ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    อย่างที่ลุงบอกครับต้องอุปเท่ห์ตามเรื่องราวของขุนแผนก่อนแล้วพิจารณาดูหลายๆด้านครับ อีกอย่างครับขุนแผนหรือวัตถุมงคลอื่นๆลองเอาวางบนมือ แล้วพิจารณาดูในนั้นให้ดีๆว่าในวัตถุมงคลนั้นมีองค์ประกอบอะไรบ้างแล้วลองจับจุดดูครับ แล้วท่านจะรู้ว่าสิ่งนั้นไม่ได้มีพุทธคุณแค่อย่างเดียวครับ และที่สำคัญวัตถุมงคลมีไว้เป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจให้ตนทำความดี อยู่ในศีลธรรมอันดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2012
  2. A thit

A thit เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011

ขอบคุณครับ:cool:

3. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool: คอนเฟริม์

4. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    งามมากมาย

ของวัดครับ เก็บได้งามมาก เรื่องข้อมูลรอพี่ลูกกรอกมาบอกครับ แต่เพื่อนผมที่ได้ไปบอกว่าสุดๆๆๆๆ แค่ประวัติก้ต้องเอามือยกท้วมหัวเเล้ว คงรู้เเล้วนะ ถ้าไม่รู้หลังไมล์ออกอากาศไม่ได้ อิอิอิ
    ขึ้นคอกำลังดี
    พี่ใช้ก็เห็นผลเพราะ หนึ่งเป้นคนที่จิตจะสื่อกับเรื่องพวกนี้ได้ดี สองถ้าได้ก็ไม่จีรังเพราะเขาไม่ใช่คู่เรา ได้มาก็เลิก เลยไม่ยุ่งดีกว่าเพราะรู้มาว่าเล่นทางเจ้าชู้เกิดชาติต่อไปจะอับคู่หรือเป็นฝ่ายถูกทิ้งครับ สามอันนี้เป็นเรื่องเชิงลับ บางคนมีเวรกรรมด้านผิดศีลข้อสาม ถ้าใช้ของพวกนี้จะไม่ขึ้นครับ ใช้อะไรไม่ว่าดีเเค่ไหนก็ไม่ขึ้นเพราะกรรมเก่า ต้องชดใช้ เเละทำบุญ ปฎิบัติกรรมจะช่วยทำให้ผลกรรมเบาลงครับ แต่ก็ไม่หาย
    บางคนที่มาเล่นของพ่อบางทีไม่ศรัธาอะไร อยากลองอยากรู้ เล่นตามกระเเสบ้างพอใช้ไม่ขึ้นก็โทษ โดยไม่ดูเลยว่า เรามีอะไรผิดไปป่าว อย่างบางคน เเต่งตัวไม่เเต่ง ผมเพ่า หน้าตาหนวดเคราไม่โกน เเต่งกายสกมก ถามว่าจะมีสาวหรือน้องอิ๋งๆๆ ที่ไหนมองรึเปล่า ก็ไม่มีใช่ป่าว ดังนั้นดูตัวเราก่อน ส่วนขุนแผนวัตถุมงคลเป้นตัวช่วยครับ ทุกอย่างเรามาก่อนนะครับ อิอิ
    ลุงน้อยก็เหมือนกัน อย่าไปกินตับเด็กที่ไหนล่ะ กินหมากอยู่บ้านเลี้ยงหลานนะ จะตำหมากให้กิน อิอิ

นี่ก็รีบกลับ จะเอาของให้วะหน่อย อิอิ อดเลย

5. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งอ่านหาความรู้เรื่อพิธีของสายเขาอ้อ ซึ่งที่วัดทุ่งเศรษฐีจะจัดขึ้นวันที่ 7 เม.ษ.นี้นั้นเป็น 1 ใน 4 ของวิชาสายเขาอ้อ
    1.พิธีเสกว่านให้ทาน
    2.พิธีหุงข้าวเหนียวดำ
    3.พิธีเสกน้ำมันงาดิบ
    4.พิธีแช่ว่านรางยา
    ที่วัดทุ่งจัดพิธีหุงข้าวเหนียวดำ หรือกินเหนียวกินมัน เท่าที่อ่านคร่าว ๆแล้วในหลาย ๆ พิธีของสายเขาอ้อนั้นผู้ที่เข้าร่วมพิธีต้องเป็นผู้บริสุทธิ์(ไม่ใช่ซิงนะ) โดยทางสายเขาอ้อจะเน้นหนักทางศีลข้อ 3 มาก ขาแต๊บชึ่งคิดมากล่ะสิ บางพิธีนั้นถ้าผู้เข้าพิธีไปผิดศีลข้อ 3 นี่สิ่งที่กินเข้าไปจะไหลออกมา(พิธีที่ 3) จนหมดนี่แหละครับคือข้อห้ามของครู และพิธีที่จัดทำส่วนมากจะทำในโบสถ์คิดดูแล้วกันครับว่าศักดิ์สิทธิ์แค่ไหน

