ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบมวลสารพระแต่ละรุ่นของหลวงปู่อ่ะครับ
    เช่น พระผงดวงเศรษฐี มีมวลสารอะไรบ้าง
    ใครรู้ว่าองค์ไหนมีมวลสารอะไรบ้าง เสกนานเท่าไรก็ช่วยๆ กันบอกน้าครัฟ

ขอบคุณครับ

2. Dinaman013

Dinaman013 Active Member

สวัสดีครับพี่ๆทั้งหลายไม่ทราบว่า ท่านไดมีพระ
    พระผงดวงเศรษฐี หลายองค์ ขอแบ่งมาบูชา 2องค์ครับ

อยากมีไว้ติดตัวครับ เอาไว้ใช้ครับ

3. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบนมัสการหลวงปู่หมุนครับ
    หวัดดีพี่น้องทุกท่านครับ

4. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007

มีทั้งสองอย่างครับ บางเหรียญตอกสองโค้ดก็มี โค้ดอุ โค้ดมะ ตอกที่สังฆาฎิ ถ้าเนื้อเงินตอกเลขกำกับด้วย สจ. ฮั้วสร้างถวายหลวงปู่หมุนให้แจกเมื่อปี ๔๓

เนื้อที่สร้าง
    ๑ ทองแดง ๒ ทองแดงกะหรั่ยทอง ๓ เนื้อเงิน

เหรียญทองแดงช่วงหลังต่างชาติหลายประเทศตามเก็บกันที่ละหลายเหรียญ ส่วนเนื้อเงินแทบพลิกแผ่นดินหาครับ ที่นิยมน่าจะมาจากพุทธคุณ และขนาดของเหรียญไม่ใหญ่มากกำลังน่าใช้ ที่สำคัญยังไม่มีเก๊ไม่มีเสริมครับท่าน

5. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่หมุนด้วยใจเคารพบูชาครับ ยังไม่มีวัตถุมงคลหลวงปู่เลย แต่เคารพศรัทธามากครับ

6. Thantod

Thantod เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2010
    วันก่อน ไม่สามารถเข้ามาอ่านได้ ตกใจหมดเพราะเปิดกี่ครั้งก็ไม่สามารถเปิดอ่านได้
    ตอนนี้เปิดได้แล้วดีใจที่สุดเลย บรรดาลูกศิษย์หลวงปู่มากขึ้นจริงๆ ศรัทธาและเคารพ
    หลวงปู่มากๆครับ วัตถุมงคลของหลวงปู่เริ่มจะไม่มีให้เห็นแล้ว ราคาก็ขยับขึ้นตลอด
    ขนาดยังเหลือเวลาอีกตั้งเป็นปี กว่าจะถึงตามที่หลวงปู่บอกไว้ ศรัทธาอย่างแรงครับ

7. kamkling

kamkling เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยกล่าวไว้ว่าพระของหลวงปู่หมุนผมจะใส่ประจำ โดยเฉพาะพระกริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 8 ปี ประสบการณ์เยอะมาก ๆ โดยเฉพาะเรื่องเงิน เรื่องโชคลาภ และไวมาก ๆ เรื่องคุ้มครองก็มีให้เห็นมาแล้ว เรียกได้ว่าพุทธคุณครอบจักรวาลเลยครับ เมตตาก็ดี ทำอะไรแล้วรู้สึกไม่ติดขัดอะไรเลย เหมือนมีคนจัดทางเดินให้ ตัวอย่างไปเที่ยวห้าง ไม่เคยต้องหาที่จอดรถเลย ลงไปมีที่ว่างพอดี วันก่อนไป Bank คนเยอะมาก ๆ อยู่ ๆ มีเด็กส่งเอกสารเอาบัตรคิวให้บอกลืมเอกสาร คนนั่งรอก็เยอะกลับให้ผม ลูกค้าที่หายไปเกือบปี ( ปกติสั่งแทบทุกอาทิตย์ ) อยู่ ๆ ก็กลับมาสั่งเฉยเลย และสั่งมากกว่าเมื่อก่อนอีก ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ อีกเรื่องที่บอกว่าคุ้มครอง ทุกเสาร์อาทิตย์ผมจะไปนอนบ้านแถวพระราม 2 เป็นบ้านเดี่ยวปลูกต้นไม้ก็เยอะ ชวงนั้นฝนตกหนัก หญ้าโตเร็วมาก รกก็รกตัดหญ้าก็ไม่เพราะพื้นแฉะ เจองูเข้ามาในสนามหญ้าที่บ้าน แต่อยู่ ๆ งูหนีเฉยเลย เป็นเพราะว่าดวงหรือพระกริ่งอุดปรอทก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าปัจจุบันพระกริ่งอุดปรอทติดตัวอยู่ตลอดเลยครับ แนะนำครับสุดยอดจริง ๆ สำหรับผม ( โดยส่วนตัวผมว่าเป็นของดีที่หลาย ๆ คนมองข้ามไป )

8. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ประสบการณ์ส่วนตัวผม กริ่งอุดปรอท แขวนแล้วรู้สึกถึงพลังเย็นครับ ดีด้านเมตตา ทำอะไรทันใจคล่องตัว ที่สำคัญคือไม่ต้องพึ่งโรงหมอ เพราะรักษาโรคให้ทุเลาจนหายขาดได้

