ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. sarayuthns

sarayuthns สมาชิก

15 กรกฎาคม 2011
    วันไหว้ครู ไปนอนวัดก่อนได้หรือป่าวครับ กลัวไปไม่ทัน

2. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยแจงเหตุผลแห่งการอด(ตามเคย)ให้ฟังหน่อยครับ

ถ้าเหตุผลฟังขึ้น ทำให้เชื่อได้ว่าเพราะเหตุใดถึงต้องอด อาจมีเฮ.....ครับ

3. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณพี่ลูกกรอก พี่ตั๋น พี่คนบ้านนอก พี่เอ็ก และพี่น้องทุกคนที่อวยพรวันเกิดนะครับ ขอให้พี่น้องทุกคนมีความสุขเช่นกันครับ ใกล้วัน ไหว้ครูแล้วเห็นของเเจกแต่ละอย่างแล้วตาลุกเลยว่า ทำไมวัดทุ่งเราทุ่มเเจกกันขนาดนี้กันเลยทีเดียว เเจกตั้งแต่ปากทางเข้าวัดยัน ในวัด และมีงานใหญ่ตลอดสี่วัน ปีนี้จัดยิ่งใหญ่มาก พี่น้องท่านไหน ปราถนาจะออกร้านแจกอาหารฟรีเผยถวายให้พ่อ สามารถไปกราบเรียนกับหลวงพ่อท่านได้เลยครับ และขออนุโมทนาบุญให้กับคณะศิษย์ห้างสปอร์ตมอลพาราไดด้วยนะครับที่จะนำเอาไอติมมาเเจกฟรี สาธุๆๆครับพี่น้อง

4. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    อยากทราบเหมือนกันครับ จะได้เข้าไปช่วยงานที่วัดด้วยครับ

5. ura

เข้าไปกราบขอกับหลวงพ่อท่านเลยครับ ถ้ายังว่างที่วัดสะดวกครับ แต่ถ้าเต็มให้ไปหาห้องเช่ารายวันเเถวราม2ครับ ราคาไม่แพงเเละปลอดภัย เนื่องด้วยจะมีทั้งศิษย์ทหาร ตำรวจมาพักกันมาก ครับ แต่ลองไปกราบขอกับหลวงพ่อก่อนครับ :cool::cool::cool:

6. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

7. ura

ของๆๆพ่อบางชิ้นเเนะนำให้ห้อยเดี่ยวจะเห็นผลไว อย่างเช่นแก้วหนุนดวง เหรียญ50 จตุคาม สาริการ้อยรัก จะเห็นแบบชัดๆๆเลยขอเรามั่นใจในคุณครู ไม่เกินกรรม อัศจรรย์จะก่อเกิด
    ของขวัญแด่พี่น้อง คาถาเมตตาจิต
    เมตตัญจะ สัพพะโลกัสมิง มานะสัมพาวะเย พุทโธละลาย ธัมโมหาย สังโฆสูญ นะจังงัง โมจังงัง พุทละลาย ธาละลาย ยะสูญหาย คลายจิต
    คาถานี้ถ้าใครโกรธแก่เรา ให้ภาวนาในองค์ธรรมที่เย็นดุจน้ำจับจิตให้นิ่งท่องคาถาให้ขึ้นใจเถิดเเล้วเข้าไปหา เขาหายโกรธเราเลย ใช้คาถาขึ้นไม่ขึ้นอยู่ที่จิตและความศรัธาจิตไม่นิ่งรักษาอารมณ์คาถาไม่ได้ ปากท่องคาถาไม่ขึ้นใจคิดไม่เห็นภาพตามคาถา ท่องคาถาแล้กำกับจิตไม่ได้ คาถาก็ไร้ผลเพราะจิตเเละองค์คาถาไม่รวมเป็นใจเดียวกัน

8. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

มาสายไปหน่อย
    สุขสันต์วันเกิดครับพี่ตู่^_^

9. Kontumtang

10. sutthasiri

sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    สุขสันต์วันเกิดน่ะครับ น้องตู่ ura ขอให้มีความสุขมากๆน่ะครับ สุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยใดๆทั้งสิ้นน่ะครับ

11. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ผมทำงานยู่ค่างประเทศคร้าบพี่ ปีนึงอาจจะได้กลับครั้งนึง งานที่วัดต่างๆไม่เคยได้ไปร่วมงานเลยทั้งๆที่อยากไปมากมายคับ
    ปีที่แล้วโชคดีได้เข้าไปกราบพ่อฝากเนื้อฝากตัว เจอพี่ๆในนี้ไม่ถึง5คนเยย แต่ปีนี้ไม่รู้ได้กลับรืเปล่า กัวว่าพ่อจาลืมผม เพาะไม่ได้เข้าไปกราบท่านเลย ได้แต่บูชาวัดถุมงคลทาง ปณ. เท่านั้นอะคับ T..T

12. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    งานไหว้ครู เสาร์ที่ 23 เจอกันครับ ท่านเดโชว์ ณ.ห้องวัตถุมงคล

13. อู๊ดลาดพร้าว

อู๊ดลาดพร้าว เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2006
    สอบถามลูกศิษ์วัดทุ่ง

