ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. gunnernote

gunnernote Active Member

ก่อนนอนผมอธิฐานแก้วหนุนดวงแล้วนึกถึงหลวงพ่อว่าขอให้สิ่งไม่ดีในตัวของลูกจะออกจากจากตัวลูกที่อธิฐานแบบนี้2-3วันผมไม่รู้เป็นไรรู้สึกจิตใจมันหดหู่บอกไม่ถูก
    เลยฝันว่าหลวงพ่อเจิมหน้าผากให้ผมครับพอท่านเจิมให้เสร็จผมก็ตื่นพอดีเลย

2. Noomz

Noomz Active Member

10 กันยายน 2011
    วิธีที่ว่า แนะนำหน่อยได้มั้ยครับ

3. Buddyzz02

Buddyzz02 Active Member

19 ธันวาคม 2012
    สวัสดีครับ พี่น้องชาววัดทุ่งเศรษฐีทุกๆท่าน
    ผมเองก็เคยไปกราบหลวงพ่อที่วัด รู้สึกเคารพและศรัทธาหลวงพ่อมากครับ หลวงพ่อท่านเมตตากับทุกคนครับ เป็นน้องใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

4. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    บ้านพ่อเณร ยินดีต้อนรับจ้า..ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันนะขอรับ..ยินดี..ๆ

5. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้คาถา นะพุทธะสังอิติ...ก็ได้ครับ

6. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    เห็นหน้าล่ะครับ อิอิ

7. กินลม

:cool::cool::cool:

งั้นเอาตามพ่อ และพี่หนึ่งว่าเลยละกัน
    แต่สงสัยจริงๆครับผม ทำไมมาพร้อมประคำน้อ:cool::cool::cool:

8. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ประกาศอีกครั้งกับกฎ ณ บ้านพ่อแห่งนี้

วันนี้ได้มีคนบางคนเข้ามาขายของอ้างเหตุผลน่าสงสาร ซึ่งเขาก็อยู่ที่นี่มานานแล้ว ยังไม่ทราบกฎหรืออย่างไร ช่วงนี้บอร์ดยิ่งดุๆๆอยู่ จึงขอกล่าวซ้ำซึ่งกฎของบ้านหลังนี้ ให้พี่น้องจำกันไว้ให้มั่น
    1 ห้ามขายของ ไม่ว่าทางตรงหรือลักลอบ ไม่งั้นถ้าเรารู้เราจะส่งชื่อคุณแบนกับทางบอร์ด
    2 ห้ามโพสหาของขอเเบ่งหรืออะไรก็ตามที่เป็นการปั่นกระเเส และตามมาซึ่งการประพฤติมิชอบ
    3 ห้ามเลี่ยไรทำบุญ อยากทำบุญไปวัดครับ ไม่ต้องหวังดีมากครับ บอร์ดไม่คิดอะไรๆๆๆ อย่างนั้น
    ด้วยกฎเพียงสามข้อ เมื่อเราทุกคนรักษากันอย่างเคร่งครัด ย่อมนำความสงบสุขสถาพรมายังที่แห่งนี้ จึงขอความรักความสามัคคีร่วมมือจากพี่น้องทุกท่านให้ทำตามกฎด้วยครับ ไม่งั้นบอร์ดเราไม่พ้นชะตากรรมเหมือนเมืองเพื่อนบ้าน :cool::cool::cool:

9. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    เอ่อพี่ตู่ครับ น้องขอออกความคิดเห็นว่าน่าจะเอาข้อความนี้ขึ้นทุกหน้าที่ลงท้ายด้วยเลข 0 ดีหรือไม่ครับ เช่น 10 20 30 ....990 น้องที่มาใหม่อย่างผมจะได้ไม่พลาด
    (ผมเพิ่งอ่านถึงหน้า 434 เอง หนทางยังอีกยาวไกล ออนตลอดว่างก็อ่านครับทุกตัวอักษรเลย)

10. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    รับทราบครับผม

11. ura

งั้นเราก็ก็อบ ช่วยเตือนช่วยระวังให้พี่เเล้วกัน ขนาดบอกบ่อยๆๆยังมีคนทำ และเจ้าคนทำถ้าเป็นเด็กใหม่ๆๆจะไม่ว่าเลย นี่เด็กเก่าซะด้วย จะขายของก็ไปเปิดกระทู้เอาอย่ามาหาผลประโยชน์ในนี้เลย จะลำบากคนอื่น และกระทู้โดนปิด หรือเป็นอยากป่วนอยากแฝงประสงค์ร้าย ซึ่งถ้ามาแปลกๆๆพี่น้องต้องช่วยกัน ไม่งั้นบ้านนี้อยู่ไม่พ้นปีหน้าแน่ ช่วงนี้ผมเลยซุ่มเฝ้าระวังอย่างเดียว :cool::cool::cool:

