ใครเคยอ่านหนังสือ The Secret บ้างคะ

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย oriental_beauty, 26 พฤศจิกายน 2010.

1. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    มาอยู่คนเดียว ด้วยกันดีกว่า

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/K93gGFMtZTQ?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/K93gGFMtZTQ?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

2. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

กรี๊ด กรี๊ด พี่เบริ์ด ใจละลายเลย รักพี่เบริ์ดอะค่ะ อิอิอิ

3. ภัทรอังคาร

ถูกต้องแล้วครับ ผู้ชายไม่ชอบผู้หญิงเก่งๆ อินดิเพ็นเด้นท์จัด ไม่มีใครชอบ มั่นใจจัดก็น่าถีบสำหรับผู้ชาย เขาชอบให้เราเป็นแมวเหมียวต้องคอยออเซาะฉอเลาะ อันนี้ก็ทำไม่ได้ อันนั้นก็ทำไม่ไหว คุณช่วยทำให้ฉันหน่อยสิค่ะ เขาชอบแบบนั้นแหละชอบดูแล ฮาฮา แต่เรากลับมาดมั่น แมนๆๆ เลยมะชอบไง

หยุ๊ด หยุดเลยจ๊ะ ห้ามเอาเรื่องลบ เรื่องเคราะห์ เรื่องโศข มาใส่สมอง นั่นคือการเปิดทางให้มันเกิดขึ้นจริง ได้ยินได้ฟังอะไรมาให้บอกว่าชีวิตเราจะดี ท่องไว้คิดไว้ ห้ามเก็บเอาคำพูดหมอดูมาคิดเด็ดขาดค่ะ ผิดกฎพลังดึงดูดนะค่ะ ยิ่งคิดไม่ดีเห็นไหมสิ่งไม่ดีมันก็เกิด วันนี้พี่อุ้มมีตัวอย่างที่ดี หลายวันมานี้พี่อุ้มคิดถึงเพื่อนเก่าคนนึงนะ เพราะมันใกล้วันเกิดเขา พี่อุ้มก็เป็นไรไม่รู้คิดอยู่้นั่นแหละ คิดจะให้ของขวัญเขาด้วย แต่เราไม่ได้คุยกันมานานแล้วเลย ลังเล ลังเล แต่เชื่อไหมเพราะว่าคิดวนเวียนถึงแต่เขา วันนี้เขาออนเข้ามาในเอ็มมาคุยกับพี่อุ้มเฉยเลย ทั้งๆที่เราไม่ได้คุยกันมานานหลายเดือนมากแล้ว ทีนี้รู้หรือยังว่าพลังทำงานยังไง อะไรที่เราคิดจะส่งกระแสไปหาสิ่งนั้นแล้วนำพาสิ่งนั้นมาหาเรา เป็นการดึงมาหาโดยตรง ไม่มีอ้อมค้อม ไม่เลี้ยววกวน มาตรงๆเลย พี่อุ้มแปลกใจมากเลยนะ ขนาดตัดเป็นตัดตายกันไปแล้วนะค่ะ แต่ก็ดีใจว่าพลังความคิดเรามันส่งผลจริงๆด้วย นี่คืออีกหนึงความสำเร็จที่พี่อุ้มทำได้ค่ะ อย่าลืม ห้ามคิดเรื่องเลวร้ายอะไรที่เขาทักมาว่าไม่ดีรีบปรับความคิดเปลี่ยนแปลงทัศนคติให้ได้โดยด่วน บอกว่าชีวิตเราจะดี เราจะไม่เจ็บไม่ป่วย ไม่ทุกข์ เข้าใจนะจ๊ะ ยาหยี อิอิอิ

4. ภัทรอังคาร

หลักการทำงานของกฎแห่งการดึงดูด มีอยู่ว่า

ในขณะที่คุณคิด คุณจะมีความรู้สึก
    ขณะที่คุณรู้สึก ก็จะเกิดพลังสั่นสะเทือน
    เมื่อมีการสั่นสะเทือน ก็จะเกิดพลังดึงดูด

ทุกๆกิจกรรมของชีวิตเรา เราดึงดูดสิ่งต่างๆเข้ามาสู่ตัวเองในสิ่งที่เราให้ความสนใจอย่างจดจ่อ

