ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    555เก็บไว้ให้ดีเลยท่านอาร์ท ของดีมากๆอีกชิ้นครับ

2. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    เก็บอย่างดีเลยครับ คุณตู่ เพราะตอนเข้าไปในห้องวัตถุมงคลไม่มีวาง
    พอถามถึงหนังสือ ถามกลับมาว่าอยากได้จริงหรอ
    ที่นี่ไม่มีหนังสือขาย มีแต่บูชาพระแถมหนังสือ เลยได้ทีเด็ดเลย

เลยได้ถามถึงกุมารชุดใหม่ ได้ฟังรายละเอียดแล้วสุดยอดจริงๆ
    กำลังเตรียมหาทุนทรัพย์เตรียมเพื่อจะได้อุ้มน้องกุมารกลับให้ได้ อิอิ

ไม่ได้โปรโมทนะครับ แต่กุมารชุดใหม่ใส่ใจทุกรายละเอียดจริงๆ ลึกซึ้ง
    ถ้าพลาดเรียกว่าเสียดายสุดๆ มีของเด็ดในมือของน้องกุมารด้วย

3. O-H

O-H สมาชิก

27 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับพี่ๆน้องๆ ทุกท่าน
    ผมยังหาหนังสือไม่ได้เลยครับ ตามร้านใหญ่ๆ ถามแล้วก็ไม่มี วันนี้ว่าจะไปหาที่ตลาด กม.8 รามอินทรา ดู เห็นพี่น้องท่านอื่นบอกลายแทง ที่แฟชั่น แต่คงไม่ได้แวะไป รถติดมาก ถ้าเจอที่ตลาดแล้วจะมาบอกต่อนะครับ

4. ura

กุมารรุ่นสองไตรภาคีกุมารเหี้ยนคูณสามด้วย...และ...แค่ที่มือกุมารก็...รอแจ้งเปิดการจองอย่างเป็นทางการจากทางวัดครับ ที่วัดเราเช่าพระแถมหนังสือจิงๆด้วย อิอิ

5. ura

เอาใจช่วยครับท่าน ขอให้ได้ครอบครองเล่มปฐมนะครับ ขอบารมีพ่อเกื้อหนุนให้ได้นะครับ

6. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

ง่าา เช่าพระแถมหนังสือด้วยยยย ไม่เห็นมีคัยบอกเยย ว่าแถมอ้าาา :'( :'( :'(

7. nayi

nayi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคร้า...
    ออๆๆ ช่ายๆๆ แนนเห็นมีถุงแดง เขียนว่าพระสังกจายรูปงามด้วยค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคร้า จะเก็บไว้อย่างดีเลยค่ะ555 ดีจายจิงๆๆ

8. nayi

nayi เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเจอแจ้งด้วยนะค่ะ อยู่เชียงใหม่เหมือนกันคร้า

9. ura

โจ อาร์ทเขาหมายถึงของแถมที่มากับหนังสือนะ อิอิ พี่ๆที่วัดชอบเล่นมุกนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2012
  10. ISMAN

ISMAN สมาชิกใหม่

สวัสดีอย่างเป็นทางการนะครับ และก็ขออภัยที่ไม่ได้แนะนำตัวเลยก็ขอเป็นอีกหนึ่งคนที่
    อ่านหนังสือ อิสวาสุ แล้วชื่นชอบมาากกก:cool:ครับ ตึงๆตึงๆ ว้าวว;ปรบมือ

11. ISMAN

สวัสดีครับคุณ ura ขอโทษนะครับเห็นอ่านข้อความเข้าผิดคิดว่าผมเป็นพี่เอก ผมเป็นเพียงชายตัวเล็กๆที่ได้อ่านหนังสืออิสวาสุแล้ว คิดว่าใช่เลย...ตรงใจผมเลย...:cool: รูปเล่มขนาดนี้ สีสันขนาดนี้ เนื้อหากำลังดี สรุปว่าพอดีถูกใจผมเลยแน่นอน

12. ura

อิอิ อะนะ อิอิ อิสวาสุ หนังสือพระที่จะทำการปฎิรูปวงการหนังสือพระทั้งหมด นี่แค่เปิดตัวรอเล่มต่อๆไป จะยิ่งเจ้มจ้นกว่านี้เอย

13. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

- -" อ้าวหรอคับ ซะงั้นนนนน ผมตามมุขไม่ทัน

14. noynhong

noynhong เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ขอเล่าประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับตัวเองนะครับ เป็นเรื่องราวของตะกรุดมหาระงับของหลวงพ่อเณรในด้านโภคทรัพย์รายรับที่มีเข้ามา ซึ่งผมมีงานที่จะต้องไปเจรจาความเรื่องราวที่มีข้อขัดแย้งกับสองฝ่ายโดยมีผมเป็นคนกลาง วันนั้นจึงอาราธนาตะกรุดมหาระงับพกไปเพื่อขอบารมีหลวงพ่อช่วยให้การเจรจาเป็นไปโดยราบรื่นผลก็ปรากฏว่าการทำงานก็สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีแถมวันนั้นยังมีรายรับจากเจ้านายอีกก้อนใหญ่แบบไม่ได้คาดคิดมาก่อน ทีแรกผมนึกว่าเป็นเรื่องบังเอิญ วันรุ่งขึ้นจึงแขวนพระชุดเดิมไปทำงานตามปกติ แต่อีกหลายวันก็มีเหตุที่จะต้องไปทำงานเกี่ยวกับการเจรจาอีกจึงอาราธนาตะกรุดมหาระงับพกไปด้วย ผลก็เหมือนเดิมคืองานสำเร็จแถมมีรายรับพิเศษเข้ามาอีกแบบเซอไพร์สเพราะเรื่องที่ไปช่วยคนอื่นไว้ (ผ่านมานานจนผมลืมไปแล้ว) จนล่าสุดเมื่อสัปดาห์ก่อนก็อาราธนาตะกรุดมหาระงับพกติดตัวไปอีกวัน ปรากฏว่าลูกค้าที่ค้างค่างานมานานมากจนผมคิดอโหสิให้เขาแล้วโทรมาบอกว่าจะโอนเงินที่ค้างให้ ผมจึงคาดว่าคงจะไม่ใช่เรื่องบังเอิญแล้วครับ ก็เลยตั้งใจว่าจะนำรายได้ส่วนนึงทำบุญต่อๆไป (เป็นประสบการณืและความเชื่อส่วนบุคคลนะครับว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อไม่ว่าชิ้นใดก็สามารถอธิษฐานใช้ได้ทุกทางจริงๆ)
    ปล.ขอคำแนะนำขอสอบถามพี่ lukkrok และพี่ ura ครับว่า คาถามหาระงับในหนังสือ อิสวาสุ ฉบับนี้ใช้กับตะกรุดมหาระงับได้ทุกๆสำนักหรือเปล่าครับแล้วตะกรุดดอกนี้มีเคล็ดการใช้เพิ่มเติมอย่างไรผมขอคำชี้แนะจากพี่ๆด้วยนะครับ

15. ISMAN

Oh Onnnn :eek: ผมก็คิดเช่นนั้นครับ เล่มแรกใครไม่มีเดินไปไหนเขาจะหาว่า out ผมอ่านหนังสือพระมาก็หลายเล่น แต่เล่มนี้เข้าแน่จริงๆ:cool:

16. Konbaannok

Konbaannok Active Member

ถุงแดงน้องแนนได้ที่เชียงใหม่เหรอจ๊ะ วัตถุมงคลวัดทุ่งฯมีคนบูชาอยู่ทั่วไปเลยเนอะ
    เดี๋ยวหนังสืออิสวาสุก็จะไปถึงเช่นกัน

17. noynhong

noynhong เป็นที่รู้จักกันดี

1. ชุดที่ห้อยประจำ แก้วหนุนดวง , ตะกรุดมหาจักรพรรดิตราธิราชและพระผงเลื่อนยศเจริญลาภ โดยผมถือเคล็ดว่านามเป็นมงคลน่ะครับว่า "หนุนดวง" ให้ "เลื่อนยศ" ได้เป็น "จักรพรรดิ" (ได้เป็นเจ้าคนนายคน)
    2. ตะกรุดมหาระงับที่เคยบูชาไว้ที่บ้านแต่เมื่อนำมาพกติดตัวก็มีประสบการณ์ อันนี้ก็จะอาราธนาใช้ตามความจำเป็น
    3. วันไหนจะต้องพรีเซนต์งานหรือนำเสนองานกับเจ้านายก็จะเสริมชุดประจำด้วย ตะกรุดพญากาเผือกและช้างผสมโขลง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      2.7 MB
      เปิดดู:
      73
  18. meepooh69

meepooh69 Active Member

เชียงใหม่ได้ละครับ สุริวงค์บุคเซ็นเตอร์ชั้นล่าง ใครซื้อไม่ทันไม่รู้ด้วยนะ

วันนี้ไปได้มาตอน6โมงกว่าๆ ถามพนักงานบอกว่าเล่มนี้มาแค่5เล่มนะครับ

19. ura

ลายแทงเชียงใหม่มาเเล้ว รีบๆๆกันนะ พี่น้อง :cool::cool::cool:

20. ura

ขออนุยาตยืมคำพูดรายการดังมาใช้ ถ้าคุณไม่อ่านอิสวาสุ พรุ่งนี้คุณจะพูดกับชาวบ้านไม่รู้เรื่อง อิอิ (หมายถึงเรื่องพระนะ)
    แจ่มๆๆกับประสบการณ์ดีๆๆๆ สาธุๆๆครับ คาถาไม่ต้องท่องอธิฐานใช้ได้เลยครับ ของดีสารพัดวิธีใช้ครับมหาระงับ ไว้บนหิ้งพระคุ้มทั้งบ้าน เอากวนน้ำทำน้ำมนต์ก็ได้ พกพาไปทั้งระงับ ทั้งมหากัน เมตตา โชคลาภ กล่าวกันว่ามหาระงับเป็นราชาของตะกรุด ทั้งสร้างยาก เสกยาก :cool::cool::cool:
    จัดไปจัดไป :cool: