ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    สวัสดีครับพี่
    อยากรบกวนถามว่า ว่านชมภูดูดทรัพย์ประสบการณ์เป็นอย่างไรบ้าง
    พอดีกำลังเลือกจัดชุดใหม่ครับ แล้วพุทธคุณมีด้านเมตตา มหาเสน่ห์ไหมครับ

2. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    มีจำกัดให้จองไว้มารับวันไหว้ครูครับเป็นไซองค์ครู

3. ura

โชคลาภ โภคทรัพย์ เมตตา เน้นด้านค้าขายโชคลาภเป็นพิเศษ

4. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆคับไม่ทราบว่าตะกรุดโภคทรัพย์หมดยังอะคับ

5. ura

ยังไม่หมดครับ

6. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ตะกรุดโภคทรัพย์ สาริการ้อยรักรุ่น2 ว่านชานหมากชมพูดูดทรัพย์ ผมลองจัดเซ็ทห้อยรวมกันมาสักระยะนึงครับกำลังดีไม่มากไม่น้อย ผมหวังผลด้านเมตตา เสน่ห์และโชคลาภ ห้อยทุกวันแล้วรู้สึกชีวิตราบรื่นใจเย็นขึ้นชอบก็เลยห้อยยาว แต่จากที่ลองสังเกตุชุดนี้เรื่องเสน่ห์กับเพศตรงข้ามชัดเจนแน่นอนกับเพศเดียวกันก็ใช่ย่อยเมตตาดีมากเจ้านายรักและให้ความไว้วางใจ สาวสาวแอบมองและยิ้มให้ประจำทั้งที่ไม่รู้จักกันก็มี บางทีถามคุยอย่างกับคนรู้จัก(เพื่อนที่ทำงานถามผมว่ามีอะไรดีหว่า) อิอิ

7. sunjiaa

sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    เพื่อนผมบอกว่า เวลาพกของหลวงพ่อ อย่าง สาริการ้อยรัก หรือจิ้งจก สองหาง

ถ้าไปห้าง เมตตาดี เสน่ห์ดี

แต่พอพก ไป เที่ยวผับ เพื่อนบอกว่า ไม่ดีเลย พี่ๆ ว่าเกี่ยวมั๊ยคับ

อันนี้ เพื่อนบอกว่า รู้สึกเลย แต่ของผม พก เขาคำไป ผมก็ว่า โอเคอยู่นะฮะ

8. ura

ลองไปให้เพื่อนทำใหม่นะ ใหไปหาที่เงียบๆๆกล่าวระลึกถึงคุณพระรัตนตรัย ถึงคุณพ่อท่านเป็นที่สุดแล้ว ตั้งใจมั่นกลั้นลมท่องคาถาที่เเนบมากับจิ้งจกหรือสาริกา และเป่าไปที่วัตถุขอเลยอยากได้อะไร เช่นให้สาวๆๆหลงชอบมองเยิ้ม ให้เป็นเมตตาเเก่ทุกคนก็ว่าไป แต่ระวังด้วย ทำไรไว้ย่อมรับผลตรงนั้น หนีไม่พ้น

9. ลูกศิษ

ลูกศิษ เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ผับ น่าจะถือเป็นที่อโคจร พุทธคุณบางอย่างอาจไม่หนุนส่งแค่เสมอตัว ตัวผมก็เคยครับพอไปเที่ยวจะเฉยเฉยโดยเฉพาะเวลาที่เราหวังผลและมุ่งมั่นในเรื่องนั้น(แต่ก็ขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายด้านด้วยนะ อิอิ ) ต่างกับเวลาที่ห้อยแบบชิว ชิว จะมีประสบการณ์แบบไม่คาดคิด อย่างเช่นเรื่องโชคลาภ ขอเรื่องการพนันทีไรไม่เคยได้ผมโดนบ่อย แต่หากโชคลาภด้านอื่นที่สมควรจะได้เช่นเงินเดือนขึ้นและชีวิตหน้าที่การงานเจริญรุ่งเรืองจะมีเข้ามาบ่อยบ่อย พี่ท่านอื่นคิดเห็นอย่างไรก็ช่วยกันแชร์ได้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2013
  10. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..ของทุกชิ้นมีเจ้าของครับ....บางคนเหมาะกับของบางอย่างเท่านั้น....แต่อย่างไรก้ตามปัญหานี้ อย่างที่ท่าน URA บอกละครับ...ให้ระลึกถึงครูบาอาจารย์ มีพ่อเณรเป็นที่สุด แล้วอธิฐานเอาครับ ว่า จะใช้ด้านไหน ..แต่ขอบอกว่าอย่าอธิฐานหลายเรื่องในคราวเดียวนะครับ จะไม่ค่อยได้ผลครับ....

