ใครเคยอ่านหนังสือ The Secret บ้างคะ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย oriental_beauty, 26 พฤศจิกายน 2010.

1. โหน่งคับ

โหน่งคับ Active Member

อ่านแล้วดีมากคับ

เค้าสอนให้เรามองโลกในแง่บวก

เดียวนี้หนังสือแบบนี้มีแยอะคับ

2. แชมป์คุง

แชมป์คุง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็อ่านครับกำลังอ่านด้วย อยากอ่านทวนอีกรอบ สนุกและดีมากๆครับผม บางเรื่องผมเองก็เจอกับตัวที่เขาว่าเราตั้งใจจดจู่กับอะไรบางอย่าง นึกถึงมันอยู่อย่างงั้นแ้สิ่งนั้นจะปรากฏขึ้นมาน่ะอ่านมากๆๆครับ

3. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    หวัดดี ครับ
    หายไปหมด

4. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องกรี๊ดแรงน้องรัก พี่อุ้มแค่โฉบๆๆมาบางช่วงบางเวลา เพราะว่ายังยุ่งอยู่มาก หนังสือก็ยังไม่ได้ส่งให้พวกหนูเลย ใส่ซองเขียนชื่อแซ่ไว้แล้วแต่ยังไม่มีเวลาและปัญญาที่จะไปส่ง ตัวเองตอนนี้แม้แต่หัวสมองจะเพ่งอะไรยังไม่มีเลย ก็มีแต่เรื่องงานนี่แหละวันๆ คิดถึงเสมอนะจ๊ะหายยุ่งเมื่อไหร่จะแวะมาปกติ ดูแลตัวเองดีๆด้วยนะจ๊ะ

5. ภัทรอังคาร

ดีจริงๆจ๊ะ ทุกอย่างมันอยู่ที่ความคิดถ้าเราคิดบวกอะไรบวกๆมันก็เข้ามา พลังความคิดเราเท่านั้นที่จะเปลี่ยนชีวิตเราได้ หมกหมุ่นอยู่กับเรื่องไหนเราก็ได้เรื่องนั้นแหละเนาะ

6. ภัทรอังคาร

อยากอ่านอีกรอบเหมือนกันค่ะ แต่อยากอ่านเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษเลย เพราะมีความรู้สึกว่าเล่มไทยที่เขาแปลมากอ่านยากไม่ลื่นไหล แต่ก็เข้าใจและนำมาปฎิบัติใช้ได้ผล แต่ถ้าเป็นภาษาของเขาเองเลย มันคงจะอินได้มากกว่านี้ช่วงนี้งานยุ่งมากหาเวลาอ่านไม่ได้เลย แต่ก็อยากอ่านอีกเพื่อกระตุ้นความคิดเรา

7. ภัทรอังคาร

หวัดดีค่ะ หายไปเพราะงานยุ่งมีเวลาก็แว๊บๆเข้ามาอ่านอยู่ค่ะ

8. chattrg

หวัดดี ครับ คุณอุ้ม

ขอ สวัสดีปีใหม่ เลย

รักษาสุขภาพนะครับ

9. oriental_beauty

oriental_beauty เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2010
    ดิดถึงทุกคนมากเลยค่ะ
    พี่อุ้มสบายดีไหมคะ
    ปีใหม่แล้ว ขอให้มีแต่สิ่งใหม่ๆ เข้ามาในชีวิตพี่สาวคนสวย คนนี้นะคะ
    คิดสิ่งใด ขอให้สมปราถนาค่ะ

สู้ๆ

10. ภัทรอังคาร

สวัสดีเช่นกันค่ะ ขอสวัสดีปีใหม่ด้วยคนค่ะ ขอให้มีความสุขตลอดปี มีแต่สิ่งที่ดีๆนะค่ะ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปค่ะ

11. ภัทรอังคาร

เช่นกันนะค่ะ คิดถึงทุกคนมากเลย พี่อุ้มสบายดีจ๊ะน้องหนู ขอพรใดอันประเสริฐ พรใดที่เป็นเลิศขอให้สนองน้องรักของพี่ร้อยเท่าพันทวีเลยนะจ๊ะ ขอให้ชีวิตมีแต่สิ่งดีๆตลอดปีเลยจ๊ะ คิดถึงมากถึง มากที่สุดเลยนะจ๊ะ

12. oriental_beauty

oriental_beauty เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณพี่อุ้มมากๆเลยนะคะ สำหรับหนังสือ
    ขอให้ผลานิสงค์บุญเหล่านี้ ส่งผลให้พี่อุ้มประสบความสำเร็จทุกๆเรื่องเลยนะคะ
    lucky in game and in love [​IMG]นะคะ น้องสาว คนนี้ จะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

13. ภัทรอังคาร

ด้วยความยินดีจ้า อ่านหลายๆๆรอบนะจะได้ซึมและทำตาม ตอนนี้กฎแห่งการดึงดูดทำงานให้พี่ในทุกๆเรื่อง ยกเว้นเรื่องความรัก กินแห้วตลอดเลยแหละ อิอิอิ สงสัยจะให้ดึงดูดแต่สิ่งที่น่าดึงอย่างเดียวเลย ส่วนความรักเนี่ยมันเหมือนโรคาเขาเลยไม่ดึงมาให้เรา อิอิอิอิ

14. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    แวะมาทักทายคับพี่อุ้มมม . .ไม่ได้อ่านหนังสือนานแล้วเหมือนกัน อ่านแค่รอบเดียว ช่วงนี้ต้องอ่านหนังสือสอบงิ . .หวัดดีปีใหม่ วันตรุษจีน วาเลนไทม์ วันมาฆบูชา ย้อนหลังคับ อิอิ

15. ภัทรอังคาร

สวัสดีค่ะ ดีใจที่แวะมาทักทายกันนะค่ะ โห เล่นอวยพรย้อนหลังแบบนี้ไม่ดีนา มันติดค้างนานไปหรือป่าวจ๊ะ ไมไม่อวยพรล่วงหน้าไว้ึถึงสงการต์นู่นเลยอ่ะ 555555 ขอบคุณที่ยังไม่ลืมกัน เดี๋ยวจะหาโอกาสพิเศษเข้ามาอวยพร เน้อ อ่านหนังสือมากๆระหวังจะเป็นหนอนหนังสือนะจ๊ะ แล้วสอบไรหร๋อ ต้องอ่านหนักซะขนาด

16. noolegza

เรียนต่อเนติฯ น่ะคับ หนักเฟสบุคด้วย 555 สอบเดือนหน้า ยังเป็นหนอนขี้เกียจอยู่เลย

17. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ เข้ามาทักทาย The secret มีคนให้ฟังให้ดูให้อ่าน ให้ดูดีวีดีเมื่อประมาณปี ๒๐๐๗ แต่ด้วยความที่เราอ่อนภาษาเลยขอบาย และคุณชายก็ชื่นชมมาก พยายามให้เพื่อนๆได้อ่านด้วย(ที่อเมกา) ตอนนี้ทั้งชุดไม่รู้อยู่บ้านเพื่อนคนไหนแล้ว
    จะว่าไปแรงดึงดูดนี้ นึกย้อนไปพี่เคยเจอตอนเป็นเด็กนะ จำได้ว่าต่างจังหวัดหน้าหนาวตอนเช้าๆจะหนาว ไม่รู้ตอนเด็กประมาณหกหรือเจ็ดขวบ ให้คิดว่าไม่หนาวๆแล้วก็ไม่ใส่เสื้อหนาวไปโรงเรียน โตขึ้นหน่อยก็บอกตัวเองว่าไม่เมารถ ฉและอีกหลายอย่าง จนดูเป็นพวกอึดๆน่ะไม่ค่อยเป็นหรือกลัวอะไร แต่กลัวผีนะ แหะๆ
    มีความรู้สึกว่าจิตเป็นนายว่างั้นเถอะ เสียดายตอนนั้นเราไม่รุ้ว่ามันคืออะไรประกอบกับเรียงลำดับความคิดไม่ค่อยเป็น จึงเล่าให้คนฟังไม่เป็น ตอนโตๆมาไม่ค่อยได้คิดแบบนั้นแล้วเพราะเราไม่รู้ว่ามันเกิดจากความเชื่อมั่นของเราและต้งใช้ พลังในความุ่งมั่นมากน่ะ
    ได้อ่านระทู้นี้ถือว่าด้จุดประกายอีกครั้งหนึ่ง ขอบคุณเจ้าของกระทู้แลทุกท่านนะจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2011
  18. noolegza

เอ้อ..ไอ้ผมก็ลืมไป พึ่งมานึกได้ว่า สังเกตุว่าเวลาอยากได้อะไรมากๆ แล้วจะได้ ก็แปลกใจอยู่ แต่ต้องเป็นความอยาก ที่ไม่อยาก ..งงมะ แต่คนอ่านมาแล้วน่าจะเข้าใจนะ บทที่หาที่จอดรถน่ะ ...อิอิ

19. a-pin-ya

a-pin-ya เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2008
    หนังสือ สรุปใจความว่า
    ใจเปนนาย กายเปนบ่าว

วิธีการในหนังสือ ก็คือ subset ของ มโนมยิทธิ

the secret พูด ตามภาษา พระ ก็คือ มโนกรรม
    และ ต้อง มี ทานบารมี ประกอบ ด้วย
    the secret จึงจะ สำเร็จ ผลได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2011
  20. chattrg

ไม่ว่าง
    ไม่ค่อยได้มา
    หวังว่า คง สบายดี กันนะครับ