ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. MrCHAN

MrCHAN เป็นที่รู้จักกันดี

วาสนาใกล้จะถึงวาระได้ไปกราบหลวงพ่อแล้วครับ

วันนี้ขับรถเข้าประตูด้านหน้าวัดและก็เลี้ยวซ้ายออกประตูข้างวัด 555

วันที่ ๓๑ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๕๕ ผมได้เข้าไปกราบแน่นอนครับ

น้อมกราบพระรัตนตรัย

น้อมกราบหลวงพ่อเณร [​IMG]

2. rakprakruang

rakprakruang Active Member

เวลาอาราธนาตะกรุดเพื่อทำน้ำมนต์ ต้องเอาตะกรุดออกจากหลอดที่เลี่ยมไว้หรือเปล่าครับ
    เพราะตะกรุดของหลวงพ่อจะเลี่ยมมาจากวัดให้เลยอย่างดี
    ขอบคุณครับ

3. arnubismummy

arnubismummy สมาชิก

31 กรกฎาคม 2012
    งั้นคงต้องเปลี่ยนพิกัดไปที่คุณอเล็กแทนอ่ะจิ หุหุ

4. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

ยั่งงี้.....ต้องเข้าไปดักอีกรอบซะแล้ว คราวนี้สักยี่สิบตัวดีไม๊หนอ เพื่อเก็บไว้แจกให้รุ่นน้อง
    ที่เข้ามาเป็นศิษย์ใหม่ของวัดทุ่งฯ (แต่ในอีก15ปีข้างหน้า) นะจ๊ะ
    วันนี้ผมมาอยู่ที่ อุดรธานี มาที่วัดป่าสามัคคีโนนกุด เพื่อเตรียมงานในการวางศิลาฤกษ์ในวันที่ 14 ธันวาคม 2555 เวลา 09:39 สร้างอุโบสถ โดยมีพระราชพัฒนโสภณ(หลวงพ่อเณร) เป็นประธานฝ่ายสงฆ์
    งานนี้เป็นบุญใหญ่ก็ขอให้น้องพี่ศิษย์วัดทุ่งฯ อนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ

ขอให้มีโชค มีความรัก มีความสุข และมีเสน่ห์ กันทุกๆท่านครับ

5. P'TANN

ไม่ต้องแกะนะครับ ตั้งจิตให้ดีอธิษฐานในสิ่งที่ต้องการแล้วอาราธนาทำได้เลย เพราะผมเองก็ใช้ทั้งหลอดแกว่งในนำ้เช่นกัน และก็ประสบผลสำเร็จทุกครั้ง ขอให้ยึดมั่นเท่านั้นพอ
    ขอตอบแทนน้องตู่ก็แล้วกัน เพราะมีประสบการณ์กับตัวเองมา

6. meepooh69

meepooh69 Active Member

สาธุ อนุโมทนาด้วยครับ ศิษย์พี่ใหญ่:cool:

7. P'TANN

แล้วน้องเอ็กซ์ จับได้ไปกี่ตัวครับ
    ถ้าอยู่อุดรธานี วันที่14นี้มาร่วมงานด้วยกันนะครับ

8. P'TANN

?????????????&!!!!!!!!!!!!!!!!
    น้อง Lukkrok ยังไม่กลับจากลาพักร้อนอีกหร๋อ นานเกินไปแล้วนา

9. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    แบบนี้ก็ได้รู้ว่า หลวงพ่อเณรท่าเป็นลูกศิษย์หลวงปู่อีกท่านหนึ่ง แบบนี้ต้องไปฝากตัวเป็นศิษย์แล้ว อิอิ คงไม่มีปัญหาอะไรให้รู้สึกแย่ ดีใจจริงๆคำอธิฐานเป็นจริงแล้วหลวงปู่ท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆ สาธุ คิดดีย่อมสมหวัง:cool::cool::cool:

10. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ตอนนี้ทางบอร์ดยกเลิกการพักร้อนพี่ลูกกรอกแล้วครับ ซึ่งต้องรอดูว่าท่านพี่ใหญ๋จะกลับมาเมื่อใดครับ เพราะบอร์ดมันจ้องเหลือเกินเเละคุ้มดีคุ้มร้าย เพราะพี่เเจ็คผมก็โดนไปแล้วทั้งๆๆที่ผมเป็นคนก่อเรื่อง ขอโทษพี่เเจ็คด้วยครับ :cool::cool:
    ช่วงนี้ใครมาวัดอาจไม่ค่อยเจอพ่อนะครับท่านติดกิจนิมนต์ครับ
    อนุโมทนากับพี่ตั๋นด้วยครับ :cool::cool::cool:ขอบคุณที่เอาบุญมาฝากครับ

