ไปกันทริปวันวิสาขบูชา 31-1-2-3 มิถุนายนนี้

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย เช้าใหม่, 18 พฤษภาคม 2007.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้เดินทางปลอดภัยราบรื่นทุกๆท่านครับ ดูจะมากันเพียบจริงๆงานนี้

2. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ภาพรุ้งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      972 KB
      เปิดดู:
      45
      ขนาดไฟล์:
      933.4 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2007
  3. ขิก

ขิก เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    มีใครเดินทางมาถึงใน คืน 30 ไหม ครับ จะได้คอยรับ

4. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    รู้สึกจะมีรถของพี่พรหมประกาศิต 1คัน และคุณหนู Bnbk อาจลุยเดี่ยวขึ้นรถตู้มาตอนเย็นวันพุธครับ พี่คลิก

หากใครสนใจออกก่อน ก็นัดกับคุณหนูได้ครับจะได้มาเป็นเพื่อนกัน

5. Catt Bewer

Catt Bewer เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    Satu Kha(f)

6. golf208

golf208 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอจองที่นั่งด้วย1ที่ครับ อิอิ เพราะเตียมเงินไปแค่ค่ารถเมย์ประมาณ1ร้อยบาทได้ ตอนนี้เก็บเงินได้ประมาณร้อยกว่าๆเองครับ ก็คงต้องจองที่นั่งติดรถพี่ZZไปด้วย1ที่นะครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมไปขึ้นที่คิวรถตู้อุทัยใต้ทางด่วนอนุสาวรีฯนะครับ

7. ZZ

1
    ได้เลย...

8. ZZ

1
    รายชื่อผู้ร่วมเดินทาง

1. สนั่น
    2. จินดา
    3. นุ๊กและน้องๆ อีก 2 คน
    4. อาม่า (รอยืนยัน...เพราะปวดขา)
    5. k.kananun
    6. k.อ้อม
    7. k.ถาวร
    8. k.ฝุ่น
    9. k.เอ็กซ์
    10. k.กอล์ฟ
    11. k.เปี๊ยก
    12. k.กิ๊ก
    13. k.หนู (เดินทางไปก่อน)

รอยืนยัน
    1. k.มารีน

หมายเหตุ...ต้องรบกวนพี่ตั้มและกิ๊ก นัดเจอกันกลางทางเพื่อถ่ายคนไปรถเก๋งบางส่วนนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2007
  9. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ผมอยากจะไปทริปนี้ แต่เป็นห่วงแฟนเพราะเขายังต้องไปทำงาน และอาจจะมีการชุมนุมประท้วง ซึ่งเป็นทางที่จะต้องผ่านไปที่ทำงานเขา ขอรอถึงวันที่ 30 พ.ค.2550 ถ้าไม่มีการชุมนุมประท้วง ผมจะแจ้งยืนยันอีกครั้ง ขอแผนที่จุดนัดพบที่ไปรับคน ถ้าไม่มีเหตุขัดข้องผมจะไปรับคนที่จะไปทริปนี้ตามที่จุดนัดพบ มันยังละล้าละลังอยู่ ห่วงครอบครัวก็ห่วง แต่ก็อยากจะไปทริปนี้เหมือนกัน
    โทร 081-7933182

10. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    พี่Marine24 ไปวันที่ 31ใช่ป่ะ (อธิษฐานให้ทั้งพี่และครอบครัวได้ไปทุกคนเลยน่ะ สาธุ*/|\*)

เจอกันที่ 4 แยกห้วยขวาง-รัชดาภิเษก ตรงสถานีรถไฟฟ้าใต้ดินห้วยขวาง ฝั่งตรงข้ามพระพิฆเนศ 7.45 น. ไม่เข้าใจ ว.2 มาเม้าส์กัน
    กิ๊กนัดพี่ Tamsak ที่นั่น แล้วเดี๋ยวไปขนสมบัติบ้าที่บ้านกิ๊ก แล้วพอดีกับที่พี่zz มาเจอกันพอดี

พี่พรหมฯ เดินทางคืนวันที่ 30 คาดว่าจะออกจากราชบุรีประมาณ 1 ทุ่ม
    มีน้องนัส กับพี่ปู มาด้วยอีก 2 หน่วย เจ้าบ้านทั้งหลายรอรับด้วยเด้อ

11. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ คลิก ต้อนรับผมด้วยนะครับ ส่งแต่ใจไป ทุกวันเลย ตัวไปไม่ได้ วันที่ 1,2 ต้องทำงานครับ โมทนาบุญใหญ่กับทุกๆท่านครับ

12. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ทริปนี้พี่ZZ ยกทีมใหญ่ไปเลยครับ

มีคุณอ๋อเสนอว่า จะเหมารถตู้ไป ประมาณ 2 วันเผื่อ เพื่อนๆคนอื่นที่จะกลับก่อน ก็ลองปรึกษากันดูครับ

ตอนนี้รอคุณพุทธันดรอีกท่านหนึ่งหากไปได้ก็ จะพอมีที่นั่งได้อีก 2-3 ที่ครับ เพราะต้องไปดูรื่องการสร้างพระพุทธรูปด้วยกัน

13. ZZ

1
    รายชื่อผู้ร่วมเดินทาง

1. สนั่น
    2. จินดา
    3. นุ๊กและน้องๆ อีก 2 คน
    4. อาม่า (รอยืนยัน...เพราะปวดขา)
    5. k.kananun
    6. k.อ้อม
    7. k.ถาวร
    8. k.ฝุ่น
    9. k.เอ็กซ์
    10. k.กอล์ฟ
    11. k.เปี๊ยก
    12. k.กิ๊ก
    13. k.คุณอ๋อ
    14. k.แดง
    15. k.แต้ววี่
    16. k.จุ๊บ
    17. k.แจง
    18. k.แป้ง

รอยืนยัน
    1. k.มารีน
    2. k.แด๊น

เดินทางล่วงหน้าไปก่อน (30-5-2550)
    1. k.พรหมประกาศิต
    2. k.หนู (โดยรถตู้)
    3. k.นัส
    4. k.ปู

กำหนดการ (ที่อาจเปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา)

วันวิสาขบูชา (31-5-2550)

7.00 น. พบกันที่อนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ
    7.30 น. ออกเดินทาง (ระหว่างทาง...บริเวณรังสิตจะถ่ายผู้โดยสารไปรถคันอื่นๆเพื่อไม่เป็นการแออัดมากเกิน)
    9.00 น. ถึงอยุธยาแวะไปเยี่ยมช่างจุ๋ม ซึ่งเป็นช่างปั้นพระสมเด็จองค์ปฐม เพื่อการประสานงานสร้างพระ
    11.00 น. ถึงซุ้มบอลทานข้าวเที่ยง , ปิดทองแผ่นป้ายพระคาถา และบวงสรวง
    13.00 น. เข้าพิธีสะเดาะเคราะห์ และถวายแผ่นป้ายพระคาถา
    18.00 น. รถผมและรถพี่ตั้มเดินทางกลับ กทม.

วันศุกร์ 1-6-2550

- ติดตั้งเสาระบบสื่อสารใหม่
    - สกรีนผ้ายันต์จตุคามรามเทพ
    18.00 น. รถผมเดินทางจาก กทม. มายังซุ้มบอล

วันเสาร์ 2-6-2550

- เดินทางไปศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์ เพื่อพบหลวงพ่อโยคี (หลวงพ่อเครา) ปรึกษาท่านเรื่องภัยพิบัติและการเตรียมการ
    - จากนั้นเดินทางไปถ้ำวัวแดง จ. ชัยภูมิ

วันอาทิตย์ 3-6-2550

- เดินทางกลับ กทม.