ส่วนกริ่งเหล็กน้ำพี้ แผ่ด้วยพลังแห่งความร้อนแรงมาก จนต้องจุดธูปบอกล่าวท่าน พึ่งรับรู้แห่งพลังซึ่งเต็มเปี่ยมด้วยอิทธิฤทธิ์และบุญฤทธิ์ของพระอริยสาวก เพราะท่านได้บรรจุพระคาถาชินบัญชรไว้ แขวนแล้วเด่นด้านบารมีและมหาอำนาจมากครับ เจ้านายยังเกรงครับ พระสมเด็จหนึ่งในเบญจภาคีดีอย่างไร กริ่งเหล็กน้ำพี้ก็ดีเช่นนั้นครับ

9. ToPiCaL

หึหึ อยากฟังประสบการณ์ อย่างนี้แหละคับ มาช่วยกันเล่านะคับว่าห้อยองค์ไหน
    มีประสบการณ์ไร
    ขอบคุณทุก ๆ ประสบการณ์ครับ

10. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นแรก แบบที่ไม่ตอกเลข 1 มีไหม

11. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    อยากทราบประสบการ์ณของเหรียญมังกรคู่จากผู้ที่อาราธนาบูชาอยู่ตอนนี้ด้วยค่ะ

12. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับผม กำลังตามเก็บอยู่ครับ เพราะเห็นว่าเข้าพิธี พระกริ่งเจริญลาภด้วย และขนาดเหรียญเล็กน่าใช้ครับ

13. ToPiCaL

พระกริ่งแช่น้ำมนต์นี่เข้าพิธีไหนบ้างนะครับ

14. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

พระกริ่งเจริญลาภ (ลงซ้ำอีกครั้ง)

ก่อนอื่นต้องขออภัยท่านเจ้าของพระกริ่งเจริญลาภ ทุกๆท่านที่ผมนำรูปพระกริ่งเจริญลาภที่เซฟเก็บไว้จากหลายๆที่ มาลงซ้ำๆ ก็เพื่อจะให้ลูกศิษย์ที่เคารพและศรัทธาองค์หลวงปู่หมุน ได้ศึกษากันครับ

ส่วนตัวผมชอบโค็ตตัวเลขแบบนี้ และกระแสโลหะแบบนี้ครับ

ซึ่งมีทั้งแบบหล่อโบราณ และ หล่อเหวี่ยง

มาดูหล่อโบราณกันก่อนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอขอบคุณท่านเจ้าของพระกริ่งทุกๆท่าน ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2010
  16. wichert_lim

มาดูหล่อเหวี่ยง กันครับ

ขนาดไฟล์:
      8.4 KB
      เปิดดู:
      96
      ขนาดไฟล์:
      4.5 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      4.2 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      92.5 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      97.8 KB
      เปิดดู:
      89
      ขนาดไฟล์:
      94.6 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      95.4 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      58.6 KB
      เปิดดู:
      100
      ขนาดไฟล์:
      58.2 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      110.8 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      115.5 KB
      เปิดดู:
      79
  17. wichert_lim

ใต้ฐานส่วนมากจะอุดด้วยทองแดง ส่วนอุดด้วยโลหะชนิดเดียวกับองค์พระมีน้อยครับ

18. wichert_lim

ใครจะบูชาโค็ตตัวเลขที่แปลกไปกว่านี้ก็เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคลครับ
    ส่วนตัวผมเช่าบูชาพระของหลวงปู่หมุน ด้วยความศรัทธา เพราะว่าไม่มีอาชีพขายพระครับเลยไม่เดือดร้อนเวลาไปขวางใครเขา เพราะอยากให้ผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่หมุน ได้บูชาของแท้ๆ ที่ทันหลวงปู่อฐิษฐานจิต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2010
  19. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

พระเครื่องหลวงปู่หมุนหาใว้เถอะครับ อาจารย์ผมเคยร่วมพิธีปลุกเสกพร้อมหลวงปู่หมุน ท่านเล่าให้ฟังว่า ตอนปลุกเสกหลวงปู่หมุนท่านนั่งอยู่ที่ท้ายรถกะบะแท้ๆ(ไม่ทราบรุ่นใหน)แต่ท่านสามารถส่งกสินไฟจากจุดที่ท่านนั่งคุยอยู่ ไปยังจุดประกอบพิธีกรรมใด้อย่างสบายๆ ทั้งๆที่ขณะนั้น ท่านก็ยังคุยกับพระองค์อื่นๆอยู่ หลังจากปลุกเสกอาจารย์ท่านใด้รับพระบูชาองค์นั้นมา1องค์ ตกกลางคืน พระบูชาองค์นั้นมีการเคลื่อนใหวใด้เองอย่างน่าอัศจรรย์ เสียดายที่หาพระบูชาองค์นั้นไม่พบเลยไม่ทราบว่าเป็นรุ่นใหน อาจารย์ท่านก็จำไม่ใด้ว่าย้ายไปเก็บใว้ที่ใหน แต่ไปหาท่านงวดหน้าจะลองขออนุญาติท่านหาดูอิกครั้ง เผื่อโชคดีพบจะใด้ขอบูชาจากท่านซะเลย ^ ^

20. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ฤกษ์ซะที อยากไปกราบหลวงปู่หมุนที่วัดบ้านจานนานแล้ว เพิ่งจะมีโอกาสและเวลา
    ใครมีแผนที่ไปวัดบ้านจาน ช่วยสงเคราะห์หน่อยครับ
    จะไปวันจันทร์ที่จะถึงนี้แล้ว
    จะไปกราบหลวงปู่หงษ์และหลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวดด้วย ใครมีอะไรจะแนะนำ แนะนำได้นะครับ อย่างเช่นควรบูชาอะไรมาดี หรือมีเกจิละแวกใกล้เคียงองค์ไหนที่น่าสนใจแถวนั้นบ้าง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้