ไปกันทริปวันวิสาขบูชา 31-1-2-3 มิถุนายนนี้

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย เช้าใหม่, 18 พฤษภาคม 2007.

1. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    งานนี้ต้องไม่พลาดครับ มีการเปลี่ยนแผนกะทันหัน จะย้ายบ้านวันอาทิตย์นี้เลย
    จะได้มีโอกาสปิดทองแผ่นป้ายพระคาถาและสะเดาะห์ด้วย ขนาดพรรคพวกที่อยู่ชุมพรยังขนครอบครัวขึ้นไปร่วมเลยครับ ถ้ามีโอกาสเจอกันจะได้แนะนำให้รู้จักครับ ลูกหลวงพ่อเหมือนกัน สมบัติที่พ่อให้นั้นก็มีหลากหลาย แกว่าแกไปของแกทุกปีบางท่านอาจจะรู้จักโดยการร่วมบุญในกระทู้ต่างๆ แกชื่อ "พัฒนา"ครับ
    เป็นคนมีอัธยาศัยดีมากคนหนึ่ง อายุอ่อนกว่าผม 4-5 ปี ( แต่ยังโสดนะครับ) ผมก็รู้จักในเว็ปนี้แหล่ะ
    เรื่องการเดินทางยังไม่กำหนดครับ ว่าจะไปตอนไหนดี
    อาจจะเป็นคืนวันพุธหรือเช้ามืดของวันพฤหัสก็ได้ ขึ้นอยู่กับเหตุและปัจจัยครับ (ขอคำแนะนำจากแนวร่วมหน่อย)
    น้องนากามูระ ที่อยู่ทางใต้ ไม่ทราบว่าไปกับใคร อย่างไรครับ ผมหาข้อความที่คุณคณานันท์โพสไม่เจอแล้ว (สงสัยลบไปแล้ว) ถ้าต้องการร่วมทางไปกับผม ก็ Pm ไปคุยกันได้นะครับ ผมไปกับน้องปูแค่สองคนเท่านั้น มีที่ว่างเบาะหลังครับ ก็คงจะไปร่วมกับกองคาราวาน ในเช้าวันพฤหัสด้วยคันหนึ่ง(ถ้ามีผู้โดยสารตกค้าง มิฉะนั้นแล้วจะบายพาสไม่เข้า กทม.นะครับ) ขอ ว.สอง ว.แปด ด้วยครับ

2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    สาธุ...ขอกราบโมทนาบุญกับน้ำใจงามๆของพี่พรหมประกาศิตด้วยครับ

3. kananun

ใครที่ได้สั่งของเอาไว้ขอให้แจ้งให้ทราบด้วยนะครับดพราะจะได้นำไปให้ในทริปนี้ครับ

4. เช้าใหม่

เช้าใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เล็กคร้าบ ผมไปรับของที่สั่งไว้ในทริปนี้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

5. kananun

มี น้องเอ็กซ์ คุณเปี๊ยก พี่พรหม น้องนาคามูระ บาร์บี้ ที่จะไปรับของในทริปครับ

6. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปด้วยกับพวกพี่ๆ จัง ไม่เคยได้เข้าร่วมกิจกรรมซักครั้ง ครั้งนี้ก็ไม่ได้ไปอีก ติดเรียน(เสาร์-อาทิตย์) อยากไปจังค่ะ อนุโมทนากับกิจกรรมดีๆนะค่ะ

7. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006

ไปวันเดียวกลับก็ได้ครับ มีบางคนเขาไปวันเดียวกลับ
    ไป เย็นวันที่ 30 กลับเย็นวันที่ 31 ครับ
    ถ้าสนใจก็บอกได้จะได้ให้ข้อมูล เพื่อ พูดคุยกัน
    หรือจะมาคุยกันทาง MSN ที่ piakgear24@gmail.com

8. kananun

ใช่ครับ ไปวันเดียวค้างคืนหนึ่งแล้วกลับก็ได้ครับ พี่ๆที่นี่ ใจดีน่ารักทุกคน

มีข่าวเซอร์ไพร์ซจากคุณFalkman อาจมาแจมกับพวกเราด้วย ขอให้พวกเราช่วยกันเชียร์ให้แกมาให้ได้ครับ ที่แน่ๆ ตอนนี้อยู่กรุงเทพแล้วครับ เพิ่งคุยโทรศัพท์กันเมื่อเช้านี้ พวกเราเตรียมมะขามคลุกให้แกด้วยแล้วกัน

งานนี้มีบางท่านขอให้มีจัดย่อยไปเที่ยว"เขากะลา"กันด้วยครับ โห... ใครพลาดเสียดายแย่เลย

9. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    โหๆๆ...ขอโมทนา ..งานบุญใหญ่อีกแล้วครับพี่น้อง
    แถมยังจะได้ต้อนรับคนไกล อย่างคุณฟอกแมน แสนดี มีไมตรีจิต
    ใครๆก็อยากพบปะเจอะเจอ ครับ

10. piakgear24

น้องนัส จากหัวหิน ดูเหมือนจะมีลุ้นอีกคน งานนี้ ไม่รู้ว่าคุยกับพี่พรหมประกาศิตถึงไหน มาแจ้งให้เพื่อนๆตามลุ้นครับ

11. kananun

มีลุ้นที่จะไปด้วยหลายท่านครับ

วันนี้ได้ไปกราบ พระอาจารย์ประจักษ์ กับ พี่ZZ Falkman พี่จินดา และคุณพุทธันดร เรื่องการสร้างพระพุทธรูป

