ใบเดียวแม่นโคตร ดูฟรีไพ่ยิปซี... ทู้นี้ความรักเท่านั้น

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย OneLostSoul, 23 ธันวาคม 2010.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2010
    The Temperance ก้ำกึ่งนะ ยังไม่แน่นอนน่ะ แต่อยากแนะนำว่า ไม่ต้องรอ..

รักไม่รัก ไม่เกี่ยวเลยนะ ผู้ชายน่ะ ถ้าคุณทำให้เค้ารู้สึก "เสื่อมตัวตน" ลงไป รักมากแค่ไหนก็ไม่อยู่ให้เสียศักดิ์ศรีหรอก

แล้วรอเขาทำไม.. อย่าบอกว่า รักนะ คนรักกันจะมองเห็นข้อดีของกันและกันออก ไม่มองเห็นแต่ข้อเสียจนเขาต้องจากไปแบบนี้

เราว่าคุณยึดติดมากกว่านะ

ไปปรับปรุงตัวเสียใหม่ หน้าที่การงานด้วย มองเห็นหัวคนรอบข้างบ้าง
    เพื่อนฝูงครอบครัวไปไหน เอาใจใส่พวกเขาบ้าง แล้วไปหาสังคมใหม่ ๆ เจอคนเยอะ ๆ หน่อย หาอะไรทำเข้า

จิตหม่นหมองตลอดเวลา
    เกิดอะไรขึ้น ตายไปทั้งจิตแบบนี้ มีอบายภูมิเป็นที่หวังได้นะ แม้จะทำบุญทำกุศลมากแค่ไหนก็เถอะ

2. chippu

chippu สมาชิก

12 พฤศจิกายน 2010
    อ้าวหราาา
    ขอโทษนะคะ
    หายป้ะจ๊ะเธอ
    ถ้าไม่หายเห็นจะถูกด่าจากเจ้าของกระทู้เขาแน่ๆหายเถอะนะนะนะ

3. mihell

mihell เป็นที่รู้จักกันดี

หายอะไรเหรอ? ยังอยู่ๆ ไปเปลี่ยนรูปมา หล่อเลย

4. OneLostSoul

OneLostSoul เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อคู่คนเราอาจมีเป็นสิบ หรืออาจเป็นศูนย์ได้ แตกต่างกันไปแล้วแต่คน..

เนื้อคู่??

ขี้เกียจอธิบายแระ เอาไปอ่านอีกคน

วาทะดังตฤณ ฉบับ "ความรักหลากสี" : ความรัก กับ บุพเพสันนิวาสและเนื้อคู่

แล้วเอางี้นะ พออ่านเสร็จ เชื่อพี่พูดคำนึง

ไปหัดเขียนการ์ตูน..!!!

ปีหน้าจะได้ไปญี่ปุ่น... จะได้ไปเจอคนที่หวังไว้

ไม่งั้นไม่ได้ไปก็ไม่ได้เจอน้า...

5. chippu

ผีเห็นผีก็ครานี้แร่ะ555++

6. kabukiman

kabukiman เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ก็คือว่าเข้าใจผิดกันนะครับแล้วมันคาราคาซังมาตั้งแต่เมษาแล้ว เขาเองก็เจ้าชู้แล้วผมจับได้ตอนนั้นผมไปหาเขาที่เชียงใหม่ แล้วก็ไปรุ้ว่าแฟนเก่าเขามาขอคืนดีด้วยแต่ผมก็บอกเขาไปว่าไม่เป็นไรผมรอได้ แต่ปัญหาตรงเขาแอบมีกิ๊กแล้วผมจับได้ก็เลยเรื่องแดงขึ้นครับ ซึ่งทะเลาะกันแล้วเขาไปขังตัวเองในห้องน้ำนะครับ ผมก็กะจะปีนเข้าทางช่องระบายอากาศ มันเปงกระจกบานเกล็ดนะครับ ผมนะเอามือดันกระจกบานเกล็ดออกแล้วนั้นละครับเรื่องก็เกิดขึ้นกระจกมันแตกคามือผม >< เขาไม่เห็นว่าผมแค่ดันออกแล้วแตก เขาคิดว่าผมทำลายข้าวของแบบต่อยกระจก เหอๆ แล้วเขาเปงประเภทไม่ค่อยฟัง + ความกลัวเขาด้วยมั่งครับ(ผมก็ไม่โกรธนะครับพยายามมองมุมเขาเปงผมผมคงกลัว) แล้วเขาก็หายไปหอเพื่อนเลยทิ้งผมให้กลับบ้านอย่างเดียวดาย แต่ผมก็โกรธเขาตอนนั้นไม่ได้โทรหาเขาเลยแบบหายไปเลยประมาณช่วงสิงหากันยาผมก็โทรไปแล้วเขาก็บล็อคเบอรืมือถือผม บล็อคเอ้มผมหายไปหมด แต่พอมาตุลาเขาก็กลับมาบล้อคบล็อคมาคุยเอ้ม มาคุยโทรอีกแล้วสักพัก เหมือนเขาเล่นตัวหรือไรไม่รุ็ มาบอกว่าผมรำคาญใช้คำพูดไม่ดี แต่ผมไม่ได้ใช้คำพูดแรงนะครับผมก็ตอบเขาไปดีๆว่า "ให้เกียรติพี่บ้าง" แล้วเขาก็บล็อคเอ็มผมอีก แต่เบอร์มือถือไม่รุ้ว่าบล็อคไหมนะครับ ผมมายุ่งกับโปรเจค

