ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณครับพี่ตั๋น
    ช่วยได้ตามกำลังความสามารถ
    มีปัจจัยช่วยปัจจัย
    ปัจจัยน้อยช่วยกายและใจครับ
    พ่อเมตตา ช่วยเรามาเยอะครับ

2. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    555 ระวัง ผบ เด้อ

3. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ช่วงนี้ยะการยะงาน บ่มีเวลาเข้าไปซ่วยวัดเลย เฮ้อๆ วันพรุ่งจะเข้าไปยะงานวัดหน่อย

4. kiwikung

ดีๆๆ
    วันนี้พี่ เข้าไปก่อนนะ แต่ต้องรีบไปรีบกลับ

5. ura

อยู่ไหนอยู่วัดแล้ว เสี่ยๆ

6. ura

หลวงปู่ฤาษีกไลยโกฎิตั้งบูชาอยู่หน้ากุฎิพ่อท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. ura

พระหน้าห้องพ่อท่านครับ

8. TaO_kd

TaO_kd Active Member

วันเสาร์ที่ผ่านมาได้แวะเข้าไปกราบหลวงพ่อมาแล้ว และบูชาวัตถูมงคลให้ท่านอธิฐานจิตให้อีกรอบ ท่านก็เมตตารดน้ำมนต์ให้ ผมเลยเรียนกับท่านว่าผมมีปัญหาเรื่องงาน ผู้บังคับบัญชา เจ้านายไม่เมตตาเวลาขออนุมัติปรับเลื่อนตำแหน่ง ก็จะไม่ผ่านสักที หลวงพ่อท่านก็เมตตาลงแป้งเมตตาให้(เรียกถูกหรือเปล่าก็ไม่รู้) แล้วท่านก็พูดว่า ต่อไปจะมีเมตตาแล้วนะ
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อเณรด้วยความเคารพครับ
    ร่วมบุญกับวัดไปหนึ่งใบเทา ได้วัตถมงคลมาตั้งหลายการแนะ
    ขอบคุณพี่ ๆ ที่แนะนำให้รู้จักหลวงพ่อ และได้กราบท่านแบบสนิทใจ ท่านเป็นกันเองมากครับ

9. yok1222

yok1222 สมาชิก

11 ธันวาคม 2013
    ดีครับ
    พี่ๆทุกๆท่าน

วันนี้ วัน พระ

มีเรื่องมาบอกว่า มะเช้ามืด วันนี้ แม่ผม ได้ฝันว่า มี กุมาร ออกมา หา ตัวเล็กๆ เปนเดกผู้ชาย มากะ น้องชายผมคนกลาง แล้ว มาบอก กะแม่ว่า นู๋หิวข้าว

เท่านั้นแระ แม่ผม ตื่นมา ปุ้บ เลยให้ คนในบ้าน ตะโกนเรียกผม เลย 6 โมงเช้า -*-

แล้ว ถาม ผมว่า เอา กุมารที่ไหนมา ตัวเล็กๆ ผู้ชาย เพราะแม่ผมไม่เคยเห็นเด็กคนนี้ ผมนึกไปนึกมา ว่า เอากุมาร มาตอนไหน เพราะ ผม กลัวเลี้ยงไม่ได้ จึง ไม่ เอา เข้าบ้าน
    คิด ได้ รู้ เลย มาจาก ขุนแผนแน่ๆ

แต่ ไม่แน่ใจว่ามาจาก ขุนแผนองค์ไหน เพราะ ผมมี ขุนแผน พรายกุมารหลวงปู่แหยม วัดดอนฯ 1 อง กับ ขุนแผนไก่แก่ แต่ ใจผม คิดว่า น่าจะมาจาก ไก่แก่ แน่ๆ เพราะ เท่าที่ฟัง จาก แม่ผม บอก นี้อ่ะ บอกว่า กุมารตัวเล็กๆ ยังเด็กอยู่ เลย แค่นี้ ผม เลย อ่อเลย ใช่ แระ

เพราะ ช่วงนี้ ผม แขวน พระฤาษี อ.ปุ้ม แล้ว ก้ มาลองแขวน พระฤาษี ของ หลวงปู่ญาครูเฒ่าเต็ม (เพิ่งได้มาใหม่สดๆร้อนๆ) ตอนนั่งสมาธิ แล้ว แขวน พระฤาษี หลวงปู่ญาครูเฒ่าเต็ม รู้สึกว่า หน้าผมชาทั้งหน้า

มะวาน แขวนองค์นี้ อยู่ๆ นัดเดท กะ เดกรุ่นน้องเลย ชวนไปไหนมาไหน ง่ายมากๆ เดียว ลองอีก

