ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    เมื่อวันอาทิตย์ผมเข้าไปประมาณเกือบ11โมงแล้วคับ มัวแต่ตัดต้นมะม่วงให้แม่อยู่เลยเข้าไปช้าครับ โทดทีครับพี่ชาย

2. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    อุสส่ารอตั้งแต่เช้า อิอิ ไม่เป็นไรไว้เจอกันคราวหน้า

3. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณคร้าบบา

4. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    เหอๆ โพสโดนลบไป สงสัยจะผิดกฎ ขออภัยครับ

5. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ยังไงก็ระวังเรื่องกฏระเบียบของเว็บกันหน่อยนะจ๊ะ

แต่มีเรื่องกฏแห่งกรรมที่อยากจะบอกมากแต่ยังไม่บอก เพราะเกรงว่าจะกระทบคนส่วนใหญ่ มันเป็นเรื่องของกรรมในการซื้อขายพระเป็นธุรกิจ มันค่อนข้างแรงนะให้ระวัง

ที่ต้องบอกอย่างนี้ก็เพราะช่วงที่ผ่านมา เห็นคนจำนวนมากที่บอกว่าเป็นศิษย์วัดทุ่งฯ ศิษย์หลวงพ่อ แต่ไม่เคยเห็นจะทำอะไรให้วัด, หลวงพ่อ หรือพระศาสนาเลย นอกจากเข้ากระทู้หรือเข้าวัดเพื่อเก็บข้อมูล แล้วเอาไปเต้าข่าวปล่อยพระ เข้าวัดเพื่อให้หลวงพ่อจารวัตถุมงคลเพื่อเอาไปทำกำไร ข้อมูลที่บอกขายของก็ผิด รุ่นแรกด้านนั้น ด้านนี้ สารพัดจะเขียน ถามว่ารู้ดีจริงกันหรือ การบอกข้อมูลที่ผิดๆกรรมมันแรง ยิ่งกระตุ้นให้คนติดในวัตถุ หรือในพุทธคุณ อาศัยความอยากได้ของคนมาใช้ประโยชน์เพียงเพื่อให้ขายได้นี่ก็กรรม

เงินเพียงหลักพันหรือหลักหมื่นจากการขายพระ (ขอโทษที่ต้องบอกว่าขายเพราะเขามองเป็นวัตถุจริงๆ) จะช่วยให้มีกินมีใช้ไปได้นานสักเท่าไหร่ แล้วต้องไปชดใช้กรรมอีกนานแสนนาน มันคุ้มกันหรือไม่

ต้องบอกว่าแม้ชาวต่างชาติที่เข้ามาเก็บวัตถุมงคลในประเทศไทย ก็มองเป็นการค้ากันซะส่วนใหญ่ให้ลองสังเกตุดู กลายเป็นทุนนิยมศาสนาไปกันซะหมดแล้ว เห็นแล้วเศร้าใจ นี่หรือเมืองพุทธ นี่หรือพุทธศาสนิกชน

ใครที่จะอ้างว่าเป็นศิษย์หลวงพ่อเณร ถ้ายังเห็นว่าวัตถุมงคลเป็นเรื่องการค้าก็อย่าอ้างเลย ทำให้เสื่อมเสียครูบาอาจารย์ (ซึ่งก็ไม่รู้ว่านับถือจริงหรือไม่) เสื่อมเสียสำนักปฏิบัติธรรมที่มีชื่อเสียงเปล่าๆ

