ปิดรับบริจาค โครงการมอบหนังสือกฏแห่งกรรม ให้ห้องสมุดประชาชน 142 แห่ง (เสร็จสมบูรณ์+สรุปผล)

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย Jt Odyssey, 27 สิงหาคม 2012.

1. Jt Odyssey

Jt Odyssey เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเซี่ยงเพื่อนของผมได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วย 50.02 บาท ครับ
    ต้องการเจ้าภาพอีก 151 กอง กับเศษอีก 265.98 บาท ครับ

2. daradora

daradora เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ขอร่วมบุญจัดพิมพ์หนังสือด้วยนะคะ

วันนี้โอนไปแล้ว จาก SCB เวลา 17.51 น. วันที่ 30/08/55

จำนวนสร้างบุญ 100.00 บาทถ้วน

ขอให้บุญส่วนนี้แปรเปลี่ยนเป็นบุญกุศลให้แก่เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าและครอบครัวด้วยเถิด

และขอร่วมอนุโมทนาบุญสาธุกับทุกท่านด้วยนะคะ

3. ningnong25

ningnong25 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญด้วยครับ อนุโมทนาบุญร่วมกับทุกท่านด้วยครับ

<table class="IBTableInner" border="0" cellpadding="2" cellspacing="2"><tbody><tr><td valign="top">หมายเลขอ้างอิงรายการ</td> <td valign="top"> 1435376</td> </tr> <tr> <td valign="top"> โอนเงินจาก:</td> <td valign="top">
    </td> </tr> <tr> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> บัญชีผู้โอน</td> <td valign="top"> BBL xxx-x-xxxxxx </td> </tr> <tr id="ctl00_ctl00_C_CW_TrFromAccName"> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> ชื่อบัญชี</td> <td valign="top"> ปกรณ์ สิทธิเขตรกรณ์ </td> </tr> <tr> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> วันที่หักบัญชี</td> <td valign="top"> 29 ส.ค. 2555</td> </tr> <tr> <td valign="top"> โอนเงินไป:</td> <td valign="top">
    </td> </tr> <tr id="ctl00_ctl00_C_CW_trlblToIDacc"> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> บัญชีผู้รับโอน</td> <td valign="top"> KBANK 4822382245 </td> </tr> <tr> <td class="ui-label2nd-tab Shift_Rigth" valign="top"> วันที่เงินเข้าบัญชี</td> <td valign="top"> 30 ส.ค. 2555</td> </tr> <tr> <td valign="top"> จำนวนเงิน</td> <td valign="top"> 500.00</td> </tr> <tr> <td valign="top"> สถานะ</td> <td valign="top"> POSTED</td> </tr> <tr> <td valign="top"> สถานะการดำเนินการ</td> <td valign="top"> Complete</td></tr></tbody></table>

4. Jt Odyssey

ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลของ คุณ daradora ด้วยครับ
    ต้องการเจ้าภาพอีก 151 กอง กับเศษอีก 165.98 บาท ครับ

5. Jt Odyssey

ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลของ คุณ ningnong25 ด้วยครับ
    ต้องการเจ้าภาพอีก 150 กอง กับเศษอีก 665.98 บาท ครับ

6. Jt Odyssey

คุณหยวนได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วย 500 บาท ครับ
    ต้องการเจ้าภาพอีก 150 กอง กับเศษอีก 165.98 บาท ครับ

7. Jt Odyssey

คุณตุ๊ได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วย 200 บาท ครับ
    ต้องการเจ้าภาพอีก 149 กอง กับเศษอีก 965.98 บาท ครับ

8. สมศักดิ์2510

สมศักดิ์2510 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้าบัญชีเลขที่ 482-2-38224-5
    ธ.กสิกรไทย สาขา เซ็นทรัลเฟสติวัล ภูเก็ต
    ชื่อบัญชี นายเจษฎาพล แสงวิจิตร
    จำนวน 100.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 12.00 บาท
    วันที่เข้าบัญชี 31-8-2555 ช่วงเย็น

ข้าพเจ้าร่วมทำบุญโครงการจัดซื้อหนังสือกฎแห่งกรรม เพื่อมอบให้ห้องสมุดประชาชน 100 แห่ง ทั่วประเทศ โครงการ 3 จำนวน 100.-บาท

ข้าพเจ้าน้อมกราบขอขมาต่อพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรม พระสงฆ์ ในกรรมอันใด ที่เป็นการล่วงเกิน ทั้งในอดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติที่ข้าพเจ้าได้กระทำลงไปด้วยกายกรรมก็ดี วจีกรรมก็ดี มโนกรรมก็ดี ขอพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ โปรดประทานอภัยและยกโทษทั้งปวงให้แก่ข้าพเจ้าด้วยเถิด