พาหนะและจำนวนผู้โดยสารที่รองรับได้

1. รถผม...กระบะ 4 ประตูไม่มีหลังคา จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน + เด็ก 1 เบาะหลัง 2 คน + 2 เด็ก กระบะ 4 คน + บรรทุกสัมภาระ รวม...11 คน ( ผู้ใหญ่ 8 คน เด็ก 3 คน )

หมายเหตุ...หากเหตุการณ์ปกติเด็กๆจะเดินทางกลับตอนเย็นวันพฤหัสที่ 31-5-2550 และรถจะเดินทางมาอุทัยอีกครั้งเย็นวันศุกร์ที่ 1-6-2550 เวลา 18.00 น. เพื่อเดินทางไปศรีเทพและถ้ำวัวแดง

2. รถพี่ตั้ม...รถเก๋ง จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน เบาะหลัง 3 คน รวม...5 คน

หมายเหตุ...รถพี่ตั้มกลับเย็นวันที่ 31-5-2550

3. รถคุณพรหมประกาศิต...กระบะ ไม่มีหลังคา จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน เบาะหลัง 2 คน กระบะบรรทุกสัมภาระ รวม...4 คน

หมายเหตุ...ยังไม่ทราบวันกลับ

4. รถพี่คลิก (เมื่อถึงอุทัย)...กระบะ 2 ประตู มีแค๊ปมีหลังคา จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน เบาะหลัง 3 คน กระบะบรรทุกสัมภาระ รวม...5 คน (นั่งกระบะได้อีก 6-7 คน)

หมายเหตุ...ร่วมเดินทางไปศรีเทพและถ้ำวัวแดง

5. รถคุณแด๊น (รอยืนยัน)...รถเก๋ง จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน เบาะหลัง 3 คน รวม...5 คน

6. รถพี่มารีน (รอยืนยัน)...กระบะ 2 ประตูมีแค๊ปไม่มีหลังคา จำนวนผู้โดยสาร เบาะหน้า 2 คน เบาะหลัง 3 คน กระบะบรรทุกสัมภาระ รวม...5 คน

วิทยุสื่อสาร

- เปิดช่อง 10

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2007
  14. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    รอคอนเฟิร์มจาก คุณหนู คนไหนดีเอ่ย ใช่ K.bnbk หรือเปล่าครับ
    ยังไงก็ช่วยติดต่อก่อนวันเดินทางด้วยนะครับ เดี๋ยวจะตกรถ(เจ้บตัวอีก)
    สำหรับรถผมไม่มีแค๊ปครับ ถ้าจะมีก็คงเป็นแค๊ปหมู อิ..อิ..
    รวมแล้วก็แค่สี่คนครับ (ถ้าบวก รัก+ยม ด้วยก็เป็นหกนะครับ หุ หุ )

ขนาดไฟล์:
      2.2 KB
      เปิดดู:
      127
  15. bnbk

bnbk เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2006
    ช่วยกันเร่งลาภด้วยคาถาเงินล้าน
    มี 3 ไฟล์
    1. คาถาเงินล้าน+2.JPG <- แนะนำให้ช่วยกัน xerox ไปถวายที่วิหารวันที่ 31 นี้
    2. คาถาเงินล้านและผลแห่งการปฏิบัติจริง A4-L.pdf <- ท่านที่ต้องการส่งให้เพื่อนฝูง พิมพ์ a4
    3. คาถาเงินล้านและผลแห่งการปฏิบัติจริง A4-Xerox both size.pdf <- ท่านที่ต้องการเอาไปพิมพ์เป็น a4 พับครึ่ง สังเกตว่าจะเรียงหน้าแปลกๆ

16. ZZ

1
    คุณหนู bnbk ไปรถตู้ครับผม

17. janf

janf เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านคะ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านเลย ตัวเองก็ยังไม่อยากเชื่อว่าเรื่องนี้จะเกิดจริงเหรอ แต่ก็กำลังหาข้อมูลหาเหตุผลให้ตัวเองอยู่ เพื่อจะได้บอกคนอื่นให้เต็มเสียงกว่านี้ ตอนนี้ก็ได้แต่บอกคนที่สนิทมากๆ อยากไปทริปนี้ด้วยมากเลยคะ จะได้รู้จักเพื่อนธรรมท่านอื่นๆ จะได้ยิน ได้เห็นอะไรๆ ที่น่าจะเป็นข้อมูลให้ตัวเองได้มากขึ้น หาทางเคลียอะไรอยู่ แต่ในที่สุดก็คงไม่ต้องเคลียอะไรแล้วละคะ เพราะ...แม่ไม่เชื่อ...แล้วหลายท่านก็บอกว่า ช่วงนั้นให้พยายามออกนอกกท. แล้วถ้าตัวเองไป แล้วแม่อยู่ที่นี่หละ...เมื่อคืนถึงกับฝันว่า เครื่องบินตก ทำให้ตึกล้ม ตกก็ไกลนะคะ แต่ทำไมตึกล้มมาใกล้ตัวเอง แล้วฟ้าก็มืดครึ้มฝน เลยวิ่งกลับบ้าน เก็บข้าวของ ตื่นมาแบบตกใจ และเห็นค.สำคัญของเป้ที่ต้องเตรียมสัมภาระไว้..ถึงเวลาจริงๆ แค่หาทางออกจากกท.ก็คงตื้อแล้ว..ขอให้ทุกท่านปลอดภัย พบทางที่จะช่วยประเทศไทยให้รอดพ้นหรืออย่างน้อยก็ให้หนักเป็นเบาได้นะคะ..สาธุ สาธุ สาธุ

18. ZZ

1
    คุณหนู...ผมโหลดไฟล์ที่ให้มาไม่ได้...รบกวน e-mail มาหน่อยครับ

sanan.janus@gmail.com

19. ขิก

ขิก เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006

ตำแหน่ง หน้าที่ การงาน ใหญ่โต ต้องทำใจ ครับ

เหมือนต้องแบกภาระ อันเป็นวาระกรรมอย่างหนึ่ง บางทีก็อยากวาง แต่วาระมันมาไม่ถึงก็ต้องรับไปก่อน เป็นลูกพี่ เขา ดูให้ดีแล้วก็เหมือนกำลังใช้หนี้กรรมเขานั้นเอง แค่พี่มีกำลังใจให้กับน้อง ๆ ก็นับว่าพวกเราทุกคนมีโชควาสนา ครับ

คนเรามันทำอะไรไม่ได่ตามใจนึกคิด สักอย่าง เลยไม่อยากจะนึกคิดล่วงหน้า ที่นึกคิดไว้ไม่ได้ทำ ไอ้ที่ต้องทำไม่เคยนึกไว้เลย เป็นแบบนี้เรื่อย เลย ครับ เลยไม่อยากจะคิดล่วงหน้า ไปก็ไป ไม่ไปก็แล้วไป คิดอยากจะนอนภาวนานิ่ง ๆ กลับมาบ้าตามกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ ไปกันใหญ่เลย ตอนนี้เลยต้องขยับกายสบายชีวี แต่ว่ากายไม่นิ่ง ก็ขอให้จิตมันนิ่งก็พอใจ ครับ

คิดเสียว่าเรากำลังบำเพ็ญ พรหมวิหาร 4 ก็ว่าได้ นะครับ

ไปก็ดี ไม่ไปก็ดี มาก็ดี ไม่มาก็ดี มีก็ดี ไม่มีก็ดี อยู่ก็ดี ไม่อยู่ก็ดี ร้อนก็ดี หนาวก็ดี อะไร ๆ ก็ดีหมด สบายใจ มีตัว ฉันทะ ใน อิทธิบาท 4 ตัวแรก ดีหมด มีหลวงพ่อดี อยู่ในใจ สบาย

ขอบคุณ ครับ (verygood)

20. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ทุกคนมีวาระกรรม จริงดั่งพี่คลิก กล่าวอ้าง
    วาระกรรม ของใครของมัน แตกต่างกันไปตามหน้าที่
    ที่อยู่ตรงหน้า ที่ต้องกระทำ...ให้สิ้นสุดตามวาระกรรมนั้นๆ

ผมคนหนึ่ง ด้วยครับ ที่มีวาระกรรม ขยับไปไหน ไกลๆ หลายวัน
    กับเขาไม่ค่อยได้... ขอส่งใจไปช่วย และเป็นกำลังใจให้ทุกท่าน
    เช่นเดียวกับพี่สุเชษฐ์ นะครับ

และขอโมทนาบุญใหญ่ กับทุกท่านด้วยครับ
    พวกเราเสมือนหนึ่งครอบครัวเดียวกันจริงๆ
    ตามกันมาเกิดโดยแท้...กว่าจะพานพบ..เวลาก็ย่อย่นลงไปมากโขเสียแล้ว...อนิจจา ...ชีวิตย่อมเปลี่ยนแปลง ไปตามวัฏจักรกรรม.....