11. วีระชัยมณี

..
    น่าน...ขอบอก...ขนาด แบบธรรมดา ยังหมดไว นี่องค์ครู...อัยยะสุดยอด...

12. วีระชัยมณี

วันนี้ ฝนตก ตังแต่ เช้ามืด สงสัย เหล่า พี่น้องเรา เปียกฝน เลย ไม่มีใครเข้า กระทู้เรยย....

13. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    เปียกแต่เช้าเลยคร๊าบ.......

14. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    ส่วนผมตั้งหน้าตั้งตาเคลียร์งานครับ (ไม่ได้ไปทำงานเกือบเดือน ดีที่น้องๆช่วยทำให้ ไม่งั้นโดน)

15. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้น้องพี่ทุกท่าน แข็งแรง "อโรคยา ปรมา ลาภา" ท่านที่ป่วยอยู่ก็ขอให้หายไวๆ

ท่านที่ไม่เป็นอะไร ก็ดูแลสุขภาพให้ดีนะครับ สภาพอากาศเปลี่ยนแปลงทุกวัน

16. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับไม่ได้เข้ามานาน จำรหัสผ่านไม่ได้ เพิ่งเข้าได้ครับ
    พี่ๆสบายดีไหมครับ มีเรื่องเล่าจะเล่าให้ฟัง

พอดีผมได้รับการเป่ายันต์เกราะเพชรจากหลวงพ่อเณร มาตั้งแต่ปีที่แล้ว (ปีใหม่ไม่ได้ไป) แต่ไม่เคยทำผิดข้อห้ามคือ ดื่มสุรา กับ ลักขโมย ผมเคร่งมากครับ แต่ไม่ได้ปลุกปล่อย เมื่อวานผมลองปลุกโดยใช้ผ้ายันต์เกราะเพชร พนมมือ ทำสมาธินึกถึงพระพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ หลวงพ่ปาน วัดบางนมโค , หลวงพ่อฤาษีลิงดำ,ลิงขาว , หลวงพ่อเณร และเหล่าเทพทั้งเลย ภาวนาคาถาอิติปิโส 8 ทิศ "อิระชาคะตะระสา ติหัง......" ภาวนาพุทโธจนเกิดสมาธิแล้วกลืนน้ำลายลงไป อยู่ดีๆก็เกิดอาการใจสั่นขนลุก นอนเช้าก่อนไปทำธุระก็ปลุกอีกรอบ มีอาการ มึนหัว
    แสดงให้เห็นว่ายันตืเกราะเพชรยังคงอานุภาพอยู่ครับ"

ที่กล่าวมาเป็นเรื่องจริงที่เพิ่งเกิด ครับ การเป่ายันต์ก็มีขอดีคือทำให้เราไม่ขาดสติ อย่างน้อยก็มีศีล5 อยู่บ้าง ไม่ดื่มสุรา ไมลักขโมย ไม่ผิดในกาม
    :cool::cool::cool::cool:

17. Jeanpaul

Jeanpaul เป็นที่รู้จักกันดี

29 กุมภาพันธ์ 2012
    วันนี้ได้ไปพบหลวงพ่อท่าน ท่านเมตุตารับนิวเปนลูก และท่านได้มอบ เหรียญพยัคฆ์ปราบเซียนแก่ผม วันนี้รู้สึกยินดีมากครับ ท่านบอกเหรียญปราบเซียนเนี่ย ปราบเซียนมานักต่อนักแล้ว :)))))

18. ura

ยินดีด้วยครับน้องนิว ของสิ่งใดพ่อให้ไว้เก็บรักษาให้ดี ของดีอยู่คู่คนดี ยิ่งพยัคฆ์ปราบเซียน จัดว่าเป็นของเอกที่ศิษย์วัดทุ่งควรมี :cool::cool::cool:

19. ura

โก้งานไหว้ครูอย่าลืมมานะ

20. tanaka_saga

tanaka_saga Active Member

อยากได้ไซองค์ครูบ้าง แต่ช่วงนี้ไม่ว่างเข้าวัดเลย จองทางไปรษณีย์กับทางห้องวัตถุมงคลได้ไหมครับ :eek: