โปรดระวัง คนที่ชื่อ ผมเองครับ คนใน board.palungjit จงระวังด้วยครับ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย ยมยักษ์, 9 พฤศจิกายน 2011.

1. pipatz

pipatz เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่น่าระวัง จะขจรศักด์ รึเปล่าก็ไม่เป็นไร บางทีเขาอาจอวตารแปลงร่างให้ข้อคิดดีๆ

แต่ถ้าหาเงินเอาวัตถุมาขาย ก็จะระมัดระวังไว้ก่อน ไม่ว่าชื่อไหน

2. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

โฮดี้โจนส์ คนทำสงคราม หายจ้อย

3. kpb

kpb Active Member

ไม่ต้องมาทำเนียรเลย หลงเชื่อมาตั้งนาน ที่แท้ก็ขจรเองหรือ

ตามกระแสหน่อย อิอิ

4. Norlnorrakuln

Norlnorrakuln เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    คุยเรื่องอะไรกัน หว่า...เหมื่อน จะขึ้นโรง ขึ้นศาลเลยนะ นี่ !
    แล้วตำแหน่ง ตุลาการ ละมีว่าง อะ...ปล่าว ?

(ไม่รู้ทำไม ปรากฎตัวที่ไหน กระทู้ บอด ทุกที หรือ เราก็มีความผิดด้วย หรือ นี่ !)

5. ยมยักษ์

ยมยักษ์ Active Member

28 กันยายน 2011
    โครตคิดถึงเลย หายไปช่วงสำคัญเสียด้วย ฮ่า ๆๆๆๆ
    ลืมไป board.palungjit มีคนดูทั้งประเทศ เสียชื่อทั้งสามโลกแล้ว เทพธรรมบาล เอ๋ย ฮ่า ๆๆ คิดกันได้ยังไง ตลกดี เอาโว้ย ฮ่า ๆๆ

6. เพชรพญาธร

เพชรพญาธร สมาชิก

27 มิถุนายน 2011
    ขออนุญาตแสดงความเห็นครับ ทำไมต้องระวังขจรศักดิ์เหรอครับ พี่แกเคยลงไว้ อนิจจัง สุขขัง อนัตตา ความรู้ด้านธรรมะผมเท่าหางอึ่งแต่เห็นที่พี่เค้าสาธยายไว้ผมว่ามันไม่ใช่ล่ะ มันไม่ใช่กุศโลบายแล้วมันเปลี่ยนแปลงคำสอนศาสดาแล้ว...มันจะน่ากลัวต่อไปถ้าเค้าสามารถเปลี่ยนแปลงแล้วเผยแพร่ต่อไปโดยไม่มีใครทักท้วงห้ามปราม แล้วยังมีคนมาอวยเค้า มาเห็นดีเห็นงามไปด้วย...ถ้าเราชาวพุทธไม่ช่วยกันระวังแล้วจะให้ใครมาระวังให้ครับผม..^^

7. เทพธรรมบาล

มาอีกคน เง้ออออ......ไม่ทันขาดคำ

ธรรมบาล มีหน้าที่ดุแลศาสนจักร เอ็งโพสข้อความกุศล
    ข้าก็อณุดมทนา เอ็ง อกุศลข้าก็ไล่ถล่ม

แต่เอ็ง สองแง่ง่าม ต้องลองของสักหน่อย ข้าทำตามหน้าที่ ลองของก็ไม่มีอะไร ไล่ไม่จนลึกซึ้งถ่องแท้ก็ผ่านข้าก็ไม่ยุ่งแล้ว

ข้าไม่ใช่ขจรศักดิ์ ข้ามี 5 user เอ็งก็รู้จักข้าแทบทุก User นี่ มันเป็นตามบทบาท ส่วนไอ้ที่นั่งหน้าคอมเป็น ผู้บริหารจัดการ User เท่านั้นเอง

8. deemonster

deemonster เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว ผมนั่งเทียนผิด คิดว่ามีสี่ ตายละว่า
    ผิดซะงั้น

9. deemonster

555
    ว่าแต่ท่านเทพ ผมเองก็เอาตัวแทบไม่รอด
    นี่กว่าจะเคลียร์เรื่องคุณพี่ขจรศักดิ์ได้ ไม่เท่าไหร่
    ห้องอภิญญา ยังมีคนแต่งตั้งให้อีก 555
    แต่ก็ขำไม่ออกครับ

10. เทพธรรมบาล

อีก user หนึ่ง ไว้ถล่มพวก สายแก้ว ที่ปรามาส ท่านพุทธทาส ยุคก่อน และ ปะทะคารม กับ ลุงเทวดายุคก่อน ปี2005-2008

