ใช่คู่ครองของคุณหรือไม่

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ไกรเกรียงยุค, 28 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Farfalle

Farfalle Active Member

ค่ะ ขอบคุณมากๆนะค่ะ __/|\__

2. หนอนเน่า

หนอนเน่า Active Member

ขอบพระคุณค่ะ ขอให้เจริญ ๆ

3. TripleXNeo

TripleXNeo Active Member

30 มิถุนายน 2006
    รบกวนด้วยนะครับ

หญิง 15/01/2521

ชาย 17/06/2521

4. ไกรเกรียงยุค

ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ TripleXNeo

ฝ่ายชาย เกิดปีมะเมีย (เทวดาผู้หญิง)
    เกิดวันเสาร์ที่ 17 เดือนมิถุนายน พ.ศ. 2521 ค.ศ. 1978
    ขึ้น 12 ค่ำ เดือน 7 ปีมะเมีย

ณ วันนี้ เกิดมาในโลกนี้ได้ 31 ปี 6 เดือน 12 วัน
    รวมเกิดมาได้ทั้งหมด 11518 วัน

ฝ่ายหญิง เกิดปีมะเส็ง (มนุษย์ผู้ชาย)
    เกิดวันอาทิตย์ที่ 15 เดือนมกราคม พ.ศ. 2521 ค.ศ. 1978
    ขึ้น 7 ค่ำ เดือน 2 ปีมะเส็ง

ณ วันนี้ เกิดมาในโลกนี้ได้ 31 ปี 11 เดือน 14 วัน
    รวมเกิดมาได้ทั้งหมด 11671 วัน

เทียบตาม วันเกิด ของคู่นี้
    ตกเศษ ๓ ทำนายตามวันเกิดของหญิงชายคู่นี้ หากแต่งงานกันแล้วไปอยู่ด้วยกัน ไม่ค่อยดีนัก เพราะจะมีแต่ความทุกข์ ลำบากยากจน ทำมาหากินอย่างเฝือดเคือง

เทียบตาม เดือนเกิด ของคู่นี้
    ดูตามเดือน ชายเกิดเดือน 7 หญิงเกิดเดือน 2 นับเป็นเดือนที่เป็นศัตรูกันหรือไม่ถูกชะตากันเลย จะไม่ค่อยมีความสุขเท่าใดนัก

เทียบตาม ปีเกิด ของคู่นี้
    ดวงชะตาของหญิงชายคู่นี้ ทำนายตามปีที่เกิดของแต่ละคนแล้ว หากได้อยู่ด้วยกัน ชีวิตคู่จะเจริญรุ่งเรืองดี แต่ฝ่ายหนึ่งต้องคอยเอาใจอีกฝ่ายหนึ่ง รู้จักถนอมน้ำใจกัน จึงจะมีความสุข ทรัพย์สินเงินทองก็พอหามาได้ นานไปจึงจะตั้งฐานะให้ร่ำรวยได้ ตามตำราท่านเปรียบฝ่ายชายเป็นเทวดาผู้หญิง ฝ่ายหญิงเป็นมนุษย์ผู้ชาย

5. TripleXNeo

TripleXNeo Active Member

30 มิถุนายน 2006
    ขอขอบคุณมากๆ ครับ

6. Farfalle

ของหนูยังไม่ได้เลย T......T

ฮื่อๆๆๆๆ

7. ไกรเกรียงยุค

ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ bsery

ที่น้าบอกว่า รอก่อนนะลูกน่ะ

หมายถึง หนูเกิดปี 2534 ซึ่งอายุ ยังไม่ 20 ปีบริบูรณ์จ้ะ

น้าจะดูให้กับผู้ที่อายุ 20 เต็มไปแล้ว

น้าทำเหมือนกันทุกคน ไม่มีเลือกปฏิบัติ

ไม่ว่าน้านะ

แต่ถ้าจะให้ดู ชื่อ นามสกุล ก็ได้เลย

..............................................................................

