ได้พบ "คุณต้น พรหมพันกร" ผู้มีญาณเบิกฟ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 สิงหาคม 2009.

1. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    เดือนร้อนเรื่องปัจจัยมาเกือบครบ 1 ปีแล้ว เรื่องโรคา+ครอบครัวครับ
    poo312@hotmail.com
    ขอบคุณครับ

2. bigchinjung

bigchinjung สมาชิกใหม่

3. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    เราก็เป็นคนนึงที่ได้คุยกับคุณต้นก่อนที่คุณรักไร้พ่ายจะเอามาลงคะ พอดีได้อีเมลมาจากสมาชิกในเวปพลังจิตท่านนึงคะ ต่อมาเมื่อแอดเอมคุยกับคุณต้นก็คุยได้สักพัก คุณต้นก็ขอเบอร์ แต่ดิฉันลังเลคะเพราะกลัวโดนหลอก คุณต้นรู้ว่าดิฉันเกิดช่วงวันที่เท่าไร ทักว่าทำงานเกี่ยวกับอะไร ที่ไหน ลักษณะรูปร่างหน้าตาเป็นยังไง นิสัย แต่ที่น่าแปลกใจก็คือว่า คุณต้นรู้ได้ยังไงว่าเบอร์โทรศัพท์ของดิฉันที่เพิ่งเปลี่ยนมาไม่นานลงท้ายด้วยเลขอะไร เพราะคุณต้นขอเบอร์ของดิฉันเพื่อโทรกลับคะ ท่านก็บอกว่าชีวิตดิฉันไม่มีเรื่องอะไรหนักหนานี่นา ชีวิตราบเรียบ เสียเรื่องความรักอย่างเดียวแต่ก็เป็นเรื่องเล็กน้อย เหอะๆ ของคนอกหักรักคุด แต่เมื่อคุยไปคุยมาท่านใจดีมากๆคะ ท่านช่วยเหลือคนจริงๆ โดยไม่หวังผลตอบแทน ดิฉันคุยกับท่านได้สักครึ่ง ชม. โดยดิฉันเกรงใจเลยโทรกลับไปหาท่านคะ สุดท้ายท่านบอกว่าให้ดิฉันเลิกดูดวงเสียเพราะการดูดวงบ่อยๆไม่ดี แต่ก็อย่างว่านะ ผญ กับการดูดวงเป็นเรื่องธรรมชาติ อยากให้ท่านทั้งหลายที่ทุกข์ใจอยากให้คุณต้นช่วยเหลือ ก็หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญบ่อยๆนะคะ แล้วอธิษฐานก็จะได้เจอกับคุณต้นเองคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2009
  4. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    มนุษย์ทุกคนเกิดมาย่อมมีกรรมเป็นผู้กำหนด ความทุกข์ นั้นย่อมมีทั่วทุกตัวคน
    จะมากน้อยก็รอคอยคนชี้แนะ หากว่าบุญมีวาสนาส่งก็หัวงว่าคงได้รับความเมตตา
    เพราะว่าทุกข์จึงส่งมา ถ้าได้รับความเมตตาก็ถือว่ายังพอมีบุญกับเขาอยู่บ้างค่ะ
    kooviriya@hotmail.com

5. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    รบกวนคุณรักไร้พ่ายด้วยนะครับอยากได้เมล์และเบอร์โทรของคุณต้นครับ
    audi1416@hotmail.com

6. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

คงมีบุญได้เจอแต่คำทักทาย ยินดีที่ได้รู้จักครับ บุญชั่งได้น้อยจริงๆๆๆๆ เฮ้อวาสนาหมาน้อย

7. jirawan08

jirawan08 เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอรบกวนคุณรักไร้พ่ายด้วยนะค่ะมีเรื่องจะถามเกี่ยวกับการปฏิบัติค่ะ อยากได้เมล์และเบอร์โทรของคุณต้นค่ะ
    jirawan2508@thaimail.com