และนับจากนี้เป็นต้นไป ข้อมูลข่าวสารของวัด รวมทั้งวัตถุมงคล จะยึดตามที่ออกเป็นทางการของวัดและที่สำคัญข้อมูลสำคัญๆ ตัวเลขต่างๆ รวมทั้งรูปภาพ จะถือเป็นลิขสิทธิ์ของวัดหรือของผู้ที่เป็นเจ้าของ ซึ่งผู้ที่จะนำไปใช้ ให้ระวังกฏหมายตาม พ.ร.บ.ลิขสิทธิ์ และพ.ร.บ.คอมพิวเตอร์ เพราะตอนนี้ทางวัดมีคณะกรรมการวัดฝ่ายกฏหมายพร้อมทุกด้าน ทั้งผู้พิพากษา อัยการ คดีพิเศษ คดีเศรษฐกิจ คดีคอมพิวเตอร์ ฯลฯ

6. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    รับทราบครับ เห็นด้วยครับ

7. ura

รับทราบครับ ท่านพี่ ช่วงนี้ใครเอาของพ่อมาขายบอกเป็นรุ่น1รุ่นแรกกันหมด

8. Buddyzz02

Buddyzz02 Active Member

19 ธันวาคม 2012
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ พวกที่ชอบอ้างตัวเองว่าเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ แต่ก็ไม่เห็นจะทำอะไรให้กับวัดเลย 55555555 สุดยอดครับพี่ใหญ่เรา

9. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

คอมโดนไวรัส backdoor เต็ม ๆ
    - อาจจะมาช้าไป ปี 2555 วัดทุ่งเศรษฐี ราม 2 กวาด 2 รางวัล เป็นรางวัลของความมุมานะ รางวัลของความเหนื่อย จากหัวเรือใหญ่ หลวงพ่อเณร ของพวกเรา และบุคคลากรเจ้าหน้าที่ในวัดที่ลุยงานกันพัฒนาวัด เชื่อว่า วัดตัวอย่างอยู่ไม่ไกลเกินเอื้อม

-อันนี้คือความฝัน ฝันว่าพ่อได้ไปกิจนิมนต์งานแถวบ้าน โดยมีผุ้ติดตามไป 3 คน มีพี่ตั่น อากู๋ และอีกคนไม่ใช่ใครสุดหล่อของเรา Lukkrok นั่นเอง สรุปสั้น ๆ ในฝัน พ่อได้บอกกับผมว่า " ใครให้ของอะไรอย่าไปรับของเค้ามามั่วซั่ว อย่าไปรับอย่าเอาจำไว้ " ซึงในฝันมีคนให้ของห่อผ้าแดงให้ผมกับแม่ ผมเลยคืนของสิ่งนั้นไป พอเดินไปส่งพ่อ พ่อพูดมาอีก มันเป็นของไม่ดีเค้าเล่นของใส่
    # ผมเชื่อว่าความฝันของผมนี้ พ่อต้องมาเตือน มาบอกอะไรผมแน่ ๆ ว่าให้ระวังตัวในการรับของจากคนแปลกหน้าทั้งหลายอย่าไว้ใจใคร สัญญาณเตือนมาแล้ว ต้องระวังครับ

10. marnburapa

จากที่พี่ lukkrok กล่าวมา ผมอยากทราบคับว่า ถ้าเราเป็นคนซื้อขายพระเป็นบาปไหมอะคับ
    แม่ผมเค้าเตือนผมตลอดว่าอย่าซื้อขายเป็นธุระกิจ เพาะจะทำให้ไม่เจริญ จริงไหมอะคับ
    แล้วทำไมผมเห็นเซียนพระชื่อดังเค้ารวยขึ้นมาได้เพาะ พระเครื่องอะคับ

อันนี้อยากรู้จิงๆไม่มีเจตนา กวนนะคับ เพาะผมก็เถียงแม่ผมด้วยเหตุผลอันหลังเสมอๆ แต่ผมเองก็ยังไม่เคยขายพระนะคับ ไม่มีเจตนาขายด้วยเพาะผมเคยตั้งอธิบานจิตไว้แล้วว่าจะไม่ขายพระของหลวงพ่อเณรและของวัดทุ่งรืถ้าจำเป็นก็จะต้องปล่อยราคาเท่าทุน คับ

