ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอเข้ามาเล่า ปสก ล่าสุดสดๆร้อนๆครับ สืบเนื่องมาจากผมได้ดูคลิปคนมาเล่าเรื่อง ปสก การจับพลังเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ รุ่นแรก หลวงปู่หมุนซึ่งพบว่ามีพลังงานพุทธคุณสูงมากกกแผ่รัศมีเป็นวงกว้างออกมาจากเหรียญนี้ ซินแส(จอมอุบาย) บางคนที่สามารถจับพลังงานเหรียญนี้ได้แต่กลับบอกทุกคนว่าไม่มีพลังงานใดๆในเหรียญ แต่ว่าตัวซินแสคนนั้นเองกลับใช้ให้ศิษย์โทรไปเหมาเหรียญนารายณ์ทรงครุฑที่วัดสุทัศน์ (ในสมัยนั้น)ทั้งหมดแบบมีเท่าไหร่เหมาหมดแต่ก็แห้วเพราะเหรียญหมดวัดไปแล้ว
    อีกเคสคือจ่าตำรวจที่สน.บางซื่อ ถึงกับต้องวิ่งออกมาจากสน.เพื่อถามสตรีผู้หนึ่งที่พกเหรียญนี้ไว้ในกระเป๋าเสื้อดูว่าพกอะไรมา ทำไมจึงบังเกิดแสงสว่างจ้าพวยพุ่งออกมาจากกระเป๋าสตรีผู้นั้นเป็นวงกว้าง (จ่าคนนั้นเป็นตำรวจสายตรวจพลังงานพระเครื่องครับ มีอีกหน้าที่หนึ่งนอกจากการเป็นตำรวจคือแกต้องคอยตรวจพลังงานพระเครื่องที่มีพลังงานสูงๆแล้วไปรายงานให้เจ้านายทราบเพื่อตามไปเช่าพระนั้นมาคุ้มครองตัวเจ้านายและเหล่านายตำรวจยศนายพล ตำแหน่งตรวจพลังงานพระเครื่องของจ่ามีเงินเดือนพิเศษให้แกทุกเดือนด้วย)

อีกเคสเป็นอาม่าร้านขายทองแถวสีลม วิ่งออกจากร้านมาขอดูผู้ที่แขวนเหรียญนี้ อาม่าถามเขาว่าไปเช่าอะไรมาขออาม่าดูหน่อย อาม่าเห็นรัศมีพลังงานแสงสีทองพัดเป็นพายุออกมาเลย เป็นแสงแก้วแสงทองมีรัศมีหลายสิบเมตรเลยทีเดียว(อาม่าเป็นพุทธฝ่ายมหายาน ชอบสวดมนต์)

พอได้ดูคลิปนั้นแล้ว จากที่ผมไม่เคยอยากได้เหรียญนารายณ์ทรงครุฑมาก่อน (ชอบเหรียญพรหมสี่หน้าหลวงปู่หมุนมากกว่า) ก็เลยเกิดความอยากได้มาบูชาขึ้นมาทันที อิอิ (ช่วงนี้ผมเริ่มกลับมาตามเก็บพระย่อยๆของหลวงปู่หมุนอีกแล้วครับ) ปรากฎว่าเมื่อวันพระที่ผ่านมาผมก็ได้สมาทานอุโบสถศีล(ตามปกติทุกสัปดาห์) พอเช้าวันต่อมาเมื่อลาอุโบสถศีลผมก็สมาทานศีล๕ ต่อเนื่องไปเลยแล้วก็สวดมนต์อุทิศบุญให้หลวงปู่หมุน ฯลฯ จากนั้นผมนึกไงขึ้นมาก็ไม่รู้ ผมอธิษฐานขอหลวงปู่หมุนครับว่า ผมอยากได้เหรียญนารายณ์ทรงครุฑรุ่นแรกที่เป็นพระแท้ 100% มาบูชาในราคาถูกแบบเหลือเชื่อ ขอหลวงปู่หมุนประทานให้ลูกเถิด