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2009
  8. แคล้ว

แคล้ว สมาชิกใหม่

10 ธันวาคม 2008
    ต้องขอบคุณรักไร้พ่ายมากเลยค่ะแต่พี่ส่งต่อไม่เป็นต้องทำอย่างไรบ้างค่ะหรือบอกMailให้ได้เลยหรือเปล่าช่วยแนะนำพี่ต้อง

9. วฤณภา

วฤณภา เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    ถึง คุณรักไร้พ่าย
    ได้อ่านเรื่องของคุณรักไร้พ่ายแล้ว รู้สึกประทับใจ และอยากรู้จักคุณต้น เป็นอย่างมาก โดยส่วนตัวเป็นคนทำงานขยัน ขันแข็ง แต่ไม่รู้เป็นเพราะอะไรทำงานอะไร หรือทำอะไร ก็ไม่ขึ้น โชคลาภ ไม่มี ติดขัดทุกเรื่อง หรือชาติปางก่อนก่อกรรมไว้เยอะ หรือทำอะไรผิดพลาดไปโดยที่ไม่รู้ตัว ถ้ายังพอมีบุญอยู่บ้าง มีความคาดหวังว่าคุณต้นจะติดต่อมาค่ะ ที่ duangdao_th@yahoo.com

10. thanatpongl

thanatpongl เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ทางคุณต้นยังไม่รับ add เลยครับ...รอต่อไป...:z1

11. สุขจิต

สุขจิต สมาชิก

11 มิถุนายน 2009
    ตื่นเต้นจริงๆ เลยค่ะ
    อยากปรึกษาเรื่องงานที่ติดขัดและการปฏิบัติธรรม
    ที่ถูกจริตกับตัวเอง
    แต่ก็ให้คนที่เค้าทุกข์หนักได้ดูก่อนก็แล้วกันค่ะ
    รอได้ค่ะ

12. strongblack

strongblack Active Member

25 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณ คุณรักไร้พ่ายที่ให้อีเมลล์ของคุณต้นมา เมลล์ไปหาแล้ว แต่คิดว่า คุณต้น คงงานเยอะ และก็มีคนขอความช่วยเหลือมากมาย ถ้าคุณต้น มีญาณจริง ก็คงจับกระแสได้ว่า มีคนมากมายกำลังตามหา และขอความช่วยเหลือ หวังว่า วันหนึ่ง คงได้เจอทั้งคุณต้น และคุณรักไร้พ่าย

บุญรักษา

13. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้คนที่เดือดร้อนมากๆได้รับการช่วยเหลือโดยไวครับ ผมไม่ค่อยเท่าไหร่ ไว้ทีหลังก็ได้

14. happyhappyhappy

happyhappyhappy สมาชิก

อยากพบคุณต้นด้วยค่ะ มีปัญหาในใจที่ยังไม่ได้รับคำตอบ
    และ ขอขอบคุณคุณรักไร้พ่ายกับบทความมากมายที่เป็นประโยชน์นะค่ะ
    tamnaluck@hotmail.com

15. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    thank you and hope everyone can get the help they need.

16. anew

anew Active Member

11 สิงหาคม 2009
    พอดีผมไปอ่าน บล๊อก ของ พี่ต้น พรหมพันกรมา ผมเคยได้รับความช่วยเหลือกับ พี่ต้น แต่ไม่ขอเล่า ผมมีสิ่งที่อ่านแล้ว อยากไห้อ่าน เพื่อเป็นประโยชน์อะไรบ้าง จึงขอก๊อปข้อความของพี่ต้นมาให้อ่านกัน