บางครั้งก็ต้องถอย เพื่อก้าวไปข้างหน้า, , ,

8. Farfalle

อ๋อ ค่ะ เข้าใจแล้วคะ

อิอิ ขอบคุณนะค่ะ ^^~

9. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ zea2516

ฝ่ายชาย เกิดปีฉลู (มนุษย์ผู้ชาย)
    เกิดวันเสาร์ที่ 29 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2516 ค.ศ. 1973
    ขึ้น 5 ค่ำ เดือน 2 ปีฉลู

ณ วันนี้ เกิดมาในโลกนี้ได้ 36 ปี 1 วัน
    รวมเกิดมาได้ทั้งหมด 13150 วัน

ฝ่ายหญิง เกิดปีระกา (ยักษ์ผู้ชาย)
    เกิดวันพฤหัสบดีที่ 29 เดือนตุลาคม พ.ศ. 2524 ค.ศ. 1981
    ขึ้น 2 ค่ำ เดือน 12 ปีระกา

ณ วันนี้ เกิดมาในโลกนี้ได้ 28 ปี 2 เดือน 1 วัน
    รวมเกิดมาได้ทั้งหมด 10289 วัน

ตกเศษ ๑ ทำนายตามวันเกิดของหญิงชายคู่นี้ หากแต่งงานกันแล้วไปอยู่ด้วยกัน ไม่ดีนัก มักจะลำบาก ยากเข็ญ ทำมาหากินมิค่อยขึ้น จะยากจนด้วยเงินทอง ทั้งภรรยาและสามี ทำการค้าขายอาจจะขาดทุน ทำสวนไร่นาไม่ค่อยดี

ดูตามเดือน ชายเกิดเดือน 2 หญิงเกิดเดือน 12 นับเป็นเดือนที่ไม่เป็นศัตรูและเป็นมิตรกัน (ปานกลาง) ถ้าถนอมน้ำใจกันจะดีนักแล

ดวงชะตาของหญิงชายคู่นี้ ทำนายตามปีที่เกิดของแต่ละคนแล้ว หากได้อยู่ด้วยกัน มักจะมีเรื่องทะเลาะกัน วิวาทบาดหมางกันบ่อยๆ ได้รับแต่ความเดือดร้อน ชีวิตคู่ไม่ค่อยมีความสุขนัก ตามตำราท่านเปรียบฝ่ายชายเป็นมนุษย์ผู้ชาย ฝ่ายหญิงเป็นยักษ์ผู้ชาย

10. dorafudesu

dorafudesu เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    ช.30 มิ.ย. 2534 ญ16 มค 2535

ช่วยดูให้ด้วยนะครับ

11. birdkub

birdkub เป็นที่รู้จักกันดี

ช 25 ตค 2526
    ญ 4 มค 2534
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

12. na-mo

na-mo สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2008
    ดวง

หญิง: เกิดวันพุธ (กลางวัน) ที่ 29 ต.ค. 2529 ปีขาล
    ชาย : เกิดวันเสาร์ ที่ 29 พ.ย. 2529 ปีขาล

13. na-mo

na-mo สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2008
    หญิง: พุธ (กลางวัน) ที่ 29 ต.ค. 2529 ปีขาล
    ชาย : เสาร์ ที่ 29 พ.ย. 2529 ปีขาล
    ขอบคุณค่ะ

14. little_lex

little_lex สมาชิกใหม่

23 ธันวาคม 2009
    รบกวนด้วยค่ะ..

ญ 6 สิงหาคม 2530
    ช 6 พฤศจิกายน 2528 ตามบัตรประชาชน
    แต่เห็นว่าจริงๆเป็น 5 กรกฎาคม 2527 ค่ะ
    เราควรยึดถือวันไหนดีคะ

ขอบคุณค่ะ

15. ส้ม somfedex

ส้ม somfedex Active Member

27 ธันวาคม 2009
    รบกวนตอบให้ด้วยนะคะ ส้มsomfedex

หญิง 15 เมษายน 2520
    ชาย 5 มีนาคม 2531

ขอบคุณมากนะคะ.

