ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. เด็กสาทร

เด็กสาทร เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมแชร์ประสบการณ์ โชว์วัตถุมงคล แลกเปลี่ยนความคิดเห็น พระเครื่องสายหลวงปู่หมุน

เนื่องด้วยกระทู้ประสบการณ์หลวงปู่หมุนได้ถูกปิดไป ยังไม่สามารถเปิดใช้งานได้ ศิษย์หลวงปู่หมุนหลายท่านทั้งศิษย์เก่า ศิษย์ใหม่ ศิษย์พี่ ศิษย์น้อง ได้ห่างหายจากการโพสในหน้าเวปไซด์ไปนั้น ผมมองว่าการมีกระทู้ การมีแหล่งความรู้ การมีแหล่งให้ความรู้ การมีแหล่งชมวัตถุมงคลต่างๆของหลวงปู่และแหล่งประชาสัมพันธ์ซึ่งเป็นสื่อที่ลูกศิษย์ ลูกหาของหลวงปู่สามารถติดต่อหากันได้นั้นป็นสิ่งจำเป็นและมีประโยชน์มาก กับศิษย์หลวงปู่หมุนทุกท่าน

ผมจึงใคร่ขอเรียนเชิญลูกศิษย์หลวงปู่หมุนทุกท่าน ทั้งศิษย์เก่า ศิษย์ใหม่ ศิษย์พี่ ศิษย์น้อง และสายตรงทุกท่าน เข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เหมือนดั่งเช่นเดิม เพื่อให้บ้านหลังใหม่ หลังนี้ อบอุ่นเหมือนในอดีต และทำให้ปัจจุบันนี้ และในอนาคต อบอุ่นยิ่งกว่าเดิม สืบเนื่องต่อไป ตราบนานเท่านาน สาธุ สาธุ

ปล.ผมหวังว่าบ้านใหม่หลังนี้ จะเป็นศูนย์รวมของศิษย์หลวงปู่หมุนทุกท่าน และเปรียบสะเหมือนบ้านพักหลังหนึ่ง ซึ่งหลังจากการทำงานเหน็ดเหนื่อยมาทั้งวัน จะได้มาพักผ่อนในบ้านหลังนี้

ผมขอประเดิมเปิดกระทู้ กับวัตุถมงคลของหลวงปู่หมุน รูปหล่อรวยทันใจ
    ครบทุกเนื้อ ซึ่งผมตามหามานานกว่าจะครบชุด

เริ่มด้วยเนื้อทองคำกับเนื้อเงิน

ไฟล์ที่แนบมา:

2. เด็กสาทร

ตามมาด้วยเนื้อนวโลหะ เนื้อทองทิพย์พิมพ์ใหญ่เละพิมพ์เล็ก

3. เด็กสาทร

รวมชุดพระแก้วมรกต เนื้อต่างๆ

4. เด็กสาทร

รวมเหรียญมังกรคู่ทุกเนื้อครับ

5. เด็กสาทร

รวมเหรียญเม็ดแตง รุ่นเสาร์ห้าบูชาครู

6. เด็กสาทร

รวมเหรียญตอกเลข 1

7. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับท่านเจ้าของกระทู้ แวะมาเยี่ยมชมครับ

8. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    กราบ กราบ กราบพระเดชพระคุณหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน

สวัสดีพี่ๆและเพื่อนๆทุกท่านครับ กระผมขออนุญาตแวะมาตอกบัตรในบ้านหลังนี้ด้วยครับ :)

9. atiwan_p

atiwan_p เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    ขอแจมด้วยครับ องค์นี้ขึ้นคออยู่ครับ

ขนาดไฟล์:
      78.4 KB
      เปิดดู:
      90
      ขนาดไฟล์:
      79.2 KB
      เปิดดู:
      68
  10. jirayarn

jirayarn เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2009
    ทยอยลงเลยครับ พร้อมประวัติการสร้าง รูปในพิธี สาธุๆๆ นะครับ

11. BabooZaa

BabooZaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2011
    ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ. ขอบตัดก็ดูง่าย. รอยตอกโค๊ตก็ดูง่ายแบบไม่ใช่โค๊ตฝังบล็อก เล่นสบายใจก็สามโค๊ต. พี่ๆที่เคยลงรูปเปรียบเทียบไว้ ลองศึกษาดูสิครับ ในกะทู้เก่ามั้ง:cool: เห็นมีบล็อกแตกกะไม่แตก. แต่ขอบตัดเหรียญเหมือนกัน. ไม่ยากอย่างที่คิดเลยครับลองศึกษาก่อนจะกลัวขนาดนั้นครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2012
  12. หมื่นโชค

หมื่นโชค เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2012
    หนึ่งในเหรียญที่สวยที่สุด "มังกรสีนิล"หายากครับแบบนี้

ขนาดไฟล์:
      88.6 KB
      เปิดดู:
      192
      ขนาดไฟล์:
      112.8 KB
      เปิดดู:
      162
  13. หมื่นโชค

หมื่นโชค เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2012
    ร่วมอีกองค์ที่หายากแล้วครับ ปิดตาไตรมาสรวยทันใจผงเหล็กน้ำพี้ล้วน แม่เหล็กดูดติด

ขนาดไฟล์:
      121.1 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      131.6 KB
      เปิดดู:
      105
      ขนาดไฟล์:
      71.5 KB
      เปิดดู:
      96
  14. Impurity

Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    สมเด็จโนนผึ้ง สวยๆๆ

15. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มาขอเล่านิดๆ หมาดๆวันนี้เลย มีเรื่องต้องใช้เงินๆทองวันนี้ ปวดหัวมาก ไม่รู้ทำไง ขอหลวงปู่เลยคับ (ไม่เคยขอนะ) ไม่น่าเชื่อคับ

ได้เกินขอ รุ่นที่ผมใช้วันนี้และขอคือ เสมาสมปราถนาคับ สมปราถณาจริงๆ วันนี้มีฟามสุขมากๆเลย 555+

เดี๋ยวบ่ายๆนี้ต้องจัดของถวายหลวงปู่แล้ว สาธุๆๆ

16. ปืนนาป่า

ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญครับ บุญนี้จงสำเร็จแก่ทุกท่านทุกคน ด้วยเทอญ

17. chabay

chabay เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เห็นด้วยกับพี่ท่านนี้คับ ส่วนตัวผมว่าเสมาดูง่ายสุด (ส่วนตัว) ที่บอกว่าปลอมก็มีออกมาเยอะแต่ยังไม่เห็นเหมืนสักองค์

ผมว่ามันอยู่ที่ความชำนาญแต่ละคนมากกว่า โดยส่วนตัว เก๊ก็ยังไม่เหมือน ขอบตัดก็ไม่ใช่ โค็ด และอื่นๆ

เสมาทองเเดง (บล็อคแตก)

18. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

งานบุญงานกฐิน หลายๆวัดก็เรียบร้อยด้วยดีแล้ว อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วย

เข้าสู่เทศกาล คนรักพระและ นักนิยมพระเช่นเคยครับ

ขนาดไฟล์:
      74.1 KB
      เปิดดู:
      9,900
      ขนาดไฟล์:
      63.8 KB
      เปิดดู:
      9,665
  19. ๙ยอด๙มงคล

๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2012
    สนับสนุนเล่นหาสะสมพระแท้ มาตรฐาน เก็บพระสวยไว้งานประกวดกันครับ

พระกริ่ง สุคโตโชคลาภ 1 ใน 579 องค์

พระสมเด็จแหวกม่าน วัดซับลำใย ฝังตะกรุดเงิน + เกศาหลวงปู่หมุน หายากสุดๆครับ

พระปิดตาเนื้อข้าวเหนียวดำ + ทรายดำ + ผงงาช้างดำ + ฝังพลอย

20. techno_pra

techno_pra เป็นที่รู้จักกันดี

ศิษย์กราบนมัสการหลวงปู่ อลังการงานสร้างทุกๆท่านเลยครับ. จัดเต็มกันอย่างงี้เห็นแล้วชื่นใจจริงๆ ตำแหน่งแฟนพันธ์แท้ยกให้เลยครับ มาเล่าประสบการณ์ที่เกิดกับคณะบุญกฐินวัดบ้านจานเมื่อ 11/11/55ที่ผ่านมาให้อ่านครับ สุดจะปลาบปลื้มและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ ยอดกฐิน 1.9ล้านบาท ส่วนกฐินวัดป่าหนองหล่มยังไม่ชัดเจนตัวเลขแต่ตอนผมกลับบ่าย3โมงตัวเลขคร่าวๆ1.6ล้านยังไม่รวมสุทธิคร่าวๆน่าจะ2ล้านกว่า. เรื่องประสบการณ์คือผมติดต่อเหมารถตู้เพื่อน(คุณหมาหมูมี)ไว้ล่วงหน้า1-2อาทิตย์. แกก็แพลนบุ๊ครถตู้และโชว์เฟอร์ล่วงหน้าให้เตรียมการ..(ฟรีอีกตะหาก..เติมเชื้อเพลิงเอง ศิษย์หลวงปู่ด้วยกันร่วมบุญด้วยกัน ประมาณนั้น ขอบคุณคุณหมาหมูมีมา ณ.โอกาสนี้ด้วย)..วันนัดหมายมาถึงออกเดินทางจากปราจีน23.30น.ถึงวัดบ้านจาน8.00โดยประมาณ ระหว่างทางโชว์เฟอร์เล่าว่า"ผมฝัน3-4วันติดกันเลย ว่าจะมีเหมารถไปทำบุญและเป็นรถเบอร์15นะ ให้เสี่ยงโชคเลขนี้นะ มีพระยำ้ในฝันว่ารถเบอร์15แกก็เล่าหลายรอบและงงกับตัวเองเพราะรถตู้ที่เอามาเบอร์14แต่ในฝันบอกเบอร์15 เมื่อถึงวัดผมให้พี่แกนอนพักเอาแรง ทอดกฐินเสร็จจะได้กลับกัน แกก็หลับไปแกบอกก็ยังฝันอีก เอาดิ๊เอา ตื่นมาล็อตเตอรี่เร่เดินในงานกฐินวันนั้นแกเก็บ15มา8ใบ และเอามาโชว์ผมและครอบครัว แกบอกไม่เคยซื้อหวยมานานในรอบหลายปี ระหว่างเดินทางกับก็เล่ายำ้มาตลอดทาง ที่รถก็เลยกลับมาซื้อมั่งทั้งล็อตเตอรี15อีก5-6ใบ ใต้ดินอีกตะหาก โดนเต็มๆครับลาภลอยจากหลวงปู่ โชว์เฟอร์ได้ไปเกือบแสนรวมใต้ดินครอบครัวที่บ้านถูกกันถ้วนหน้า1/2แสนได้ สุดยอดมากครับ แต่ผมไม่ยักกะถูกแต่หลวงปู่ให้ลาภก้อนใหญ่กว่าผมทำธุรกิจอสังหามาสักระยะ ชั่วเวลา1-2เดือนรับมาเป็นเลข7-8หลัก จนงงกับตัวเองว่าที่ดินบางแปลงโอนมา20วันก็มีคนมาให้กำไรมากมาย บางแปลงก็มีมาให้กำไรตั้งแต่วางมัดจำได้สัปดาห์เดียวบารมีหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล เหนือคำบรรยายจริงๆครับ ผมและครอบครัวยกท่านไว้เหนือหัวสุดจะพรรณาได้ ดลบันดาลหนุนนำโชคลาภอยู่เนืองนิจ ผมรู้สึกประหนึ่งว่าท่านไม่ได้ไปไหนไกลเลย ยังอยู่ใกล้ๆผมและพวกเราเหล่าลูกศิษย์ทุกคน (บางครั้งเล่าแล้วขนลุกครับ)...สาธุ

ปล.ผมเตรียมทำบุญรพ.สงฆ์พร้อมจัดเครื่องสักการะถวายหลวงปู่พฤ.นี้เป็นธรรมเนียมปฏิบัติของครอบครัว ตลอดไปครับ...สาธุ สาธุ สาธุ