ใครมีพระหลวงปู่ทองวัดเกาะ มั่งครับ มาแชร์ๆกันชมคับผม

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย merque, 11 กรกฎาคม 2009.

1. ขวัญพิภพ

ขวัญพิภพ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    เล่าให้ฟังเรื่องหนี่งแล้วกัน----มีหลวงพี่ที่รู้จักรูปหนี่งชานสูงมากมาย---ท่านจะไปจับพระเก้ที่ตลาดแถวท่าพระจันทร์-----มาฝากลูกศิษย์เสมอโดยเฉพาะพระสมเด็จ บางองค์เก้แบบเห็นๆ
    ทรงก็แปลกประหลาด---แต่ท่านก็เช่า-----คนขายพอท่านเช่าเสร็จมันก็พึมพัมว่าพระองค์นี้โคตรโง่--เอากันตรงนั้นเลยท่านก็ไม่สนใจ----เช่าเอามาแจกให้ลูกศิษย์ฟรี---ผมก็ถามท่านว่าเช่ามาทำไมมากมายมีตั้งแต่10บาท 20บาท 500 บาท2000บาท---ท่านบอกว่าคนโง่คือพวกให้เช่า------พระสมเด็จพวกนี้พลังชานในพระมากกว่าสมเด็จ--------ที่สมเด็จโตเสกประสาทเสียอีกหลายต่อหลายคนที่ใช้เขาเชื่อเกินร้อยเกินล้านว่ามันจริง---เรื่องโกหกก็กลายเป็นจริง----ของนั้นเชื่อมกับพลังพุทธคุณของพระนิพพานโดยตรงมากเท่ามาก จริงเกินจริง ----เชื่อมแล้วเชื่อมอีก---เชื่อมบ่อยๆ---ช่องที่ซ้อนในพระเครื่องก็ขยายใหญ่มหาศาล---อำนาจพุทธคุณก็มหาศาลตามใจของเจ้าของ------เหมือนว่ามีกระบี่ทู่แต่ไปอยู่กับจอมยุทธที่ฝึกฝนตนเองทุกวัน----ต่อให้มิใช่กระบี่กายสิทธิ์แต่เพลงดาบกับตัวจอมยุทธตวัดฝึกทุกวัน-----ทั้งดาบทั้งคนทั้งฝีมือรวมเป็นหนี่งเดียว---ดาบนั้นเป็นเพียงเหล็ก---ท่านว่า-----แต่สมเด็จโตเป็นโพธิสัตว์ผู้ปรมัตถ์---วิญญาณธาตุเป็นกายสิทธิ์---พระสมเด็จเป็นรูปพุทธเจ้า----อจินไตยยะวิสัยย่อมบังเกิดกับบุคคลที่ไม่ที้งความดี--แม้มองไม่เห็นพุทธคุณ
    ---แม้ประสาทของไม่เป็น----เมื่อทำเหตุถูกส่วน---ผลจะไปไหนเสีย
    พระสมเด็จปลอมปลอมพลังมหาศาลกว่า--พระที่สมเด็จโตเสกอีก---ของจริงไปอยู่กับคนปลอม----กำลังก็ลดส่วน----พระสมเด็จเสกโดยใช้เงื่อนไขพิเศษ----มีการอาราธนาจักรพรรดิมาสถิตย์ด้วย---ใช้ธาตุทองตั้ง----มองด้วยทิพยจักษุญาณจะเห็นเหมือนทรายเม็ดเล็กสีทองเสียดกันสว่างเป็นทะเลเพลิงสีทองคำ----ลาภมหาศาล---ในทางกลับกัน--แต่ถ้าเข้าเข้าบ่อน---หรือสถานเริงรมย์---อาบ--อบ----เว้นวรรค----จักรพรรดิก็เผ่นก่อนนะเพค่ะ
    ตัวใครตัวมันเลย----สมเด็จโตเองท่าน------ไม่โง่ให้คนพาลมาใช้ชานหรือความพิเศษของท่านทำลายคนอื่นหรอกครับ ของดีตกไปในมือโจร--มีแต่ตายกับตาย สังคมวุ่นวายแย่

2. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

11 ก.พ. เป็นวันอะไรคิดว่าผู้ที่ศรัทธาองค์หลวงปู่ทอง วัดเกาะ บางเชือกหนัง คงจะไม่ลืมเลือนท่านกันนะครับ...