16. rajbko

rajbko สมาชิกใหม่

ช. 11 มกราคม 2522
    ญ. 15 พฤศจิกายา 2516

17. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ บดีดุ้ง

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับ

ส่วนตัว ผมชอบช่วยเหลือผู้คนอยู่แล้ว มันมีความสุข สบายใจเมื่อได้ทำครับ

ถ้าไม่มีใครมาหมั่นไส้คอยหาทางเอาคืนผม

ผมต้องเรียนไว้ตรงนี้อีกครั้ง เป็นครั้งที่เท่าไหร่ไม่รู้

ว่าที่ผมทำนายเรื่องต่างๆลงไปนั้น

มันเป็นโปรแกรมสำเร็จรูปของท่านมหาแซม ครับ

เพียงแต่บางท่าน ถ้าผมดูแล้วมีเรื่องอะไรบางอย่างที่มากกว่านั้น

หรือผมรู้สึกได้ด้วยเซนต์

ผมก็จะใช้ความรู้เก่าที่เคยร่ำเรียนมาจากอาจารย์ที่มีชื่อเสียงท่านหนึ่ง

มาช่วยอีกแรง

หลายๆท่าน เรียกผมว่า "อาจารย์" ก็คงไม่เสียหลาย

เพราะจริงๆ ผมก็เคยรับพยากรณ์ ตามที่ต่างๆ ส่วนใหญ่จะเป็นตามโรงแรม

แต่หลังๆ มันล้า และเหนื่อยกับการรับฟังสารพันปัญหา เลยต้องทิ้งไป

ทุกวันนี้ แค่ทำให้ท่านอื่นๆมีความสุขบ้างเล็กๆน้อยๆ ผมก็ทำ

ถ้าผมมีเวลาแล้วมาเปิดเจอ ก็จะรีบตอบให้ทันที

ผมเข้าใจถึงความรู้สึกของคนที่รอคอยมันเป็นเช่นไร

แต่เมื่อเร็วๆ นี้ ก็ ดันไปเกิดปัญหาบางอย่างเข้า

ถ้าคุณได้เปิดอ่านหน้าก่อนๆ คงจะทราบ

ผมหน่ายใจอย่างเหลือเกิน ระอา มาก

ตั้งใจและเขียนไว้แล้วว่า ให้ลบทิ้งไปเลยทั้งสามกระทู้ที่ผมตั้งไว้

ผมก็ไม่เดือดร้อนอะไร ดีเสียอีก ไม่ต้องคอยมานั่งตอบให้

แถมยังไม่ต้องเจออะไรให้เสียความรู้สึกจากคนบางคนด้วย

ผมเป็นคนหัวอนุรักษ์ ถูกเลี้ยงมาแบบเก่าๆ แต่ผมก็ทันสมัยนะ

ผมจึงเน้นไปเสมอ ว่า

จะไม่ดูให้กับท่านที่ยังอายุไม่เต็ม 20 ปีบริบูรณ์

ถึงแม้ว่าเด็กสมัยนี้จะโต และรู้เกินวัย กว่าผมมาก

แต่ผมก็ขอเป็นสักส่วนหนึ่ง แม้สักนิด

ไม่อยากให้น้องๆเขา ที่อายุยังอยู่ในวัยศึกษาต้องมาขวักไขว่กับเรื่องแบบนี้นัก

อยากให้เขาสนใจเรียนกันให้มาก

จะได้ไม่เสียใจกันภายหลัง

ฝอยมาซะตั้งเยอะ ขอโทษด้วยนะครับ

..............................................

ฝ่ายชาย เกิดปีมะเมีย (เทวดาผู้หญิง)
    เกิดวันอังคารที่ 10 เดือนพฤษภาคม พ.ศ. 2509 ค.ศ. 1966
    แรม 6 ค่ำ เดือน 6 ปีมะเมีย

ณ วันนี้ เกิดมาในโลกนี้ได้ 43 ปี 7 เดือน 25 วัน
    รวมเกิดมาได้ทั้งหมด 15945 วัน

ฝ่ายหญิง เกิดปีกุน (มนุษย์ผู้หญิง)
    เกิดวันอาทิตย์ที่ 5 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2514 ค.ศ. 1971
    แรม 3 ค่ำ เดือน 1 ปีกุน

