ไปงานประกวด 2 งานที่ผ่านมา ผลคือ ......

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ลีฟ, 14 พฤษภาคม 2013.

1. papex

papex เป็นที่รู้จักกันดี

ระหว่างรอพี่ลีฟ ช่วยดันด้วยการนำรูปขุนแผนเคลือบองค์นึง
    ที่เคยให้เซียนหญ่ายๆดูโดนตีเก๊

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      89.5 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      102.4 KB
      เปิดดู:
      38
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2013
  2. นัฐวงศ์

นัฐวงศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

รึว่าน้าลีฟว่าที่เซียนใหญ่ ยอมแพ้แล้วรึ สาวกน้าเค้ารออยู่นะครับ หุหุหุหุหุ

3. click305

click305 เป็นที่รู้จักกันดี

งานประกวดที่ขอนแก่น

วันนี้ไปงานประกวดมา ผมสงสัยอยู่ 1 รายการครับ หลวงปู่ทวด ว. เจ้าของมันจับในแผงจรก่อนวันประกวด 1 วัน ในราคา 2000 บาท ของมันสวยกริ๊ป ส่งประกวดเข้าครับ แต่ไม่ได้รางวัล องค์นี้ผมสงสัยว่า คนรับน่าจะพลาดหลุดเข้าไปนะครับ เพราะสภาพนี้ทำไมไม่มีรางวัล งงจริงๆ ถ้าให้ผมตี ผมจะว่าไม่แท้ แต่เฉียบ รับเข้าไปแล้วทำไงได้ พี่ๆและอาจารย์ทุกท่านมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ
    ปล. ไปเจอโต๊ะรับหลวงพ่อเกษม ยังมีเหรียญหลุดเข้าไปเลยครับ แต่พอเวลาคืนพระ กรรมการชี้ขาดบอกเลยว่าเหรียญนี้ไม่ดีนะ รับเข้าเลยไม่ได้รางวัล อย่างนี้โอเคครับ
    (smile)

4. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013

กรณีของท่าน ผมเคยถามกรรมการบิ๊กๆท่านนึงเวลาประกวดพระ มันได้ผลดังนี้ครับ แล้วแต่งานจัดนะครับงานของใครงานมัน พวกใครพวกมัน

1.มหกรรมเชือดหมู กรณีเซียนพระหูเบา เอะอะก็เชื่อใบการันตี หรือมีความเชื่อผิดๆว่า ถ้ากรรมการรับพระแสดงว่าพระของท่านแท้ อันนี้ผมว่าคนส่วนใหญ่เชื่ออย่างนี้ มันก็แค่การร่วมมือกันระหว่างแผงพระ กับกรรมการรับพระครับ แต่พอผ่านด่านกรรมการที่ยังพอมีจริยธรรมหน่อยก็เลยไม่ตัดสิน อย่างกรณีหลวงพ่อทวด ว.แค่2000สวยๆมันจะเป็นไปได้ยังไงกับราคานี้
    2.พระที่เขาล็อกผลประกวดแล้ว เพื่อปั่นราคาพระขายหลังงาน
    3.สายตาการดูพระ ของกรรมการกับคนดูไม่เหมือนกัน อย่างของเราแค่เห็นหน้าตาครบก็คิดว่าสวย แต่ของกรรมการบางคนอาจมีหลักการดูให้ไม่เหมือนกัน เช่นผิวพระ การดูง่ายว่าเป็นพระแท้ก่อน
    4.คนรับพระกับคนส่งพระ บางครั้งบางงานคนรับพระเป็นแค่เด็กเมื่อวานซืนได้มาทำหน้าที่มวยแทน ก็ตีมั่วไปก็มี ส่วนคนส่งพระคือตัวเรา ถ้าอย่างสมมติถ้าฝากให้คนใหญ่คนโตไป ด่านหน้ารับหมดแหละครับเพื่อไม่ให้เสียหน้าคนใหญ่คนโตบางท่าน ผมลองมาแล้วกับตัว

5. Zapp!

Zapp! เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    เมื่อวานขอนแก่นผมก็ไป

นอนค้างโคราชวันเสาร์ เช้าวันอาทิตย์ตีรถเข้าขอนแก่น วิ่งรถ
    สบายมาก อัด 130-140 ไม่มีตำรวจสักกะนาย ไร้ ตร. ทางหลวง ไร้ด่านตรวจ ปกติเส้นนี้โหดๆๆๆๆ

สงสัยเจ้าของงานประกวด ก็ตำรวจภาค 4 นะแหละสั่งงดหนึ่งวัน กลัวขาพระจาก กทม. ตีรถมาไม่ทันเพราะกลัวจะเสียเวลากลางทาง

ถือพระไปส่งองค์เดียวครับ พระสมเด็จวัดระฆัง (แท้ของผม) ติดมือไป องค์นี้ให้เพื่อนช่วยดู ต่างยกนิ้ว
    ฮ่อแร่ด แหล่มเลย!!! สุดท้าย อิอิ ... แหล่มเหมือนกันครับ แหล่มกลับบ้าน....