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่มาถึงในเรื่องเจ็บไข้ได้ป่วยเป็นโรคต่าง ๆ บุญนี้ให้แล้วไม่รับคืน ขอผู้นำบุญจงนำบุญนี้ส่งให้ถึงมือเจ้ากรรมนายเวรที่มาถึงของข้าพเจ้าให้จงได้ อุปสรรคใดๆ โรคภัยใดๆ ขอให้มลายสิ้นไป

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้น เทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน และในหมื่นโลกธาตุ กับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณและสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนบิดามารดา ญาติสนิทมิตรสหาย ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้าขอให้ทุกรูปทุกนาม จงมีความสุข ความเจริญ อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกันกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ

และข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอพระยายมราชจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด

ข้าพเจ้าน้อมกราบขอถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นสรณะที่พื่งเท่านั้น ตลอดทุกภพ ทุกชาติ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลกและทางธรรมตั้งแต่บัดนี้จนตราบเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ...

9. Jt Odyssey

ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลของ คุณ นินจารัศมี ด้วยครับ

ผมขออุทิศผลบุญกุศลทั้งหมดที่เกิดจากการจัดตั้งโครงการธรรมทานนี้
    ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดของคุณ นินจารัศมี
    ขอให้พวกท่านออกมารับอนุโมทนาให้บุญกุศลทั้งหมดนี้ด้วย

ต้องการเจ้าภาพอีก 149 กอง กับเศษอีก 865.98 บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2012
  10. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้ววันนี้ 31 ส.ค.55 จำนวน 250 บาท มีผู้มีร่วมบุญดังนี้

1.ปทมา ชัยชนะีพีระกุล จำนวน 150 บาท
    2.เปรมาพัชร์ กัณฑษา จำนวน 100 บาท

อนุโมทนา สาธุ

11. Jt Odyssey

ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลของ
    คุณปทมา ชัยชนะีพีระกุล และคุณเปรมาพัชร์ กัณฑษา ด้วยครับ
    ต้องการเจ้าภาพอีก 149 กอง กับเศษอีก 615.98 บาท ครับ

12. นิลขาว

นิลขาว ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

22 สิงหาคม 2011
    ขอร่วมด้วยช่วยกันสร้าง หนังสือจ๊ะจะโอนเงินต้อนเช้า ของวันที่ 2ก.ยเวลาก่อน7โมงเช้าจ๊ะ
    เมื่อเช้าเวลา06.25น.ได้โอนเงินเข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทย แล้ว จำนวนเงิน 1,000บาทจ๊ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2012
  13. Jt Odyssey

คุณ Acoto2 ได้ร่วมสร้างบุญในครั้งนี้ด้วย 1,600 บาท ครับ

ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลของ คุณ Acoto2 ด้วยครับ
    ต้องการเจ้าภาพอีก 148 กอง กับเศษอีก 15.98 บาท ครับ

14. Jt Odyssey

คุณ นิลขาว ได้ร่วมสร้างบุญในครั้งนี้ด้วย 1,000 บาท ครับ
    ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลของ คุณ นิลขาว ด้วยครับ
    ต้องการเจ้าภาพอีก 147 กอง กับเศษอีก 15.98 บาท ครับ

15. Jt Odyssey

มีผู้ไม่ประสงค์ออกนามได้ร่วมสร้างบุญในครั้งนี้ด้วย 100 บาท ครับ

ต้องการเจ้าภาพอีก 146 กอง กับเศษอีก 915.98 บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2012
  16. Jt Odyssey

มีผู้ไม่ประสงค์ออกนามได้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วย 50 บาท ครับ
    ต้องการเจ้าภาพอีก 146 กอง กับเศษอีก 865.98 บาท ครับ

17. Aom_sopin

Aom_sopin เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    (ถ้าเงินเดือนออกแล้วจะขอร่วมทำบุญด้วยค่ะ)