6. ura

เออ เอามาโชว์กันบ่อยๆๆเดี๋ยวก็หากันลำบากหรอก ลุงนี่ ไหนบอกไม่เล่นของเก่าเเล้วไง เอามานี่เลย จะเอา อิอิ หนังสืดสวดมนต์มา เดี๋ยวน้องเก็บไว้ให้นะ อิอิ เดี๋ยวลุง ไปหมดอีกลุงนี่ทำไรช้าจิง ไม่ได้ดั่งใจๆๆ อิอิ

7. ura

ครับตามนั้น งั้นลุงก็กินได้ เพราะลุงน้อย ยังบริสุทธิ์อยู่ใช่ป่าว อิอิ

8. Noomz

Noomz Active Member

10 กันยายน 2011
    400 หน้าแล้วครับพี่น้อง

9. ura

ว้าวอะไรเนี่ย บอกที อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. scoopynoi

เจ้าอ๊อฟไม่เอาก็ส่งมาทางนี้เลย อิ อิ อ๊อฟกลัวแฟนดุ เลยต้องรีบกลับใช่ป่ะ

11. scoopynoi

วางมือแล้ววุ๊ย เมียดุ! เหมือนใครหลาย ๆ คนในนี้ อิ อิ
    น้ำเต้าไปวันก่อนไม่เห็นเห็นแต่ไทรน้ำลายไหลเลย อิ อิ ซุ้มทำบุญมีของให้นำกลับบ้านไปบูชาด้วยนิรับรองมามือเปล่าแต่ตอนกลับมีของติดมือกลับบ้านด้วยคุมสุดคุมคร๊าบบบพี่น้อง

12. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    มาร่วมฉลองขึ้นหน้าที่ 400 ด้วยกันครับ
    จริงๆก็คิดอยู่นานว่าจะมาบอกกล่าวกันดีหรือไม่ ... เพราะไม่อยากมาทำบุญเอาหน้าหรือมาป่าวประกาศให้ใครต่อใครได้รับรู้ แต่เนื่องด้วยอยากจะให้ศิษย์พี่น้องสำนักหลวงพ่อเดียวกันได้มาร่วมอนุโมทนากับบุญกุศลที่ผม น้องชายและครอบครัวได้กระทำมาในวันนี้เพื่อความเจริญรุ่งเรืองของวัดทุ่งเศรษฐี ... เพื่อหลวงพ่อเณร ญาณวินโย ... เพื่อความศรัทธายิ่งๆขึ้นไปของพุทธศาสนิกชนทั้งหลายที่จะหลั่งไหลเข้าวัดของเราในวันข้างหน้าครับ ...
    ผมขออุทิศบุญกุศลส่วนหนึ่งที่ได้ทำในวันนี้ให้แก่โยและพี่จ่าผู้ล่วงลับด้วยครับ

13. pae9000

pae9000 สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2010
    ปล่อย ตะกรุดเกราะเพชรกับ หนุมานปราบลงกา รวม950บาท
    ช่วยๆหน่อยนะครับเดือดร้อนเรื่องเงิน
    สนใจติดต่อเบอร์0857099123 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2012
  14. ura

อนุโมทนาให้กับท่านน้องทั้งสองคนด้วยครับ

15. scoopynoi

ไม่มีใครคิดหรอกครับเราทำบุญให้ครอบครัวเรา ครู พี่น้องผู้ล่วงลับหรือมีชีวิตอยู่ที่รู้จักและไม่รู้จักแล้วแบ่งบุญบอกกล่าวนั้นดีแล้วครับ สาธุอนุโมทนามิด้วยครับ สิ่งที่ทำดีแล้วครับอย่าคิดมากครับ

16. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

คืออะไร คร้าบบพี่ตู่

17. pae9000

pae9000 สมาชิกใหม่

15 สิงหาคม 2010
    ปล่อย ตะกรุดเกราะเพชรกับ หนุมานปราบลงกา รวม950บาท
    ช่วยๆหน่อยนะครับเดือดร้อนเรื่องเงิน
    สนใจติดต่อเบอร์0857099123 ครับ
    เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเว็บบอร์ดนี้ ใครสนใจก็ช่วยผมหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง

18. ura

บรรยากาศรอบๆๆงัดในวันนี้ครับ เริ่มนับถอยหลังกันได้เเล้วนะครับ สำหรับงานวันไหว้ครู ของปี55

19. ura

ตอนนี้ข้องหน้าวัดเปิดให้บูชาเทียนประจำวันเกิด ไม้ค้ำดวง เทียนเต้าบูชาพระพรมเเล้วครับ ยิ่งเทียนเต้านี่สุดยอดครับ บูชาดวงกับพระพรม

20. ura

งานปีนี้ทางวัดเเต่งงานจัดงามสวยมากครับ งานนี้ได้บุญกันมากมายเเน่ๆๆครับ งานประจำปีของวัดที่ไม่น่าพราดครับ