ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...
    กราบพ่อเณรครับ...
    ผมก็ว่างั้นละครับ...แต่ในใจลึกๆ เสียงพ่อเณรก็ยังก้องอยู่ในหัวใจครับ ว่า..เวรกรรมมันมีจริงนะ ระวังๆกันบ้าง...เพราะแขวน เขาคำ ยังมึนหัวตึ๊บๆเรยยครับ.....

ส่วนที่ว่า จะใช่เมฆสิทธิ์ หรือเปล่า คงต้องลุ้นละครับ...หากใช่จริงๆ ผมต้องขอเก็บ 1 ชิ้นละครับ ไม่เก็บเยอะครับ เอาไว้ให้ท่านอื่นๆด้วยครับ .....

2. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

เมฆสิทธิ์ ตอนนี้ทางวัดได้หมดไปแล้วนะครับ

ตอนนี้หลายอย่างได้ทะยอยหมดไปหลายรายการ

ลองอัพเดต สอบถามข้อมูลทางวัดก่อนนะครับ

3. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    วันนี้โชว์ชุดติดตัว เน้นสายค้าขาย เจรจา
    ลงตัวมากๆ เพื่อท่านใดสนใจไปจัดบ้าง

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ตะกรุดมหาสะท้อน กับสาริการ้อยรัก2เหลือหลักสิบแล้วครับพี่น้อง อิสวาสุเล่ม4มีอะไรให้เซอร์ไพร์อีกแล้ว

5. code36

code36 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2012
    ตะกรุดมหาสะท้อนนี่สองใบเทาใช่ไหม ในเฟสของห้องวัตถุมงคล ไม่มีลงอ่า

6. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

ง่ะ อยากรู้แล้วว่าอิสวาสุขะเซอร์ไพร์อะไร แต่รู้ว่าไม่ธรรมดาแน่ครับ ^^

7. ura

ครับชื้อเต็มตะกรุดสะท้อนแสง สองใบเทาครับ

8. gunnernote

gunnernote Active Member

ถ้าเป็นเมฆสิทธิ์ก็ดีสิครับผมอยากได้มาก

9. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    สนครับ แต่บางตัวยังไม่มี

10. kiwikung

เล่ม4 รอที่บ้านอยู่ครับ พี่ตู่เฉลยหน่อยครับ ยังเดินไม่ไหวครับเจ็บแผล

11. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ตามกำลังทรัพย์ครับ ผมก็ค่อยๆเก็บ
    ของๆเรายังไงก็เป็นของเรา
    อะไรหมดก็ใช้อย่างอื่นแทนกันได้ครับ
    ของพ่อแจ่มทุกชิ้น

12. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    เป็นยังไงบ้างครับพี่วี ช่วงนี้ยังพักฟื้นอยู่หรอครับ หายไวๆนะครับพี่:cool::cool:

13. kiwikung

น้องแบงก์ ขอบคุณมากๆครับ
    ใช่ครับ เข้าร.พ. มาอีกรอบครับ เนื่องจากเดินเยอะเกินไป ขึ้นบันไดอีก แผลระบม แถมอาเจียนอีก เพลียมาก นอนให้น้ำเกลืออยู่ 3 วัน ตอนนี้กลับมาอยู่บ้านแล้วครับ ตอนเข้าไป แหม่สาวๆนุ่งกุงเกงสั้นมาก มายืนติดต่อข้างหน้า หันด้านข้างให้ แหม่มันน่าตีก้นจริงๆ เฮ้อ! เสียดาย

เมื่อ 3 วันก่อน ฝันว่าใครไม่รู้นำเหรียญหลวงพ่อมาคืน (เป็นเหรียญนั่งเสือ) เค้าบอกว่าไม่อยากปล่อยเลยเอามาคืน ไม่รู้ว่าตอบเค้าไปว่ายังไงคล้ายๆว่าทีหลังไม่ให้แล้ว ตื่นก่อน

ตอนอยู่ รพ เตียงข้างๆ มีไข้ขึ้นลง บ่อยๆ หมอตรวจไม่เจอโรค เค้าเล่าว่าไปงานศพมาแล้วก็ไข้ขึ้นปวดหัวมาก เลยแนะนำให้ไปหาหลวงพ่อแต่เค้าจะไปคนทรงเจ้า ก็สุดแล้วแต่เค้าล่ะครับได้บอกบุญไปแล้ว

14. ura

แล้วแต่บุญบารมีครับน้องวี เจอพ่อวาสนาไม่ถึงก็อดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2013
  15. ยกกระบัตร

ยกกระบัตร เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ยืนยันอีกเสียงครับว่าฤาษีหน้าเสือและตะกรุดหนังเสือดีจริงๆ
    ตั้งแต่ใส่การงานราบรื่น ลูกน้องเชื่อฟัง ผู้ใหญ่เมตตา

16. kiwikung

ใช่ครับ เราบอกบุญไปแล้ว

17. ura

เปิดเผยรายชื่อพระเกจิที่พ่อได้นำมวลสารมาผสมลงในองค์จตุคามรามเทพเนื้อผง รวม57องค์ไม่นับรวมมวลสารเก่าของครูอาจารย์ฤานามและของพิเศษๆๆอีกกว่าร้อยๆๆอย่างและมากกว่านั้น
    1 หลวงปู่ครูบาเจ้าเกษม เขมโก นายหลวงทรงไปหา พ่อก็เป็นศิษย์ท่าน
    2 หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ องค์ท่านไม่ต้องพูดถึง
    3 หลวงพ่อโอด ปัญญาธโร องค์นี้รู้ๆๆกันว่าขนาดไหน
    4 ครูบาอินโต คันธวังโส วัดบุญยืน เมตตาเเรง
    5 หลวงปู่ทบ วัดชนแดน สุดๆๆครับองค์นี้
    6 หลวงทวดเเจง ธัมมโชโต เทพเจ้าตะกรุดเมืองสองเเควหนูๆๆๆคนไหนไม่รู้จักต้องรีบไปค้นหาข้อมูลของท่านมาอ่านนะ จ๊ะ
    7 หลวงทวดเงิน วัดบางคราน สุดยอดของสุดยอด
    8 หลวงพ่อพิธ วัดระฆัง รู้ๆๆกันว่าท่านเป็นยอดเรื่องใด
    9 หลวงปู่เขียน วัดสำนักถ้ำขุนเณร ไม่เป็นลองหลวงปู่เงิน
    10 หลวงปู่ศุก ไม่รู้จักท่านนี่อาจชาวโลกเลยนะ
    11 หลวงปู่กวย วัดบ้านแค อันนี้อยากเล่าว่า...ในอนาคตค่อยว่ากัน อิอิ แต่ท่านโครตะละเก่ง
    12 หลวงปู่ทิม วัดระหารไล่ ตะก่อนหลวงปู่ท่านมาเดินจงกลมที่วัดกิ่งแก้ว ทราบกันแก่ใจว่าท่านเป็นยอดแค่ไหน
    13 หลวงปู่วงศ์ วัดบ้านค่าย นี้อีกองค์นึงที่ไม่แพ้ใครในภาคตะวันออก สุดยอดแล้ว
    14 พระครูสุทธิวัตรสุนทร(หลวงปู่บุญ สุสมโณ) วัดบ้านนา อำเภอแกลง จังหวัดระยอง กราบท่านได้สนิทใจ
    15 หลวงปู่ทองดำ ฐิตวณฺโณ วัดท่าทอง ลูกบุญธรรมหลวงปู่เงิน วัดบางคราน สุดยอดขนาดหลวงพ่อคูณไปก้มกราบท่าน
    16 หลวงปู่อี๋ วัดสัตหีบ ชลบุรี องค์นี้ใครไม่รู้จักต่อยอดเรื่องอื่นๆๆไม่ได้คุยกับใครก็ไม่สนุก องค์ท่านแค่คำว่าเก่งไม่พอ
    17 หลวงปู่แก้ว วัดเครือวัลย์ มีมวลสารท่านผสมอยู่ด้วย ไม่เสกก็ขลัง
    18 หลวงปู่ดิ่ง วัดบางวัว บรมครู สายตะวันออกท่านนึง
    19 หลวงปู่คง สุวัณณ วัดซำป่าง่าม อดีตไม่มีท่านก็ไม่มีเกจิในยุคปัจจุปัน
    20 หลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว ท่านคือบรรพชนสายตรงของพ่อ
    21 หลวงปู่ปาน วัดบางเหี้ย รู้จักองคืท่านป่าวจ๊ะ
    22 หลวงพ่อคง เจ้าอาวาสวัดบางกะพ้อม เทพเจ้าของเทพเจ้าสมุทรสงคราม
    23 หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว เทพเจ้าแห่งนครปบมเลย
    24 หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง ครูใหญ่รัชกาลที่5
    26 หลวงปู่ทอง วัดราชโยธา องค์นี้ พระเหนือพระ
    27 หลวงปู่สด วัดปากน้ำ ธรรมกายของแท้
    28 หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ หนึ่งในอริยะกลางกรุง
    29 พระสังวรานุวงศ์เถร เอี่ยม ร5 ท่านโปรดมาก ด้วยจริยาวัตรอันงดงาม
    30 เจ้าขลัวโตเจ้าข้า 1ใน4มหาเกจิ
    31 สมเด็จพระสังฆราช เจริญ เมตตาล้นเหลือ
    32 สมเด็จแพ ต้องคิดถึงพระกริ่ง
    33 สมเด็จสุกไก่เถื่อน แรงบรรดาลใจหนึ่งที่ทำให้สมเด็จโตท่านสร้างพระเพื่อสืบศาสนา
    34 หลวงปู่รอด วัดนายโรง ฤาชาเบี้ยแก้ เทียบคู่หลวงปู่บุญ
    35 หลวงปู่เอี่ยมปฐมนาม วัดสะพานสูงกำลังจิตพลิกฟ้า
    36 หลวงพ่อฉุย วัดคงคาราม ลองไปดูเหรียญรุ่นเเรกท่านดิ
    37 หลวงพ่อโสก วัดปากคลองเพชรบุรี คิดถึงท่านต้องนึกถึงพระขรรค์
    39 หลวงปู่ทองสุข วัดโตนดหลวงครูใหญ่เมืองเพรช แดนนักเลงคนกล้า
    40 หลวงพ่อสุข วัดบันไดทอง ไม่เป็นลองท่านใด
    41 หลวงปู่ทองมา ถาวโร พระเเท้พระจริง
    42 ญาท่านสวน อริยะแดนอีสาน
    43 อริยะผู้เรืองฤทธิ์ หลวงปู่ผาง จิตตคุตโต
    44 หลวงปู่เครื่อง หนึ่งในจอมทัพธรรม
    45 หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง บุรีรัมย์ ไปหาตะกรุดท่านมาบูชาเถอะ ดีแท้
    46 หลวงปู่ธรรมรังษี วัดพระพุทธบาทเขาพนมดิน สุรินทร์ ยอดพระเมืองกุย
    47 หลวงปู่หมุน หนึ่งบ่มีสอง ดังทั่วฟ้าดิน
    48 หลวงปู่มุม วัดประสาทเยอร์เหนือ หนึ่งในสายสมเด็จรุน
    49 สมเด็จหลวงปู่ทวด โพธิ โพธิ
    50 หลวงปู่เอียด วัดโคกแย้ง ครูใหญ่องค์นึงสายเขาอ้อ
    51 หลวงพ่อดำ นันทิโย วัดมุจลินทวาปีวิหาร (ตุยง) ปัตตานี สุลต่านมาเลก้มหัวกราบไหว้
    52 หลวงพ่อ ทิมวัดช้างให้ ผู้เปิดตำนานสมเด็จเจ้าพะโค๊ะ
    53 หลวงพ่อพรหมสร (รอด) วัดบ้านไพ จังหวัดนครราชสีมา ของๆๆท่านดีมากมาย
    54 หลวงพ่อพัฒน์ นารโท ปฐมเจ้าอาวาสวัดใหม่ หรือวัดพัฒนาราม บ้านดอน (อำเภอ
    เมือง) สุราษฎร์ธานี อยุ่สุรษต้องรู้จัก
    55 หลวงปู่ คลิ้ง วัดถลุงทอง กราบๆๆๆๆๆ
    56 หลวงปู่สงฆ์ วัดเจ้าฟ้าศาลาลอย อาจารย์ปู่ของพ่อ
    57 หลวงปู่นำ วัดดอนศาลา หนึ่งในสุดยอดเกจิเขาอ้อ
    ถ้ายิ่งรู้ด้วยเเล้วว่าจตุคามรุ่นนี้ไม่ได้สร้างด้วยดำริของพ่อท่าน แต่สร้างเพราะองค์พ่อเทวดาท่านมาบอกให้สร้าง ซึ่งเรื่องนี้ต้องให้พี่ใหญ่ท่านเล่า เเล้วจะรู้ว่า ทำไมพี่น้องถึงต้อง เคารพองค์พ่อ