รบกวนถามลูกศิษย์วัดทุ่งฯ ทุกท่านนะครับ.............
    ปกติผมชอบเที่ยวชมวัดต่างๆ และจะต้องเข้าไปกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์เสมอ
    แต่เวลาผมเข้าวัดผมจะเข้าโบสถ์ไปกราบพระประธานเป็นอันดับแรก
    ถ้าประตูเปิดให้เข้าไป บางวัดก็ไม่เปิด เพื่อเป็นข้อมูลในการเยี่ยมชม
    และกราบไหว้ตามลำดับสำคัญ ควรจะเริ่มจากตรงไหนก่อนครับ ถึงจะเป็นการเคารพ
    สถานที่ พอดีไปเที่ยวมาแล้วสิ่งศักดิ์สิทธิ์เยอะมาก แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง
    อยากจะให้ลูกศิษ์ทุกท่านเป็นไกด์ไลน์และให้ความรู้หน่อยครับ...........
    ตัวอย่างนะครับ.....
    ลำดับที่1. ก่อนมาเที่ยววัดควรเตรียมอะไรมาหรือเปล่า
    ลำดับที่2.ไหว้ตรงไหนอันดับแรก ชื่ออะไร ความเป็นมาอย่างไร
    แล้วคนส่วนมากขออะไร ใช้อะไรไหว้ มีความสำคัญอย่างไร
    และอันดับต่อไปเรื่อยๆ จนถึงวัตถุมงคล อันไหนเป็นของวัดสร้าง
    อันไหนเป็นของลูกศิษย์สร้าง ผมอ่านข้อมูลคร่าวๆคุยกันส่วนมาก
    มีแต่เรื่องวัตถุมงคล บางคนมาวัดก็เช่าแต่วัตถุมงคลอย่างเดียว
    ตามกระแส แล้วก็กลับไปโดยไม่รู้เรื่องอะไรเลยเกี่ยวกับวัด
    ผมมีเจตนาดีนะครับอย่าเข้าใจผิด ผมเป็นคนชอบเที่ยววัด
    และชื่นชมความตั้งใจและเจตนาของแต่ละวัดว่า
    จะสื่อกับชาวบ้านแบบไหน ให้ผู้คนเขาศรัทธา จนมีชื่อเสียง

14. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบพ่อเณร...มานอนรอ ก่อนเรยยครับพี่ตั๋น เดี๋ยว ของฝากหมดซะก่อน....555...

15. วีระชัยมณี

..

ขอตอบแทน แบบคร่าวๆนะครับ.

ที่วัดทุ่งเรา พ่อเณรท่าน สร้างไว้หลายอย่างมากครับ

แต่หลักๆคือ
    1. หลวงพ่อวัดทุ่ง องค์ยืนที่อยู่ในศาลา องค์นี้ ประวัติ หาอ่านดูได้ครับว่าข้างในองค์ท่านมีอะไร ส่วนมากคนจะมาฝากดวงไว้กับท่านครับ ให้ร่มเย็น
    2. พระบรมสารีริกธาตุ ซึ่งอยู่ด้านหลังครับ
    3. ครูบาอาจารย์รูปปั้นทั้งหลาย ขอได้ตามปรารถนา เพราะแต่ละท่าน บารมีเด่นคนละด้านครับ
    4. เทพทันใจ ขอโชคลาภที่ต้องการเร็วๆ
    5. สมเด็จพ่อ ร.5+ พระพรหม+องค์ครู ฤาษีทั้งหลาย+อื่นๆ อีกเยอะมากมายครับ ตามที่เราเน้นครับ เพราะแต่ละองค์บารมี เด่นคนละด้านครับ
    6..ที่สำคัญสุด คือ หลวงพ่อเณร ญาณวิญโญไงครับ...หาก มีวาสนา จะเจอท่านเดินอยู่แถวๆนั้นละครับ หากเจอปุ๊ป วิ่งเข้าไปกราบท่านเลย อย่าได้ชักช้า....

เอาเป้นว่า เข้าไปในศาลาแล้ว กราบทีละองค์เลยครับ...

ปล....สุดท้ายก่อนกลับบ้านอย่าลืม เก็บ สิ่งดีๆที่ ตู้วัตถุมงคลด้วยละ เพราะ หาก พลาดแล้วจะเสียใจครับ

16. ura

วันที่23ที่จะถึงนี้เป็นวันไหว้ครู จะมีการประมูลวัตถุมงคลในตำนานชิ้นนึงนั้นคือยันต์ ต.บ. ซึ่งได้น้องมิได้ถวายให้หลวงพ่อเพื่อนำมาประมูลถวายให้กับหลวงพ่อเพื่อเป็นประโยชน์ในพระศาสนา พี่น้องท่านใดปราถนาในยันต์ในตำนานนี้และต้องการทำบุญกับทางวัดให้มาประมูลในวันไหว้ครู ของดีมีเพียงชิ้นเดียว และขออนุโมทนาบุญให้น้องมิที่ได้ถวายยันต์ต.บ.เพื่อการประมูลในครั้งนี้ขอผลบุญหนุนส่งน้องให้มีแต่ความสุขความเจริญนะครับ

17. วีระชัยมณี

..อนุโมทนาสาธุด้วยครับ น้อง มิ.....

18. princeboy

princeboy Active Member

เป่ายันต์เกาะเพชรช่วง 13.00 เป่าเสร็จประมาณกี่โมงครับ

ขอบคุณครับ

19. ura

ไม่เกินบ่ายสี่โมงครับ

20. Kontumtang

ครับ พี่ AofBluesky เข้าไประมาณกี่โมง ครับ