ปล.ที่ดูๆแล้วอาจจะคิดให้หาคนใหม่ทำไมยังรักอยู่กับคนนี้ ที่รักเขาก็เพราะว่าเวลาอยู่ด้วยกันเขาดีมากๆแม่ศรีเรือนมากๆเลยละครับข้อดีเขาเยอะ แล้วตอนก่อนที่ทะเลาะกันก็เพราะผมไม่ดีเองด้วยที่ใจร้อน(ผมก็พยายามปรับปรุงตัวเองนะครับ)

7. mihell

ถามจขกท.นอกเรื่องนิดนึงนะคะ การเลือไพ่เนี่ยเราเลือกเบอร์มันใช่ไหมคะ แล้วเบอร์นี่คือหมายเลขประจำไพ่หรือว่าเลขที่หมอฯนับตามจำนวนไพ่คะ
    อย่างเช่น นายAเลือกเบอร์7 แล้วนายBเลือกเบอร์7เช่นกัน มันจะใช่ผลลัพเดียวกัน หรือไม่เกี่ยวคะ

8. mihell

แน่นอน โชะเด๊ะค่ะพี่ ขอบคุณค่ะ จุ๊บุจุ๊บุ ^.^

ฝากรูปการ์ตูนด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ธันวาคม 2010
  9. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:
    มีรัยให้แจ๋วช่วยมะเจ้...โหะโหะ มะได้แวะมาแป๊ปปเดียวไปหน้า 14 แล้วเหรอ

10. diya

แม่มดมะโหหิวนี่เองงง หุหุ (deejai)

11. OneLostSoul

คุณ kabukiman

อันนี้ขอยกชุดไพ่ที่เคยเปิดมาให้ดูนะ

จะได้ไม่หาว่าพี่ตู่คำทำนายจากที่คุณเล่าว่ามันตรงกันเป๊ะ

The magician จากคำถามที่ว่าเค้ายังรักคุณอยู่ไหม
    ไพ่ใบนี้มีความหมายจากหน้าไพ่อีกอย่างว่า เค้าชอบเราอ่ะใช่ แต่เค้ายังดูคนอื่นได้อยู่นะ (ประมาณว่า..ก็ทำไมอ่ะ ชั้นยังเลือกได้นี่..)

ลักษณะคือ เค้าจะคล่อง ฉลาดใช้คำพูด อยู่ที่ไหนเป็นจุดสนใจเสมอ เจ้าชู้เนียนจนงง รู้สึกตัวอีกทีเอ้า ติดใจเจ้าหล่อนซะแล้ว... อืมมม

ที่พี่ยกขึ้นมาเนี่ย ไม่ได้มาประนามนะ ความพอใจของใครก็ของคนนั้น

ถ้าคุณรับสภาพเค้าแบบนี้ได้ ไปง้อเค้าเค้าก็คืนดีด้วยน่ะแหล่ะ แต่เหตุการณ์จะเกิดอีกมั้ย พี่ก็บอกนิสัยบอกตัวตนเค้าให้คุณรู้ไปแล้วนะ

ตัดสินใจเอาเอง..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2010
  12. OneLostSoul

นับจากสำรับจ้า สับก่อนนับทุกคน
    ดังนั้น ไม่เหมือนกันจ้า

13. OneLostSoul

เออ ๆ ๆ งาม ๆ ๆ เป็นกำลังใจให้

แหม ป้านึกถึงตอนเด็ก ๆ อ่านการ์ตูนเล่มแรก ๆ ก็คำสาปฟาโรห์

แล้วก็เลิกอ่านไปนานแระ ถามว่านับจากที่เลิกยังมีใครเป็นนักเขียนการ์ตูนในดวงใจมั้ย ก็มีนะ

เจ้ชอบ Hijiri Chiaki สะกดถูกเป่าวะ ฮิจิริ จิอาคิ อ่ะ
    ชอบที่ช่วงหลัง ๆ เค้าพัฒนาเนื้อเรื่องขึ้นมาก ๆ นับจากเด็ก ๆ ที่พี่อ่าน "รักทรนง" ที่สมัยโน้นยังขโมยลิขสิทธิ์แปลกันอยู่เลย จนมาหลัง ๆ กลับไปเจองานแกอีกที (จำชื่อเรื่องมะค่อยได้แระ) งานแกเล่นประเด็นปัญหาที่เกิดจาก "ปมในใจ" "ปมในจิตใต้สำนึก" มากขึ้น เลยรู้สึกว่าพัฒนาการของนักเขียนคนนี้ก็เติบโตไปพร้อมกับเราเช่นกันแฮะ

อ่ออ ชอบ มาคิมุระ ซาโตรุ นะ
    นี่ก็เหมือนนักเขียนนิยายอีกคนเลย

แล้วก็ Kindaichi มั้ง.. พี่ว่าสมจริงดี แต่ไม่ชอบโคนันนะ..

วุ้ย นึกไม่ออก อ่านกระทู้แบบนี้แล้วนึกถึงวัยเด็ก อิอิ

14. OneLostSoul

อ่ออ...

งั้นประกาศโปรโมชั่นพิเศษ

ฟรีแล้ว ฟรีอีก ฟรีแม่มอยู่นั่น..

ใครช่วยพี่ "กวาดหยากไย่" ในกระทู้ไปได้

ตอบเรื่องที่สงสัยในปี 54 ให้รายเดือน 12 เดือนเลย
    55555

15. diya

ไม่เก็ทอ่ะเจ้ ให้ทำรัย งง ตอบให้ใคร งง หยากไย่เหรอ ตรงไหนอ่ะเด๋วหาไม้กวาดก่อน

16. mihell

ขอบคุณค่ะ^^
    อ.ฮิจิริ มีผลงานรวม21ผลงานแหนะ ตอนนี้เรามี5เองค่ย ยังเทียบไม่ติด 5555 แต่โอว์ ดีใจ เว็บพลังจิตมีคนอ่านการ์ตูนด้วย ^^
    การ์ตูนยุคใหม่ๆสนุกน้อยกว่ายุคเก่าแล้วอะค่ะ ความขลังน้อยลง ต่อสู้แบบไร้จุดหมายมากขึ้น -*-
    คิดถึงการ์ตูนเก่าๆ
    ตอนนี้ก็พยายามแต่งให้ขลังๆเหมือนกันค่ะ^^ เพื่อความclassic

ป.ล. โคนันยังไม่จบเลยค่ะ โคนันออกปี1992 เราเกิด1991 มันยังไม่จบเลย -*- เลิกมานานอ่านแล้ว โคนัน->โคดนาน

17. OneLostSoul

เออ ไม่เก็ทไม่เป็นไร

แต่เจอไม้กวาด ตีหมาก่อนเลยนะ หยากไย่ทู้นี้มันมีพัฒนาการ "หยากไย่เห่าได้.."

สงสัยเข้าหน้าหนาว ฤดูติดสัด หาเมียไม่ได้ มาหาผัวในทู้นี้ก็ยังเอา..

อ่อ อย่าไปคิดมาก หมาเลี้ยงใช้มือตี

หมาจรจัดหมาจัญไร เอาไม้กวาดตีเอา

18. OneLostSoul

คนอ่านการ์ตูนมีเยอะ แต่อ่านจนโตอ่ะ มีน้อยลง

การอ่านการ์ตูนมันเป็นจุดเริ่มต้นของการ รักการอ่านน่ะ พอเล็ก ๆ อ่านการ์ตูนได้ โตมาก็อ่านหนังสือได้ทนไง

แต่บางทีพ่อแม่สมัยก่อนไม่เข้าใจ หาว่าอ่านการ์ตูนไร้สาระก็มีไง
    shio เลยไม่ค่อยเห็นคนอ่านการ์ตูนจนโต มากเท่าไร..

ยิ่งมาในเวปแบบนี้อีกด้วย ยิ่งน้อยไปอีก..

เพราะอะไร คนไทยวิเคราะห์และแยกแยะด้วยสมองด้วยปรีชากันไม่เป็นไง

จริง ๆ นะ "ธรรม" น่ะมันอยู่ทุกที่ เพราะ "ธรรมะ" ก็คือ "ธรรมชาติ" นะ

พี่ได้อะไรหลากหลายอย่างมาจากนิสัยการอ่านการ์ตูน

จิตวิเคราะห์มนุษย์เบื้องต้น ก็จากการ์ตูน
    ประวัติชาติพันธุ์มนุษย์ ก็จากการ์ตูน
    จักรวาลวิทยา ดาราศาสตร์ ฯลฯ ก็จากการ์ตูน

และแน่นอน ลืมไม่ได้ จินตนาการ ก็จากการ์ตูน (โดเรมอนไง)

19. chippu

ยังไม่นอนกันเหรอคะแม่หมอกะชิโอะจัง
    ดีใจที่แม่หมอชอบคำสาปฟาโร
    เพราะหนูก็ชอบและชอบมากเลย
    อิอิยังรอให้แม่หมอดูรักให้อยู่

20. mihell

อ่านการ์ตูนยังน้ำตาแตกได้ยิ่งกว่าละครน้ำเน่าตบจูบอีกT_T

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้