โดนของและมีผีสิงมาสิบปีแล้ว จะแก้ไขอย่างไร ใครทราบช่วยบอกที

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย m_bim, 17 กรกฎาคม 2009.

1. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ให้ผู้ที่โดนของเข้าหมั่นรักษาศีลให้ครบทุกวัน สวดมนต์ นั่งสมาธิ เเผ่เมตตา กรวดนํ้าไปให้เจ้ากรรมนายเวรเเละเทวดาที่ปกป้องคุ้มครองตัวเขาครับ พลังเเห่งธรรมคุณยังไงก็ช่วยได้เเน่นอน เเต่ทั้งนี้ทั้งนั้นล้วนขึ้นอยู่ที่ความศรัทธาเป็นหลักด้วยครับ ฝากวิธีทําสังฆทานทุกวันที่บ้านไปปฏิบัตินะครับ จขกท ให้ผู้ที่โดนของเข้าทําหยอดกระปุกทุกวันเเล้วเเผ่ไปครับ

คือผมได้ทําสังฆทานทุกวันที่บ้านมาเป็นเวลาน่าจะ 3 สัปดาห์ได้เเล้ว อยากให้ทุกท่านมาร่วมโมทนาบุญครับ ผมกะจะทําไปจนวันสุดท้ายของชีิวิตเลยครับ วิธีนี้ดีมากๆครับ เราสามารถทําสังฆทานหรือกฐินเองที่บ้านได้เองทุกวันด้วยการหยอดเหรียญต่อ หน้าพระพุทธรูปในบ้านเราครับ พอถึงเวลาไปวัดก็ยกไปทําทีเดียวเลยครับ เป็นวิธีที่ดีมากๆของหลวงพ่อเล็กครับ ใครอยากนําไปใช้ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ เจริญในธรรมครับทุกท่าน อ่านตามนี้ครับผม

ถ้าเราไม่มีเวลาทำบุญ แล้วเอากระปุกที่เป็นบาตรวางไว้หน้า

ถาม : เรามีอธิษฐานหนีกรรมได้มั้ย ?
    ตอบ: อธิษฐานได้ แต่หนีไม่รอด จำไว้ว่า กรรมจะ ตามให้ผลอยู่เสมอ ยกเว้นว่าเราทำบุญอยู่ตลอด กำลังบุญที่สูงพอก็จะหนีห่างมันไปเรื่อย จนกระทั่งเราทำดีถึงที่สุด หลุดพ้นเข้านิพพาน มันก็ตามไม่ได้ อธิษฐานเป็นความตั้งใจเฉย ๆ ถ้าไม่ได้ทำบุญประกอบ ช่วยอะไรไม่ได้ แต่ถ้ามีบุญประกอบตั้งใจอธิฐานหนีกรรม กำลังบุญก็ส่งให้ได้ แต่มันได้ระยะเดียว ถ้าเผลอเมื่อไหร่กำลังบุญสิ้นสุดลง กรรมจะตามทันให้ผลอีก เพราะฉะนั้นต้องทำบุญให้สม่ำเสมอ

ถาม : ถ้าเราไม่มีเวลาทำบุญ แล้วเอากระปุกที่เป็นบาตรวางไว้หน้า...?
    ตอบ: เหลือเฟือเลย ตั้งใจเป็นสังฆทาน วิหารทาน ธรรมทาน บุญใหญ่มโหฬารเลย
    ถาม : ตั้งใจ ณ ตรงนั้นได้เลยใช่มั้ย ?
    ตอบ: ได้เลย แค่คิดจะทำก็เป็นบุญแล้ว ลงมือทำไปบุญนั้นสำเร็จแล้ว แต่ถ้าเราตายก่อน ไม่ได้เอาไปถวายพระ พระขาดทุน (หัวเราะ) มันเล่นรับบุญไปแล้ว

กระโถนข้างธรรมาสน์ ฉ.51

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

พาร์กินสัน มีอาการมือสั่นเท้าสั่นนี่คะ ทานยาก็พอประทัง หรือทำให้อาการดีขึ้นได้
    ติงว่าไม่ใช่พาร์กินสันหรอกค่ะ

3. สตธศร

สตธศร Namo Amithapho

12 พฤศจิกายน 2009
    สาธุ
    เคยโดนว่า ว่าโดนผีเขาเหมือนกัน

หายไวๆนะค่ะ

4. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

กรณีนี้มันเคยเอามาโพสแล้วนี่หว่า โพสหลายรอบ ผมก็ตอบเหมือนเดิมทุกรอบ

ขอตอบแบบฟันธง ผู้หญิงคนนี้มีอาการทางจิตแน่นอน เป็นพวกเรียกร้องความสนใจ
    ต้องไปตรวจประวัติว่าวัยเด็กเป็นคนยังงั้ย พ่อแม่อยู่ด้วยหรือไม่ หรือเป็นคนบุคลิคเก็บตัว เคยผิดหวัง โดนคนใกล้ตัวข่มขืนสมัยเด็ก หรือแฟน ทิ้ง สมัยแรกรุ่นหรือเปล่า
    ยังงี้ไม่ใช่ผีชัว หรือเมื่อก่อนชอบเล่นคุณไสย

มีอะไรโทษผีหมด อะไรก็ผีเข้า ปัญญานะมีให้คิดทำไมไม่คิดละว้า...

5. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    น่าจะเป็นโรคเกี่ยวกับระบบประสาทและสมองอ่ะครับ น่าจะเป็นสารเคมีบางตัวไม่สมดุลอ่ะครับ น่าจะพาไปหาหมอให้วิเคราะห์ให้ละเีอียดอีกที

6. GODWORLD

GODWORLD สมาชิก

13 ธันวาคม 2009
    แบบ นี้ คง พูด ยาก