ถือไปเที่ยวมากกว่าครับ พระหลวงพ่อทวดก็มีติดไปแต่ไม่อยากส่ง เพราะกลัวเสียเวลากลับบ้านมืด .. พระสมเด็จเอาไปแค่เช็คเท่านั้น เสียสามร้อย สบายใจ...........

อ้อ... ขากลับ กทม. ช่วงโคราช -สีคิ้ว รถติดเกือบสองชั่วโมง จะบ้าตาย เขาทำทางปิดสะพาน
    ใครกลับ กทม. เจอไหมครับ????

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2013
  6. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    เซียนใหญ่ อย่างเสี่ยลีฟ มีรึจะยอมแพ้ สาวกทุกคนอดใจรอไว้ ยามว่างก็คุยกันไว้อย่าให้กระทู้ เสี่ยลีฟ ได้ตกหน้าไป เด๋วเสี่ยลีฟ งอล ตอนนี้ ลิงเผือกคาดว่า เสี่ยลีฟกำลังรวบรวมงานวิจัยผักตบชวาอยู่ ครับท่านผู้ชม เด๋ว ว่าที่เซียนใหญ่ ก็ออกมาฉายชุดใหญ่เหมือนเดิม ให้เวลาเซียนใหญ่ลีฟ ได้หาข้อมูลก่อนนะครับ ท่านผู้ชม(smile)(smile)

7. Zapp!

ผมว่าแกกำลังวิจัยไหอยู่มากกว่า

ตอนนี้แกคงนอนฝันเห็นแต่ไห

8. นัฐวงศ์

กลัวแกวิจัยผิดน่ะครับ จากไหพระ กลายมาเป็นไหผี (ภาษาอีสานน่ะ55555)

9. iochin

iochin เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2010

เงียบ.......ว่าที่เซียนใหญ่ของเรา
    ต้องให้เอาโคโยตี้มาเต้นเรียกหรือเปล่าเนี่ย....:cool::cool::cool:

10. ลีฟ

ลีฟ เป็นที่รู้จักกันดี

จะไห หรือจะเหี้ย อะไร ก็ เรื่อง ของ พวกแมร่งแล้ว

ช่วงนี้ กรู เสียใจ อยู่ เพื่อน กรู เจอ สมเด็จ วัดระฆัง องค์ นึงแถวปากน้ำ

กรู บรีฟ มัน ไป ว่าถ้า เจอ สมเด็จ 1 2 3 แบบ นี้ๆๆๆ ให้โทรมาเรียก

เรียกว่า ติดอาวุธ ทางสายตา ให้ มันไป มันก็เป็น ร้านพระนั่นแหละ

มันโทรมาบอก ว่า มันอุ้ม มา 15000 จะตัดเอาไปไหม มันมั่นใจมาก

พอดี ช่วง นี้กรู ไม่ค่อย ฟิต แค่ นี้ กรู ก็มี สมเด็จ ประมาณ 1 เซฟ แล้ว

กรู บอกว่า เด๋ว วันนี้ไปดู แล้วกัน มันโทรมา วันเสาร์

มะกี๊ มันโทรมา บอกว่า มี เซียนใหญ่ เอาไปแล้ว 5 หมื่น ไม่โกด กันนะ

ฮือๆๆๆๆ มันต้องแท้ แน่ ๆๆๆ เลย T T" กรูเสียใจ ฮือๆๆ

มัวแต่ มายุ่ง เรื่องไห ส้นตรีน เนี่ยแหละ สัด ๆๆๆ

11. สุเขฐ

สุเขฐ เป็นที่รู้จักกันดี

5555 เสียใจด้วยนะครับ ท่านโกวลีฟ :cool:

12. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    เวงกรามไอ้ย่ามแดง เซียนใหญ่มันซื้อไป 5หมื่นมันลงทุนสูงแสดงว่า มันต้อง แท้วงการนิยมแน่ๆเลย อิบอ๋ายเอ่ย เสียดายแทน เสี่ยลีฟ ว่ะ แบบนี้เขาเรียกว่า ไหทำพิษpig_cryy2pig_cryy2

13. Zapp!

โธ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.......

ไห นะ ไห

ไห ทำน้าลีฟ ของผมซะแล้ว

จำไว้เลยน้าลีฟ อย่าเล่นกะไห!!!!

