ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    เอาพอหอมปาดหอมคอล่ะกันครับกับประสบการณ์กินยาวาสนา

เมื่อวันที่ 28.พ.ย. ที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสเข้าร่วมงานลงสาริกากินยาวาสนา ณ วัดทุ่งเศรษฐี หลังจากนั้นก็ลากลับช่วงประมาณ 22.00 น.เนื่องจากมีธุระต้องตามนายไปต่างจังหวัดทั้งหมด 6 วัน ไปหัวหินไปเชียงใหม่ตามดูแลแทคแคร์ไปเรื่อย ระหว่างนั้นก็นึกอยากได้ตระกรุดมหาระงับ แต่เนื่องด้วยปัญหาทางด้านปัจจัยไม่ค่อยอำนวย ก็เลยลองอธิษฐานขอให้ได้เงินจากทางไหนก็ได้ ให้พอกับปัจจัยบูชาตระกรุดมหาระงับ พอจบทริปวันที่ 6 เจ้านายก็เมตตาครับ ทิปมาให้เกินกว่าที่ขอนิดหน่อย ผมเลยได้สมดังใจ ทีนี้ช่วงวันที่ 10 - 16 ธ.ค.ผมต้องดูแลแทคแคร์ครอบครัวเจ้านายซึ่งเป็นชาวต่างชาติร่วม 30 กว่าคน ล่าสุดวันนี้เลยก็ลองอธิษฐานขอให้ได้ลาภให้ได้โชค สรุปหลังดูแลมาร่วม 7 วัน แต่ล่ะครอบครัวก็ทิปให้ผมอีกร่วมหมื่นบาท ซึ่งไม่สงสัยเลยครับตั้งแต่หลังการร่วมพิธีมามีแต่เรื่องดีๆจริงๆ ทุกคนเมตตา โชคลาภก็ไหลมาเทมาครับ (เรื่องเมตตาก็กินขาดครับ)

กราบหลวงพ่อเณรครับ

2. bojakn

สวยงามมากครับ:cool:

3. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    วัันนี้ขอให้เลี่ยมกรอบสำเร็จ ไปตลาดพญาไม้ก็มีที่จอดรถ ขอให้มีร้านเลี่ยมด้วยทีเถอะก็มี เลี่ยมกรอบตอนเช้าก็ขอให้ได้บ่ายๆ ทุกๆเรื่องผ่านฉลุยครับ แต่เจ้ากรรมสมเด็จสาลิกามีรอย TT
    เลยมานั่งจัดเซตใหม่ แก้วหนุนดวงแขวนเดี่ยวด้านหน้าเลย(เพิ่งอ่านกระทู้เสี่ยตู่ที่แนะนำวางบนบัตรประชาชน สุดๆครับ) กำลังจะบูชาหนุมานปราบลงกา ตะกรุดสามพันตึง สีผึ้งปากเข็ด น้ำมันว่านเมตตา ขุนแผนไก่แก่ มาเพิ่มครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      190.9 KB
      เปิดดู:
      140
  4. bojakn

โอที่แท้พี่ kiwikung นี่เองเราเคยเจอกันตอนงานลอยกระทงครับพี่ ยินดีที่ได้รู้จัก ผมจำหลวงพ่อกวยพี่ได้แม่นครับ :cool::cool:

5. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมก็จำหัวหิน ถิ่นมี...ได้เหมือนกันครับ:cool:

6. goden

goden เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับ :cool::cool::cool::cool:

7. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

น่าเสียดายจริงๆ กลุ่มผมฟรีเช็นช่วงบ่าย ไม่งั้นคงได้ไปถือของช่วยพ่อกับพี่ตั๋นบ้าง

8. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ลูกกรอกกลับมาแล้ววววว ดีใจม้วกกก

9. princeboy

princeboy Active Member

ขอเชิญร่วมพิธีบำเพ็ญกุศล ในโอกาสที่ พระราชพัฒนโสภณ เจ้าอาวาสวัดทุ่งเศรษฐี
    เข้ารับพัดสำนักปฏิบัติธรรมประจำจังหวัดดีเด่น ประจำปี 2555
    ในวันอังคารที่ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555
    เวลา 15.00 น. ณ ศาลาปฏิบัติธรรม วัดทุ่งเศรษฐี

10. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขออนุญาติแนะนำนะครับ
    ท่านใดที่เข้าพิธีกินยาว่านสาริกาล่องหนในงานวันลอยกระทง
    ควรมีสาริการ้อยรักรุ่น2ไว้ครอบครอง
    จะสุดยอดมาก :cool:

11. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่น่าเสียดายจริงๆ เพราะพี่ได้บอกกับหลวงพ่อว่าจะมีลูกศิษย์จากขอนแก่นตามมากราบ
    ท่านก็เมตตาอยู่รอโดยยกเลิกการเดินทางไปวัดหลวงพ่อนาค พี่ก็รอเช่นกัน พอถึงบ่ายสาม
    ก็เลยส่งพ่อไปสนามบินส่วนพี่ก็ขับรถกลับปากช่อง ลืมแวะขอนแก่นหาน้องเนอะ

12. P'TANN

ผมถูกตามตัวให้ไปช่วยงานที่่วัดด้วย
    พรุ่งนี้พบกันนะครับ ไปร่วมแสดงความยินดีกัน
    (กลับมาจากพักร้อนแล้วเหมือนกันหรือครับ)

13. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    ภาระกิจด่วนจิงๆ นะครับพี่งานนี้ ฮาๆ :cool:

14. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาสาธุ กับน้องแบงค์กับประสบการณ์ดีๆครับ

15. P'TANN

เป็นการแนะนำที่สุดยอดมาก.....น้องรัก
    เพราะว่าการกินยาว่านเมตตาสาริกาล่องหนไปแล้ว เสมือนมีเมตตามหานิยมอยู่ในตัวและในสายเลือดเลยทีเดียว ยิ่งใช้สาริการ้อยรักรุ่นสองควบคู่ด้วยแล้ว รับประกันได้เลยว่าดีจริงๆ
    เป็นของเกื้อหนุนซึ่งกันและกัน ของต้องกันก็จะช่วยกัน......แจ๋ว
    อย่างนี้ต้องกด Love ให้น้องแล้วล่ะ

16. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณพี่ตั๋นที่เคารพมากๆครับ
    อยากแนะนำเพราะผมรู้สึกว่าสองสิ่งนี้คู่กันและสนับสนุนกันดี
    ถ้าใช้ค้าขายเจรจา สุดๆมากครับ
    พี่ตั๋นเดินทางบ่อยรักษาสุขภาพด้วยนะครับ

17. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

...ผิวขาว อวบเล้กน้อย +ใส่แว่น สูงประมาณ 163 ซม..คือท่านตุ่นะครับ แต่หาก ขาวอวบมากกว่านี้ ก็จะเป็นน้อง โพส ครับ...

18. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

.....

อ้าว...พวกเรามาต้อนรับน้องใหม่กันหน่อยเร็ว...555....

กลับมาซักทีนะครับ ท่าน เจ้าพระยาประจำวัดทุ่ง กูรู อันดับ 1 แห่งวัดทุ่ง ศิษย์ฆราวาส ผู้รู้ทุกสรรพวิชา ของพ่อเณร....ทุกซอกทุกมุม ทุกเงื่อนทุกแง่...

นี่ละครับ คือบุคคลผู้ถามได้ตอบได้เสมอครับ น้องๆ....

19. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    อิอิ คุณพ่อpกลับมาจากพักร้อนแล้ว

20. P'TANN