ณ วันนี้ เกิดมาในโลกนี้ได้ 38 ปี 1 เดือน
    รวมเกิดมาได้ทั้งหมด 13910 วัน

ตกเศษ ๕ ทำนายตามวันเกิดของหญิงชายคู่นี้ หากแต่งงานกันแล้วไปอยู่ด้วยกัน จะดีนัก เพราะจะร่ำรวยถึงขั้นเป็นเศรษฐีทีเดียว เพราะทั้งคู่มีดวงชะตาที่สมพงศ์กันอย่างแท้จริง จะทำราชการ หรือ ทำการค้าขาย ทำไร่ ทำสวน ก็จะมากมีด้วยเงินทอง ไม่ขัดสนเลย

ดูตามเดือน ชายเกิดเดือน 6 หญิงเกิดเดือน 1 นับเป็นเดือนที่ไม่เป็นศัตรูและเป็นมิตรกัน (ปานกลาง) ถ้าถนอมน้ำใจกันจะดีนักแล

ดวงชะตาของหญิงชายคู่นี้ ทำนายตามปีที่เกิดของแต่ละคนแล้ว หากได้อยู่ด้วยกัน จะรักกันไม่ค่อยจริงจัง เมื่อระยะเวลาผ่านไปก็จะเกิดความชิงชังกัน ถ้าไม่ถนอมน้ำใจกันไว้ บางทีอาจจะถึงกับเลิกร้างกันไปได้ ตามตำราท่านเปรียบฝ่ายชายเป็นเทวดาผู้หญิง ฝ่ายหญิงเป็นมนุษย์ผู้หญิง

18. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ dorafudesu

อ่านกระทู้ที่น้าตอบคุณ "บดีดุ้ง" ดูนะ

19. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ birdkub

นี่ด้วยจ้ะ

แฟนหนูยังไม่ 20 เลย

20. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ kitisakv

ฝ่ายชาย เกิดปีมะแม (เทวดาผู้หญิง)
    เกิดวันศุกร์ที่ 25 เดือนพฤษภาคม พ.ศ. 2522 ค.ศ. 1979
    แรม 15 ค่ำ เดือน 6 ปีมะแม

ณ วันนี้ เกิดมาในโลกนี้ได้ 30 ปี 7 เดือน 10 วัน
    รวมเกิดมาได้ทั้งหมด 11182 วัน

ฝ่ายหญิง เกิดปีมะเมีย (เทวดาผู้หญิง)
    เกิดวันพุธที่ 28 เดือนกุมภาพันธ์ พ.ศ. 2522 ค.ศ. 1979
    ขึ้น 3 ค่ำ เดือน 4 ปีมะเมีย

ณ วันนี้ เกิดมาในโลกนี้ได้ 30 ปี 10 เดือน 7 วัน
    รวมเกิดมาได้ทั้งหมด 11268 วัน

ตกเศษ ๒ ทำนายตามวันเกิดของหญิงชายคู่นี้ หากแต่งงานกันแล้วไปอยู่ด้วยกัน จะผุดผ่องเกษมสันติ์ สมบัติมากครัน แสนจะบริบูรณ์พูนสุข มีทรัพย์สินมากมาย เงินทองมีใช้จ่ายอย่างเหลือเฟือ ไม่ขัดสนแม้แต่น้อย ทำการค้าขายก็จะร่ำรวย นับว่าเป็นเนื้อคู่ที่ดีเหมาะสมกันยิ่งนัก

ดูตามเดือน ชายเกิดเดือน 6 หญิงเกิดเดือน 4 นับเป็นเดือนที่ไม่เป็นศัตรูและเป็นมิตรกัน (ปานกลาง) ถ้าถนอมน้ำใจกันจะดีนักแล

ดวงชะตาของหญิงชายคู่นี้ ทำนายตามปีที่เกิดของแต่ละคนแล้ว หากได้อยู่ด้วยกัน ชีวิตคู่ไม่ค่อยราบรื่นนัก มักมีข้อบาดหมางถึงทะเลาะวิวาทกันอยู่ประจำ เพราะต่างฝ่ายต่างไม่ลงกัน ชิงดีชิงเด่นกัน แต่ก็พออยู่กันได้ มีความสุขพอปานกลาง ตามตำราท่านเปรียบฝ่ายชายเป็นเทวดาผู้หญิง ฝ่ายหญิงเป็นเทวดาผู้หญิง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้