18. meepooh_123

meepooh_123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ขออานิสงส์แห่งบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำดีแล้วนี้จงเป็นปัจจัยให้เกิดปัญญาดวงตาเห็นธรรมถึงซึ่งความพ้นทุกข์ คือพระนิพพานเทอญ หากแม้นพระนิพพานจะยังไม่ปรากฏเพียงใดขึ้นชื่อว่าความไม่มี,ความไม่รู้,ความขัดสนจนยาก จงอย่าได้มีแก่ข้าพเจ้าตลอดกาลทุกเมื่อ
    ขอข้าพเจ้าจงมีความสะดวกคล่องตัวทุกประการ ทั้งในการดำรงชีวิต, การบำเพ็ญทาน,ศีล,ภาวนา ตราบเข้าสู่พระนิพพาน และขอบุญนี้ยังให้กายของข้าพเจ้าแข็งแรงช่วยเหลือตนเองได้จนถึงที่สุดของชีวิต
    หากแม้นยังต้องเวียนเกิดเวียนตายอยู่เพียงใด ขอให้ข้าพเจ้าจงเป็นไปในฝ่ายสัมมาทิฐิเพียงฝ่ายเดียว ขอจงได้บังเกิดอยู่แต่ในสุคติโลกสวรรค์และโลกมนุษย์ เป็นผู้ได้เพศบริสุทธิ์ ได้พบพระพุทธศาสนา เกิดในตระกูลสัมมาทิฐิ อยู่ในท่ามกลางกัลยาณมิตร ได้พบสัตบุรุษ ผู้รู้ธรรมอันประเสริฐ และมีกรรมสัมพันธ์อันดี ได้ฟัง,ศึกษาและปฏิบัติธรรมจนถึงซึ่งพระนิพพานเทอญ
    บาปกรรมอันใดที่ข้าพเจ้าได้ประมาทพลาดพลั้งที่ได้กระทำแล้วแต่ปฐมชาติ ปฐมกัลป์ นับแต่เกิดมาเป็นมนุษย์ขออย่าได้มีโอกาสส่งผล ขอจงกลายเป็นอโหสิกรรม ขอกุศลที่ข้าพเจ้ากระทำไว้ดีแล้วจงส่งผลก่อนเป็นบุญศักดิ์สิทธิ์ มีฤทธิ์ มีเดช มีอานุภาพเป็นอัศจรรย์ ขอความปรารถนาทั้งหลายทั้งปวงของข้าพเจ้า จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ ด้วยอานุภาพ แห่งพระพุทธเจ้า,พระธรรมเจ้า,พระอรหันต์เจ้าและพระอริยะสงฆ์เจ้าทั้งปวงเทอญ.

เค้าร่วมทำบุญกับเธอละนะ โอนเงินไปแล้วนะค่ะ 2000 บาท อนุโมทนาบุญด้วยจ๊ะ

19. meepooh_123

meepooh_123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ขออานิสงส์แห่งบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำดีแล้วนี้จงเป็นปัจจัยให้เกิดปัญญาดวงตาเห็นธรรมถึงซึ่งความพ้นทุกข์ คือพระนิพพานเทอญ หากแม้นพระนิพพานจะยังไม่ปรากฏเพียงใดขึ้นชื่อว่าความไม่มี,ความไม่รู้,ความขัดสนจนยาก จงอย่าได้มีแก่ข้าพเจ้าตลอดกาลทุกเมื่อ
    ขอข้าพเจ้าจงมีความสะดวกคล่องตัวทุกประการ ทั้งในการดำรงชีวิต, การบำเพ็ญทาน,ศีล,ภาวนา ตราบเข้าสู่พระนิพพาน และขอบุญนี้ยังให้กายของข้าพเจ้าแข็งแรงช่วยเหลือตนเองได้จนถึงที่สุดของชีวิต
    หากแม้นยังต้องเวียนเกิดเวียนตายอยู่เพียงใด ขอให้ข้าพเจ้าจงเป็นไปในฝ่ายสัมมาทิฐิเพียงฝ่ายเดียว ขอจงได้บังเกิดอยู่แต่ในสุคติโลกสวรรค์และโลกมนุษย์ เป็นผู้ได้เพศบริสุทธิ์ ได้พบพระพุทธศาสนา เกิดในตระกูลสัมมาทิฐิ อยู่ในท่ามกลางกัลยาณมิตร ได้พบสัตบุรุษ ผู้รู้ธรรมอันประเสริฐ และมีกรรมสัมพันธ์อันดี ได้ฟัง,ศึกษาและปฏิบัติธรรมจนถึงซึ่งพระนิพพานเทอญ
    บาปกรรมอันใดที่ข้าพเจ้าได้ประมาทพลาดพลั้งที่ได้กระทำแล้วแต่ปฐมชาติ ปฐมกัลป์ นับแต่เกิดมาเป็นมนุษย์ขออย่าได้มีโอกาสส่งผล ขอจงกลายเป็นอโหสิกรรม ขอกุศลที่ข้าพเจ้ากระทำไว้ดีแล้วจงส่งผลก่อนเป็นบุญศักดิ์สิทธิ์ มีฤทธิ์ มีเดช มีอานุภาพเป็นอัศจรรย์ ขอความปรารถนาทั้งหลายทั้งปวงของข้าพเจ้า จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ ด้วยอานุภาพ แห่งพระพุทธเจ้า,พระธรรมเจ้า,พระอรหันต์เจ้าและพระอริยะสงฆ์เจ้าทั้งปวงเทอญ.

เค้าร่วมทำบุญกับเธอละนะ โอนเงินไปแล้วนะค่ะ 2000 บาท อนุโมทนาบุญด้วยจ๊ะ

20. Jt Odyssey

ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลของ คุณ meepooh_123 ด้วยครับ
    ต้องการเจ้าภาพอีก 144 กอง กับเศษอีก 865.98 บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2012