ปัจจุบันนี้ มีสิ่งยอดฮิต ติดระดับ 5 ดาว นั้น คือการ ดูกรรม ดูอดีตชาติ ว่าเมื่ออดีตชาติเราไปทำอะไรกันมา ชาตินี้ ถึงได้ทนทุกข์ หนักหนาสาหัส จนมีอาชีพ รับดูกรรม เปิดกรรม แก้กรรม เกิดขึ้น ในการดู ก็มีอัตราว่าจ้างหลายระดับ สุดแท้แต่ชื่อเสียง แต่ละท่าน สุดท้ายก็หลีกหนีไม่พ้น คือการทำบุญ ปล่อยนก ปล่อยปลา ทำสังฆทาน ไหว้วันนู้น วัดนี้ บางคนเป็นเอากันมากจนไปถึง 9 วัด ก็มี จนจิตผู้ถูกดู สับสนวุ่นวาย ไปตามกัน

พวกคุณท่าน ทั้งหลาย ในเมื่อเชื่อเรื่องกรรม แล้ว ทำไม คุณท่านทั้งหลาย ไม่หยุดกรรม หล่ะ รู้จัก เมตตา และ ให้อภัย ซึ่งกันและกัน รู้จัก ระมัดระวัง สำรวม กาย วาจา ใจ ให้เรียบร้อย ไม่คิดอาฆาต พยาบาท เบียดเบียนผู้อื่น สร้าง บุญ กุศลให้เกิดขึ้นที่ใจ กรรมจากอดีตไม่ว่าในชาติปัจจุบันก็ดี หรือ เมื่อชาติที่แล้วก็ดี ก็รู้จักขออภัยในอกุศลกรรม ต่อหน้าพระประธาน ตั้งหมั่นใน ทาน ศีล ภาวนา รู้จักแผ่เมตตาไปหล่ะ จะไปจมอยู่กับอดีตชาติ ทำไม รู้จัก กันอภัยกันซะ จิตเราก็สบาย

คนเราเกิดมา ต้องตาย กันทุกคน รูป เวทนา สัญญา สังขาร วิญญาณ แยก ออกจากกันเมื่อไร ก็คือ จุดจบของเราท่านนั่นเอง เมื่อเราท่านทั้งหลายตาย กรรมนั้นไม่ดับ ยังเหลือ เชื้อ กิเลสอยู่ แพร่ออกไป ถูกเกาะเกี่ยวด้วยธาตุรู้ เป็นวิญญาณใหม่ ปฎิสนธิขึ้นไปเกิดในภพใหม่อีก กรรมที่จะเวียนว่ายในตัวเราก็ไม่จบสิ้น มันต้องมาสนองเราในภพใหม่ชาติใหม่อีก

ขอให้คุณท่านทั้งหลาย ที่เชื่อในกรรมนี้ จงสำรวม กาย วาจา ใจ ฝึกปฎิบัติธรรม ทำวัดให้เกิดขึ้นที่ใจ ให้ใจมันเป็นวัด ไม่ต้องไปเที่ยวสรรหาวัด 9 วัดที่ไหน ยกใจให้เป็นวัด ไปไหน มาไหน อยู่ไหนก็ เป็นสุข ทำบุญให้เกิดขึ้นที่ใจเรานี่

คืนหนึ่งๆ อย่าลืมไหว้ พระสวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา จะเป็นบุญ เป็นกุศลให้เราท่านนี่แหละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2009
  17. Tequila

Tequila เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าจะอ่าน Block ของคุณต้นได้จากไหนคะ ช่วยลง link ให้หน่อยได้มั๊ยคะ

18. รักปู่

รักปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาในกุศลจิตของคุณต้นและคุณรักไร้พ่าย ที่ได้ช่วยเหลือคนให้พ้นจากทุกข์

จะเป็นกำลังใจให้ครับ

19. phenol99

phenol99 สมาชิก

30 สิงหาคม 2009
    ดูดวงมาก็หลายหมอดูแล้วครับ อยากจะให้คุณต้นแนะนำให้บ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ phenol99@hotmail.com

20. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    buddhayan.com
    Buddhayan.Org

ขออนุญาตเอาเวปคุณต้นมาลงอีกรอบนะครับ