14. oad006

oad006 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2013
    กระทู้ตกไปหน้า 2 แล้วท่าน มาแฉต่อเร็ว

15. นัฐวงศ์

ยังรอสุดยอดวรรณกรรม ของว่าที่เซียนใหญ่อยู่นะครับน้าจะลงแดงอยู่แล้วครับ

16. iochin

iochin เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2010
    โกรธมากๆระวังเบาหวานขึ้นตานะท่านลีฟ

17. หมีเมืองนนท์

หมีเมืองนนท์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2008
    อาจารย์ลองส่งใหม่สิ หลวงพ่ออั้น เป็นเนื้อเก่ามาทำใหม่ ผมก็ชอบครับ

18. ลีฟ

ลีฟ เป็นที่รู้จักกันดี

" แพล่บ ..ๆๆๆๆ "

มันคือ เสียง ลิ้น2แฉก ตวัด ซ้าย ที ขวาที กระทบ ริมฝีปาก ของไอ้โก๋ บ่งบอกถึง

ฟามสุข และฟามมั่งคั่ง ที่กำลัง มาเยือน ไอ้โก๋ อีกครั้ง

เมื่อ ข่าวนี้ปรากฏ ขึ้น Local - Manager Online - ไทย-ลาวฮือฮา! พบพระพุทธรูปโบราณยุค “สุวรรณโคมคำ” โผล่กลางน้ำโขง

แม่งเริ่ม ประชุม ทีมงาน กรุอัมพวาอีกครั้ง

" ขอให้ ทุก ทีม ตั้งอยู่ในฟามพร้อม 24 ชั่วโมง รอรับคำสั่ง ... "

เสียง ไอ้โก๋ สั่ง ทีมชุดประดาน้ำ 3-4 คนที่ปัจจุบัน ไอ้โก๋ ต้อง ยอม จ้างประจำ 24 ชั่วโมง

พร้อม ดำ หา ไห และ ติดตั้งไห ใต้ น้ำ ทั่วประเทศ

" ไหใหญ่ เรียกไหเล็ก " เสียงสนทนา ทาง วิทยุสื่อสาร ของไอ้โก๋เริ่ม ขึ้น

แม่ง มีโค๊ต ลับ เรียกตาม ขนาดไห ที่ แต่ ละคน กักตุนไว้

" ไห เล็ก ทราบแล้วเปลี่ยน ... " เสียงไอ้ต้อย แม่ง ตอบกลับ

" ตอนนี้ .... ไห เล็ก มีปัญหา .. โดน โจมตี หนัก ... ขายไม่ออก .."

" เกิดอะไร ขึ้น .... ทีม ประชาสำพันธ์ เรามีปัญหา รึ " ไอ้โก๋ แม่งถาม

" โน๋ว ๆๆๆๆ... มีปัญหา ที่ทีม ขาย .. ก็ไอ้ป๋อง นะ สิ แม่งออก ตัวล้อฟรี ....

แม่ง วาง ขาย ตามหนังสือ ที เต็ม หน้า วางเป็น ตับ ..... ไอ้เช็ดแม่ "

ไอ้ต้อย กล่าว อย่างมีอารมณ์

" ไห เล็ก ใจ เย็น ๆๆ... ต้องเห็นใจมัน ก่อนหน้า นี้ แม่งโดน เสธ ตบ ซะ ฟันร่วงเกือบ

หมดปาก เสือกไปซื้อ ของ โมย ไม่ดูตาม้า ตาเรือ มันหมดไปเยอะ "

เสียง ไอ้โก๋ พูด อย่าง ใจ เย็น เพราะ มันถือ ว่ามันเก๋าในวงการ นี้มานาน

" เดว .. พวกมรึงก็ ช่วย จัด งานสัมนา นวด ข้อมูล ไปอีกรอบ .. คราวนี้ พวกมรึง

แยก พิมพ์ใหญ่ หน้าแก่ หน้า หน่ม เข้าไปอีก.. เอาให้แม่งกริ้วกร้าว เข้าไปอีก "

แต่ ตอนนี้ เรา มีงานใหม่ ใหญ่กว่าเก่า

19. เพิ่มบุญ

เพิ่มบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ไหเล็กโปรโหมดไม่ได้ผล ปัญหาคือตอนนี้ของในไหโผล่เต็มหนังสือพระทุกหน้าทุกค่ายคุ้ม เลยทำให้ความเชื่อถือของกลุ่มเป้าหมายหดหายกลายเป็นของโหลไปแล้ว จิงมั๊ยน้าลีฟ....ต่อไปนี้ต้องทำโครงการพัฒนาทีมงานในการประชาสัมพันธ์ให้มากขึ้นกระมัง....
    555..กระป๋องยาเส้น!!!!

20. นัฐวงศ์

ตรูก็จะขาย มรรึงก็จะขาย เพราะถ้าช้าเดี๋ยวขายไม่ได้ ต่างคนต่างวาง เลยเกลื่อนทั่วเมืองซิคราวนี้ 555555 เอาอีกครับท่านน้าลีฟว่าที่เซียนใหญ่