12. AofBluesky

รับทราบขอรับพี่ชาย จะช่วยดูแลให้อีกแรงขอรับ

13. AofBluesky

เห็นที่ไหนเมื่อไหร่หว่า.....คนไหนๆทักมั่งจิค๊าบ...อิอิ

14. Buddyzz02

Buddyzz02 Active Member

19 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณครับ ไว้พบกันในงานเป่ายันต์เกราะเพชรสิ้นปีครับ ผมจะไปร่วมในพิธีด้วยครับ

15. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

สู้ๆๆครับน้อง มี คน คน คอยจ้องเยอะทั้งผิดกฎ หรือ ใกล้ๆผิดกฎ

เฉียดๆนิดๆก็อาจจะโดนยก อุ้มออกไปเลยทีเดียว เป้นกำลังใจให้ครับ

เดี่ยวมีของขวัญรับปีใหม่กันเลยดีกว่า

16. กินลม

ช่วงนี้เครียดๆกัน
    จัดสายหลวงปู่ชื่นมาให้ชมกันครับ ทั้งของท่านและท่านร่วมทำักับพ่่อ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      218.2 KB
      เปิดดู:
      89
  17. กินลม

พ่อพระเอกสุดหล่อ พญาเขาคำมหาเสน่ห์
    ผมห้อยจนต้องแกะเก็บไว้ในกล่องเดิม เพราะว่าสาวๆมาเยอะจนน่ากลัว(deejai)
    ชื้อแลคเกอร์กระป๋องมาพ่นเคลือบรักษาผิวท่านไว้ เพราะรักท่านมากๆองค์นี้ (good)(good)
    เมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์ที่สุดแล้วตั้งแต่เล่นมา (ขอย้ำ)

เคยมีคนให้ราคามากกว่าที่ได้มา 5 เท่า(ไม่รวมพระลักษณ์) แต่ไม่ให้ครับรักมากพ่อจารให้แล้ว^_^

ถามว่าดีแค่ไหน โม้เปล่าเห้ย อะไรมันจะขนาดนั้นนน
    ลองกระชิบถามคนนี้ครับ Mathawee เพราะอะไรเขาถึงตามผมมานับถือพ่อ Mathawee สักเกือบทั่วตัวของวัดทุ่งที่เดียว(good)(good)(good)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      178.9 KB
      เปิดดู:
      41
  18. ura

อิอิ เมื่อวานมีเด้กเก่ามาโพสขายของชื่อจอร์น เขาเข้ามาเล่นนานเเล้วกฎก็รู้แก่ใจดี ดันมาโพสขายของ จะให้เขามายกบ้านพ่อไปหรือไร ช่วงนี้เขายิ่งเข้มๆอยู่ ดังนั้นต้องระวังครับ ช่วยๆกัน
    วันเป่ายันต์เจอกันที่วัดครับ พี่เอ็ก อิอิ กลับไปซุ่มต่อ

19. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

น้องตู่ครับ โดยปกติทางผู้ดูแลบอร์ดเขาจะแบนคนที่เข้ามาโพสขายของในห้องเรื่องเล่าประสบการณ์อยู่แล้วไม่ใช่ หรือครับ ถ้ามีใครมีพฤติกรรมที่ส่อหรือเจตนาเราก็แจ้งให้ทางผู้ดูแลบอร์ดดำเนินการกับบุคคลนั้นๆเสีย เพื่อความโปร่งใสและความถูกต้อง. เป็นการปกป้อง/ป้องกันบ้านของเราจะได้ไม่ถูก "เผา" น้องพี่ศิษย์วัดทุ่งฯต้องช่วยกันดูแลให้บ้านของเราอยู่อย่างมั่นคงตลอดไปครับ

20. gritwong

gritwong สมาชิก

วันนี้สวดคาถาแก้วหนุนดวงและเรียกน้องกุมารทองหลวงพ่อเหลือ วัดขอน ได้เงินรางวัล จากบริษัท 5พัน แต่ต้องนำไปเลี้ยงลูกน้องต่อ