11. ura

ต้องขอโทษท่านพี่ทหารเก่าและท่านพี่ทุกท่านด้วยนะครับที่ทำให้กระทู้หลวงปู่โดนปิดและกระทู้ของเขาคนนั้นก็โดนปิดครับ ทั้งๆๆที่ผมก่อเรื่องแท้ๆๆพี่ๆๆเพื่อนๆๆต้องมาลำบาก พี่แจ็คโดนเลย ตอนนี้เลยเศร้าๆๆครับ :':)':)'( ผมกลับไมเป็นอะไร พี่ลูกกรอกบอกเอ็งอยู่แก็งไหนหัวหน้าตายหมด แล้วอย่างนี้ใครจะรับผมเป็นลูกน้องบ้างเนี่ย

12. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ขอปล่อยนกครับ ไม่จับด้วยครับเดี่ยวจะวุ่นวายไปมากกว่านี้ครับ

สิ่งดีๆที่ได้มากจากความเมตตาของ หลวงพ่อเณร ก็เป็นสิ่งที่อยุ่เหนือ

นกๆทั้งหลายแล้วครับ จับนกไปอีกทีนี้ ปวดหัวเลย อิอิ

ช่วงนี้ไม่ได้มีงานออกต่างจังหวัดเลยครับพี่ ซุ่มๆอยุ่ที่วัดนี่แหละครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับพี่ชายและพี่สาว ที่น่ารักของผมครับ :cool:

13. P'TANN

อือออ...ลืมไปว่าน้องเสน่ห์แรงอยู่แล้ว
    แต่นกทำอะไรๆได้อีกเยอะ การงาน การเงิน จิกๆๆๆ
    ไม่ใช่ให้มีไว้เพื่อทำผิดศีลกาเม มัมเป็นบาปเป็นกรรม

14. praveenmoc

praveenmoc Active Member

สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านครับ

ผม ม๊อค ครับ ผมไล่อ่านตั้งแต่หน้า 1-ปัจจุบัน(ร่วม 700กว่าหน้า) บ้านหลังนี้อบอุ่นมากครับ มีพี่ให้ความรู้และตอบข้อสงสัยอยู่ตลอด
    ตอนนี้บูชาวัตถุมงคลทางไปรษณีย์ชุดแรกเพิ่งได้มาครับ
    กำลังหาเวลาว่างไปกราบหลวงพ่อเณร (อยากไปมากๆ)
    -รบกวนสอบถามทางไปวัด จากพี่ๆในห้อง ผมอยู่แถวปากเกร็ดครับ (พอดีผมย้ายมาจากเชียงใหม่ครับ) ไม่เคยไปแถวราม 2
    ควรจะนั่งรถเมล์หรือตู้ หรือต่อไปยังไงดีครับ
    -รบกวนสอบถามที่วัดยังมี นิตยสาร อิสวาสุ เล่ม 2 อยู่รึเปล่าครับ (แถวผมถ้ามีก็สงสัยหมดไปแล้วครับ หาไม่ได้เลย)

ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆทุกๆคนด้วยครับ
    ขอบคุณครับผม

15. ura

ที่วัดยังมีเล่มสองครับ พี่น้องเเถวนนบอกทางเพื่อนหน่อยเร็ว

16. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ยินดีต้อนรับครับ

17. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    สวัสดี และยินดีต้อนรับ บ้านหลังนี้ยินดีเสมอ มีข้อสงสัยอะไรถามพี่ๆในบ้านหลังนี้ได้นะ ถือว่า ม็อค เป็นคนอดทนนะ ที่อ่านตั้งแต่หน้าแรก จนถึงปัจจุบัน แต่ที่คุณอ่านมาทั้งหมดคือความรู้ทั้งหมดทั้งมวล ขอให้หมั่นทำบุญสะสมไว้เยอะๆนะครับ เว้นทำกรรม แล้วชีวิตจะดีขึึ้นเรื่อยๆ อย่าเน้นวัตถุมงคลอย่างเดียวล่ะ มีโอกาสปีใหม่มาร่วมงานเป่ายันต์กันนะ และจะเจอศิษพี่ ศิษน้องลูกพ่อเณร ยินดีๆครับ; 34lcome_ เวล

18. AofBluesky

พี่ชาย วันอาทิตย์นี้ ผมจะเอาของขวัญไปฝากไว้ให้ที่ห้องวัตถุมงคลนะขอรับ แล้วเรื่องรายละเอียดเดี๋ยวค่อยคุยกันนะขอรับ พอดีอาทิตย์นี้จะเข้าไปทำบุญวันเกิดล่วงหน้าครับ

19. AofBluesky

อนุโมทนาบุญ ในงานครั้งนี้ด้วยครับ พี่ชาย มีโอกาสคงได้เจอกันครับ เอ...แต่พี่ตู่นี่ไม่ได้เจอกันจะครึ่งปีแล้วมั้งเนี่ย คิดถึงๆ และคิดถึงพี่ๆทุกคนครับ...

20. arnubismummy

arnubismummy สมาชิก

31 กรกฎาคม 2012
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ศิษย์พี่ สาธุ