เชื่อมั๊ย ผมขอท่านตอนเช้าตรู่ พอตกดึก ประมาณ 4 ทุ่มกว่าเข้าไปแล้ว ไม่รู้นึกยังไง เหมือนมีอะไรมาดลใจให้ผมเปิดเฟซบุ๊คเข้าไปที่กลุ่มหลวงปู่หมุน ซึ่งในเวลาสี่ทุ่มซึ่งดึกขนาดนั้น แน่นอนว่าจะไม่มีใครประมูลพระกันแล้วเพราะดึกเกินไป ส่วนใหญ่เลทสุดก็จะหยุดประมูลกันที่ทุ่มสองทุ่ม พอผมเปิดเฟสบุ๊คเข้าไปดูเท่านั้นล่ะ ผมตะลึงลานเลยครับ ผมเห็นเซียนพระสายหลวงปู่หมุนคนหนึ่ง ที่เมื่อเช้าผมยังเพิ่งอินบ็อคไปถามราคาเหรียญนารายณ์ทรงครุฑตอกโค๊ด มะ วัดป่าหนองหล่มกับแกอยู่เลย (ราคาแพงครับ เหรียญที่ตอกโค๊ด มะ) แต่ปรากฎว่าตอนสี่ทุ่มก่อนหน้าที่ผมจะเ้าเฟสแป๊บเดียว เขาเพิ่งเอาเหรียญนารายณ์ทรงครุฑตอกโค๊ดคณะ๗วัดสุทัศน์แบบสภาพใช้มาเปิด
    ในราคาถูกแบบเหลือเชื่อ

ผมก็รีบปิดสิครับรออะไร หลังจากนั้นก็นั่งตกตะลึงอยู่หน้าคอมสักพัก คือมันเหลือเชื่อแบบไม่น่าเชื่อแต่ก็ต้องเชื่อเพราะมันเป็นไปแล้ว อะไรกันนี่ เพิ่งจะขอเมื่อเช้าพอตกค่ำก็ได้เลย รวดเร็วทันใจดีจริงๆ ผมรีบกราบหลวงปู่หมุนทันที เหรียญที่ผมกำลังจะได้มาบูชานี้คือเหรียญที่ฟ้าประทานมาให้ผม ใครจะว่าไงไม่รู้แต่ผมเชื่อว่าเป็นอย่างนั้น จริงอย่างที่ศิษย์หลวงปู่หมุนร่ำลือกันจริงๆครับว่าพระหลวงปู่หมุน ขอได้ไหว้รับ

2. puniw

puniw เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันนี้ได้ไปถวายสังฆทานและแวะไปไหว้หลวงพ่อทองคำ และ หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ที่ วัดไตรมิตร (เยาวราช) พี่ๆท่านใดอยู่ กทม และอยากไปไหว้ขอพรหลวงปู่หมุนแต่ไม่สะดวกเดินทางไปที่วัดบ้านจาน จ.ศรีสะเกษหรือวัดป่าหนองหล่ม จ.สระแก้ว เดี๋ยวนี้สามารถมาไหว้ขอพรหลวงปู่หมุนที่วัดไตรมิตรได้แล้วครับ (ความจริงมีมานานแล้วแต่คนไม่ค่อยทราบ) รูปปั้นหลวงปู่หมุนท่านประดิษฐานอยู่ใกล้ๆหลวงพ่อสัมฤทธิ์ โดยตอนนี้ทางวัดย้ายท่านมาวางข้างๆไอ้ไข่กุมารครับ
    #  ลป.หมุน @ วัดไตรมิตร (12 พ.ค 67) PU 1.jpg #  ลป.หมุน @ วัดไตรมิตร (12 พ.ค 67) PU 2.jpg #  ลป.หมุน @ วัดไตรมิตร (12 พ.ค 67) PU 3.jpg