ด้วยความเคารพ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      146.6 KB
      เปิดดู:
      230
  3. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยไปกราบท่าน ก่อนท่านเสีย 3-4 เดือนเอง ได้ พระปางเปิดโลกมา2-3องค์
    ท่านเมตตามาก

4. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา...สาธุ..._/\_

5. saknarin007

saknarin007 Active Member

ผมเองเป็นศิษย์หลวงปู่ทองวัดเกาะ

ฟังไว้เพื่อระลึกถึงหลวงปู่นะครับ
    ยังมีอีกหลายคลิปที่สอนคาถาอาคม

6. saknarin007

นะ มะ พะ ทะ เอาไว้ใส่พระขึ้นคอ
    หลวงปู่เคยเล่าว่าเทวดาเวียนพระพุทธเจ้าสามรอบ
    พระอหันต์เวียนพระพุทธเจ้าหนึ่งรอบ
    แล้วผมถามหลวงปู่
    หลวงปู่ครับหลวงปู่ได้ขึ้นไปเวียนบ้างหือป่าวครับหลวงปู่ท่านยิ้มแล้วพูดว่ากูขึ้นไปมองได้ก้อบุญกูแล้ว

7. saknarin007

8. เด็กไทรน้อย

สุดยอดมากๆครับท่าน krassawan นำเรื่องราวเรื่องเล่าเกี่ยวกับท่านมาลงให้รับชมกันบ้างนะครับ...

9. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

คอยติดตามครับ...........

10. merque

merque เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เอาล็อกเกตหลวงปู่มานั่งดู แรกก้อไม่ได้สังเกต ดูไปดูมานึกว่ามีอะไรมาติดอยู่ข้างใน ลองส่องดูอึ้งรับประทานคับ เปนอะไรมาลอฃดูกันคับ

ขนาดไฟล์:
      920.7 KB
      เปิดดู:
      158
  11. merque

เหนอะไรผิดปกติมั่งปะคับ

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      164
  12. merque

เห็นอะไรสีทองๆมั่งป่าวคับ

ขนาดไฟล์:
      1.8 MB
      เปิดดู:
      166
  13. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    เกศาท่านเปลี่ยนเป็นสีทองหรือครับ?

14. merque

ช่ายแล้วคับ เกิดมาเพิ่งเคยเห็นด้วยตาตัวเอง ลป แน่นอนจิงๆๆ

15. NongAomPbru

NongAomPbru สมาชิก

8 กุมภาพันธ์ 2013
    พึ่งมาเจอกระทู้นี้โดยบังเอิญนะครับ ตัวผมเองบ้านอยู่ละแวกถนนจรัญ ไม่ไกลจากวัดเกาะ ซอยจรัญ 13 เท่าไหร่ เคยเข้าไปกราบท่านน่าจะเกินสิบครั้ง กับคุณปีขาลในบอร์ดนี้ก็เคยเข้าไปด้วยกัน และเข้าไปกับเพื่อนอีกหลายคนหลายครั้ง (หลวงปู่เคยให้หุงข้าวให้ฉันหลายครั้งเหมือนกัน) ตัวผมเองเป็นลูกศิษย์หลวงปู่พวง วัดตะโน ครับ เคยบวชอยู่กับท่านจนสึกแล้วก็ยังแวะไปกราบเยี่ยมรับใช้สมัยที่ท่านยังทรงสังขารอยู่ หลวงปู่พวงท่านเรียกหลวงปู่ทองว่า อาจารย์ทอง ครับ ท่านบอกประมาณว่า รู้จักกัน ชอบกัน อาจารย์ทองท่านชอบดูมวย ผมจำอะไรที่หลวงปู่ทองเล่าได้หลายอย่าง เช่นที่ว่าก่อนท่านบวชท่านเป็นลูกน้องของพระยามโนปกรณ์นิติธาดา (นายกรัฐมนตรีคนแรกของประเทศไทย) พอสิ้นพระยามโนปกรณ์แล้ว ท่านจึงมาบวช

เดี๋ยวมาพิมพ์ต่อนะครับ

16. NongAomPbru

NongAomPbru สมาชิก

8 กุมภาพันธ์ 2013
    มีอีกเรื่องที่พูดแล้วขนลุก ที่ข้างฝากุฏิท่านจะมีแผ่นกระดาษเขียนดวงเมืองประเทศไว้ วันที่ท่านระบุในกระดาษแผ่นนั้น ตรงกับวันที่เมืองไทยเกิดเหตุความวุ่นวายในประเทศอย่างรุนแรง ผู้คนล้มตายหลายชีวิต คงไม่ต้องบอกนะครับว่าวันอะไร แต่บอกได้ว่าวันที่ 10 เมษายน ( ท่านทำนายไว้ก่อนหน้านี้หลายสิบปี)

17. แก้มลิง

แก้มลิง Active Member

พระปิดตาองค์นี้ออกปีไหนคับ เคลือบสีเขียว
    IMG20200117141717.jpg IMG20200117141804.jpg IMG20200117141817.jpg