อีก user หนึ่ง ไว้ถล่มยายผีป่า ปี2009 หลอกเงินคนในเว็ป 3 แสนกว่า

อีก user หนึ่งไว้ปะทะคารม กับ ขจรศักดิ์และใช้งานปัจจุบัน

อีก user หนึ่ง ไว้ต้านพวกลัทธิต่างดาว

อีก user หนึ่ง ตัว ไว้สร้างสีสัน น่ารักๆ แต่โดนข้อหาว่าเป็น ขจรศักดิ์ เหมือนกัน

11. deemonster

12. เทพธรรมบาล

คนเรามัน นานา จิตตัง มันก็ปรุงแต่งกันเช่นนั้นเอง แต่ปรุงเยอะนะ คาใจกันไม่เลิก แค่พิมพ์คำว่า อิอิ...สัมผัสด้วยใจ
    ทีเดียว โอ้ย..เข้าใจผิด ข้ากะล้อเลียน ขจรเฉยๆ เยอะเลย

อย่างเจ้า โอดี้โจนส์ ก็เคยนึกว่าข้าคือขจรศักดิ์นะ แต่พอได้รับ รหัสยานจากฑากินี จึงหายสงสัย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2011
  13. เดินดง

เดินดง เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ไม่ใช่แค่ทั่วประเทศ ทั่วโลกตังหาก เพราะคนไทย อยู่ทั่วโลกค่ะ :z16

14. COME&Z

COME&Z เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2010
    ตื่นเถิดชาวพุทธ...

ตายๆๆๆ... เมตตาพวกเอาศาสนามาหากิน
    อนุโมทนาบาปผู้อื่น... นี่หรือผู้มีปัญญา
    ระวังจะไปเสียเวลาในอบายภูมิหลายกัปป์
    คิดสิ คิด...

15. ยมยักษ์

ครับ ผมพูด ถึงสามโลกแล้วนะ ไม่ใช่แค่ประเทศไทย งืมๆๆๆ

16. ยมยักษ์

อันนี้สาบาญได้ เพื่อนผมจริง ๆๆ ไม่ใช่ ล้าน เปอร์เซ็น ถ้าว่าเทพธรรมบาลว่าผมดีกว่า ยังไงผมจะส่งหลักฐานไปให้ท่านแล้วกัน

17. เทพธรรมบาล

T T ขอกอดที...ซึ้ง

18. ยมยักษ์

ผมไม่อยากให้ใครเข้าใจผิดกันก็เท่านั้น เทพธรรมบาล สู้เคียงบ่าเคียงไหลกันมานาน และอีก คน คือโฮดี้โจนและ คนทำสงคราม

19. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    ด้วยความเคารพ...ทุกๆท่าน ท่านเทพธรรมบาลไม่ใช่ท่านขจรศักดิ์แน่นอนครับ ผมขอยืนยันอีกหนึ่งคน.. บุคคลที่ท่านกล่าวถึงกันนั้นและพวกที่เดินสายเดียวกับเขา..จะมี
    พลังงานบางอย่างอยู่ ซึ่งท่านเทพธรรมบาลไม่มี....(ในตอนนี้เท่านั้นนะ) ใครที่ไม่เนียน
    เรื่องสื่อพลังงานก้หาเขายากหน่อยแหล่ะ
    แต่ผมว่า...ไม่ต้องไปถามหาเขาหรอก เดี๋ยวพอเขาคิดถึงพวกท่าน เขาก็มาเอง....
    แล้วค่อยมาสังเกตุดูลีลากัน เดี๋ยวก็อ้อ....เอง
    เจตนาท่านนั้นผมว่ามันก็ดีอยู่นะครับ ปรารถนาปกป้องศาสนา...แต่ว่า...เอ่อ...มันจะดีกว่านี้สักนิดไหม๊ ถ้าลดระดับความรุนแรงลงสักนิด....แต่เน้นการตั้งโจทย์ถามแบบที่
    มีข้อมุลอ้างอิงน่ะ คือ...ประมาณว่า ท่านก็ได้ทำหน้าที่ดั่งเดิม...แต่ตัดกรรมที่จะเกิดทางวาจาไป....แล้วเพิ่มในส่วนลีลาการตั้งโจทย์แทนน่ะครับ เพราะถ้าใครดีจริง...ก็จะสามารถตอบคำถามทุกคำถาม...อย่างตรงไปตรงมา และเปิดเผย...
    แต่ถ้ารายการใด ของใครก็ตามแต่...เป็นการลิฟซิ้งขึ้นมา ความจริงก้จะปรากฏได้
    จากคำตอบของเขาเอง ท่านว่าดีไหม๊ครับ..

20. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    ผมแค่ขอเสนอวิถีที่มันปลอดภัยขึ้นนิดนึงน่ะครับ คงไม่ทำให้ท่านๆเสียอารมณ์นะ