18. Kame999

Kame999 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ไม่ได้เข้ามาโพสนานมาก ได้แต่ตามอ่านประสบการณ์ เรื่องของพี่ๆน้องๆศิษย์วัดทุ่งเศรษฐี
    วันนี้ขออนุญาติแชร์ประสบการณ์หลังจากที่ได้ทำบุญชุดฉลองวันเกิดกับหลวงพ่อเณร ช่วงปีใหม่ หลวงพ่อเมตตาอธิษฐานจิตให้ พร้อมเน้นคำเดียว "รวย" แล้วผมก็ถามหลวงพ่อว่า มีคนทักว่าปีนี้จะไม่ดี มีคนนินทาว่าร้าย จะทำอย่างไรดีครับพ่อ หลวงพ่อบอกผมว่า "เป็นศิษย์หลวงพ่อทุ่งเศรษฐี หลวงปู่ขาวไม่ต้องกลัวอะไร..ใครจะว่าอย่างไรก็ช่างเขา". ครับมีกำลังใจขึ้นมาเยอะเลยครับ

19. Kame999

พระบูชารูปหล่อองค์หลวงพ่อเณรชุดที่ 58 ของผม ท่านเมตตาเจิมให้ด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      71.3 KB
      เปิดดู:
      97
  20. Kame999

ชุดหลักประจำกายผมครับ
    1.พระกริ่งจากชุดฉลองอายุวัฒนะครับ (เป็นพระกริ่งมหาราชหรือเปล่าไม่แน่ใจครับ)
    2.เหรียญอายุวัฒนะ 50 ลงยา
    3.เหรียญองค์พ่อจตุคาม+หลวงพ่อทุ่งเศรษฐีเนื้อนวะ
    4.เหรียญแก้วหนุนดวง เนื้อปรอท
    5.เมฆสิทธิ์ฤาษี
    6.ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์ตราธิราช

ขนาดไฟล์:
      370.6 KB
      เปิดดู:
      193