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2013
  10. kiwikung

เอ๊าเข้าไปถึงเกือบๆเที่ยง อดเจอเลย

11. kiwikung

ชวนไปไหนครับ หุหุ

12. kiwikung

ยินดีด้วยครับ

13. yok1222

yok1222 สมาชิก

11 ธันวาคม 2013
    อิอิ รอแปป เดียวสำเร็จผมจะมาเล่าให้ฟัง

14. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    กระทู้นี้ทักทาย สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน ไม่ได้เข้ามาหลายวันเลย สบายดีกันทุกคนนะครับ ใกล้จะปีใหม่แล้ว พี่ๆน้องๆ มีแผนจะไปเคาท์ดาว ที่ไหนกันบ้างครับ แต่ผมว่าส่วนใหญ่ในนี้คงเข้าวัดทุ่งฯ สวดมนต์ เป่ายันต์ ข้ามปีกันแน่ๆ ยังไงถ้าผมไม่ติดอะไร คืน 31 ธันวามคม 2556 เจอกันครับ(kiss)(kiss)(kiss)

15. ura

มาช่วยวัดเลยตั้วแต่วันที่27งานวุ่นมากมาเร็วๆมาๆ

16. ura

ครับ มีประสบการณ์ดีอย่าลืมมาแชร์กันครับ

17. ura

อิอิ ขุนแผนเรื่องสาวๆไม่แพ้เขาคำ แต่ผมแนะลองเอากามเทพไปบูชาครับ เรื่องเปลี่ยนใจคนสุดยอดมากหลวงพ่อลงนะอกแตกด้วย

18. TaO_kd

TaO_kd Active Member

ได้ครับผม

ขอบคุณนะครับที่แนะนำ

19. T_K_M_S

T_K_M_S สมาชิก

18 ธันวาคม 2013
    กราบนมัสการหลวงพ่อเณร ค่ะ

สวัสดีค่ะ พี่ๆ ทุกท่าน
    พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ วันนี้ นะคะ
    มีสิ่งใดแนะนำน้องสาวคนนี้ได้นะคะ

ตอนนี้นั่งไล่อ่านกระทู้ จากที่พี่ๆได้โพสไว้
    จากหน้าแรก จนมาถึงหน้า 93 แล้วนะคะ
    พร้อมกับก๊อปปี้ข้อความเก็บใส่ไฟล์ save ไว้
    ได้ความรู้และประสบการณ์จากที่พี่ๆ โพสไว้เยอะมากเลยค่ะ

ไว้ว่างๆ อาจเร็วๆ นี้ ขออนุญาต แชร์ประสบการณ์ด้วยนะคะ

และขอสอบถามเพิ่มเติมพี่ๆ ทุกท่านหน่อยนะคะ
    1.งานวันที่ 31 ธ.ค. เริ่มงานตั้งแต่กี่โมงคะ แล้วถ้าเคยเข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชรแล้ว
    ต้องมาเข้าร่วมซ้ำอีกมั้ยคะ เคยมาตอนงานประจำปีที่ผ่านมาอ่ะค่ะ (ตั้งแต่เป่ายันต์มา
    ข้อห้ามที่หลวงพ่อท่านบอก ไม่เคยทำเลยอ่ะค่ะ)
    2.ถ้าไม่เป่ายันต์ฯ แต่จะสวดมนต์ข้ามปี ต้องไปประมาณกี่โมงคะ
    และงานเลิกประมาณกี่โมงคะ หรือต้องไปตั้งแต่ช่วงที่มีพิธีเป่ายันต์?

ขอบคุณมากค่ะ

20. ura

ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลวงพ่อเณรครับ :cool:
    1 มาสี่โมงครับมากินข้าวต้มเสกประจำปีของพ่อท่านกัน เริ่มเป่าช่วงทุ่มนึงครับ แต่จะยาวขึ้นเพราะพ่อท่านจะสวดนพเคราะห์และอ่านโองการต่างๆก่อนเริ่มเป่ายันต์เป่าเสร็จก็สี่ทุ่มกว่าๆและตามด้วยสวดมนต์ข้ามปี
    ข้อห้าม1ห้ามขโมย2ห้ามดื่มสุรา ถ้าระเมิดก็เริ่มใหม่ครับ แต่เเนะปีนึงเข้าครั้งนึงครับ เพราะอนุภาพยันต์เกราะเพรชมีมากมายครับ ตั้งแต่ไม่ตายโหง สะเดราะห์ของต่ำออก เสริมดวงชะตา เป็นมหานิยมใหญ่ มีโชคลาภๆ
    2 ถ้าสวดมนต์ข้ามปี ไปที่งานสี่ทุ่มโดยประมาณครับ และสวดเคาดาวร์นต่อเนื่องไปเลย
    เจริญบุญเจริญกุศลครับ :cool::cool: