผมจะถ่ายรูปเครืองรางพระขุนแผน...ตะกุด..อื่น..และขายเอาเงินทำบุญครับ..รับรองราคาตำกว่าทุนครับ
    .จะหันหน้าปฏิบัติ..และทำบุญมากขึ้น.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  2. misu

ขอเล่าต่ออีกนิด ครับ...มีพระอาจารย์ทางใต้จะโปรดพี่ชายที่ไม่เข้าวัด พี่ชายท่านชอบเครืองรงของขลัง พระแกสุดๆครับ ปืนยิ่งไ่มออก...พระอาจารย์เลยบอกพี่ชายท่านเอาพระมา เเล้วทดลองยิงกันเลย...ปรากฏพระแกยิ่งไม่ออกครับบ....พระอาจารย์ที่เป็นน้อง บอกพี่หยิบก้นหินตรงหน้ามาให้ แล้วก็อธิฐาน...ยิ่งไม่ออกครับ...แล้วท่านก็แสดงธรรมให้พี่ชายฟัง ..ทุกวันนี้พี่ชายท่านเข้าวัด ปฏิบัติธรรม ตลอดครับ...นี่หละครับอานิสงค์การปฏิบัตธรรม ..พระพุทธเจ้าตรัสไว้ว่า...กาทำฌานสมาธิอานิสงมากมาย ศราสตราอาวุธไม่กินกาย...เป็นที่รักใครของมนุษ์และเทวดาครับ...สาธุ

3. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าน misu จะมอบชิ้นไหนผมก็รับครับ 5555

4. misu

เดียวรอผมถ่ายรูป แล้วจะมาโชว์ครับมีไม่มาก..แต่เมตตามหาเน่ห์ล้วนๆ แต่ของอยู่ ตปท.หมดเลย ต้องรอส่งกันได้คง มีนา เมษาครับ กลับบ้านอีกรอบ
    :cool::cool::cool:

5. kang_som

ผมรอได้คร้าบบบบบ.....55555

อยู่ประเทศอะไรครับ ตอนนี้ก็ online จากที่นั้นเลยเหรอครับ

6. dogattack9

dogattack9 สมาชิก

7. kang_som

สวัสดีครับพี่คำรณ และทุกๆคนครับ เช้าวันจันทร์กลับเข้าสู่วงโคจรของคนทำงาน.......คือ ขี้เกรียจไปทำงานครับ....5555

8. pojjj

pojjj เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2010
    พี่แตงครับ พอจะแนะอาจารย์ฆราวาสและพระสงฆ์ที่เชี่ยวชาญทางด้านนี้ ที่ยังมีชีวิตในปัจจุบันให้หน่อยได้ไหมครับ ผมก็พอจะสนใจทางด้านนี้บ้างเหมือนกัน ขอบคุณครับ

9. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    คำว่าเงียบนี่เอาอะไรมาวัดครับ เงียบอย่างไร เงียบแบบไหน

เล่นไสยศาสตร์ต้อง ....มีจินตนาการครับ

ต่างกับพุทธน่ะครับ พุทธต้อง... มีสติครับ

ขอออกความเห็นเท่านี้ครับ ตามอ่านทุกท่าน ประสบการณ์น่าสนใจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  10. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่ครับ ผมหาในกูเกิ้ลก็ไม่เจอคาถาแบบที่ผมได้มาครับ

11. สวนพลู

ออกความเห็นเยอะๆก็ได้ครับพี่พี ผมรู้ว่าพี่พีก็เรียนมาไม่น้อยเหมือนกัน อิอิอิ

รุ่นใหญ่มาเองครับงานนี้

12. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แหะๆ...ตามเรียนรู้มากกว่าครับ

ชอบพวก รักยม แม่พิมครับ สนุกดี ตามอ่านประสบการณ์ครับ

โลกมันกว้างที่รู้มีน้อย ที่ไม่ทราบยังเยอะมากครับ

13. สวนพลู

แต่ว่าพี่เจ้าของกระทู้หายไปไหนแล้วก็ไม่ทราบ

ผมรออ่านบทความพี่อยู่นะครับ

14. สวนพลู

ผมไม่เคยเลี้ยงรักยมเลย แต่แม่พิมพ์ก็ไปสักกับหลวงปู่อั๊บมา แต่ก็เลิกใช้ เลิกบูชา ไปนานแล้วครับ ใช้ง่ายดีครับ สำหรับแม่พิมพ์ของหลวงปู่อั๊บ

เพราะเดี๋ยวนี้แขวนพระ และก็ตะกรุดจักรพรรดิ์ ทำให้ต้องเลิกกับแม่พิมพ์ไป ครูบาอาจารย์บอกว่า รูปลักษณ์ของแม่พิมพ์ อย่านำมาแขวนรวมกับพระ ก็ไม่รู้จะทำไง ก็อย่าขาดจากแม่พิมพไปโดยปริยาย

15. wit_nu

wit_nu Active Member

นั่นสิครับเจ้าของกระทู้ท่านหายไป

16. kang_som

สงสัยติดภาระกิจ ช่วยสหายแน่ๆ เลย

17. misu

สวัสดีครับทุกท่าน...เข้ามารออ่านประสปการณ์และเก็บความรู้ จากพี่เจ้าของกระทู้และจากผู้มีประสปการณ์ ทุกท่านด้วยคนครับ..

18. tang_2536

tang_2536 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012
    ขอบคุณที่แวะเวียนมา..

สองวัน..ไม่ได้ อยู่ ครับ..ไปควบคุม การ จับยาบ้า กะลูกน้อง ที่ ชายแดน..น่าหนักใจ

ถามพม่าว่าร่วมกันแก้ หน่อยสิครับ..
    พม่า บอกแก้ นิดเดว..คนไทยไม่กิงไม่ซื้อมังก็ขายไม่ร่าย แล้ว..

คนพม่าไม่กินยาบ้านะ ใส่แจกใส่จานตั้งไว้ ไมีเห็นมีใครเสพสันว่างั้น
    ..มีแต่คนไทยนี่แหละชอบจัง

19. วุฒิ สิงห์

วุฒิ สิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2012
    จริงครับพี่ ยาบ้านี่คนเสพมีเงินซื้ออย่างเดียวไม่ใด้นะต้องโง่ด้วยผมว่า ขอคุณครูอาจารย์คุ้มครองพี่ให้ปลอดภัยตลอดไปครับ

20. misu

ขอพระคุ้มครองและบุญรักษาครับ ...ทั้งหัวหน้าและลูกน้อง