ก็เกิดปรากฏการณ์แปลกๆหลายอย่างครับ คือ วันนี้เกิดพายุรุนแรงผิดปกติ ต้นไม้หักขาดในหลายๆจุดของกรุงเทพ แต่พอถึงที่วัด ก็บังเกิดศุภนิมิตรขึ้นเหนือพระอุโบสถ ปรากฏรุ้งกินน้ำสะท้อนกันสองวง อย่างสวยงามเป็นพิเศษ จะขอให้พี่หนั่นและคุณอ๋อนำรูปมาลงให้ได้ชมกันครับ

เราจะมีงานใหญ่อีกงานที่มีความสำคัญมากๆ คืองานสร้างพระพุทธรูปทรงเครื่อง (สมเด็จองค์ปฐม) ซึ่งความพิเศษ พิศดาร นั้นหลายท่านพอได้ทราบกันมาบ้างแล้ว ต้องขออนุญาตหลังไมค์เนื่องจากจะเป็นโทษกับผู้ปรามาสครับ

ส่วนทริปวันวิสาขะนี้ ขอให้ท่านไปกันให้มากๆ เป็นประการที่หนึ่ง

การจัดของไปขอให้ตั้งใจจัดสักหน่อย คิดว่าเป็นการซ้อม ว่า "หากกลับมาไม่ได้เราจะเอาอะไรไปด้วยบ้างครับ"

หากวันที่ 30 นี้ มีเหตุการณ์ไม่ค่อยปกติ ก็ขอให้ยิ่งไปกันให้มากๆ และชวนคนที่พอรู้จักไปด้วยครับ บอกเขาให้จัดของเยอะหน่อย

บอกใบ้ได้แค่นี้ครับ แต่พระท่านมาบอกผมเมื่อคืนนี้ให้เริ่มจัดของได้แล้วครับ

สำหรับพวกเราจะมีชุดหนึ่งที่จะไปแวะพบช่างสร้างพระพุทธรูปที่วัดหน้าพระเมรุอยุธยาก่อน เดินทางต่อครับ

ส่วนโปรแกรมพิเศษที่พึ่งถูกบรรจุมา คือไปกราบหลวงปู่เครา ที่ศรีเทพครับ ท่านเกี่ยวพันกับเรื่องภัยพิบัติในหลายๆส่วนครับ

12. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    [​IMG] น้องนัสตอบตกลงแล้วครับว่าจะไปค้างบ้านผม เอ้ย..ไม่ใช่จ๊ะ
    ตกลงว่าจะขอร่วมทางไปด้วย โดยจะเดินทางโดยรถไฟออกจากหัวหิน วันที่ 30ประมาณบ่ายสองโมง แล้วผมจะไปรับที่สถานีรถไฟ ร.บ. (หลังจากที่ผมเลิกงานแล้ว )เวลาก็น่าจะประมาณ ห้าโมงเย็นกว่าๆ อาบน้ำอาบท่า กินข้าวกินปลา เสร็จแล้วก็จะออกเดินทางไปซุ่มซ้อมบอลเลยครับ เห็นน้องกุ๊กกิ๊กบอกว่าจะให้ยมฑูต เอ้ย..ราชฑูตไปคอยต้อนรับอ่ะครับ น้องนากาไม่ไปแจมด้วยเหรอครับ ที่ว่างยังพอมีนะครับ ไม่คิดค่าโดยสาร
    ตอนนี้มีวิกสำรอง กรณีที่เว็ปพลังจิตล่มหรือติดขัด ตามไปสมัครกันได้นะครับ
    เดี๋ยวคุณเปี๊ยกจะมีลิงพาไปครับ

13. golf208

golf208 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    กะว่าจะไปด้วยนะครับ พอจะรบกวนติดรถใครไปได้บ้างเอ่ย บ้านผมอยู่แถวบางแคอ่ะ ถ้าไม่มีจะไปขึ้นรถกันที่ไหนกี่โมงครับเอาแบบละเอียดนะ จะได้เก็บตังค์ให้ให้พร้อม ไป2ที่เลยครับ ที่วัดท่าซุงกับที่ซุ้มบอลนะครับ แต่ต้องติดรถไปนะครับประหยัดเงิน+กลัวกลับไม่ถูกครับ อิอิ

14. น้องหน่อยน่ารัก

น้องหน่อยน่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    วันนี้ (27/5/50) เห็นรุ้งกินน้ำ สองวงซ้อนกัน
    ลักษณะเต็มสมบูรณ์ ท้องฟ้ามีเมฆและแสงอาทิตย์
    ฉายส่อง เป็นเหมือนฉากทองเหลือบเงิน

สวยงามมากครับ รับวิสาขบูชา...

15. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแปะรถใครก็ด้าย
    ไปด้วยคนเน้อ

16. piakgear24

17. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ขึ้นรถที่อนุเสาวรีย์ชัย 7.00 น.รถพี่ ZZ ตรงวินรถตู้ไปอุทัยฯ
    ไปกันได้เยอะ เพราะเดี๋ยวมีรถพี่ Tamsak อีกคันมารับที่ห้วยขวาง เพราะกิ๊กจะขนสมบัติบ้า ไปด้วยเพียบ

18. เช้าใหม่

เช้าใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตกลงว่าวันพฤหัสฯที่ 31 นี้ เจอกันที่คิวรถตู้อุทัยใต้ทางด่วนตอน 07.00 น. ใช่มั้ยครับพี่ ZZ

19. kananun

ลองนัดหมายกันดูครับ เพื่อนๆที่มีรถไปก็ช่วยสงเคราะห์เพื่อนๆท่านอื่นด้วยครับผม

20. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2009