11. ura

ครับ จากที่เคยฟังหลวงปู่ หลวงพ่อท่านสอน และเคยฟังพี่ลูกกรอกพูดเรื่องนี้ บอกว่าเป็นบาปเพราะวัตถุเหล่านั้น เป็นตัวแทนพระศาสดา เป็นตัวแทนพ่อแม่ครูอาจารย์ และแม้จะอ้างว่า เช่ามาและขายอย่างสุจริต บวกราคาโหดมากโหดน้อยแต่เป็นการทำให้คนมีกิเลสยึดในวัตถุ และการทำอย่างนั้นเป็นการขายพ่อแม่ครูอาจารย์ซึ่งเป็นบาป ซึ่งต้องรอพี่ลูกรอกตอบอีกทีครับ

12. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ การที่คนๆ หนึ่งจะรวย จะจน จะสุข จะทุกข์ ในช่วงหนึ่งๆ ของอายุนั้น ส่วนหนึ่งเป็นผล จากกรรมเก่าที่กระทำมาในอดีตชาติอันประกอบด้วยบุญและบาป ดังนั้นการที่จะบอกว่า เซียนพระชื่อดังขายพระจนรวย แล้วจะบอกว่าการซื้อขายพระไม่เป็นบาปนั่นก็เป็นการที่ไม่ถูกต้องซะทีเดียว เพราะการที่เขารวยในตอนนี้นั่นเป็นผลมาจากกรรมดีที่ได้กระทำไว้ในอดีตชาติของเขานั่นเอง ผมคงพิสูจน์ไม่ได้ให้เห็นจริงไม่ได้เพราะผมไม่ได้ณาณสูงพอที่จะไปรับรู้กรรมของใครได้ แต่ด้วยความที่ผมเชื่อในคำสอนครูบาอาจาร์ยทั้งหลายที่ท่านเหล่านั้นมีอภิญาสูง ผมจึงเชื่อว่า การซื้อขายพระเป็นธุรกิจเป็นสิ่งไม่ดี และ เชื่อว่าเมื่อบุญที่เขาเคยทำไว้ในอดีต และในปัจจุบัน(ซึ่งคงมีไม่มาก) หมดลง เมื่อนั่นเราก็จะได้เห็นผลของการซื้อขายพระเป็นธุรกิจว่ามันเป็นยังไง ตัวผมของเป็นผู้ดูห่างอย่างเดียวดีกว่าคับ :cool:

13. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    เห็นหลายวันก่อนเห็นมีคนขอคาถาบูชาองค์พ่อจตุคราม ผมได้ถ่ายรูปคาถาบูชารูปหล่อองค์พ่อจตุครามที่วัดมาให้ ใครไปวัดก็ไปขอพรจากองค์พ่อกันด้วยนะ ผมนี่ไปกราบขอพรท่านประจำเลย แค่อ่านคาถาก็ขนลุกแล้ว :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

14. บอส ดินแดง

บอส ดินแดง สมาชิก

1 พฤศจิกายน 2010
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ ว่าเหรียญนี้หลวงพ่อเณร ท่านเคยสร้างมั้ยครับ
    ถ้าท่านสร้างเรียกว่าเหรียญอะไรหรือครับ แล้วเด่นด้านใดครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2013
  15. marnburapa

พระสีสแลงแงง อะคับ สวยดีอยากได้จัง

16. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..
    กราบพ่อเณร....
    ..แสดง่วา ตอนนี้ มีผู้ หากินกับวัดทุ่ง ระบาดอีกแล้ว....เหนื่อยใจ....พวกเรา พี่น้องวัดทุ่งนี่ละครับ จะเป้นเกราะเป็นโล่กำบังสิ่งไม่ดี อย่าให้เข้ามาวัด เพราะ พ่อเณร ท่านเมตตาทุกคนแม้รู้ว่าทำไม่ถูกท่านยังเมตตา พวกเราจึงต้องช่วยกันครับ ศรัทธาหลวงพ่อกันทุกคน.....สาธุๆๆ