พุ่งพลังความคิดไปยังสิ่งที่คุณต้องการจริงๆ หลีกเลี่ยงการคิดถึงสิ่งที่ไม่ต้องการ

5. ภัทรอังคาร

คนเราจะทำอะไรได้หรือไม่ได้ เริ่มต้นอยู่ที่การบอกตัีวเองก่อน หากเชื่อมั่นอย่างมีพลังแรงกล้า ปราศจากความสงสัย มีแต่ความเชื่อว่าทำได้ จนความเชื่อนั้นฝังอยู่ในจิืตใต้สำนึกเมื่อใด เมื่อนั้นเราสามารถทำทุกอย่างได้สำเร็จ

6. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    เอาใจช่วยครับ (y)

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/061NVJiNoKw?fs=1&amp;hl=en_GB"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/061NVJiNoKw?fs=1&amp;hl=en_GB" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>

7. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อ่านมาหลายรอบแล้ว
    หนังสือ
    LAW OF ATTRACTION
    ที่คุณอุ้ม เคย COPY
    มีแปลเป็นภาษาไทยไหมครับ

เพราะ ชื่อหนังสือนี้
    ที่ แปล เป็นภาษาไทย
    มี มนุษย์แม่เหล็ก
    ของ ดร.โจ วิเทล
    ไม่ทราบเล่มเดียวกันไหมครับ

8. aezaamak

aezaamak เป็นที่รู้จักกันดี

9. ภัทรอังคาร

อุ้มก็อ่านเป็นสิบๆรอบแล้วค่ะ แต่ดูเหมือน Law of Attraction จะมีสองเล่มนะค่ะ ใช้ชื่อเดียวกัน แต่อุ้มมีเล่มสีเขียวที่เป็นของคุณวิศิษฐ์ ศรีพิบูลย์ เป็นฉบับภาษาไทยค่ะอุ้มไม่แน่ใจว่าเขาแปลมาจากฉบับภาษาอังกฤษหรือว่าเขาเขียนประสบการณ์ของเขาเอง ตอนนี้อุ้มมีอยู่ประมาณ 3 เล่มถ้าใครอยากได้อุ้มจะจัดส่งให้ ถ้าไม่พออุ้มไปก๊อปปี้มาแจกให้ใหม่ก็ได้ค่ะ แต่เล่มต้นฉบับอุ้มต้องเก็บไว้อ่านเอง ที่อุ้มถ่ายเอกสารแจกเป็นเล่มขนาด เอ4 ค่ะ

10. chattrg

ขอบคุณคุณอุ้มครับ
    ให้ ท่านอื่นดีกว่า ครับ
    เล่มที่คุณอุ้มพูด
    ผมเคยเห็น
    เดี๋ยวจะไปหาซื้อมาอ่านครับ
    ก็ คุณอุ้มรับรองว่าดี

11. aezaamak

ขอเล่มที่ว่าได้เปล่าครับพี่...ถ่ายเอกสารสแกนส่งมาจะรบกวนพี่ไปเปล่า...ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมก็...ขอความอนุเคราะห์นะครับพี่ ขอบพระคุณอย่างสูงคับ....อิอิ..

12. aezaamak

ผมอยากประสบความสำเร็จในชีวิตอย่างแรงครับ เอาด้วยครับ

13. chattrg

อนุโมทนา
    ทั้ง ผู้ให้ และ ผู้รับ ครับ

อ่าน แล้ว ลองปฎิบัติดู ครับ
    ได้ผลแน่นอน
    มากบ้าง น้อยบ้าง ครับ

หวัดดี วันพ่อ ครับ

14. ภัทรอังคาร

ไม่ต้องไปหาซื้อหรอกค่ะ หนังสือเล่มนี้ไม่มีขายในร้านหนังสือที่ไหนแล้วค่ะ เขาหยุดพิพม์มานานแล้ว หายากมาก ที่จะมีจริงๆก็พพวกขายตรงเขาซื้อกักตุนไว้กระตุ้นผู้มุ่งหวังของเขา อุ้ืมมีก๊อปปี้ไว้สามเล่นถ้าคุณหาซื้อไม่ได้จริงๆก็มาขอรับได้ค่ะ แต่ให้ไปรองหาดูก่องว่ามีอะป่าว แต่อุ้มได้มาเนี่ยถือว่าโชคดีเพราะตอนนั้นพี่ๆที่เขาขายตรงเขาเอามาโมติเวทอุ้มแหละ แหะๆๆๆ ก็ได้ดีเพราะหนังสือเล่มนี้แหละ

15. ภัทรอังคาร

น้องรัก ่ส่งที่อยู่มา อย่าให้พี่อุ้ืมต้องลำบาก เพราะมันไม่มีเวลาลำบาก ทุกวันนี้แยกร่างจะไม่ออกอยู่แล้วจ๊ะ ทั้งงานนอกงานใน งานหัวใจ งานสมอง แล้วอีกอย่างพี่อุ้มแก่แย้ว อย่าใช้แรงงานคนแก่ พี่อุ้มมีอยู่สามเล่มตอนนี้ เดี๋ยวหมดก๊อปปี้ใหม่ได้ไม่ต้องกลัว เดี๋ยวส่งไปทางไปรษณีย์มันง่ายหน่อยใช้เด็กมันไปทำให้ได้ แต่ถ้ามานั่งสแกนเนี่ยทำให้ไม่ได้จริงๆจ๊ะ ให้พี่อุ้มมีเวลาเหลือไปตามหาหัวใจบ้างเถอะ อิอิอิ หล่นเป็นทางอยู่แถวไหนบ้างแล้วก็มะรู้

อยากประสบความสำเร็จในชีวิตอย่างแรงก็นี่เลย ทำตามหนังสือทุกอย่างแล้วจะรู้ว่าปาฎิหารย์มีจริงพี่อุ้มเจอมาแล้ว แค่นึกอยากได้อะไรมันก็มาหมด โน๊ตบุ๊กเอย เงินเอย โทรศัพท์มือถือเครื่องใหม่เอย แต่ผู้ชายเนี่ยยากหน่อย ไม่รู้ทำไม อิอิอิ ดึงเข้ามาแต่ละคนมาจากไหนนักก็ไม่รู้ ศรีษะเกษอย่างงี้ กาฬสินทธ์อย่างงี้ แบบบ้านนอกได้สุดๆ 555555 เลยมะเลือกเลย

16. ภัทรอังคาร

สวัสดีวันพ่อเช่นกันนะค่ะ ใช่อ่านแล้วต้องลองปฎิบัติ ถ้าอยากเห็นผลต้องลงมือทำ และทำอย่างมุ่งมั่นด้วยห้ามล้มเลิก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2010
  17. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    แหม..พอบอกว่าไม่มีขายก็สนใจเลยล่ะพี่อุ้ม อิอิ . .พวกชอบของมีน้อย
    ...จะให้ผมส่งซองเปล่าไปให้ไม๊คับ..บวกค่าก้อปปี้มาด้วยน๊าาา . .
    จอขอน้องนางหน้ามน มาอิงแอบ สัก 3 - 4 คน . . .คริคริ

18. chattrg

ใั้น แสดงว่า
    คนละเล่ม กับ ที่ผมพูดถึง
    รบกวน
    ขอ 1 COPY ครับ
    ชาติ ศรีโอฬารกุล
    246 หมู่ 7
    ต.กำแพง
    อ.ละงู
    จ.สตูล
    91110

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2010
  19. oriental_beauty

oriental_beauty เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีค่ะ พี่อุ้มและทุกๆคน
    ิดิฉันเพิ่งกลับมาจาก วิปัสนา 3 วัน
    คิดถึงทุกคนจังเลยค่ะ ^​
    ^

20. oriental_beauty

oriental_beauty เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณคะ่พี่อุ้ม หนูจะท่องไว้ ว่า
    " เราต้องมีความสุข เราต้องมีความสุข ในทุกๆวัน"
    ตอนนี้ จิตใจเริ่มดีขึ้นจากเมื่อก่อนมากๆค่ะ
    แสดงว่า เริ่มหายจาก อาการ love sick ห้าห้า
    ทุกวันนี้เริ่มมีความคิดที่ว่า เราอย่าไปสนใจกับอะไรที่มันผ่านเลย
    เอาเวลาที่เหลืออยู่ ไปหา " สิ่งที่ดีกว่า " น่าจะดีกว่าเนอะพี่อุ้ม
    เป็นกำลังใจให้หนูด้วยนะคะ(k)