ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขออนุญาติพี่เจ้าของภาพนะคับ เหรียญนี้เคยกำอยู่ในมือประมาณ 2 อาทิตย์ วันแม่อยากหาเงินพาแม่ไปเที่ยว ปล่อยไปแบบกำไรแถบไม่มี ไม่เกิน 20 บาท

แต่ตอนนี้ 30 กว่าๆๆไม่รู้จะได้ป่าว โหเสียดายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอิอิ ยังเก็บภาพไว้ดูความส้มอยู่แลย 5555

พี่เจ้าของพระอย่าว่ากันนะคับ เอามาดูเล่นเฉยๆๆๆ
    :'(

ไฟล์ที่แนบมา:

2. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008

แท้ดูง่ายครับ.......

3. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    pig_cryyฝากรูปหล่อเนื้อเงินด้วยครับ เช่ามาเมื่อก่อน499บาทพร้อมกล่อง เห็นมีปัญหากันอยู่ในเวปเพื่อนบ้านอิอิ พิจารณาเอาเองน่ะครับ ไม่ชี้นำไม่ฟันธงครับผม ศึกษามากๆครับจะได้มีภูมิคุ้มกันอย่างดีครับผม[​IMG]ครับผม

4. arcaderp

arcaderp เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2010

มายืนยันอีกเสียงว่าไม่แท้

5. หมาหมูมี

หมาหมูมี Active Member

ราคาท่านไปไกลเหลือเกินต่างจากเมื่อก่อนมากมายแถวที่บ้านจากคนไม่รู้จักตามแผงพระงานประกวดที่ต่างๆมีแต่คนถามหาว่ามีหลวงปู่หมุนไหมตั้งแต่เด็กยันแก่จากคนที่เคยบอกว่าผมบ้าไปเก็บอะไรพระใม่ก็ไม่รู้บางคนก็ว่าพระใหม่บางคนก็ว่าพระปั่นราคาให้ระวังไว้ราคาร่วงมาจะเสียใจให้้เล่นแบบคนอื่นบ้างแต่ผมก็รั้นจะเก็บแต่หลวงปู่มาจนถึงวันนี้กระทั่งคนที่เคยพูดที่เคยวิจารย์เอาไว้กลับต้องมาบอแบ่งของที่ผมเก็บแม้ในอนาคตราคาวัตถุมงคลของหลวงปู่จะขึ้นหรือจะลงผมก็จะเก็บต่อไปเท่าที่กำลังจะมีเท่าที่สู้ไหวและคนที่ศัรทธาหลวงปู่ก็มีไม่น้อยที่มาถามผมว่าทำไมถึงได้เก็บแต่หลวงป่เคยเจอประสปการอะไรเหรอผมก็ได้แต่บอกว่าพลิกชีวิตผมเลยล่ะถ้าอยากรู้ต้องลองสัมผัสด้วยตัวเอง

6. คนศรีสะเกษ

คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    สนับสนุนด้วย 1 เสียงครับ เรื่องพลิกชีวิตนี่เป็นความจริงครับ ประสบการณ์เกิดกับตัวเอง
    แต่ท่านต้องศรัทธาจริงๆ อย่าบูชาเพื่อหวังผลอย่างเดียว

7. joeryan99

joeryan99 เป็นที่รู้จักกันดี

4 เดือนเเล้วครับ เริ่มที่รู้จักเเละบูชาท่าน ผมก็มองย้อนดู ตัวเราเอง ชีวิตก็ค่อยค่อยดีขึ้น ในเรื่องงานเรื่องเงิน จากที่ค่อนข้างติดขัดติดปัญหาต่างๆนาๆ เเต่ก็ไม่เหลิงนะครับ ใช้ชีวิตอย่างไม่ประมาท พยายามหมั่นทำบุญ ทำดีละเว้นความชั่วครับ .........กราบหลวงปู่ครับ

8. Bio-T

Bio-T สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอขอบคุณพี่เด็กวัดบ้านจาน ครับ ว่าแต่ว่า รูปหล่อเนื้อเงินใช่ไหมครับ เช่าตอนนั้น 499 สงสัยตอนออกวัดใหม่ ๆ แน่นอน เสียดาย ไม่ทราบรายละเอียดหลวงปู่มาก่อนพึ่งเข้ามาดูได้ซักเดือนกว่า ๆ ลองเอาพระหลวงปู่ไปใช้การขายดีขึ้นครับ หวังว่าหลวงปู่คงช่วยตลอดไปครับ ว่าแต่ว่าพอแบ่งให้น้องนุ่งได้ไหมครับ เนื้อทองทิพย์พิมพ์ใหญ่ก็ยังดี เห็นมีลงไม่เคยทันเขาซักที

9. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    เห็นราคาในเว็ปเพื่อนบ้าน เเทบเป็นลม เเต่ก็เเอบชื่นใจที่กัดฟันเก็บพระของท่านไว้ในช่วงที่ผ่านมา ประสบการณ์เป็นตัวผลักดันราคาให้ขึ้นสูงขนาดนี้ ตัวผมเองเเนะนำให้เพื่อนๆไม่ต่ำกว่า 3-4 คนที่ไม่เคยเเขวนพระเลย ปัจจุบันเพื่อนๆกลุ่มนี้เเขวนพระทุกคน เเละเป็นพระหลวงปู่หมุนด้วยครับ:cool:

10. trium12

trium12 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่หมุน ครับวันนี้ได้พระผงดวงเศรษฐีมาองค์หนึ่ง แต่ที่พิเศษคือมีเกศา และจีวรของท่านด้วย เห็นมีบางท่านบอกว่านำมาติดทีหลัง หากท่านใดพอทราบประวัติช่วยชี้แนะด้วยครับ........

ขนาดไฟล์:
      103.2 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      114.5 KB
      เปิดดู:
      67
  11. หมาหมูมี

เมื่อก่อนยังพอแนะนำได้ว่าให้แขวนดวงเศรษฐีพระหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านแต่เดี๋ยวนี้พูดได้ไม่เต็มปากเพราะว่ายันต์ดวงขึ้นไปเป็นหลักพันกันแล้ว55ศัรทธามานำหน้าอะไรๆก็เกิดขึ้นได้เสมอ. ขอให้สิ่งดีๆทั้งหลายจงมีแก่ผู้ศรัทธาหลวงปู่หมุนทุกท่านเทอญ

12. ballsuksak

ballsuksak Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    ตั้งแต่มีพระหลวงปู่มาก็ห้อยเสมอ มีบ้างที่สลับเปลี่ยนตามความรู้สึกในช่วงนั้น แปลกอยู่อย่างคือผมซื้อหวยไม่เคยถูกเลย แต่กลับกลายเป็นว่าเรื่องงานมีการเปลี่ยนแปลงในตำแหน่งที่สูงขึ้นได้เงินเดือนเพิ่มขึ้น มีโอกาสได้ไปในที่ที่เราไม่คิดว่าจะมีโอกาศ ได้รับความเมตตาจากคนรอบๆข้างเสมอ ... สาธุ สาธุ สาธุ กราบหลวงปู่หมุนด้วยความศรัทธาจากหัวใจครับ

13. หมาหมูมี

ผมว่าสิ่งดีๆที่เกิดขึ้นกับแต่ละบุคคลจะเกิดขึ้นในแบบที่แตกต่างกันไป(นี่จากความรู้สึกส่วนตัวของผมนะครับ)ขึ้นอยู่กับว่าตอนนี้เราขาดอะไรต้องเสริมอะไรท่านจะเติมเต็มสิ่งนั้นให้ก่อนมีคนที่รู้จักผมที่เพิ่งเริ่มเก็บวัตถุมงคลของหลวงปู่(ตอนนี้เก็บแบบหนักหน่วง)แต่เมื่อก่อนเก็บหลายหลวงพ่อมากใครชวนเก็บอะไรก็เก็บชวนเช่าอะไรก็เช่า เขาบอกผมว่าพระอาจารย์นี้ก็ชอบพระอาจารย์นั้นก็ชอบ แต่น่าแปลกนะพระที่เขารักกลับเป็นพระของ หลวงปู่หมุน ตอนนี้เลยมีคนแย่งเก็บเลย55

14. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้ร่วมทำบุญ โอนเงิน จำนวน 109 บาท เข้าบัญชีพระอาจารย์ขวัญเมือง เพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนา ขอทุกท่าน ร่วมอนุโมทนา สาธุ

15. techno_pra

techno_pra เป็นที่รู้จักกันดี

เฮียน็อตพอจะบอกได้ไหมครับใครแย่ง...ช่างใจร้ายจริงๆทำไปได้ ว่าแต่ว่าพี่คนที่เก็บแบบหนักหน่วงที่พี่ว่านี่ ผมประทับใจแทนจริงๆนึกว่า..มีหนุ่มใหญ่ใจป้ำมาแรงเกิดขึ้นในวงการอีกคนละครับ อาทิตย์เดียวครึ่งล้าน..ผมล่ะยอมรับเลย (เหล็กน้ำพี้มีเยอะที่อุตรดิตถ์...รองลงมาสงสัยจะที่ปราจีนฯ.555)บารมีหลวงปู่สุดจะพรรณาหมดจริงๆครับขอเพียงศรัทธาท่านครับ

16. arcaderp

พระเครื่องที่จบที่คอ หนึ่งบ่อเป็นสอง

องค์นี้ประจำตัวครับ.......ดวงเศรษฐี เนื้อเทียนชัย ฝังตะกรุดทองคำคู่

เมื่อวานเพิ่งเจอประสบการณ์ใหม่สด ๆ ร้อน ๆ (สายบู๊)

ขี่มอเตอร์ไซค์เจอรถกระบะเลี้ยวปาดหน้าเข้าซอย มาเร็วเลยเบรคไม่ทัน อัดเข้าไปจัง ๆ กระบะช่วงท้ายยุบ มอเตอร์ไซค์คอหัก (คอรถนะครับ ไม่ใช่คอผม...555) ผมร่วงอยู่กับที่เลย.............เจ็บข้อมือนิดหน่อย กับรอยถลอกบาง ๆ เนื่องจากถูกสร้อยข้อมือกดกระแทกเข้าไป..................ปาฏิหารย์มีจริงครับ บารมีหลวงปู่คุ้มครอง

17. arcaderp

บาดแผลที่ได้รับ....................ร้อยเวรถึงกับขอดูพระในคอเลยครับ

18. otakusang

otakusang สมาชิกใหม่

ใครมีคาถาบูชาเพชรพญาธร ของหลวงปู่หมุน มั้งครับ Pmมาทีน้ะ
    ผมเคยเห็นในเน็ตมีการบูชาด้วยนํ้ามัน9กลิ่นใครทราบวิธีบูชาขอด้วยน่ะครับ TT

19. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    สาธุ... บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับพี่

:cool:

20. KiD-Dee

KiD-Dee เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2011
    <TABLE id=post6648604 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_6648604 class=alt1><TABLE id=post6648604 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->arcaderp<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6648604", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 201 ครั้ง ใน 70 โพส
    พลังการให้คะแนน: 59 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_6648604 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->พระเครื่องที่จบที่คอ หนึ่งบ่อเป็นสอง

องค์นี้ประจำตัวครับ.......ดวงเศรษฐี เนื้อเทียนชัย ฝังตะกรุดทองคำคู่

เมื่อวานเพิ่งเจอประสบการณ์ใหม่สด ๆ ร้อน ๆ (สายบู๊)

ขี่มอเตอร์ไซค์เจอรถกระบะเลี้ยวปาดหน้าเข้าซอย มาเร็วเลยเบรคไม่ทัน อัดเข้าไปจัง ๆ กระบะช่วงท้ายยุบ มอเตอร์ไซค์คอหัก (คอรถนะครับ ไม่ใช่คอผม...555) ผมร่วงอยู่กับที่เลย.............เจ็บข้อมือนิดหน่อย กับรอยถลอกบาง ๆ เนื่องจากถูกสร้อยข้อมือกดกระแทกเข้าไป..................ปาฏิหารย์มีจริงครับ บารมีหลวงปู่คุ้มครอง<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("6648604")</SCRIPT> [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>หลวงปู่ท่านคอยคุ้มครองให้ลูกศิษย์พ้นภัย...สาธุ สาธุ ครับ :cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้