17. ura

คุณบอสดินแดงให้ระวังการโพสรูปถามข้อมูลด้วยครับเพราะผู้ใหญ่ในบอร์ดพลังจิตท่านนึงฝากเตือนมาว่าอาจเข้าข่ายผู้กระทำผิดในการอาจมีเจตนาแอบแฝงเพื่อการให้เช่าบูชาซึ่งจะมีผลต่อกระทู้โดยตรงเพราะประวัติของคุณมีความเกี่ยวข้องกับธุรกิจด้านนี้ขอให้คุณบอสลบกระทู้ที่ได้โพสด้วยครับ ช่วงนี้เริ่มภาวะเคอร์ฟิวครับบอร์การเป็นอยู่ถ้าทำอะไรที่มีเงื่อนงำแม้ไม่มีมูลทางบอร์ดก็สามารถตัดสินว่ากระท้หลวงพ่อมีความผิดได้ครับในข้อหาแอบแฝงเพื่อการขาย คนแอบขายโดนไม่ว่าแต่กระทู้โดนด้วยลำบากยกคณะ ซึ่งถ้าคุณบอสยังดื้อดึงผมจะทำเรื่องส่งผู้ใหญ่ให้ทำการแบนคุณรบกวนแสดงเจตนาที่ชัดเจนด้วยครับเพราะผมก็พอรู้มาว่าคุณมาเอาข้อมูลที่นี่และไปใช้ประกอบการขายในกา.ลง และพอรู้มาเลาๆว่าคุณมีแผนจะทำอะไรต่อ ถ้ายังเห็นแก่ศาสนาก็รบกวนด้วยครับ

18. ura

พวกนี้เข้ามากันอีกแล้วน้องรัก ขนาดพี่เคยฉีดยาปราบปลวกไปรอบนึงดันมากันอีก ทั้งปลวกทองธาดา ปลวกเป้ ปลวกอ้น จะให้บ้านนี้อยู่กันมีความสุขสักวักวันไม่ได้หรือไร ซึ่งคงต้องมีมาตราการบำราบปราบปรามกันหน่อยไม่งั้นสิ้นบ้านสิ้นเมืองเพราะปลวกพม่าพวกระเป๋า อิอิ

19. ura

กฎและมาตราการปราบปลวกพม่ามีดังนี้
    1ห้ามโพสภาพขายของทั้งต่อหน้าและแอบแฝง
    2ห้ามโพสหาของ
    3ห้ามโพสเรื่ยไรเงินทำบุญ
    ผู้ใดทราบเบาะแสมีหลักฐานความประพฤติที่จะนำไปสู่ความลำบากของบ้านหลวงพ่อขอพวกเรารีบแจ้งเหตุมาที่ข้าพเจ้าซึ่งจะทำการทำการพิจารณาไต่สวนต่อไปถ้ามีมูลจิงจะส่งเรื่องให้กับเหล่ามอดิเรเตอร์ในการลงโทษต่อไปและถ้าไม่หยุดการกระทำปลวกๆจะมีการเปิดเผยข้อมูลและสิ่งที่เหล่าปลวกได้ทำ
    ลงชื่อแนวร่วมต่อต้านปลวกพม่า อิอิ

20. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

..
    หากเช่นนั้นจริง ก็ขอสนับสนุนท่าน URA อีกเสียงครับ...กระทู้นี้ มีขึ้นเพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลความรู้ความเห็นและบอกข่าวงานบุญของวัดทุ่ง เท่านั้นครับ...หากจุดประสงค์อื่นๆ อย่าได้นำมาลงเลยนะครับ เพราะกระทู้นี้ เกิดจากความตั้งใจจริงของศิษย์พ่อเณร...มาจนจะถึง 1 พัน หน้าแล้ว เพราะแรงศัรทธาล้วนๆครับ.....